[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

babeo

Xe điện
Hình như giá chung cư Sg đang nhích lên thì phải, nhà cháu thấy căn 2 ngủ ở PMH rao bán tăng tầm 200tr so với tháng 2/2024, có thanh khoản hay ko thì ko rõ.

DaiGiaPMH

Xe hơi
Hình như giá chung cư Sg đang nhích lên thì phải, nhà cháu thấy căn 2 ngủ ở PMH rao bán tăng tầm 200tr so với tháng 2/2024, có thanh khoản hay ko thì ko rõ.
Sau tết có tăng nhẹ và thanh khoản tốt nha bác.

Silver Swallow

Xe máy
Cụ ko rõ thì phải tìn hiểu kỹ trước khi đầu tư, xem xét 5 lần 7 lượt thì mới có nhận định tương đối được. Nguyên Q2, Q9, Q Thủ Đức nó vốn là Huyện Thủ Đức trước kia, giống như Đông Anh, Gia Lâm ở HN sau đó tách ra thành 3 Quận. Mấy năm trước lại nhập vô thành Thành Phố Thủ Đức. Địa bàn khá rộng, nơi chỉ vượt qua sông SG là Q1 rồi nhưng có nơi lại giáp Đồng Nai, Bình Dương. Q9 ở nơi xa nhất như Sóc Sơn HN ấy, nó là nơi khỉ ho cò gáy trước đây, sau này đô thị phát triển mới có nhiều dự án được xây dựng nhưng vẫn hình thành những đô thị ma kiểu như ĐôngTăng Long ý.
Ở khu này về nội đô cực kỳ gian nan và nguy hiểm với 2 trục chính là đường Võ Chí Công và xa lộ Hà Nội toàn xe Cont chạy suốt ngày đêm, nay có thêm cao tốc SG-LT-DD thì cũng đỡ hơn chút. Nói chung của rẻ là của ôi, mua những nơi dư này ở thì kém tiện ích mà cho thuê thì khó và rẻ.
Em tìm mua đầu tư, hôm nay vừa đi với MG ra 1 khu phân lô ven sông ở Long Thạnh Mỹ, nhìn khá thích, dân cư đã về ở được kha khá, đường ô bàn cờ rộng rãi. Giá khoảng 55tr/m2, theo cụ có tiềm năng để đầu tư không ạ?

DaiGiaPMH

Xe hơi
Em tìm mua đầu tư, hôm nay vừa đi với MG ra 1 khu phân lô ven sông ở Long Thạnh Mỹ, nhìn khá thích, dân cư đã về ở được kha khá, đường ô bàn cờ rộng rãi. Giá khoảng 55tr/m2, theo cụ có tiềm năng để đầu tư không ạ?
Không nha bác. Khu này mua trong khu dự án đã xây nhà tầm 110tr là có nhà rồi. Bác tìm dự án của mik hoặc vinhomes q9.
quy tắc đất phân lô =1/2.5 -1/3 dự án có xây nhà thô

Silver Swallow

Xe máy
Không nha bác. Khu này mua trong khu dự án đã xây nhà tầm 110tr là có nhà rồi. Bác tìm dự án của mik hoặc vinhomes q9.
Em tìm quanh quanh thấy đất dân bán hẻm oto đã 4x rồi cụ ạ. Đất phân lô mà 4x chắc không có :( Nhẽ phải qua bên Long Phước mất, vốn mỏng khó tìm ghê

mrlasdt

Đi bộ
Để thích ứng với biến đổi khí hậu, nước biển dâng, nhiều chuyên gia khi góp ý cho việc điều chỉnh đồ án quy hoạch, đề xuất TP.HCM nên xác định lại hướng phát triển không gian đô thị chính là Đông và Bắc - Tây Bắc. Lý do là hướng Nam của TP.HCM nằm trong khu vực thấp trũng, gần biển là hướng thoát nước chính của thành phố, nền địa chất yếu nên chỉ phát triển đô thị một cách có chọn lọc. Cùng với hướng Tây - Tây Nam, hướng Nam nên là hướng phát triển phụ.
Nên xác định hướng Tây - Tây Bắc là phát triển đô thị chính của TP.HCM trong thời gian tới. Hướng phát triển này cùng với hướng Đông – TP. Thủ Đức sẽ trở thành hai khu vực phát triển đô thị mạnh mẽ của thành phố. Đây cũng là đề xuất của nhiều doanh nghiệp trong Hiệp hội Bất động sản TP.HCM (HoREA).
Khu Nam Sài Gòn thấy bảo sau này dễ bị ngập nên hạn chế phát triển các cụ ạ.

