[Thảo luận] Bẫy giao thông ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế

f1_hn

Xe container
Chỗ này nhắc đến nhiều rồi, về luật cụ có thể vin vào lỗi đặt đèn tín hiệu bên trái không có tác dụng. 2 cái ngã tư gần nhau mấy chục mét, nhiều cụ không để ý dính bẫy ngay. Ngoài ra một số cụ có thói quen đi ngược sau khi qua ngã tư thứ nhất cũng cẩn thân, chỗ đấy hôm nào xxx thích bắt thì ăn BB ráng chịu, ko cãi đc đâu.
Cụ nói chuẩn ợ!

elegantteam

Xe tăng
Chỗ này thì gần như lần nào em đi qua cũng thấy có cụ bị bắt, ko 2b thì 4b, đủ cả.

VHH148

Xe tăng
Em nhớ có lần kụ nào đó đã đưa lên và nói rõ, nếu tại ngã tư, 1 đèn bị hỏng thì xxx ko thể phạt được, về nguyên tắc tất cả các đèn tại Ngã tư phải hoạt động tốt và thống nhất thì mới được quyền phạt. Đây là nó đỏ và ko đỏ, nếu ông xxx dựa vào đèn đỏ mà phạt thì sao lại ko dựa vào đèn ko đỏ để người tham gia giao thông vẫn đi bt. Trong trường hợp các đèn ko thống nhất thì xxx phải điều khiển giao thông chứ ko đc phạt.
Nếu là em thì em rất đơn giản, anh xxx nhìn đèn bên trái để bắt vì nó đỏ, em nhìn đèn bên phải đi vì nó ko đỏ, thế ai đúng ai sai, chẳng nhẽ đèn bên trái ưu tiên hơn đèn bên phải??? em đảm bảo xxx ko thể phạt đc trong trường hợp này vì trường hợp này tín hiệu đèn giao thông mâu thuẫn.
Còn chỗ này đi vào làn ngược chiều mà bị xxx vịn thì phải chịu, sai lè lè cái này em ko bênh, đường mình mình đi sao lại lao vào bên ngược chiều, kể cả xxx vẫy cho đi thì em vẫn đi đường của em.

Chỉnh sửa cuối:

@79

Xe hơi
Bọn *** chỗ này liên tục bắt láo. Hôm trước em đi đám cưới về đến đoạn này rẽ trái lên phố Huế. Đến gần sát vạch ngang em xinhan chuyển sang làn ngoài để rẽ. Khi đầu xe chạm vạch ngang cũng là lúc xe đã nằm ở làn ngoài. Thế mà có chú *** ra vịn lại nói đi sai làn và đòi lập biên bản. ĐỊnh ghi âm lại thì điện thoại hết pin, xin kể lại sự việc hầu các cụ:
***: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
E: Xin lỗi anh phạm lỗi gì em nhỉ?
***: Anh đi sai làn đường.
E: Anh đi sai làn nào em? Đoạn đường này đến sát vạch kẻ ngang đều là vạch đứt, như vậy anh được quyền chuyển làn trước khi xe anh chèn lên vạch ngang chứ?
***: Anh phải chuyển vào làn trước chứ không được đến gần mới chuyển, vạch đứt ở đấy là cho phép xe anh đè 1/3 bánh sang làn bên kia khi có tín hiệu đèn đỏ.
E: ;( Em đưa điều bao nhiêu luật nào vậy? Anh chỉ thấy trong luật cấm chuyển làn nếu là vạch liền chứ có cấm chuyển làn nếu vạch đứt đâu? Dưới lòng đường không có mũi tên chỉ làn trong rẽ trái, làn giữa đi thẳng vậy nếu đèn đỏ anh dừng làn ngoài, đèn xanh anh đi thẳng em bắt sao được anh?
***: ANh đừng có cãi luật ở đây. Yêu cầu anh đưa giấy tờ.
E: Giấy tờ thì anh có đây nhưng nếu em không nói rõ lỗi anh vi phạm thì anh xẽ không đưa. Và xin lỗi em là anh đang ghi âm cuộc nói chuyện này ( nắn gân tý chứ có ghi được đâu)
Lúc đó một chú *** khác chạy ra hỏi: Sao có chuyện gì vậy.
E cũng trình bày rõ lý do và chú này có phán một câu: Anh xem đội em tận 3 người trực tại điểm này, anh không có lỗi thì bắt anh làm gì. Lỗi anh là thu bằn 30 ngày, nộp phạt 1tr2 đấy.
E: Nhưng anh không phạm luật, Nếu em cho làm anh phạm luật thì lập biên bản ghi rõ lỗi và anh sẽ ghi ý kiến rồi thu giữ gì cũng được.
***: Thôi toàn thanh niên cả, lần sau anh nhớ đi đúng làn đường, bọn em nhìn từ đây làm sao quan sát được hết. Thôi anh đi đi.
E: Anh cám ơn nhé.

