Benelli BN302 - dự tính là 96 củ - có nhầm không thế ???

dacphu077

Xe đạp
Đúng có cụ PKL chủ yếu là độ an toàn
Xe chạy càng nhanh thì đòi hỏi mức độ an toàn (Về thiết kế, về vật liệu chế tạo, về công nghệ) càng cao. Một chiếc xe khi bán ở Việt Nam với giá 96 triệu thì sau khi trừ thuế đi thì giá thành nó là bao nhiêu? Với một chiếc xe giá rẻ (em cứ cho là rẻ do vật liệu đi) mà sử dụng ở tốc độ cao (300cc thì tốc độ lên được 200km/h tốt) thì các cụ có dám cầm lái không?
Là em, chẳng thà bỏ số tiền ít, mua cái xe 50cc, 70cc mà chắc chắn, an toàn vẫn là lựa chọn tốt hơn!

nguyennnn

Đi bộ
chẳng đâu con benalli 600 đi 1 tgian nát bét kia kìa. con này chắc cũng vậy thôi chứ chả khác gì. cứ so sánh với rebelusa làm gì. so luôn với con bn600 của hãng đó thì ae pkl đủ hiểu r

kukay

Xe hơi
hãng này đc mà.Giá cũng hợp lý ko đến mức lởm như Phoniex đâu.

Tuấn Russia

[Tịch thu bằng lái]
Dòng này có thương hiệu lâu đời cua Ý khựa mua lại.Nhưng chất lượng không giảm là mấy đâu ợ.Nó cũng mua với giá ngất ngưởng nên không giám làm sằng bậy. Xe được xuất sang tt châu âu thì các cụ khỏi lo ợ.

anhsang111

Xe buýt
E thấy các Cụ toàn vin cái Tàu ra để nói , chẳng biết Cụ nào đã sử dụng loại này chưa?

E thấy thinkpad sau khi Lenovo mua dùng vẫn tốt và giá vẫn đắt lòi

HarleyDavidson2

Xe hơi
Em chưa dùng thử nhưng, nhưng suy nghĩ cá nhân là chất lượng sẽ không giảm nhiều so với xe Benelli SX ở ý. Ví dụ sẽ được 90-95% xe ý. Và sẽ khó có chuyện chất lượng tệ như xe Phoenix hay Rebel USA :D

Đây là 1 cty chuyên sản xuất xe máy lớn nhất trung quốc mua lại Công ty của Ý, với lịch sự lâu đời, danh tiếng của 2 công ty, không ai đi làm hỏng cả 2 thương hiệu để làm sản phâm ko chất luộng, hoặc chất lượng kém cho các cụ đâu.

Tuy nhiên BN 302 có 2 bản, 1 bản SX ở TQ sẽ bán ở châu á( có VN) và Úc. Và 1 bản BN302S SX ở Ý bán ở châu âu.

Theo như thông số trên mạng thì bản ở VN lắp loại lốp bé hơn chút.

blackphoenix

Xe đạp
Tình là là đêm 20 vừa rồi bạn cháu đón e 302 màu trắng về từ motorock, giá đặt trước 2 tháng là 108 cụ khoai, xe về 20 con mà các con nghiện đến lấy ngay trong đêm 20 luôn ! Nói chung là cũng nhiều người tin tưởng :))