kenlos

Xe tải
Cụ có thể giải thích quy tắc này được không ạ, với cả quy tắc này áp dụng riêng HCM thôi hay chỗ nào cũng dùng được?

anphudong

Xe buýt
Tùy khẩu vị của mỗi người thôi, nhưng nghe cụ tả thì đây là đất tự phân lô hộ lẻ, nó có diện tích nhỏ phù hợp với người ít tiền nhưng lại thiếu tiện ích, đơn giá thì cũng cao vì ở đây xa trung tâm, kinh doanh làm ăn cũng ko thuận lợi.
Em ko đầu tư dạng này nên ko hiểu lắm, chỉ thấy đứa cháu mua căn C/C ở Siêu đô thị gần đó 3 tỷ mà giờ cho thuê 7 triệu còn ế thì đất của cụ mua chỉ để chờ tăng giá thôi chứ ko ra tiền, nếu có sẵn tiền túi thì mua vứt đó cũng được chứ vay ngân hàng thì ko nên cụ à.

Silver Swallow

Xe máy
Tùy khẩu vị của mỗi người thôi, nhưng nghe cụ tả thì đây là đất tự phân lô hộ lẻ, nó có diện tích nhỏ phù hợp với người ít tiền nhưng lại thiếu tiện ích, đơn giá thì cũng cao vì ở đây xa trung tâm, kinh doanh làm ăn cũng ko thuận lợi.
Em ko đầu tư dạng này nên ko hiểu lắm, chỉ thấy đứa cháu mua căn C/C ở Siêu đô thị gần đó 3 tỷ mà giờ cho thuê 7 triệu còn ế thì đất của cụ mua chỉ để chờ tăng giá thôi chứ ko ra tiền, nếu có sẵn tiền túi thì mua vứt đó cũng được chứ vay ngân hàng thì ko nên cụ à.
Em vốn mỏng 2t5-3t nên nhìn ngắm khó kiếm chỗ đầu tư ạ :(

Jet7up

Xe tải
Em thấy chung cư Riverside Q7 giao 2,8ty căn 67m2. Có đắt quá k vậy.

ngocquybk

Xe điện
Em thấy chung cư Riverside Q7 giao 2,8ty căn 67m2. Có đắt quá k vậy.
Khu quận 7 cụ mua ở tránh đường Đào Trí ra, k phải tự nhiên nó rẻ đâu ạ. Đường xấu mà xe công chạy rập rập dễ tai nạn, bụi bặm quanh năm và căn view sông thì ồn do còi tàu.

Chỉnh sửa cuối:

anphudong

Xe buýt
Khu quận 7 cụ mua ở tránh đường Đào Thị ra, k phải tự nhiên nó rẻ đâu ạ. Đường xấu mà xe công chạy rập rập dễ tai nạn, bụi bặm quanh năm và căn view sông thì ồn do còi tàu.
Đào Trí cụ ah, nơi đây có xưởng đóng và sửa chữa tàu nên hơi ồn chút.

Silver Swallow

Xe máy
Em nghía thấy bên Bình Chiểu đất phân lô hẻm 6m cũng 50tr/m2. Khu này nếu chiếu theo công thức của cụ chia 3 thì nên dùng khu dự án nào nhỉ? Giá 50tr liệu có hợp lý chưa ạ?

cháu mua bên Hưng phúc Residence. Ở đó căn 2 ngủ 2wc nội thất đầy đủ tầm 4,2 - 4,5 tỷ tuỳ toà ( A, B, C, D) tầng tuỳ view và tuỳ nội thất. Giá thuê tầm 16 - 18tr/ tháng , chủ yếu khách thuê là HQ hoặc Đài loan.
Cháu cũng đang ngắm nghía bên Midtown, nhưng chưa chốt.
Sáng em vừa ngó 1 căn toà C, tầng 5, 78m thông thuỷ, nhìn xuống đường, chủ nhà đòi 4,4 tỷ.

Tầng 5 mà nhìn xuống đường thì ồn đấy cụ ạ!
Vâng, em cũng thấy ồn.
Không biết giá này so với lúc cụ mua thì thế nào?
Nói chuyện với 1 bạn mg thì ở đây chủ đầu tư bàn giao thô, các nhà tự làm nội thất/chia phòng…nên cũng khó so sánh các căn với nhau.

demcucre

Xe đạp
Em thấy trong Sài Gòn có dự án của Vin Hóc Môn. Các cụ có thông tin về tiến độ dự án ở đây giúp e cái nhỉ, gần 1000ha ấy