Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cukhoai9

Xe buýt
Thấy nhiều ng bảo giá tăng cao lâm các cụ ạ ; hay bọn tay to nó biết tt đi thâu tóm hết nhỉ
Mua để giữ tiền và hàng cũng khan do không có hàng mới, giá vật tư, nhân công, vận chuyển tăng

Không biết có liên quan đến việc giá nhà đợt này tăng cao, dễ bán không các cụ nhỉ.
Hay bọn cá mập nó biết tin nên đang vung tiền ra ôm. Em có mấy cái chung cư Vin, đang định bán bớt 1 cái để lo việc mà hôm nay đọc bài này thấy cũng hơi tiếc.
Cụ cứ đăng bán đi rồi biết :)) chưa bán thì mộng mơ lắm :D

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
800k tỉ thế này lạm phát tăng phi mã à các cụ ; xăng tăng; đến mớ rau đi chợ hàng ngày cũng đắt vc ra rồi
800 000 tỷ là số tiền nhỏ và CP có thể quyết định mà không thông qua quốc hội?
Trong khi nợ công đang sắp cán mốc 5 triệu tỷ?
Nhà iêm thấy có gì đó sai sai...
Có nhẽ: bộ KHĐT lập trình CP để CP xem xét và trình QH trong kỳ họp sắp tới(?). Vậy, liêu thậm chí nó có qua nổi cửa bộ TC hay không còn là dấu hỏi to tướng...

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

Xe container

xe rùa 2012

Xe container
800k tỉ thế này lạm phát tăng phi mã à các cụ ; xăng tăng; đến mớ rau đi chợ hàng ngày cũng đắt vc ra rồi
chưa có gói này xăng đã lên 40% rồi cụ nhóe :))

Không biết có liên quan đến việc giá nhà đợt này tăng cao, dễ bán không các cụ nhỉ.
Hay bọn cá mập nó biết tin nên đang vung tiền ra ôm. Em có mấy cái chung cư Vin, đang định bán bớt 1 cái để lo việc mà hôm nay đọc bài này thấy cũng hơi tiếc.
cc lãi bao h cũng mỏng hoặc hòa, thắng chỉ có LK, BT và thổ cư thôi

Giá chung cư đợt này có biến động thật các bác ạ. Nhà em đi xem mấy căn định mua mà giá cao tăng hẳn so với mấy tháng trước. Không biết có biến gì không nhỉ?
cc ở đây đoán có : bơm ngầm mà lị :D

Thấy nhiều ng bảo giá tăng cao lâm các cụ ạ ; hay bọn tay to nó biết tt đi thâu tóm hết nhỉ
năm 78, 85 , 93 , 2003 bọn tay to toàn đi trc 1 bước thôi

Có nhẽ: bộ KHĐT lập trình CP để CP xem xét và trình QH trong kỳ họp sắp tới(?). Vậy, liêu thậm chí nó có qua nổi cửa bộ TC hay không còn là dấu hỏi to tướng...
em đoán gói này để lách hội làng, để cho nhanh,chứ đợi thì DN sập cmnl :D
Bộ xiền là chỗ thân tín của a hoa cúng, a ấy trượt chân thủ nên khó nói lắm, giờ a mì chính với a hoa cúng chắc phải dàn xếp để cứu kt đã, ô xe ôm dự thế

Đề về ... chưa chốt được :) vướng nghị quyết bội chi 3,7%

kiểu gì trả có mấy gói xôi chưa nhau :D
vd: 2 tháng nay dân tình đồn giảm TB cho dân nhà giầu mua ô tô mà i xì :))

tea1981

Xe buýt
Tăng h đã chết bố nó hết rồi cụ.nhóm giàu thì cũng đầy biệt thự rồi. Giờ sale nó bẩu nhà 30m 5ty là quá rẻ ấy.

xe rùa 2012

Xe container
chỗ em 33 m2 ngõ xe 3 gác đỗ tầm 2-2,4 tỏi có nhà xây rồi . mạn đống đa, chắc phải 4 tỏi đến 5 tỏi ấy nhỉ?

nếu lôi bds ra làm thước đo thì đúng là lạm p.hát kinh hoàng rồi :D

Tăng h đã chết bố nó hết rồi cụ.nhóm giàu thì cũng đầy biệt thự rồi. Giờ sale nó bẩu nhà 30m 5ty là quá rẻ ấy.

