[Funland] Bđs Hà Đông tăng kinh quá

na2009

Xe hơi
nói thật cụ là có muốn động sợ cụ cũng chả mua đc
e mặc du cũng k có tiền đâu nhưng cũng đi tìm hiểu chán chê để hiểu rõ và dự đoán thị trường rồi, cầm 10 tỉ đi mua, vào 1 cái đồng ý mua thì lên 10,2 tỉ, chốt thì lại quay xe ko bán nữa, đấy là bình thường cụ ạ

đây k phải là đầu tư, đây toàn là người mua thật đấy , có những người đi đầu tư 4 phương 8 hướng tiền trong tài khoản có lúc lên đến 100-200 tỉ rồi chợt nhận ra mình k có nổi 1 căn nhà mặt đất tử tế mà ở..... giờ này họ sẽ thấm đc câu nói đó
Các cụ cho em hỏi, đất ngọc trục ngay gần trường c2, lô góc 2 mặt thoáng (một ngõ, một đường), mặt tiền rộng, ngõ 2 oto tránh, 80m2, giờ bán giá đc bao nhiêu ạ?

chai ko

Xe hơi
nói thật cụ là có muốn động sợ cụ cũng chả mua đc
e mặc du cũng k có tiền đâu nhưng cũng đi tìm hiểu chán chê để hiểu rõ và dự đoán thị trường rồi, cầm 10 tỉ đi mua, vào 1 cái đồng ý mua thì lên 10,2 tỉ, chốt thì lại quay xe ko bán nữa, đấy là bình thường cụ ạ

đây k phải là đầu tư, đây toàn là người mua thật đấy , có những người đi đầu tư 4 phương 8 hướng tiền trong tài khoản có lúc lên đến 100-200 tỉ rồi chợt nhận ra mình k có nổi 1 căn nhà mặt đất tử tế mà ở..... giờ này họ sẽ thấm đc câu nói đó
Em thấy cụ chuyên môn đi nói kháy, nói đểu quá. Kiến thức thị trường ko có. Em có vài bđs ở Hà Đông rồi. Cá nhân em đánh giá. Sóng bđs này là sóng ngắn. Chỉ được vài tháng thôi. Động làm gì. Em ở Hà Đông hơn 12 năm rồi. Sóng sánh thế nào em rõ chứ. Mục tiêu của em là ôm dài hạn. Chứ Hà Đông đầu tư tầm này rủi ro vì:
- chỉ được tầm vài tháng nữa hết sóng. Rồi giá sẽ đi ngang hoặc có lên thì chỉ tương đương lãi ngân hàng
- khả năng x2 tiếp khu Hà Đông trong thời gian ngắn nữa là rất khó. Vì tầm bđs 2 tỉ đổ về x2 dễ. Trên 2 tỉ x2 đã khó. 5 tỉ x2 càng khó. 10 tỉ x2 siêu khó.

Cụ chỉ toàn được cái đi chọc ngoáy, nói kháy, nói đểu thôi. Còn phân tích thực sự, lời khuyên chân thành cho nhà đầu tư là ko có. Còn đã là đầu tư thì có nhiều chỗ. Chứ đâu phải mỗi Hà Đông là đầu tư được. Em xin phép ko comment lại cụ bất cứ câu nào nữa.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvancuong88

Xe buýt
Em thấy cụ chuyên môn đi nói kháy, nói đểu quá. Kiến thức thị trường ko có. Em có vài bđs ở Hà Đông rồi. Cá nhân em đánh giá. Sóng bđs này là sóng ngắn. Chỉ được vài tháng thôi. Động làm gì. Em ở Hà Đông hơn 12 năm rồi. Sóng sánh thế nào em rõ chứ. Mục tiêu của em là ôm dài hạn. Chứ Hà Đông đầu tư tầm này rủi ro vì:
- chỉ được tầm vài tháng nữa hết sóng. Rồi giá sẽ đi ngang hoặc có lên thì chỉ tương đương lãi ngân hàng
- khả năng x2 tiếp khu Hà Đông trong thời gian ngắn nữa là rất khó. Vì tầm bđs 2 tỉ đổ về x2 dễ. Trên 2 tỉ x2 rất khó.

Cụ chỉ toàn được cái đi chọc ngoáy, nói kháy, nói đểu thôi. Còn phân tích thực sự, lời khuyên chân thành cho nhà đầu tư là ko có. Còn đã là đầu tư thì có nhiều chỗ. Chứ đâu phải mỗi Hà Đông là đầu tư được. Em xin phép ko comment lại cụ bất cứ câu nào nữa.
vâng, e không có kiến thức thị trường, cũng k đầu tư time này ạ
e không khuyên ai đầu tư hà đông cả, cụ đọc kỹ xem, e nói kháy đểu cái gì ạ ?
em đang nói toàn người mua thật đấy ạ, dòng người mua ở hà đông theo e thấy chỉ có 2 kiểu, 1 là mua thật, 2 là cò đi đầu cơ. còn k ai đầu tư ở hà đông hết, rất nhiều comment e nói như vậy rồi, thế thì làm sao em có lời khuyên chân thành cho nhà đầu tư đc ?

Fanta20

Xe hơi
- khả năng x2 tiếp khu Hà Đông trong thời gian ngắn nữa là rất khó. Vì tầm bđs 2 tỉ đổ về x2 dễ. Trên 2 tỉ x2 đã khó. 5 tỉ x2 càng khó. 10 tỉ x2 siêu khó.

Em cũng nghĩ đợt này nó hơi bất thường. Tất nhiên có yếu tố hạ tầng thúc đẩy (vành đai 4 v.v...) nhưng mà giá tăng kiểu vài trăm triệu theo ngày theo tuần thế này là em nghĩ phải cẩn thận rồi. Để mấy tháng nữa kiểm chứng lại xem sao.

ORIJEANS

Xe container

Cụ vào sớm thì vẫn có cửa x2 đấy, còn giờ thì khó thật. Nhưng 2024 rồi mà đi đầu tư bds vẫn đặt mục tiêu x2 thì e thấy cũng nể. Nghiêm túc mà nói là như thế ạ.

nguyenvancuong88

Xe buýt
Để 1 thị trường tăng bền vững thì quan trọng nhất là phải có lượng người mua thật, xác định ở thật. lần tăng này người mua thật rất đông. Phải nói cho đúng là như thế, gần như ra tết là ồ ạt người đi mua đất
em thì thấy x2 trong ngắn hạn là khó, nhưng sốt này chắc chắn không phải là ngắn hạn, nó có thể điều chỉnh, nhưng còn thi thoảng bộc phát lên âm ỉ tương tự như chung cư 2 năm vừa rồi
nói chung ước lượng của e bét nhất 1 căn liền kề ở đc đã xây thô ( hoặc cả nhà + đất phân lô 7 tầng 50m2 ) + oto tránh nhau phải tầm 12 tỉ thì tạm dừng, hiện tại dòng 10 tỉ còn rất nhiều, có lẽ còn nhảy múa 1 chút

chai ko

Xe hơi
Cụ vào sớm thì vẫn có cửa x2 đấy, còn giờ thì khó thật. Nhưng 2024 rồi mà đi đầu tư bds vẫn đặt mục tiêu x2 thì e thấy cũng nể. Nghiêm túc mà nói là như thế ạ.
Bài toán khó. Em cũng đang đau đầu đi tìm chưa ra.

nhim bong

Xe tăng
Em cũng thông thái như cụ, sợ tiền mất giá nên ngày nào cũng phải cố tiêu cật lực, có điều tiêu mãi mà vẫn không hết thì bước tiếp theo phải làm thế nào cụ nhỉ?
Thì cụ cố nghĩ mà tiêu cật lực gấp đôi, gấp ba thôi:D? cụ bình yên tiêu cật lực thì đương nhiên cụ cũng có vài shop cho thuê rồi, chứ ông nào có vốn ít, vứt vào NH bây giờ, tâm làm sao tĩnh được.