đánh giá sơ bộ :
Về hình dáng thì như các bác thấy , nói chung là dòng nake thì bao h nó cũng có cái độ sexy của nó, nổi bật với hệ khung thép tròn sơn đỏ trên nền trắng của chiếc xe cũng đủ làm cho xao xuyến ánh mắt nhìn lần đầu tiên rồi !chìa khóa kiểu gập cũng rất đẹp và phong cách :D
Nhìn kỹ chút nữa thì có 1 vài điểm chưa ưng, như gác chân sau quá bé và tiết kiệm, 2 đĩa phanh xấu kinh, tạm thời e mới soi chọc được thế .
Về bô : trầm và ấm, nói chung là dù gì thì cháu nó cũng là 302, ko như mấy cái thằng trẩu tre 150 họng thì bé mà cứ cố rít lên như mấy con gà bị cắt tiết để dân tình biết tao là xe sport đấy ( em ko có ý j mong các cụ xá tội nhưng mà em là em ko thể ưa nổi cái lũ 150 mà ra đường cứ thể hiện nẹt bô ) . Nói chung là bô zin bao h cũng bị thế, muốn hay thì phải thay :D
Vận hành : ưu điểm nhất của em 302 này là sự vận hành cực kỳ thoải mái và linh hoạt, góc cua rộng đem lại sự mềm mại khi di chuyển trong thành phố,xác xe cũng nhẹ cộng với dáng nake sẽ ko cần phải bò lên xe làm gì cho đau lưng,ôm nài em này cứ gọi là vừa miếng ! em với kinh nghiệm mẫu giáo mầm cho thấy em 302 này sẽ là 1 sự lựa chọn đáng để ý khi cần tìm 1 chiếc xe pkl nhưng chỉ loanh quanh trong phố . Khi vào số 1 , xe có hơi ỳ 1 chút, ko thoát cho lắm, nhưng khi vào số 2, sẽ là sự tăng tốc đáng kể mang lại sự phấn khích khi cầm lái ! Dù gì thì nói, em sẽ ko lôi con 302 ra Láng - Hòa Lạc để test tốc độ làm gì cả, vì xác định cháu này loanh quanh thành phố và vui vẻ nhẹ nhàng đi phượt thôi, nên cũng ko thể đòi hỏi 1 em 300 mà lại maxspeed 200km/h ngon như các cháu 1000 làm cái gì cả, đơn giản là nếu đã muốn tốc độ thì sẽ ko ngó ngàng gì đến bọn này đâu!
đôi điều vừa cảm nhận đc chia sẻ với các cụ, sau này thì chưa biết sẽ thế nào về độ bền và các bệnh tật của cháu nó, nhưng với cái giá 115 cụ khoai như bây h ( 1-1-2015 mới tăng ạ ) để trải nghiệm 1 em nake 300cc thì các cụ có thể làm phép so sánh với các cháu 150 hiện hành thì sẽ có ý kiến của riêng mình thôi !
Bonus cái ảnh đêm 20 em vội vàng lưu giữ !

29L1-30.4.75

Xe đạp
xe 300cc mà giá 96tr thì cũng có thể nên Nghi ngờ :).. chứ nếu cái giá như thê em bảo đảm ra đường toàn gặp loại xe này quá

29L1-30.4.75

Xe đạp
Tình là là đêm 20 vừa rồi bạn cháu đón e 302 màu trắng về từ motorock, giá đặt trước 2 tháng là 108 cụ khoai, xe về 20 con mà các con nghiện đến lấy ngay trong đêm 20 luôn ! Nói chung là cũng nhiều người tin tưởng :))

