[Funland] Bé nhà em mổ dính dây phanh lưỡi nhờ các cụ tư véo!

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Bé nhà em sinh tháng 9, hôm qua cho đi khám thì bác sỹ kết luận dính dây phanh lưỡi là phải tiến hành mổ cắt cái dây phanh lưỡi để bé đảm bảo lớn lên ko bị ảnh hưởng đến các kỹ năng nói. Em khám ở 1 chỗ bác sỹ được 1 bác sỹ giới thiệu và hẹn qua mổ tại viện Hồng Ngọc hết đâu tầm hơn 10 triệu. Em nhờ các bác cho em thông tin thêm về vấn đề này với. Về dịch vụ, giá cả hoặc bác nào đã chả may có con mình bị vấn đề này. Em đang cầm sẵn bình vodka rồi ạ. Thanks các bác trước!

Bé nhà em sinh tháng 9, hôm qua cho đi khám thì bác sỹ kết luận dính dây phanh lưỡi là phải tiến hành mổ cắt cái dây phanh lưỡi để bé đảm bảo lớn lên ko bị ảnh hưởng đến các kỹ năng nói. Em khám ở 1 chỗ bác sỹ được 1 bác sỹ giới thiệu và hẹn qua mổ tại viện Hồng Ngọc hết đâu tầm hơn 10 triệu. Em nhờ các bác cho em thông tin thêm về vấn đề này với. Về dịch vụ, giá cả hoặc bác nào đã chả may có con mình bị vấn đề này. Em đang cầm sẵn bình vodka rồi ạ. Thanks các bác trước!
Sao bác ko cho cháu làm ở Viện Nhi? Loại trừ vấn đề dịch vụ hơn VN thì bác lựa chọn HN ở điểm gì? EM hỏi thật.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sao Bác không đăng bài bên Bệnh xá để các bác bên đó quan tâm sẽ giúp cho cháu.
Khổ thân mới 9 tháng tuổi đã phải làm phẫu thuật thì thương quá!
Chúc cháu mọi điều tốt lành!

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chuyển sang Bệnh xá OF đi,chúc F1 nhà Cụ chóng khỏi bệnh nhé.

tramnhim

Xe tải
Cụ ơi em cũng quan tâm, hôm trước cu nhà em ( 2,5 tuổi ) đi khám do ốm viêm họng thui. Nhưng ông BS lại bảo nó bị dính j ở dưới lưỡi ( chắc giống f1 nhà cụ) và hỏi nó có bị ngọng không. Đúng là con em có bị ngọng, nhưng em nghĩ ngọng tầm tuổi này cũng bt. Hic, chắc phải đi khám lại xem. Cụ có thông tin gì ới em nhé !

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Lão gọi cho cụ lang Chính luôn đê cho ló nhanh:P
Cụ có số ko cho em với. Thanks cụ nhé, cám ơn cả mợ The Queen nữa keke

Sao bác ko cho cháu làm ở Viện Nhi? Loại trừ vấn đề dịch vụ hơn VN thì bác lựa chọn HN ở điểm gì? EM hỏi thật.
Em được 1 bác sỹ chuyên khoa khác giới thiệu ạ. Nên chưa có kinh no nên chưa biết quyết ra sao

Sao Bác không đăng bài bên Bệnh xá để các bác bên đó quan tâm sẽ giúp cho cháu.
Khổ thân mới 9 tháng tuổi đã phải làm phẫu thuật thì thương quá!
Chúc cháu mọi điều tốt lành!
Cám ơn mợ ạ. Em sẽ nhờ Mod chuyển sang đó giúp. Mod giúp em nhé!

Cụ chuyển sang Bệnh xá OF đi,chúc F1 nhà Cụ chóng khỏi bệnh nhé.
Thanks cụ/mợ nhiều!

mabu_210

Xe điện
Giống hệt bé nhà em (ở avata đấy), vừa mổ năm kia bé 5 tuổi, mổ trước khi vào lớp 1. Mấy vụ này cụ cứ vào viện Nhi của nhà nước cho lành nhé, mặc dù nó là tiểu phẫu thôi nhưng ko nên chủ quan. Tổng chỉ phí nhà em làm năm kia là 10 củ, cơ bản là lót tay các bác sĩ làm là chính chứ chi phí thực tế ca mổ ko đến nhiều như vậy.
Sau mổ 1 tuần thì bé ổn định hơn, 1 tháng sau thì đi khám lại, chỉ khâu tự tiêu nên ko lo rồi.
Kinh nghiệm: khi đưa F1 đi mổ nên có cả bố và mẹ vì khi mổ xong F1 sẽ đau và bị choáng nên thường rất quấy, phải có người nọ người kia thay nhau dỗ giành.
Tối nay em hỏi Gấu số bác sĩ mổ trực tiếp rồi post lên đây cho cụ tham khảo nếu cần.

commander

Xe điện
Cụ nên thăm khám và xin tư vấn ở nhiều nơi, cháu có 1 cô em gái ở quê, F1 cô em cách đây 7,8 năm gì đó, mới 3,4 tuổi, cũng bị nghi có vấn đề gì đấy ở lưỡi, ra viện nhi HN khám, bác sỹ quyết định mổ, sau gặp 1 ông bs khác ở bạch mai, nói không cần, chỉ là nấm bình thường, thế là nghỉ mổ, đến giờ phát triển hoàn toàn bình thường. F1 nhà cụ còn nhỏ, vấn đề phẫu thuật lại càng phải cân nhắc, chúc cụ mau tìm ra nguyên nhân điều trị cho F1 :)

