Bây giờ thì em đã hiểu chiếc Fortuner 2020 tại sao vẫn bán chạy

Gau_2

Xe tải
Màn 8 inch, TSS chủ động, đá cốp, 11 loa JBL…không ngờ chỉ một thời gian ngắn mà chiếc fortuner như lột xác hoàn toàn các cụ nhỉ. So với bản 2017 là thấy một trời một vực rồi. Công nhận ở bản này thiết kế nhìn đẹp quá

Hoàng tử PxN

Xe tải
Trải nghiệm lái mượt lắm các cụ ạ, TSS hoạt động rất ổn, hệ thống giải trí là 1 bước tiến lớn, động cơ chưa thấy em nào trong pk mạnh bằng. Nói chung kết hợp các yếu tố nâng cấp + thương hiệu thì giá Toy đưa ra cho Tũn có cái lý của họ, các cụ mua đợt này quá lý tưởng rồi

kh-oa

Xe buýt
Bản Legender ngon của nó, động cơ mạnh nhất phân khúc rồi, trang bị có thiếu cái gì đâu, thích nhất quả đá cốp và an toàn chủ độnng TSS

luong64qhqp

Xe tải
Động cơ bản mới cực ngon tăng tốc tuy không bốc nhưng rất đầm và mang lại cảm giác an tâm khi chạy ở dải tốc độ 100-120km, em khuyên các ông ra đại lý thử ngay để thấy đồng tiền bát gạo nó đáng ra sao. Xe Nhật giờ đã ngon lại còn an toàn nữa.

chaien85

Xe tải
Nhà em già trẻ lớn bé cả thảy là 6 người đi con Fortuner gần chục năm rồi thấy vẫn ưng, chưa muốn lên đời

RAVA

Xe ba gác
Bất chấp lời qua tiếng lại, Fortuner vẫn mạnh nhất phân khúc, tháng trước em được bạn sales chơi lớn hỗ trợ trải nghiệm bản 2.8 ở Sóc Sơn, chạy sướng thật sự, ăn xăng rất hợp lý với dung tích đó
-2.4 và 2,8 là bản máy dầu, 2.7 mới là máy xăng bác nhé? :D

formen

Xe lăn
Ái chà, toy độ này có seeder bằng rôbot à.

LePower

Xe buýt
Nếu nhìn một cách khách quan có thể em sẽ liệt kê ra cho các cụ thấy một số thứ mà nhiều người hay chê ở chiếc xe này. Ví dụ đầu tiên là giá, hầu hết các phiên bản của Fortuner 2020 đều có giá cao hơn các mẫu xe cùng phân khúc. Không có cửa sổ trời, không có gạt mưa tự động, ở bản máy xăng còn có mức tiêu thụ nhiên liệu kha khá, ở bản máy dầu nếu đi tốc độ thấp cảm nhận tiếng ồn khá rõ…

Thế nhưng chiếc xe này, bản 2020 này vẫn bán được (còn có thể nói là bán tốt) thế mới hay. Em đã thử hỏi một số người chạy Fortuner, tại sao các bác lại chọn mua chiếc xe này, các bác liệu đã tham khảo thông tin trước khi mua hay không. Đa số các câu trả lời khiến em bất ngờ, họ đều là những người đã từng lái nhiều chiếc xe, có kinh nghiệm về sử dụng xe khá tốt, và họ cũng chơi ở rất nhiều cộng đồng xe nổi tiếng. Thế mà vẫn chọn chiếc xe ‘nhiều khuyết điểm’ này? Lạ quá.

Tìm trong các câu chuyện của mấy người đang chạy Fortuner thì thấy họ thích chiếc xe này không phải vì cái thương hiệu của nó, cũng không phải vì sự tiện nghi (chiếc này tiện nghi so với những chiếc SUV 7 chỗ thì tương đương nhau, không có gì nổi bật). Nhưng ở chiếc Fortuner này họ tìm thấy sự mạnh mẽ, kiên cường của chính mình, không một địa hình nào, không một địa điểm nào mà họ không thể không đến được khi lái chiếc xe Fortuner này. Ok, có thể đi café trong phố bản máy dầu có thể ồn, nhưng khi chạy ở tốc độ cao sẽ đem lại một cảm giác cực kỳ thư thái và an toàn cho lái xe. Khung gầm chiếc xe được phát triển dựa trên chiếc xe nồi đồng cối đá Hilux nên đem lại một sự cứng, vững và rất an toàn. Bên cạnh trọng tâm của xe cao, khối lượng xác xe nặng, góc tới góc thoát rộng khiến chiếc xe cực kỳ linh hoạt trên những đoạn đường xấu. Cảm giác ngồi lái chiếc xe này trên phố thật sự rất nhạt nhẽo nhưng đàn ông thế mạnh của họ không phải là sải bước trên sàn catwalk, chất đàn ông chỉ phát huy ở những điều kiện khó khăn, đàn ông thực dụng nhưng hiệu quả tối ưu từ thiết kế với những đường gân cứng và hiệu năng tối đa trên các cung đường offroad.

