[Funland] Bệnh Gan

sontranvu

Xe điện
các cụ ơi lấy vk mà vk tiêm phòng rồi có lây cho vk ko ạ.

mozart.2910

Xe hơi
bệnh này bây giờ khá phổ biến
có phải là phải uống thuốc liền mấy chục năm để gan đào thải hết vi rút phải k cụ?
Cũng tùy người cụ ạ, bác sỹ điều trị cho em bảo ít nhất là 2 năm.
Mà thực ra ko phải là đào thải hết virus, mà là hạn chế sự phát triển và giảm số lượng virus đến một ngưỡng an toàn mà ng ta hay gọi là làm cho virus ko hoạt động. Chứ ko thể nào hết được. Đấy là đối với viêm gan B cụ ợ.
Bênh này ko phải bây giờ mới phổ biến.
Mà là rất nhiều người bị, nhưng mà đang ở trạng thái không hoạt động.
Nếu tịnh trạng sức khỏe không tốt, ăn uống sinh hoặt ko điều độ, sẽ tạo điều kiện cho virus ở trong cơ thể hoạt động, khi nó hoạt động thì gây hại cho gan. Lâu ngày sẽ gây xơ gan. mà nó phát triển âm thầm, biểu hiện rất ít. Đến lúc biểu hiện rõ rồi thì cũng nặng rồi.

Ngày nay dân mình có điều kiện tiếp xúc với y tế, khám định kì thì mới biết là mình bị gan. Chứ như ngày xưa bị bênh gì cũng chả biết, đến khi phát hiện giai đoạn cuối, hoặc khó chữa...

mozart.2910

Xe hơi
Nhà em có ông nội và ông ngoại đều mât vì gan.
Đùng cái đau quá đi khám, đến lúc đấy thì chịu, chỉ trụ được mấy tuần.
Đợt em đi nằm điều trị, cũng gặp mấy cụ già bị gan giai đoạn cuối.
Nhập viện chỉ gọi là tiêm giảm đau cho các cụ đỡ kêu đâu thôi chứ lúc đấy chỉ chờ các cụ "thăng" thôi.
Em nằm phòng bên cạnh nghe các cụ ấy kêu gào.
Em nói thất với các cụ trong group là nghe tiếng kêu thì sợn hết cả gai ốc
Kêu thảm thiết, mà nói thật lúc đấy ko giống tiếng người kêu các cụ ạ
zzzzzzzz

honda6666

Xe hơi
em cũng bị viêm gan B người lành mang bệnh , cụ phải đi kiểm tra định lượng vi rút xem có hoạt động không và uống cà gai leo để chữa viêm gan

vietphu

Xe hơi
ông anh em cũng kiểu người lành mang bệnh như bác, ngày nào cũng uống thuốc diệt vius, sinh hoạt phải điều độ, rượu bia uống vẫn được nhưng phải hạn chế

Longvan112

Xe hơi
sô1/94 phố Kẻ Vẽ - P.Đông Ngạc -q.Bắc Từ Liêm -HN
các cụ thử dùng ạ
5.VIÊM GAN http://www.otofun.net/threads/848380-em-tiep-tuc-rao-a-xin-mod-vai-ngay-a
Khi phát hiện mắc viêm gan người bệnh phải được điều trị ngay, nhằm tránh bệnh để lại những biến chứng nguy hiểm. Thông người những người mắc viêm gan các bác sĩ sẽ sử dụng thuốc Tây y trong quá trình điều trị bệnh. Bởi thuốc Tây sẽ tác động trực tiếp lên các cơ quan bị tổn thương, cũng như ngăn ngừa các virus gây bệnh phát triển. Tuy nhiên, nhược điểm của phương pháp này thường để lại tác dụng phụ như: mệt mỏi, chán ăn, buồn ngủ, lười vận động… đối với có thể người bệnh. Do đó, điều trị bệnh mà không để lại nhiều tác dụng phụ với cơ thể được rất nhiều người bệnh quan tâm.
Với sự phát triển của y học, các bác sĩ đã chứng minh được nấm lim xanh có tác dụng trong phòng và điều trị viêm gan hiệu quả và đặc biệt không để lại tác dụng phụ đối với người dùng.
Khoa học đã nghiên cứu và phát hiện chất Germanium, Lingzi-8, Letinan, Polysaccharide có trong nấm lim xanh có tác dụng đối với bệnh viêm gan đó là: chống viêm, kháng khuẩn, kìm hãm sự phát triển và lây lan của virus gây bệnh từ gan sang các bộ phận khác. Đồng thời, tiêu diệt các virus gây bệnh, hỗ trợ trong quá trình tiêu diện tận gốc tế bào gây bệnh, trả lại một lá gan khỏe mạnh. Mặt khác, các hợp chất của nấm lim xanh giúp giải độc gan, giảm men gan, tái tạo tế bào gan mới kích thích sự hoạt động bình thường của gan.
Những bệnh nhân mắc viêm gan giai đoạn sớm sử dụng nấm lim xanh có khả năng khỏi bệnh cao. Ngược lại, bệnh nhân mắc viêm gan ở giai đoạn muộn nấm lim xanh sẽ hỗ trợ trong quá trình điều trị bệnh. Do đó, phát hiện bệnh sớm và điều trị kịp thời bệnh sẽ thuyên giảm

Chỉnh sửa cuối:

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kính thưa các cụ:

+ Đầu năm sau đợt đi công tác uống nhiều rượu (đặc thù công việc) về em thấy người mẩn đỏ, ngứa khó chịu. Em đi khám kết quả:
- Em có virus viêm gan B.
- Một bên gan đã phải phồng lên để làm việc.
- Các chỉ số về Gan đã cao so với người bình thường.
...etc

Em ko hiểu về chi tiết các số nên nắm được như vậy.

+ Em đã uống boganic hơn 1 tháng, hạn chế bia rượu, uống nước xạ đen đc 3,4 tháng nay.
Tuy nhiên mấy hôm nay do có việc nên phải uống rượi (3 ngày liền) giờ người lại ngứa khó chịu quá.
Em cũng chưa đi kiểm tra lại về bệnh được.

=> Vậy em lập thớt để các cụ mợ tư vấn cho em về:
- Sử dụng thuốc
- Lưu ý về chế độ sinh hoạt
- Vấn đề khác
Với các cụ cũng bị giống em cùng em trao đổi để có cs ngày càng tốt hơn. Chân thành cảm ơn các cụ mợ ạ.
Nếu cụ đã xét nghiệm ở thể người lành mang bệnh ...

Cụ dùng bài: Chó đẻ 20 gam - cà gai leo 20 gam ... sắc uống khoảng 2 tuần/liệu trình

Lúc nào quá tải bia rượu thì táng vào cho men gan ko tăng... cà gai leo tái tạo phục hồi tế bào gan

chế độ sinh hoạt: Kiêng như trong sách vở đã nói b-)b-) ..

Vấn đề khác: cụ nên định kỳ xét nghiệm 1 lần . ở Hà Nội vào viện Nhiệt đới trong Bạch Mai

Viêm Gan B ko sợ bằng Gan C ... vì Gan B cơ thể cụ khỏe sức đề kháng sẽ đè được virus...

Longvan112

Xe hơi
Kính thưa các cụ:

+ Đầu năm sau đợt đi công tác uống nhiều rượu (đặc thù công việc) về em thấy người mẩn đỏ, ngứa khó chịu. Em đi khám kết quả:
...etc

+ Em đã uống boganic hơn 1 tháng, hạn chế bia rượu, uống nước xạ đen đc 3,4 tháng nay.
Tuy nhiên mấy hôm nay do có việc nên phải uống rượi (3 ngày liền) giờ người lại ngứa khó chịu quá.

- Sử dụng thuốc
- Vấn đề khác
Với các cụ cũng bị giống em cùng em trao đổi để có cs ngày càng tốt hơn. Chân thành cảm ơn các cụ mợ ạ.
các cụ thử dùng ạ
5.VIÊM GAN http://www.otofun.net/threads/848380...mod-vai-ngay-a
Khi phát hiện mắc viêm gan người bệnh phải được điều trị ngay, nhằm tránh bệnh để lại những biến chứng nguy hiểm. Thông người những người mắc viêm gan các bác sĩ sẽ sử dụng thuốc Tây y trong quá trình điều trị bệnh. Bởi thuốc Tây sẽ tác động trực tiếp lên các cơ quan bị tổn thương, cũng như ngăn ngừa các virus gây bệnh phát triển. Tuy nhiên, nhược điểm của phương pháp này thường để lại tác dụng phụ như: mệt mỏi, chán ăn, buồn ngủ, lười vận động… đối với có thể người bệnh. Do đó, điều trị bệnh mà không để lại nhiều tác dụng phụ với cơ thể được rất nhiều người bệnh quan tâm.
Với sự phát triển của y học, các bác sĩ đã chứng minh được nấm lim xanh có tác dụng trong phòng và điều trị viêm gan hiệu quả và đặc biệt không để lại tác dụng phụ đối với người dùng.

Khoa học đã nghiên cứu và phát hiện chất Germanium, Lingzi-8, Letinan, Polysaccharide có trong nấm lim xanh có tác dụng đối với bệnh viêm gan đó là: chống viêm, kháng khuẩn, kìm hãm sự phát triển và lây lan của virus gây bệnh từ gan sang các bộ phận khác. Đồng thời, tiêu diệt các virus gây bệnh, hỗ trợ trong quá trình tiêu diện tận gốc tế bào gây bệnh, trả lại một lá gan khỏe mạnh. Mặt khác, các hợp chất của nấm lim xanh giúp giải độc gan, giảm men gan, tái tạo tế bào gan mới kích thích sự hoạt động bình thường của gan.
Những bệnh nhân mắc viêm gan giai đoạn sớm sử dụng nấm lim xanh có khả năng khỏi bệnh cao. Ngược lại, bệnh nhân mắc viêm gan ở giai đoạn muộn nấm lim xanh sẽ hỗ trợ trong quá trình điều trị bệnh. Do đó, phát hiện bệnh sớm và điều trị kịp thời bệnh sẽ thuyên giảm

Chỉnh sửa cuối:

juve147

Xe tải
Bảo bỏ hẳn bia rượu thì khó nhưng bệnh như cụ không nên uống bia rượu liên tục, cụ phải cách ngày ra chứ gan cụ đã yếu 3 hôm liền uống thì nó làm việc sao kịp

sontranvu

Xe điện
Bảo bỏ hẳn bia rượu thì khó nhưng bệnh như cụ không nên uống bia rượu liên tục, cụ phải cách ngày ra chứ gan cụ đã yếu 3 hôm liền uống thì nó làm việc sao kịp
E buồn lắm các cụ ạ

TQ8888

Xe đạp
Em đang định đi tiêm viêm gan B mà không biết tiêm chỗ nào, có ai chỉ dùm em với ạ, và phải làm như thế nào không ạ

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ có cần dùng đến nấm lim xanh nữa không ạ em báo giá cho cụ
các cụ thử dùng ạ
5.VIÊM GAN http://www.otofun.net/threads/848380...mod-vai-ngay-a

Cụ nhớ bảo trọng nhé :D

Trên of này ... mua bán phải tuân thủ đúng chỗ cụ ạ ... em đi đâu cũng thấy cụ post link bán hàng ... ko sớm thì muộn cụ sẽ bị tháo bánh xe đấy

Longvan112

Xe hơi
Cụ nhớ bảo trọng nhé :D

Trên of này ... mua bán phải tuân thủ đúng chỗ cụ ạ ... em đi đâu cũng thấy cụ post link bán hàng ... ko sớm thì muộn cụ sẽ bị tháo bánh xe đấy
vâng em cám ơn cụ ạ

daokhacthang

Xe hơi
Kính thưa các cụ:

...etc

- Sử dụng thuốc
- Vấn đề khác
Ở Đô Lương Nghệ An có thầy lang Phùng chuyên chữa bệnh gan nổi tiếng lắm cụ ơi.lên cả ti vi nữa.

thaiha175

Xe tải
Cụ ơi khi mà đã bị bệnh rùi thì cụ uống boganic chẳng có tác dụng nữa đâu cụ ạ

anhson8668

Xe buýt
ông cậu e bị ung thư gan từ khi phát hiện đến lúc mất đúng 3 tháng ,lúc đầu tưởng bi sơ gan lên Bạch mai khám biết bị ung thư bệnh này đi nhanh lắm