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Giống hệt bé nhà em (ở avata đấy), vừa mổ năm kia bé 5 tuổi, mổ trước khi vào lớp 1. Mấy vụ này cụ cứ vào viện Nhi của nhà nước cho lành nhé, mặc dù nó là tiểu phẫu thôi nhưng ko nên chủ quan. Tổng chỉ phí nhà em làm năm kia là 10 củ, cơ bản là lót tay các bác sĩ làm là chính chứ chi phí thực tế ca mổ ko đến nhiều như vậy.
Sau mổ 1 tuần thì bé ổn định hơn, 1 tháng sau thì đi khám lại, chỉ khâu tự tiêu nên ko lo rồi.
Kinh nghiệm: khi đưa F1 đi mổ nên có cả bố và mẹ vì khi mổ xong F1 sẽ đau và bị choáng nên thường rất quấy, phải có người nọ người kia thay nhau dỗ giành.
Tối nay em hỏi Gấu số bác sĩ mổ trực tiếp rồi post lên đây cho cụ tham khảo nếu cần.
Cám ơn cụ nhiều!

technicvn

Xe buýt
Cu thứ 2 nhà em sinh tháng 11 cũng có dấu hiệu bị dính dây chằng lưỡi, khi thè lưỡi ra thì dây chằng nó giữ lại đầu lưỡi. Nhà em cũng dự kiến cho đi cắt để cháu nó nói không bị ngọng. Đứa cháu em cũng bị, đến hơn 3 tuổi cho đi học thì cô giáo mới phát hiện ra chứ bình thường thì gia đình không để ý, chỉ thấy cháu nó chậm nói. Sau khi phẫu thuật xong ( làm ở viện Nhi, nằm viện khoảng 2 ngày) thì cháu nó nói nhanh hơn.

8055s

Xe buýt
F1 nhà mình hai tuổi mới cắt.cắt sáng rồi tối về luôn,nhanh ý mà,sau khi cắt thì bắt đầu bậo bẹ nói luôn mồm,bé nhà mình mới làm năm ngoái ở viện nhi

Seduxen

Xe điện
Em nghĩ cụ nên cho cháu sang Nhi TW khám đã.
Em trộm nghĩ, các bệnh viện Hồng Ngọc, Vinmec, Thu Cúc, Việt Pháp ... thì được cái khâu Marketing giỏi thôi, được ưu điểm là chất lượng phục vụ tốt nhưng chưa chắc chuyên khoa đã sâu. Cũng chỉ là đi thuê các y bác sĩ Việt Nam, chưa hẳn là nơi săn đầu người, thu hút nhân tài của các viện lớn. Nếu như 1 bác sĩ Ck mà giới thiệu cụ ra đó, có thể vị bs đó sẽ đc một số % hoa hồng (cái này các viện đó làm rất tốt!)
Thế nên bác cứ cân nhắc kĩ, nhưng theo đa số mọi người thì vẫn là Nhi.
Chúc cháu khỏe.
P/s : Nếu cụ cần khám nhanh, ko phải xếp hàng lâu, pm cho em, em sẽ cho cụ số ĐT của bác sĩ khoa dich vụ bênh viện Nhi.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Cám ơn các thông tin của các cụ các mợ. Nhờ các cụ các mợ em sẽ chọn chỗ mình yên tâm ạ

Em trộm nghĩ, các bệnh viện Hồng Ngọc, Vinmec, Thu Cúc, Việt Pháp ... thì được cái khâu Marketing giỏi thôi, được ưu điểm là chất lượng phục vụ tốt nhưng chưa chắc chuyên khoa đã sâu. Cũng chỉ là đi thuê các y bác sĩ Việt Nam, chưa hẳn là nơi săn đầu người, thu hút nhân tài của các viện lớn. Nếu như 1 bác sĩ Ck mà giới thiệu cụ ra đó, có thể vị bs đó sẽ đc một số % hoa hồng (cái này các viện đó làm rất tốt!)
Chúc cháu khỏe.
P/s : Nếu cụ cần khám nhanh, ko phải xếp hàng lâu, pm cho em, em sẽ cho cụ số ĐT của bác sĩ khoa dich vụ bênh viện Nhi.
Nhờ cụ pm riêng giúp em số của bác sĩ với. Thú thực là em cũng bận nên tranh thủ tiết kiệm được thời gian thì tốt quá ạ. Cám ơn cụ nhiều!

Seduxen

Xe điện
Em đã pm số của bạn ý rồi. Nếu hôm nào đi khám thì cụ cứ alo cho bạn ý từ tối hôm trước để nhờ ạ.
Chúc cụ may mắn!

mai.thanh10

Xe container
Cụ nên cho cháu đến Nhi TW và Tai-Mũi-Họng TW khám trước khi quyết định phẫu thuật. Đụng đến dao kéo không đùa được đâu. Cứ dính đến mổ xẻ là em vào các BV chuyên khoa, chứ mấy bác đa khoa hãi lắm.

cwise

Xe container
chúc bé khỏe mạnh nhé, cụ cứ bình tâm, đây là phẫu thuật k phức tạp nhưng đúng là nên vào viện chuyên ngành.

commander

Xe điện
Chúc cháu khỏe.
cái này cụ có % @};- hem ợ :D (cháu fun thôi)