Nói chung, cảm giác từ bản 2020 thì Fortuner cũng đã có thay đổi. Đàn ông không còn cục súc mà đã có phần chải chuốt hơn. Biết vuốt ve khách hàng của mình bằng những trang bị an toàn như phanh chủ động, đèn pha thông minh, hệ thống kiểm soát hành trình thích ứng (gói TSS). Tóm lại thì chiếc xe này vẫn có cộng đồng yêu thích riêng và không bao giờ tụt hậu. Như lão thellliiiiik bảo em, chỉ cần chú cho một địa điểm anh sẽ lái chiếc Fortuner này đưa chú đến tận nơi chú muốn.
Bán chạy thế sao trong bảng xếp hạng không thấy nhỉ ?

terwa

Xe tăng
E là fan toy nhưng e thấy fortuner ổn nhất là khoản bền bỉ, cày cuốc nhiều khỏi lo, còn lại mây cái cảm giac lái thì thua mấy hãng khác

vumen1412

Xe tải
sản lượng hàng tháng ít chứ ko ra nhiều xe đâu cụ ạ, kiểm soát cung - cầu hợp lý.
em còn xe 2.4 máy dầu 1 cầu màu đen giao luôn nha các bác.
Bán chạy thế sao trong bảng xếp hạng không thấy nhỉ ?

bentley8

Xe điện
Khi nào máy xăng 2.7 2021 ra với các sense như legender thì xem xét, e ko thích máy dầu và máy xăng hiện tại ko có sense

Kysidemtrang

Xe buýt
Các cụ các mợ à em cũng cân nhắc Everest Titanium 4x2 với cả Fortuner 2.4 Legender 4x2 thời gian qua.

Sáng nay em ra Toy Mỹ Đình. Em nổ máy thử Legender mà cảm nhận ồn hơn Everest lúc đứng im.
Muốn đi thử ra đường để so thêm nhiều hơn cơ mà Sâu vòng vo các kiểu này kia để em chờ mãi không có xe chạy thử.
Lúc tiếp em còn dán mặt vào điện thoại chả nói câu nào.
Em chán chồng chán bỏ về luôn. Chạy ra Ford Hà Thành ngay đấy chốt luôn hợp đồng và cọc luôn.

Lên otofun chia sẻ 1 2 lời không biết có cụ nào ở Toy Mỹ Đình đọc được thì đọc hehe.
Nếu họ nhiệt tình và chia sẻ giới thiệu thì có khi đã không mất khách.
Vì thật ra em thấy nội thất FE xấu và nhựa hơn nhiều của thánh Toy. Và ngoài ra thì Toy nhà em đi 10 năm nay biết rõ độ lành và nhàn của thánh rồi.

ubisapro

Xe trâu
Mặc dù e đang đi phò tủn 2019 xăng 1 cầu nhưng e thấy bài cụ thớt cứ sai sai chỗ nào đó. Cách chọn xe của mỗi người khác nhau nên cũng khó nói về điểm chung. Chắc chung nhất vẫn là lành, nói chung cứ lên xe là ủi, ít phải nghĩ đến nó :))

ubisapro

Xe trâu
Các cụ các mợ à em cũng cân nhắc Everest Titanium 4x2 với cả Fortuner 2.4 Legender 4x2 thời gian qua.

Sáng nay em ra Toy Mỹ Đình. Em nổ máy thử Legender mà cảm nhận ồn hơn Everest lúc đứng im.
Muốn đi thử ra đường để so thêm nhiều hơn cơ mà Sâu vòng vo các kiểu này kia để em chờ mãi không có xe chạy thử.
Em chán chồng chán bỏ về luôn. Chạy ra Ford Hà Thành ngay đấy chốt luôn hợp đồng và cọc luôn.