BìnhMinh89

Xe tăng
Em chơi bên CK có học được các bác đi trước một phương pháp gọi là "đếm chim" :D
Tuy đơn giản nhưng em cũng thấy tương đối hiểu quả, kỹ thuật của món này tương đối là đơn giản ntn: khi lên f19 tìm hiểu thông tin mà thấy cứ 10 pic mới ra mà có 8-9 pic chim lợn hô giảm thì => là phải mua vào, và ngược lại khi có chừng đó pic hô tăng thì => bán :D
Giờ các cụ cùng với em thử đếm xem trên thớt này số cụ hô lên với phe hô giảm xem phe nào nhiều hơn nhé :))
P/S : Hiện phe hô giảm em mới thấy có cụ Chym xinh...

aveo_kia

Xe tăng
Em chơi bên CK có học được các bác đi trước một phương pháp gọi là "đếm chim" :D
Tuy đơn giản nhưng em cũng thấy tương đối hiểu quả, kỹ thuật của món này tương đối là đơn giản ntn: khi lên f19 tìm hiểu thông tin mà thấy cứ 10 pic mới ra mà có 8-9 pic chim lợn hô giảm thì => là phải mua vào, và ngược lại khi có chừng đó pic hô tăng thì => bán :D
Giờ các cụ cùng với em thử đếm xem trên thớt này số cụ hô lên với phe hô giảm xem phe nào nhiều hơn nhé :))
nếu đúng như cụ nói thì e về phe cụ Chym xinh =))

Realty 2021

Xe tăng
Giá chung cư đợt này có biến động thật các bác ạ. Nhà em đi xem mấy căn định mua mà giá cao tăng hẳn so với mấy tháng trước. Không biết có biến gì không nhỉ?
Đi khắp HN làm gì có mấy khu chung cư mới mở bán nữa, lượng chung cư đang thi công cũng ko nhiều

roro

Xe tăng
năm 2020 đầu dịch covid, các cụ như chimxinh đều tiên đoán là bds sẽ giảm giá sâu do đại dịch toàn cầu , em tin là cụ ấy đúng
Thế từ hồi đó cụ thấy BĐS nó tăng hay giảm? Lại còn giảm sâu nữa? Em chưa thấy chỗ nào giảm sâu cả, hay do em mù thông tin?

Cukhoai9

Xe buýt
Hô ăn nhằm gì
Chỉ riêng giá thép chiếm ~15% giá thành công trình vừa qua tăng giá 50% đã làm giá cc tăng 5-10%, ai chịu nếu không phải là người dùng
Nhân công thiếu, ngay cả các dự án đầu tư công cũng không triển khai được

xe rùa 2012

Xe container
Chỗ bác ở quận nào vậy ạ
em ngay hà đông cụ ạ

Hô ăn nhằm gì
Chỉ riêng giá thép chiếm ~15% giá thành công trình vừa qua tăng giá 50% đã làm giá cc tăng 5-10%, ai chịu nếu không phải là người dùng
thực tế là tất cả đều lên: xăng dầu, xi, sắt, đồng, (nhôm thì thằng bạn em kiếm chục tỏi vì nó có kho nhôm giờ lên x2 rồi) gỗ cũng x2 hết... mà kể cả rau cũng len cc nhé

đân này ông xe ôm gần nhà đoán cả TG khó khăn chứ trả riêng ta
87 cái BOT thu phí ô tô lập thì giá GT đi lại lên kinh lắm, thêm a xăng lên nữa
dự còn điện , nc đều nhấp nhổm

lenhaque

Xe tăng
Hô ăn nhằm gì
Ngành xây dựng giờ khó thu hút nhân công lắm. Kể cả lớp kỹ sư trẻ cũng không muốn sống với nghề.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Ko phải bộ TC mà bộ CT :) e cũng ko phải quá máu chuyện bơm quá nhiều tiền đâu, bơm mà vỡ trận thì cũng ko vui vẻ gì. Để hôm nào rảnh rang e ngồi vẽ các vòng quay tiền cho các cụ chém gió xem nên bơm vào đâu, liều lượng bao nhiêu.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải bộ TC mà bộ CT :) e cũng ko phải quá máu chuyện bơm quá nhiều tiền đâu, bơm mà vỡ trận thì cũng ko vui vẻ gì. Để hôm nào rảnh rang e ngồi vẽ các vòng quay tiền cho các cụ chém gió xem nên bơm vào đâu, liều lượng bao nhiêu.
Vâng cụ, nhà iem đương băn khoăn là: khoản tiền quá lớn đó sẽ được bơm mà không cần thông qua quốc hội(?). Hơn nữa, kế hoạch bơm tiền luôn là của bộ TC, bộ KHĐT làm gì có tí chuyên môn nào trong lĩnh vực này mà đề xuất?

Tứ Vô Lượng

Xe container
Vâng cụ, nhà iem đương băn khoăn là: khoản tiền quá lớn đó sẽ được bơm mà không cần thông qua quốc hội(?). Hơn nữa, kế hoạch bơm tiền luôn là của bộ TC, bộ KHĐT làm gì có tí chuyên môn nào trong lĩnh vực này mà đề xuất?
Bộ KHĐT tổng thể hơn cụ, ko phân biệt nguồn vốn. Bộ tài chén chỉ là nguồn ngân sách.

Trạng thái
Thớt đang đóng