Bệnh của xe Captiva (không biết mới hay cũ)

bombii

Xe đạp
Hôm trước em vào GM bảo hành, kỹ thuật cho biết khi đánh lái sang phải có tiếng kêu là của bơm dầu trợ lực lái, còn sang trái thì ko kệu. Chỉ bị lúc mới khởi hành thôi, lúc đi thì không sao chứ không phải bệnh

Red

Xe hơi
Hôm trước em vào GM bảo hành, kỹ thuật cho biết khi đánh lái sang phải có tiếng kêu là của bơm dầu trợ lực lái, còn sang trái thì ko kệu. Chỉ bị lúc mới khởi hành thôi, lúc đi thì không sao chứ không phải bệnh
Thế mà em vào hãng cứ nằng nặc đòi thay thước lái, hãng phải thay cho em đấy, thay xong không thấy kêu gì cả nhưng chạy được 3 tháng thì lại bắt đầu kêu rồi, bực quá

trongdong72

Đi bộ
Minh chia se 1 chut: dung la benh day cu rao cham vao dau do, cac bac ra cho dai ly xe so 1 Le trong Tan xu ly het ngay, xe cua minh cung bi va xu ly ngon lanh roi
Chuc cac bac thanh cong

lqhoang

Xe máy
xe captiva nhà em cũng mới bị như bác chủ thớt lúc trời lạnh nổ máy 3 phút thì hết bác chủ cho em ý kiến tại nhà em không gần hãng

honda_accord

Xe tải
Hộp che dây cam bác ơi, đi lâu ngày nóng nó cong vào, bác tháo ra nhờ thợ gò hơ lửa vào và đẩy nó ra vị trí cũ. nó bị cọ vào bánh răng trục cam đó. Xe em cũng bị vậy giờ em chỉnh hết rồi. có phải bị lúc sáng nổ máy không ạ, còn đã nổ rồi thì cả ngày để nổ lại cũng không bị khẹt khẹt phải không ạ! Nếu vậy chuẩn bác cứ làm theo em nhé 100% hết.
Các bác ơi, cho em hỏi
Con Cap nhà em, cứ sáng ra khởi động máy là nó kêu khèn khẹt như là tiếng dây curoa kẹt vào đâu ý
Chạy ra đường khoảng nửa tiếng thì hết
Em dã vào hãng hỏi, sang cả Toyota hỏi, cũng không phát hiện ra
Không biet có bác nào dùng Cap cũng bị bệnh như em không
Cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối: