Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongbd

Xe tải
giảm giá chưa các cụ? đội ôm đất bán tháo chưa? bds về giá trị thực chưa? ngưòi lao động có cơ hội mua nhà trung tâm giá rẻ chưa?
e trăn trở quá

thongnv

Xe điện
Các cụ rót rượu e vui quá, nốc thêm say bí tỷ.
E lại chém tiếp các cụ nhá.
2018, 2019 sau khi bán 2 căn CC ê mon men lại tìm hiểu về đất. Rút kinh nghiệm làm đánh bạc theo đám đông năm 2010, e vác sách vở đi học hỏi bạn bè. Chúng nó bẩu: tiền mày mua đâu tự mà tìm, đc ăn đếu chia, ko may lỗ chửi tao sấp mặt. Có hiểu biết là đầu tư, điếu hiểu là đánh bạc mà bạc với tay to khả năng bốc cứt là nhiều. Gặng mãi chúng nó truyền cho tý chân kinh: đi nhiều lên, hóng nhiều vào, cứ nhè chỗ nào đầu tư công nhớn, hạ tầng sắp thay đổi mà quất, ít vay thôi, mua rồi quên đi dăm ba năm quay lại đi cày để rồi sau có nghiện đất thì còn xèng mà đong tiếp.
E nghe khai sáng mà bừng tỉnh các cụ ạ!
em vừa tiếp cụ rượu nhé, rượu em hơi bị nặng độ đấy =))

tuni05

Xe máy
Nghĩ ra dồi, đang bon mồm e chém tiếp.
Các cụ cụ bảo lên cũng đúng cụ bảo sập cũng chả sai, cùng một đai đất có ông ăn bằng lần (vào ra đúng nhịp), có ông vỡ mẹ muồm.
Tuy nhiên nhìn tổng thể thì e thấy:
Thế và vận nước đang lên: VN như cô gái trẻ nằm tơ hơ bên biển Đông, anh nào cũng muốn ve vãn. Mỹ Nhật thì sợ ngả theo a Tàu vì cùng ý thức hệ, truyền thống lấn át lôi kéo của thằng a mất dạy. Thằng anh thì sợ thằng e ngả theo Nhật Mẽo thì đường ra biển bị vây chặt bởi Các liên minh Mỹ Nhật Ấn Úc giờ thêm Cả LM Auskis gì đó nữa.
Vậy là cô gái Việt có giá càng ưỡn ẹo tợn.

prado2012

Xe điện
Các cụ rót rượu e vui quá, nốc thêm say bí tỷ.
E lại chém tiếp các cụ nhá.
2018, 2019 sau khi bán 2 căn CC ê mon men lại tìm hiểu về đất. Rút kinh nghiệm làm đánh bạc theo đám đông năm 2010, e vác sách vở đi học hỏi bạn bè. Chúng nó bẩu: tiền mày mua đâu tự mà tìm, đc ăn đếu chia, ko may lỗ chửi tao sấp mặt. Có hiểu biết là đầu tư, điếu hiểu là đánh bạc mà bạc với tay to khả năng bốc cứt là nhiều. Gặng mãi chúng nó truyền cho tý chân kinh: đi nhiều lên, hóng nhiều vào, cứ nhè chỗ nào đầu tư công nhớn, hạ tầng sắp thay đổi mà quất, ít vay thôi, mua rồi quên đi dăm ba năm quay lại đi cày để rồi sau có nghiện đất thì còn xèng mà đong tiếp.
E nghe khai sáng mà bừng tỉnh các cụ ạ!
Nghe cụ kể vụ chung cư Nam Cường làm em nhớ thưở vợ chồng em lần đầu ôm 2 sàn chung cư Hà đông mà bán đắt như tôm tươi, mua gì cũng thắng. Nhưng sau cơn say, ai là người cầm tiền về mới là người thắng. Kể cả phân khúc liền kề cũng nhiều ng kẹp, chờ lâu 6-7 năm cắt lỗ trước khi về bờ khu gele, an Khánh… Cơn sóng sắp tới nếu tương đương cộng hưởng sóng 5 của vni sẽ rất lớn, sẽ nhiều người đổi vận.

tuni05

Xe máy
Tiếp ạ!
Đợt dịch này các cụ thấy ko?
nhiều cụ cứ bẩu:lãnh đạo phải vác rá đi xin khắp nơi. Saothằng khác cũng dịch, cũng chết, cũng đi xin chứ nhưng số thằng cho ít lắm đâu như mình.
Gần như các nc có quan hệ gần gũi đều viện trợ cả, ngay thằng anh sợ thằng e dao động cũng ấn vào 50tr hay 70tr liều gì đó mới có mà tiêm diện rộng trong khi bc vào 2021 chả có dự phòng xu nào cho chích vaccine cả.
Vị trí đặc biệt, vai trò quan trọng trong chuỗi cung ứng toàn cầu. Các cụ xem ngoài người Việt thối mồm thì ai muốn VN sập, yếu đi nào?

tuni05

Xe máy
Nghe cụ kể vụ chung cư Nam Cường làm em nhớ thưở vợ chồng em lần đầu ôm 2 sàn chung cư Hà đông mà bán đắt như tôm tươi, mua gì cũng thắng. Nhưng sau cơn say, ai là người cầm tiền về mới là người thắng. Kể cả phân khúc liền kề cũng nhiều ng kẹp, chờ lâu 6-7 năm cắt lỗ trước khi về bờ khu gele, an Khánh… Cơn sóng sắp tới nếu tương đương cộng hưởng sóng 5 của vni sẽ rất lớn, sẽ nhiều người đổi vận.
Đấy là cú ngã đau với e vì gom góp sau gần 2 năm khởi nghiệp làm mửa mật ném cả vào đấy.
Nên e nghĩ cụ nào có thả vào đất hay món gì đừng nghe người ta nói, ko tỉnh ngoài thua lỗ mất tiền thì lỡ cơ hội mới là đáng tiếc nhất. Đời người cũng chỉ có một vài cơ hội như vậy thôi!

