[Funland] Bé nhà em quấy khóc bất thường các cụ tư vấn giúp em với

tienbamboo

Xe container
Bé nhà em 3 tháng tuổi,
Mọi ngày vẫn chơi đùa bình thường, hnay dậy thì cứ gào khóc bất thường lắm ah.
Bế vác trên vai thì không sao, chứ chuyển bế ngửa hoặc đặt xuống giường là khóc ngặt nghẽo khóc ré lên. Kiểu như mỗi lần nâng lên đặt xuống bé đau sao ấy, khóc to lắm ạ.
Người bé không bầm dập, ko vao vào đâu cả, bế vác bé từ 2 tháng tuổi ạ.
các cụ tư vấn giúp em với ạ :(

Bọn sơ sinh này chỉ quấy khóc khi đói và nóng. Bác thử kiểm tra xem ở trường hợp nào.
12 tuần thì dễ là đang khủng hoảng (Wonder week 3: Trong khoảng 11 ½ -12 ½ tuần tuổi)

laixecutkit

Xe tải
Bé nhà em 3 tháng tuổi,
Bế vác trên vai thì không sao, chứ chuyển bế ngửa hoặc đặt xuống giường là khóc ngặt nghẽo khóc ré lên. Kiểu như mỗi lần nâng lên đặt xuống bé đau sao ấy, khóc to lắm ạ.
Cụ cứ theo dõi kỹ thôi, ko cần hoảng quá đâu, trẻ sơ sinh nó xoay chuyển tuần ngoan/tuần khó chịu liên tục sẽ khóc nhiều, con em tới tuần đấy đêm đặt xuống ko ngủ, mẹ nó phải ngồi dựa vào tường bế bé áp lên ngực 02 mẹ con ngủ ngồi luôn 2-3h. Tuy nhiên, cứ phải theo dõi chặt chẽ xem bé có hiện tượng gì bất thường ko để đưa đi khám kịp thời. Thời gian này là dễ khủng hoảng cả con và bố mẹ đấy, nên cụ phải động viên mẹ bé và chính mình chút.

tienbamboo

Xe container
Bọn sơ sinh này chỉ quấy khóc khi đói và nóng. Bác thử kiểm tra xem ở trường hợp nào.
12 tuần thì dễ là đang khủng hoảng (Wonder week 3: Trong khoảng 11 ½ -12 ½ tuần tuổi)
Cụ cứ theo dõi kỹ thôi, ko cần hoảng quá đâu, trẻ sơ sinh nó xoay chuyển tuần ngoan/tuần khó chịu liên tục sẽ khóc nhiều, con em tới tuần đấy đêm đặt xuống ko ngủ, mẹ nó phải ngồi dựa vào tường bế bé áp lên ngực 02 mẹ con ngủ ngồi luôn 2-3h. Tuy nhiên, cứ phải theo dõi chặt chẽ xem bé có hiện tượng gì bất thường ko để đưa đi khám kịp thời. Thời gian này là dễ khủng hoảng cả con và bố mẹ đấy, nên cụ phải động viên mẹ bé và chính mình chút.
Dạ em cảm ơn 2 cụ ạ

Hưngchột

Xe buýt
Tốt nhất đi khám xem sao cụ ạ. Chỉ bs họ mới biết được

samoclan

Xe điện
Bé đang phat triển xương lên ha khóc quấy, dân gian hay gọi là khóc dạ đề. Dộ này là hay uốn éo vặn mình. Bé nhà cháu xưa cứ 11h đêm tra tấn đến gần sáng

laixecutkit

Xe tải
Bé đang phat triển xương lên ha khóc quấy, dân gian hay gọi là khóc dạ đề. Dộ này là hay uốn éo vặn mình. Bé nhà cháu xưa cứ 11h đêm tra tấn đến gần sáng
Đúng là ngày xưa bé hay khóc dạ đề vì 01 trong những nguyên nhân cụ nói, nhưng giờ cho bé uống vitamin D3 nên cũng đỡ hơn, tất nhiên tùy thể trạng từng bé.

Hoàng Quang Hưng 2701

[Tịch thu bằng lái]
Bé nhà em 3 tháng tuổi,
Có thể là do thay đổi thời tiết bé thấy khó chịu trong người hoặc bước sang một giai đoạn mới bé muốn được hóng chuyện, đi chơi nên vậy. Trước bé nhà mình cũng có giai đoạn như vậy.

loveall

Xe đạp
Trẻ nhỏ sẽ có những giai đoạn mà quấy khóc như vậy đó cụ. Nếu tình trạng kéo dài thì nên đi khám cụ nhé! Còn không thì khoảng 1 tuần hoặc 10 ngày là sẽ quay lại nếp cũ