Ố, giờ cụ mới biết à? Em thấy nó cháy khoảng vài tháng rồi cụ ạ, quan trọng là cụ có thể chưa để ý, cái đèn bên trái nó không có hiệu lực đâu, biển báo, đèn tín hiệu phải cắm ở bên phải chiều đi của mình mới có hiệu lực. Gặp em là em quất luôn cho chừa thói bẫy đó đi. Họ chắc chắn biết, và nhiệm vụ của họ là phải kiến nghị những bất cập trong việc biển báo, đèn tín hiệu có vấn đề, trục trặc hoặc chưa đúng, nhiệm vụ này hay bị bỏ quên hay cố tình bị lãng quên
Theo e dc biết thì cái đèn này nó phải hỏng đến hơn nửa năm nay rồi cụ ạ

blackmorning

Xe tải
Có cụ nào search được ra cái điều luật cụ tỉ cho vụ này chưa ah?

lucas_nguyen88

Xe đạp
E cũng thấy rất nhiều bác bị bắt ở chỗ đó . Bởi vì ngày nào e cũng đi làm qua đó ít nhất là 2 lượt mà lần nào đi qua cũng thấy các đồng chí phi ra chặn đầu xe .
Theo e nghĩ chỗ đấy chắc chắn XXX cố tình như vậy để bẫy .

Billduy

Xe tăng
Hik, em post cái này lên để các cụ lưu ý khi vượt qua chỗ này nhé. Em đánh dấu vòng đỏ trên ảnh là chỗ cái đèn giao thông bị cháy.

cái bản đồ này sai bét nhè rồi ! làm gì có 2 đường trần khát chân và đại cồ việt tạo thành 2 ngã tư thế kia ? chỗ cụ khoanh đỏ là ngã ba Lê đại hành - Đại cồ việt - chỗ này 2 chốt đèn đỏ luôn lệch nhịp nhau - ối cụ dính chưởng rùi

Chỉnh sửa cuối:

blackmorning

Xe tải
Google nó vẽ đấy cụ ah :D

cái bản đồ này sai bét nhè rồi ! làm gì có 2 đường trần khát chân và đại cồ việt tạo thành 2 ngã tư thế kia ? chỗ cụ khoanh đỏ là ngã ba Lê đại hành - Đại cồ việt - chỗ này 2 chốt đèn đỏ luôn lệch nhịp nhau - ối cụ dính chưởng rùi

httbkhn

Xe đạp
cái này từ lâu lắm rồi mà bác không biết à

haruharu

Xe buýt
...Em cũng sợ nhất là vướng xe Buýt k nhìn đc cái đèn bên trái...:-ss

harrynh

Xe điện
Nghĩa là cãi đc, để em lấy con xe máy ra test thử, hic, 4b nhà em lai đang dùng lốp ko chuẩn, nó lại bới ra rách việc

anhneu

Xe hơi
hôm nay em cãi thắng công an ở ngã tư này đấy

hung9053

Xe hơi
hình như ở chỗ này thì đèn bên phải không sáng nhưng bên đường đèn treo cao hoạt động bt. Hôm nọ có việc đi qua ngã tư này (cả chục năm nay mới đi qua đó), em cứ loay hoay mãi không dám đi mà cũng chẳng dám dừng, may mà đi vào lúc 2h chiều CN nên đường cũng vắng, nếu bị tóm thì oan quá :(

BonBonTT

Xe điện
Bình thường không cãi được là ăn đủ vụ này đấy ạ..., bây giờ không thấy có chú nào nhắc nhở người tham gia giao thông cả nhỉ mà toàn anh hùng núp để thịt nhau thôi...
Chuẩn bị đổi chủ nên tranh thủ thịt lẫn nhau gom tiền để có biến thì chạy cho nhanh

quangna

Xe tăng
bác chủ lấy bản đồ của Apple Ios 6 hay sao mà có tận 2 đường ĐCV và TKC song song to thế hê hê

anhneu

Xe hơi
Cụ cãi thế nào vậy? Cho anh em cái chỉ dẫn đi ah :)
em nói là em đi thẳng và theo quy định tôi chỉ phải nhìn đèn bên tay phải nên khi tôi đi tới đây ko có cột đèn bên tay phải nên tôi được quyền đi cụ ạ

lethanh8868

Xe buýt
đúng rồi chỗ đó rất vớ vẩn ạ