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ cứ làm em mộng mơ chờ vận đổi.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đấy là cú ngã đau với e vì gom góp sau gần 2 năm khởi nghiệp làm mửa mật ném cả vào đấy.
Nên e nghĩ cụ nào có thả vào đất hay món gì đừng nghe người ta nói, ko tỉnh ngoài thua lỗ mất tiền thì lỡ cơ hội mới là đáng tiếc nhất. Đời người cũng chỉ có một vài cơ hội như vậy thôi!
Emm nhớ là thằng cu em nó mua 25 tr/ m2 + 30 tr tiền phiếu. Sau cắt lỗ có 13 tr/ m2.

prado2012

Xe điện
Thế chắc các cụ còn nhớ vụ Chung cư thăng Long giá 1400 usd, mà sau đó chủ đầu tư phá sản không làm tiếp được, 6 năm sau còn dụ bà con vố nữa với vụ góp tiền mua tiếp shop tầng 1 rồi mất hút hẳn với sự góp mặt của bidv.

Thế chắc các cụ còn nhớ vụ Chung cư thăng Long giá 1400 usd, mà sau đó chủ đầu tư phá sản không làm tiếp được, 6 năm sau còn dụ bà con vố nữa với vụ góp tiền mua tiếp shop tầng 1 rồi mất hút hẳn với sự góp mặt của bidv.
Hoàng hà ở Đại Kim chắc cũng thế
15 năm rồi :D

Thanhvuóng71

Xe điện
Thế chắc các cụ còn nhớ vụ Chung cư thăng Long giá 1400 usd, mà sau đó chủ đầu tư phá sản không làm tiếp được, 6 năm sau còn dụ bà con vố nữa với vụ góp tiền mua tiếp shop tầng 1 rồi mất hút hàn với sự có mặt của bidv.
Hình như cái tòa đó vẫn y nguyên. Em nhớ là mua xong được tặng thêm bn m2 sàn thương mại gì đó.

tuni05

Xe máy
Đấy là Usilk sờ tý cụ ạ!
Thằng em trai phi vào đấy mãi mới lấy đc nhà.
Giờ khối cụ mợ còn chưa thấy căn hộ mình chòi lên đc mặt đất.
Một thời nông nổi!

prado2012

Xe điện
Đấy là Usilk sờ tý cụ ạ!
Một thời nông nổi!
Usilk đó cụ . Nhiều người còn mất kiểu mua phong bì dán kín xuất biệt thự tầm 500 củ nhỏ, hay 1 xuất mà chủ đầu tư nó lỡ bán cho 2 người, sau kiện thì nó trả cho gốc cong vênh thì mất sạch.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đấy là Usilk sờ tý cụ ạ!
Một thời nông nổi!
Góp chuyện thêm với cụ. Một thời nông nổi - Một thời lên voi rồi xuống chó.
Một thời cọc xong thì hôm sau chủ nhà đền cọc, một thời Văn Khê, Văn Phú , nam bắc An Khánh, Kim Chung Di Trạch , Nam Cường , Sông Đà , ... Rồi say máu dắt nhau xuống ruộng. Một thời đáng nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

tuni05

Xe máy
Một thời cọc xong thì hôm sau chủ nhà đền cọc, một thời Văn Khê, Văn Phú , nam bắc An Khánh, Kim Chung Di Trạch .... Rồi say máu dắt nhau xuống ruộng. Một thời đáng nhớ.
Thời đấy ko phi vào 2 căn chung cư thì mua đất làng Yên Nghĩa cũng êm ấm.
E nói ngoài mất tiền còn mất cơ hội là chỗ ấy!

prado2012

Xe điện
Một thời cọc xong thì hôm sau chủ nhà đền cọc, một thời Văn Khê, Văn Phú , nam bắc An Khánh, Kim Chung Di Trạch .... Rồi say máu dắt nhau xuống ruộng. Một thời đáng nhớ.
Cả anh Tuyển và khu đô thị sát Sunny bán bao nhiêu xuất biệt thự mà giờ vẫn là bãi đất trống! Em quên mất cả tên khu đấy.

prado2012

Xe điện
Thời đấy ko phi vào 2 căn chung cư thì mua đất làng Yên Nghĩa cũng êm ấm.
E nói ngoài mất tiền còn mất cơ hội là chỗ ấy!
Nó là cái vận đó cụ. Hồi đó đất Yên nghĩa chỉ 5-6 tr. Nên làm ăn cũng là cái duyên may mắn.

Trạng thái
Thớt đang đóng