sieunhancutchan

Xe tăng
Để 1 thị trường tăng bền vững thì quan trọng nhất là phải có lượng người mua thật, xác định ở thật. lần tăng này người mua thật rất đông. Phải nói cho đúng là như thế, gần như ra tết là ồ ạt người đi mua đất
em thì thấy x2 trong ngắn hạn là khó, nhưng sốt này chắc chắn không phải là ngắn hạn, nó có thể điều chỉnh, nhưng còn thi thoảng bộc phát lên âm ỉ tương tự như chung cư 2 năm vừa rồi
nói chung ước lượng của e bét nhất 1 căn liền kề ở đc đã xây thô ( hoặc cả nhà + đất phân lô 7 tầng 50m2 ) + oto tránh nhau phải tầm 12 tỉ thì tạm dừng, hiện tại dòng 10 tỉ còn rất nhiều, có lẽ còn nhảy múa 1 chút
Đợt này mua tiền thịt thì đúng chứ ở thật thì đâu ra, cái mạn dương nội, gele toàn người mua đầu tư để đó cho thuê chứ được mấy người mua về ở thật. Mấy khu này muốn phủ dân vào cỡ 50% chắc cũng phải 5 7 năm nữa thì may ra.

nguyenvancuong88

Xe buýt
Đợt này mua tiền thịt thì đúng chứ ở thật thì đâu ra, cái mạn dương nội, gele toàn người mua đầu tư để đó cho thuê chứ được mấy người mua về ở thật. Mấy khu này muốn phủ dân vào cỡ 50% chắc cũng phải 5 7 năm nữa thì may ra.
geleximco e không tính tiền :))
đợt này e chỉ đi khảo sát kỹ dòng trên dưới 10 tỉ, ở geleximco thì không có dòng í, hoặc có thì cũng dính nghĩa địa hoặc mộ
e chỉ đi từ phú lương, văn khê. vạn phúc .... thì 100% ở thật, k tin bác tự tìm hiểu xem ?

em nghĩ dòng ấy dành cho đội bán chung cư 5-6 tỉ đi mua nên nó là ở thật, mà e cũng chỉ quan tâm dòng í, nó là dòng chủ đạo dẫn dắt thị trường time hiện tại

f1_hn

Xe container
Cụ nói chuẩn, tầm này vào hàng Hà Đông mà đòi mấy chục % nữa còn khó nũa là x2

Tâm Anh 0307

Xe đạp
Mấy hôm nay e thấy giá đất k tăng theo ngày như tuần trước các bác nhỉ

luuanh6789

Xe buýt
Các bác cứ đẩy sóng hà đông mạnh nữa vào để e bán té khỏi hà đông. Đất chật người đông ngột quá

khanhnguyen09

Xe container
Nick chủ thớt mới lập ngày 23/2/2024 và làm ngay thớt về tăng giá bds Hà Đông thì kinh rồi.
Em cũng có ý nói cụ ntn nhưng sự thật là bds Hà Đông đang tăng giá rất nhanh, bao năm qua thì cơn sốt đất đầu tiên vẫn ở khu Hà Đông, rồi phía Tây Hà Nội sau đó lan rộng sang các khu khác, rồi các tỉnh...
Thời của dân đầu cơ đã đến, sắp tới khu Hà Đông phải làm cái nhà thờ "tổ nghề đầu cơ", đảm bảo hương khói nhộn nhịp.
Khổ có đất ở đó nó sốt thì lẳng lặng bán mà lấy lãi, sao cứ phải hú hét lên với nhau nhỉ? Em thấy lạ.:))

Bossman

Xe hơi
Mấy hôm nay e thấy giá đất k tăng theo ngày như tuần trước các bác nhỉ
Mg tập trung đẩy thoát hàng xong thì cũng lắng xuống chứ, giảm nó laii mua vào và ăn vòng 2. Khu Thanh Hà luôn có kiểu như vậy nên ai k tỉnh táo chỉ đu đỉnh thổi

agrimeco

Xe lăn
Cc ct5 xala giờ đc nhiêu tiền m2 các cụ? Em có người quen muốn bán đổi cc khác :D