Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

DonaldTrump79

Xe buýt
Tóm lại sang năm liệu có X2 ko các cụ ơi để cháu còn vào lô 2 tỷ nào
Em nghe bà bán trà đá bảo phải X5, X10 :D
Lãi suất cho vay thì đang rẻ cụ mua nhanh đi kẻo hết đất mua giờ, như em mua có mấy bịch đất chồng rau mà bà chị bán cũng đang dọa là mua nhanh đi không ra năm giá nó tăng 2,3 lần mà có khi trả có hàng mà bán đấy :P

Vietnhadr11

Đi bộ
:)) nói chung tôi là đàn ông nên dị ứng mấy kiểu ném đá dấu tay hoặc núp váy đàn bà chửi sang nhà hàng xóm. Cơ bản là hèn.
Ồ thế à, tôi lại thấy giọng điệu cụ lại giống đàn bà đấy, tôi chỉ khuyên cụ một câu mà cụ đã chửi đổng lên rồi. Đàn ông ai lại làm thế =))

tobe11

Xe tăng
Ồ thế à, tôi lại thấy giọng điệu cụ lại giống đàn bà đấy, tôi chỉ khuyên cụ một câu mà cụ đã chửi đổng lên rồi. Đàn ông ai lại làm thế =))
Kệ cụ thôi. Tôi chả quan tâm nhé. Đàn các cụ thì đông lắm tôi cũng chả rảnh mất thời gian cho mấy cái nich ảo.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Gặp ngay một ông cò đất khu Dương Nội ngày trước còn mù tịt về Geleximco với một ông đi bộ, em chặn nick cả đôi luôn cho đỡ phiền cho mình - cho họ ~o)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Geleximco giờ giá cũng cao rồi LK đường nhỏ cả nhà cũng loanh quanh gần chục tỷ (khu C), tuy nhiên xét về các dự án ở Hà Đông thì túc tắc vẫn có giao dịch. Nói về mức độ giao dịch xét trên số lượng thì còn thua xa khu đất dịch vụ Hoài Đức (6,9ha, 4,5ha và 25,2ha) hoặc mấy dự án bên Mê Linh cụ ah!

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói ngược, $ rút ra khỏi vn thì nhnn sẽ bán $ ra (từ dự trữ) để giữ tỷ giá và cung ngoại tệ cho nền kinh tế. Tức là thu vnđ vào, giảm lạm phát
Thank cụ đã chỉ ra chỗ còm ẩu của nhà iêm!
Đúng ra phải còm ntn: Khi dòng vốn tháo chạy, thị trường sẽ khan hiếm $ dẫn đến tỷ giá tăng cao - để ổn định tỷ giá, NHNN sẽ phải bán $ từ quỹ ngoại hối can thiệp và tăng lãi suất để níu giữ dòng tiền. Tuy nhiên, khi làn sóng tháo chạy tăng cao, quỹ dự trữ sẽ nhanh chóng cạn kiệt & chỉ còn cách thả nổi (quỹ dự trữ NH chủ yếu để đảm bảo nghĩa vụ tài chính quốc gia & chỉ 1 phần không lớn dành cho ổn định tỷ giá).
Tỷ giá tăng cao, sức mua của đồng nội tệ giảm sút trầm trọng - bắt buộc phải bơm thêm tiền để đảm bảo giao dịch - lạm phát phi mã.
Đại để là như vậy.

xe rùa 2012

Xe container
chuẩn rồi, bán tiền đồng để mua đô la đại khái là tình huống này

Đúng ra phải còm ntn: Khi dòng vốn tháo chạy, thị trường sẽ khan hiếm $ dẫn đến tỷ giá tăng cao - để ổn định tỷ giá, NHNN sẽ phải bán $ từ quỹ ngoại hối can thiệp và tăng lãi suất để níu giữ dòng tiền. Tuy nhiên, khi làn sóng tháo chạy tăng cao, quỹ dự trữ sẽ nhanh chóng cạn kiệt & chỉ còn cách thả nổi (quỹ dự trữ NH chủ yếu để đảm bảo nghĩa vụ tài chính quốc gia & chỉ 1 phần không lớn dành cho ổn định tỷ giá).
Tỷ giá tăng cao, sức mua của đồng nội tệ giảm sút trầm trọng - bắt buộc phải bơm thêm tiền để đảm bảo giao dịch - lạm phát phi mã.
Đại để là như vậy.