Lên otofun chia sẻ 1 2 lời không biết có cụ nào ở Toy Mỹ Đình đọc được thì đọc hehe.
Vì thật ra em thấy nội thất FE xấu và nhựa hơn nhiều của thánh Toy. Và ngoài ra thì Toy nhà em đi 10 năm nay biết rõ độ lành và nhàn của thánh rồi.
Đợt e mua phò tủn, con e họ e phán câu xanh rờn: sao a ko mua everest. E hỏi thế có biết đang lùm xùm chảy dầu ko thì ko biết. Lơ tơ mơ thế mà cứ ... khuyên @@. E ko chê bài gì việc cụ chọn eve nhá. Ý e đang nói đến việc nhiều khi người khác khuyên mua xe trong khi ... chả biết moẹ gì về xe. Thế mới hài :D

Nói chung xèng mình, mình múc. Kệ thằng khác nói :))

HaiPhin

Xe tải

E mà đi mua xe thì cứ phải chạy thử, chỗ nào chảnh choẹ thì e ra chỗ khác, làm thế nào mà phải chạy thử bằng đc và cân nhắc kỹ chứ ko có chuyện để cảm xúc lấn át cảm nhận và các yếu tố kỹ thuật? Còn về máy dầu của Toy thì tuy ko êm đc như Ford nhưng bản 2.8 thì cũng khá hơn rất nhiều đấy? E đã từng chạy Ford khoảng 6 năm với 2 đời xe sau đó lại quay về với Toy, nói chung là xe Ford chạy thì thích, khung gầm và thân vỏ cứng cáp, cảm giác lái cũng tốt nhưng ko bền, hay hỏng vặt hơn Toy?

Muon_biet

Xe cút kít
Nếu nhìn một cách khách quan có thể em sẽ liệt kê ra cho các cụ thấy một số thứ mà nhiều người hay chê ở chiếc xe này. Ví dụ đầu tiên là giá, hầu hết các phiên bản của Fortuner 2020 đều có giá cao hơn các mẫu xe cùng phân khúc. Không có cửa sổ trời, không có gạt mưa tự động, ở bản máy xăng còn có mức tiêu thụ nhiên liệu kha khá, ở bản máy dầu nếu đi tốc độ thấp cảm nhận tiếng ồn khá rõ…

Thế nhưng chiếc xe này, bản 2020 này vẫn bán được (còn có thể nói là bán tốt) thế mới hay. Em đã thử hỏi một số người chạy Fortuner, tại sao các bác lại chọn mua chiếc xe này, các bác liệu đã tham khảo thông tin trước khi mua hay không. Đa số các câu trả lời khiến em bất ngờ, họ đều là những người đã từng lái nhiều chiếc xe, có kinh nghiệm về sử dụng xe khá tốt, và họ cũng chơi ở rất nhiều cộng đồng xe nổi tiếng. Thế mà vẫn chọn chiếc xe ‘nhiều khuyết điểm’ này? Lạ quá.

Tìm trong các câu chuyện của mấy người đang chạy Fortuner thì thấy họ thích chiếc xe này không phải vì cái thương hiệu của nó, cũng không phải vì sự tiện nghi (chiếc này tiện nghi so với những chiếc SUV 7 chỗ thì tương đương nhau, không có gì nổi bật). Nhưng ở chiếc Fortuner này họ tìm thấy sự mạnh mẽ, kiên cường của chính mình, không một địa hình nào, không một địa điểm nào mà họ không thể không đến được khi lái chiếc xe Fortuner này. Ok, có thể đi café trong phố bản máy dầu có thể ồn, nhưng khi chạy ở tốc độ cao sẽ đem lại một cảm giác cực kỳ thư thái và an toàn cho lái xe. Khung gầm chiếc xe được phát triển dựa trên chiếc xe nồi đồng cối đá Hilux nên đem lại một sự cứng, vững và rất an toàn. Bên cạnh trọng tâm của xe cao, khối lượng xác xe nặng, góc tới góc thoát rộng khiến chiếc xe cực kỳ linh hoạt trên những đoạn đường xấu. Cảm giác ngồi lái chiếc xe này trên phố thật sự rất nhạt nhẽo nhưng đàn ông thế mạnh của họ không phải là sải bước trên sàn catwalk, chất đàn ông chỉ phát huy ở những điều kiện khó khăn, đàn ông thực dụng nhưng hiệu quả tối ưu từ thiết kế với những đường gân cứng và hiệu năng tối đa trên các cung đường offroad.

Nói chung, cảm giác từ bản 2020 thì Fortuner cũng đã có thay đổi. Đàn ông không còn cục súc mà đã có phần chải chuốt hơn. Biết vuốt ve khách hàng của mình bằng những trang bị an toàn như phanh chủ động, đèn pha thông minh, hệ thống kiểm soát hành trình thích ứng (gói TSS). Tóm lại thì chiếc xe này vẫn có cộng đồng yêu thích riêng và không bao giờ tụt hậu. Như lão thellliiiiik bảo em, chỉ cần chú cho một địa điểm anh sẽ lái chiếc Fortuner này đưa chú đến tận nơi chú muốn.

Mỗi người mỗi ý, nếu sở thích giống nhau thì...ka ka ka.