[Funland] Bệnh đau lưng, đau cổ vai gáy, đầu gối và những bệnh liên quan đến cơ xương khớp

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Em cứ vuốt cái tinh thần của cụ cái đã. Khi nào cụ ra HN mong được giao lưu với cụ.
Hôm trước Tết em qua nhà lão Thầy Mộc, bị lão ý quần cho 1 chập về đỡ hẳn đau lưng, nhưng mấy hôm nay lại mỏi mỏi, chắc sắp tới lại đến để lão ấy luyện tay nữa. :D

Neopt

Xe tải
Cách đây khoảng 6 tháng nhà cháu đi tập gym giờ khớp vai nó bị đau mỗi khi rướn lên. Đi BS vật lý trị liệu có bấm chỗ đốt sống cổ (BS bảo cháu bị lệch) và bấm ở vai thấy đỡ nhưng vấn chưa khỏi. Theo cụ bản chất cái này là gì vậy. Em vào Việt Pháp khám thì nó bảo do rách cơ.
Dân gian gọi là dính khớp, hay còn gọi là viêm quanh khớp vai
Cái này có thể em giúp đc. Qua em xem cho. Em đang điều trị 1 cụ y như cụ nhg nặng hơn nhiều, dính khớp k nhấc nổi tay, mới làm hôm nay là buổi thứ 2 thì nhất đc cao thêm 20cm nữa. Cụ phải 7x rồi.

VeGiang

Xe hơi
E bị viêm cột sống dính khớp, đau ê ẩm cụ ạ, cột sống hơi cong rồi, cụ xử đc ko e wa cụ jup e với, e ở binh tan ạ

Neopt

Xe tải
co cả 2 chân gập vuông ạ, còn tay phải đặt dọc thân hay sao ạ, e chưa tưởng tượng được động tác này
Sáng mai cụ gọi video call cho em nhé. E chỉ cho. Nói thật là trc khi đi ngủ em có thói quen nude nên k gọi bây giờ đc. Haha

tui102

Xe tăng
[nên khám ở đâu thì tốt ạ.
Thanks cụ.
Nhấn vào đây để mở rộng...
Cụ ở Hn thì e k biết. Con SG qua em xem. Cụ ngửa cổ ra đằng sau có dễ ko, có nhìn đc vào 2 vai ko?

Em ngửa tốt và nhìn hai vau tốt ạ Chỉ ngồi máy tính khoảng 30p là mỏi cổ, vận cơ tự bẻ cổ thì kêu rắc rắc, xong đỡ mỏi cụ ạ.
Em đội quả mũ bảo hiểm khoảng 5 lạng thẩy naengj nề và mỏi lắm ạ. Gần đây thấy váng đầu, cứ uống thuốc tăng cường tuần hoàn não lại thấy đỡ, nhẹ đầu hẳn.
Cụ Quân Lê vào giúp em mí ạ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc đến xe cộ mà ứa lòng. Em có giao lưu xe cộ với 1 nick trên Of, em ở sg ngta ở hn. E tim tưởng k test xe gửi luôn xe e ra HN, còn xe ngta em cứ để ở ngoài đấy k cần test. Lúc cần gửi vào sg thì đi đc 10 ngày sửa cả 10, ngày 11 xe chết. haha. Lỗi do mình em lại im lặng.. coi như mình k có duyên với xe máy
Cụ làm ơn chụp cái ảnh động tác úp 2 tay vào nhau rồi làm gì nữa ấy, để đỡ thoái hoá dốt sống cổ ấy. Em bị thoái hoá lắm lúc tê cả tay trái.

Neopt

Xe tải
E bị viêm cột sống dính khớp, đau ê ẩm cụ ạ, cột sống hơi cong rồi, cụ xử đc ko e wa cụ jup e với, e ở binh tan ạ
Đc cụ ơi. Ngày mai qua em xem rồi em nắn lại luôn. Mất tầm 3 đến 4 lần nắn tùy vào độ dính khớp vai của cụ.

tui102

Xe tăng
e k phải bị thiếu ngủ mà e bị khó ngủ cụ ạ. sau khi ngủ k được thì cứ cảm thấy mỏi cổ đau gáy ý. có cách nào cho dễ ngủ k cụ nhỉ
Mợ có hay lo lắng miern man không.
Em nghĩ nếu mất ngủ, khí ngủ thì có thể liên quan đến khoa tâm thần ạ.

Neopt

Xe tải
Cụ làm ơn chụp cái ảnh động tác úp 2 tay vào nhau rồi làm gì nữa ấy, để đỡ thoái hoá dốt sống cổ ấy. Em bị thoái hoá lắm lúc tê cả tay trái.
Riêng về cổ sáng mai em làm nguyên 1 bài hướng dẫn rồi gửi cụ nhé. Bh em ngại chụp thật vì thứ nhất k có mẫu, thứ 2 là có bà xã bên cạnh, chụp choẹt lại bảo mình check in khoe hàng là toi

VeGiang

Xe hơi
Đc cụ ơi. Ngày mai qua em xem rồi em nắn lại luôn. Mất tầm 3 đến 4 lần nắn tùy vào độ dính khớp vai của cụ.
Tks cụ truoc , chắc hôm nào e qua sẽ báo cụ trc, mai e kẹt mất.

freethinker

Xe tăng
Dân gian gọi là dính khớp, hay còn gọi là viêm quanh khớp vai
Cái này có thể em giúp đc. Qua em xem cho. Em đang điều trị 1 cụ y như cụ nhg nặng hơn nhiều, dính khớp k nhấc nổi tay, mới làm hôm nay là buổi thứ 2 thì nhất đc cao thêm 20cm nữa. Cụ phải 7x rồi.
em 71. Cụ ở đâu? Mai em gọi cụ nhé. Nói chung là tay phải yếu hẳn đi làm gì mà phải vươn thì hơi đau. Cơ thì không sao. Chỉ hơi đau khi rướn. Cụ xử lý bằng thuốc hay bằng vật lý trị liệu. Trước đau theo kiểu nhói. Em vật lý trị liệu ko nhói nữa những thỉnh thoảng vẫn đau ít hơn khi rướn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Riêng về cổ sáng mai em làm nguyên 1 bài hướng dẫn rồi gửi cụ nhé. Bh em ngại chụp thật vì thứ nhất k có mẫu, thứ 2 là có bà xã bên cạnh, chụp choẹt lại bảo mình check in khoe hàng là toi
Ok cụ. Em có bắt cụ chụp ngay đâu. Lúc nào có cụ gửi giúp em. Cám ơn cụ nhiều.

meomun346

Xe container
Em bị thoái hóa đốt sống lưng, L4, 5, 6. Bây giờ thi thoảng em bị tê rân rân bên chân phải, phía ngoài từ hông xuống đầu gối phải cụ ạ, cụ tư véo cho em 1 chút, thanks cụ. Mai em mời diệu cụ sau ạ, hôm nay chưa nấu kịp :)

Neopt

Xe tải
Rồi l4 5 s1 nguyên 1 dây luôn.cụ muốn tư vấn về vấn đề cho đỡ đau ạ? Chỉ có cách là để em check hàng rồi nắn chính chứ khuyên với tư vấn thì em chỉ có khuyên là bơi lội đc thôi. Cho ng nó giãn ra, máu nó xuống nuôi mấy cái nhân nhầy chết tiệt ấy để k bị chèn vào cấu trúc rễ thần kinh bên cạnh nữa là tạm ổn
Em bị thoái hóa đốt sống lưng, L4, 5, 6. Bây giờ thi thoảng em bị tê rân rân bên chân phải, phía ngoài từ hông xuống đầu gối phải cụ ạ, cụ tư véo cho em 1 chút, thanks cụ. Mai em mời diệu cụ sau ạ, hôm nay chưa nấu kịp :)

meomun346

Xe container
Rồi l4 5 s1 nguyên 1 dây luôn.cụ muốn tư vấn về vấn đề cho đỡ đau ạ? Chỉ có cách là để em check hàng rồi nắn chính chứ khuyên với tư vấn thì em chỉ có khuyên là bơi lội đc thôi. Cho ng nó giãn ra, máu nó xuống nuôi mấy cái nhân nhầy chết tiệt ấy để k bị chèn vào cấu trúc rễ thần kinh bên cạnh nữa là tạm ổn
Thanks cụ, bơi thì em mù tịt, mà em ở ngoài Bắc cơ. Nếu vô viện, họ có cái bài kéo giãn lưng, chắc có tác dụng phỏng cụ. Dạo nọ em có đi bv cấy chỉ, cũng có đỡ hơn cụ ạ; chưa biết khi nào chỉ hết tác dụng, nó sẽ đau lại?

Neopt

Xe tải
Thanks cụ, bơi thì em mù tịt, mà em ở ngoài Bắc cơ. Nếu vô viện, họ có cái bài kéo giãn lưng, chắc có tác dụng phỏng cụ. Dạo nọ em có đi bv cấy chỉ, cũng có đỡ hơn cụ ạ; chưa biết khi nào chỉ hết tác dụng, nó sẽ đau lại?
Cái bệnh này như bạn thân vậy, có đuổi nó k đi đâu, chịu chơi với nó là nó hiền k hành mình ngay. Kéo dãn cột sống thì khỏe lúc đó, về sau về dài thì sẽ bị phụ thuộc vào nó, chữa hơi mệt 1 tẹo :)
Đau lại tùy thuộc vào cách cụ ăn uống hoặc tập luyện, có thể sẽ hết dần... hy vọng cụ ạ

KMN 2009 Slx

Xe tải
L2 L3 nó còn lan xuống mông nữa. Trường hợp này cụ tập hít xà, nhg k phải tập như bình thường. Cụ kiếm cái ghế kê lên, rồi đứng đưa cằm qua xà, rồi gồng tay để ng rơi xuống từ từ, gồng để rơi tự do càng chậm càng tốt. Tập tư thế con rân hổ mang và bắc cầu nữa, kết hợp bơi lội. Đa số thoát vị mà chưa bị vỡ đốt sống thì ko phải mổ, tập và nắn chỉnh là đẩy đc đĩa đệm vào kèm theo tăng cơ để giữ nhân nhầy lại thay cho bao xơ thì đc 80% như ban đầu
Cám ơn cụ nhé, em treo người lên xà thì có ổn ko ạ, xà nhà e hơi cao