đánh giá sơ bộ :
Về hình dáng thì như các bác thấy , nói chung là dòng nake thì bao h nó cũng có cái độ sexy của nó, nổi bật với hệ khung thép tròn sơn đỏ trên nền trắng của chiếc xe cũng đủ làm cho xao xuyến ánh mắt nhìn lần đầu tiên rồi !chìa khóa kiểu gập cũng rất đẹp và phong cách :D
Nhìn kỹ chút nữa thì có 1 vài điểm chưa ưng, như gác chân sau quá bé và tiết kiệm, 2 đĩa phanh xấu kinh, tạm thời e mới soi chọc được thế .
Về bô : trầm và ấm, nói chung là dù gì thì cháu nó cũng là 302, ko như mấy cái thằng trẩu tre 150 họng thì bé mà cứ cố rít lên như mấy con gà bị cắt tiết để dân tình biết tao là xe sport đấy ( em ko có ý j mong các cụ xá tội nhưng mà em là em ko thể ưa nổi cái lũ 150 mà ra đường cứ thể hiện nẹt bô ) . Nói chung là bô zin bao h cũng bị thế, muốn hay thì phải thay :D
Vận hành : ưu điểm nhất của em 302 này là sự vận hành cực kỳ thoải mái và linh hoạt, góc cua rộng đem lại sự mềm mại khi di chuyển trong thành phố,xác xe cũng nhẹ cộng với dáng nake sẽ ko cần phải bò lên xe làm gì cho đau lưng,ôm nài em này cứ gọi là vừa miếng ! em với kinh nghiệm mẫu giáo mầm cho thấy em 302 này sẽ là 1 sự lựa chọn đáng để ý khi cần tìm 1 chiếc xe pkl nhưng chỉ loanh quanh trong phố . Khi vào số 1 , xe có hơi ỳ 1 chút, ko thoát cho lắm, nhưng khi vào số 2, sẽ là sự tăng tốc đáng kể mang lại sự phấn khích khi cầm lái ! Dù gì thì nói, em sẽ ko lôi con 302 ra Láng - Hòa Lạc để test tốc độ làm gì cả, vì xác định cháu này loanh quanh thành phố và vui vẻ nhẹ nhàng đi phượt thôi, nên cũng ko thể đòi hỏi 1 em 300 mà lại maxspeed 200km/h ngon như các cháu 1000 làm cái gì cả, đơn giản là nếu đã muốn tốc độ thì sẽ ko ngó ngàng gì đến bọn này đâu!
đôi điều vừa cảm nhận đc chia sẻ với các cụ, sau này thì chưa biết sẽ thế nào về độ bền và các bệnh tật của cháu nó, nhưng với cái giá 115 cụ khoai như bây h ( 1-1-2015 mới tăng ạ ) để trải nghiệm 1 em nake 300cc thì các cụ có thể làm phép so sánh với các cháu 150 hiện hành thì sẽ có ý kiến của riêng mình thôi !
Bonus cái ảnh đêm 20 em vội vàng lưu giữ !
quan điểm bác nói 150 gắn pô độ là trẩu tre là sai nhé.. thế những ng 110c vs 125 135 gắn thì là j .. bác thik thì gắn có sao đâu chứ :)

blackphoenix

Xe đạp
quan điểm bác nói 150 gắn pô độ là trẩu tre là sai nhé.. thế những ng 110c vs 125 135 gắn thì là j .. bác thik thì gắn có sao đâu chứ :)
Cụ hiểu nhầm ý của em rồi, em đã nói rõ là mấy trẩu mà ra đường cứ cố vê ga gầm máy lên để thiên hạ phải quay lại nhìn cơ mà :( chứ e đâu có nói đến mấy thanh niên đầu óc bình thường :( kính cụ mong cụ xá tội

zitaicrazy

Xe buýt
oài xe đẹp tóa, bao giờ mới đủ lúa để làm 1 e đây

polaris2490

Đi bộ
các trẻ trâu đụng đến China là nhảy lên , chắc do ko = ng ta nên tự ái , mấy gian thuơng VN nhập hàng nhái giá rẽ về VN hại dân hại nước làm hại đến các thuơng nhân làm ăn chân chính . Chỉ có ng VN giết ng VN , TQ nó đâu có quăng hàng độc hại vào miệng ai , toàn mấy thằng gian thuơng VN làm . Ng ta đã vào vũ trụ rồi , mình thì chưa có đc cái xe máy 50cc , ah mình làm đc cái Martin :)

An Thành Kiên

Xe hơi
96 tr chắc chưa thuế cụ ạ !

Phucyenxanh

Xe điện
hạt rẻ thía
cụ nào bẩu đều mà chán thì để lại cho nhà cháu

Viot

Xe tải
Đã coi trực tiếp em này và thất vọng toàn tập, vỏ + nước sơn tệ vô cùng, động cơ mới ko đánh giá đc nhiều nhưng tiếng nổ phều phào như sắp chết...vv...vv... Rẻ cũng không mua