em hóng ông xe ôm buôn chn sắp có 1 củ xu hào mới
để im xem đúng ko

xe rùa 2012

Xe container
cứ tranh luận cho ra chân lý
thêm bạn càng quý
chứ nghèo mà nói đúng ta phải nghe
mong các cụ ko nên công kích cá nhân hay hoàn cảnh

cụ BDS68 này nhìn comment là biết nghèo rồi, do đó lời nói cụ đó không có giá trị gì để tham khảo đâu

xe rùa 2012

Xe container
nghèo chỉ là nút trầm của 1 bản trường ca thành công thôi.
em cũng từng húp mì tôm thay cơm
giờ e nghèo về bồ, ko có cô nào ngoài mẹ sề ở nhà :D

nhất trí, nghèo tiền chứ ko nghèo thời gian

tobe11

Xe tăng
Geleximco giờ giá cũng cao rồi LK đường nhỏ cả nhà cũng loanh quanh gần chục tỷ (khu C), tuy nhiên xét về các dự án ở Hà Đông thì túc tắc vẫn có giao dịch. Nói về mức độ giao dịch xét trên số lượng thì còn thua xa khu đất dịch vụ Hoài Đức (6,9ha, 4,5ha và 25,2ha) hoặc mấy dự án bên Mê Linh cụ ah!
Cơ bản khu này em tìm hiểu khá kỹ đợt trước tìm mua nhà. Nhưng tiếp xúc đội môi giới ở đây em thấy khá dị ứng cách làm việc của họ. Giá thì em ko bàn. Có điều báo Gele đông nườm nượp thì có khi đến 6/70 % là các tổ đội mua đi bán lại. Muốn rõ ntn thì các cụ nên đi tham khảo vào buổi tối xem được bao nhiêu nhà sáng đèn.

không sợ gì

Xe tải
nghèo chỉ là nút trầm của 1 bản trường ca thành công thôi.
em cũng từng húp mì tôm thay cơm
giờ e nghèo về bồ, ko có cô nào ngoài mẹ sề ở nhà :D
2 năm trước nếu mọi người nghe theo cụ Ran thì giờ tài sản x3 khỏi phải than nghèo: thế nhưng lại nghe theo các cụ "giầu trí tuệ" thì nghèo là đúng thôi.
ko được cái nó thì được cái kia: nghèo tiền thì giầu kiến thức : âu cũng là luật bù trừ

tobe11

Xe tăng
2 năm trước nếu mọi người nghe theo cụ Ran thì giờ tài sản x3 khỏi phải than nghèo: thế nhưng lại nghe theo các cụ "giầu trí tuệ" thì nghèo là đúng thôi.
ko được cái nó thì được cái kia: nghèo tiền thì giầu kiến thức : âu cũng là luật bù trừ
Giờ nghe cũng chưa muộn mà :))

xe rùa 2012

Xe container
cụ răng vẩu nói nhiều ý cũng đc đấy

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cơ bản khu này em tìm hiểu khá kỹ đợt trước tìm mua nhà. Nhưng tiếp xúc đội môi giới ở đây em thấy khá dị ứng cách làm việc của họ. Giá thì em ko bàn. Có điều báo Gele đông nườm nượp thì có khi đến 6/70 % là các tổ đội mua đi bán lại. Muốn rõ ntn thì các cụ nên đi tham khảo vào buổi tối xem được bao nhiêu nhà sáng đèn.
Giờ dịch dưới đó đâu ra mà nườm nượp cụ. Khu này có Văn phòng bạn Kiên béo chuyên Geleximco bán hàng là lâu nhất từ cách đây chục năm rồi!

chieunhatnang

Xe máy
Mình dị ứng với mấy ông đi bộ thế nhể, đóng góp ý kiến thì ít, quan điểm ko rõ ràng, chỉ công kích cá nhân là giỏi.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Đại để là như vậy.
Tình trạng như cụ nói là capital flight vượt ngưỡng điều tiết. Tình trạng này xảy ra thường khi có khủng hoảng lớn hoặc tấn công tài chính tiền tệ, rút về bảo toàn vốn hoặc rút cho Vn sập.

Tiền đổ vào VN bản chất là tiền đi tìm lợi nhuận cao ở môi trường rủi ro cao. Chị Hồng nói trọng tâm là ý VN là nước nhỏ, độ mở lớn, rủi ro cao, nên nhạy cảm với gió máy thế giới.

Còn với việc thế giới tăng lãi suất thì họ cũng chỉ nhích dần dần trong trung hạn, nên ko dễ tạo ra shock capital fight đâu.

Lâu nay lợi tức ở các nước phát triển cũnng rất cao như Bđs, ck, mà tiền vẫn ko bay khỏi VN, cổ phiếu Tesla vẫn tăng vù vù bất chấp. Sắp tới thì có thể lợi tức ở các nước phát triển cũng giảm dần về mức thông thường cùng với lạm phát giảm - nên cũng ko hấp dẫn hơn để tiền ở VN.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng