Thảo luận Bệnh khó nổ nhờ cao nhân chỉ giúp

backmaster

Xe buýt
Chào các cụ. Xe em CX9 2011 gần đây có hiện tượng đề 2-3-4 phát mới nổ. Nếu để qua đêm thì đề phát nổ ngay. Trời nắng nóng hoặc máy nóng thì khó nổ hơn tròi mát, máy nguội. Em đã cho xe vào Mazda Ph V Đồng 3 lần tất cả mà sửa ko được. Có lần để xe lại 2 ngày để tìm bệnh mà vẫn không đúng. Cứ lấy xe về tuần đầu đề ngon, sau đấy lại tậm tạch. Có lần em nghe cậu thợ nói là bị mất áp bơm xăng gì đó. Nhưng sửa chỉ được vài ngày. Em chán mays ông này lắm rồi. Có cụ nào sửa được bệnh này em qua diện kiến ạ. Em ở khu Mỹ Đình ạ. Cám cơn các cụ.

binem

Xe tải
Khả năng là mất áp của bơm xăng đó cụ. Xe em M3 cũng đã bị như cụ,kiểm tra áp suất bơm bị tụt nên thay lõi bơm,tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn bị. Sau đó xem lại mấy cái ống thông hơi bình xăng nối vào cái hộp lọc hay điều áp gì đó thấy bị đứt hở không kín. Xử lý lại là ok cả tháng nay rồi

backmaster

Xe buýt
Khả năng là mất áp của bơm xăng đó cụ. Xe em M3 cũng đã bị như cụ,kiểm tra áp suất bơm bị tụt nên thay lõi bơm,tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn bị. Sau đó xem lại mấy cái ống thông hơi bình xăng nối vào cái hộp lọc hay điều áp gì đó thấy bị đứt hở không kín. Xử lý lại là ok cả tháng nay rồi
Cụ sửa ở gara nào cho em địa chỉ ạ. E mệt mọi với mấy ông hãng lắm rồi. Cám ơn cụ.

binem

Xe tải
Cụ sửa ở gara nào cho em địa chỉ ạ. E mệt mọi với mấy ông hãng lắm rồi. Cám ơn cụ.
E sửa ở Đà nẵng cụ ơi. Nếu đúng bị chỗ đó thì dễ lắm. Cụ đến gara nào quen hoặc uy tín 1 tí, nhờ gắn đồng hồ đo áp lực của bơm xăng. Nếu áp lực ổn ( hình như trên 4kg/cm2) thì nâng xe lên xem 2 cái đường ống thông hơi của bình xăng. 2 ống này thường được gắn với 1 cái hộp để cân bằng áp suất trong thùng xăng và lọc hơi ẩm. Có thể cái cục đó nó bị nghẹt hoặc bị sao đó hoặc đường ống hơi xăng có vấn đề. Thay cái cục đó khoảng 700k cho xe m3. Hôm trước e bị đổ xăng dỏm chạy được khoảng 150km thì máy lịm,nổ lục bục ở cửa xả...nhưng vì đi dọc đường nên nhờ thợ vườn chui gầm tháo cái cổ đầu bình hút xăng dỏm ra. Đổ lại xăng mới thấy nổ lại ổn nhưng chạy khôngvđược bốc. Lúc loay hoay rút xăng thợ làm gãy cái đầu nhựa từ cục tạm gọi là điều áp bình xăng với ống thông hơi, gữa đường đành phải nối thông 2 ống với mhau để chạy về. Lúc đấy cứ bị hiện tượng mỗi lần tắt máy nghỉ lên đi để lại phải 3 lần mới nổ. Để qua đêm thì đề phát nổ ngay. Chạy ráng 2 hôm về đến gara kiểm tra áp lực xăng còn có 2.5kg và thấy ống xăng không giữ lại lượng xăng trong ống khi tắt máy do lup bê bị xăng dỏm phá hỏng. Sau khi thay cái lõi bơm thì chạy bốc hẳn nhưng vì chưa xử lý cái chỗ ống thông hơi vội đi công tác nên vẫn xảy ra tình trạng lâu lâu vẫn phải đề 2 phát nó mới nổ mặc dù tần suất ít hơn. Sau mấy hôm e về lại gara thợ chế cho cái ống đồng khoan bắt vào cái cục điều áp đó và cắm lại 2 dây thông hơi vào 2cái đầu ống của cục điều áp thì hết hẳn bệnh. Từ hôm hết đến nay cũng gần 1 tháng rồi.
E kể kinh nghiệm e bị để cụ dễ hình dung và trao đổi với thợ. Nếu đúng bệnh đó thì khắc phục khá nhanh,đơn giản.

backmaster

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều ạ. Để em đi làm rồi báo cáo kết quả cụ biết

backmaster

Xe buýt
Ko báo lỗi gì hả cụ
Không thấy báo gì trên đồng hồ cụ ạ. E thấy thợ Mazda PVĐ nói mất áp bơm xăng gì đó mà sửa 3 lần mỗi lần để xe 1-2 ngày mà về vài hôm là bị lại. Thấy tháo bình xăng chỗ gầm ghế sau ra sửa suốt, xe toàn mùi xăng

backmaster

Xe buýt
À quên. Xe em bị bắt đầu từ hôm đi làm bảo dưỡng gói 100.000km. Em chẳng nhớ thay những gì chỉ nhớ hết tầm 20 củ. Từ đấy trở đi là ậm ạch đến giờ

Hientn

Xe tải
À quên. Xe em bị bắt đầu từ hôm đi làm bảo dưỡng gói 100.000km. Em chẳng nhớ thay những gì chỉ nhớ hết tầm 20 củ. Từ đấy trở đi là ậm ạch đến giờ
Nếu vậy thì phải bắt đền chỗ hãng bảo dưỡng chứ cụ.

Em thấy trong hãng đồ đạc thay thì tin tưởng nhưng mấy cu cậu thợ nhiều cậu lóng ngóng lắm, có những lỗi đơn giản mà mò cả ngày chẳng ra.

backmaster

Xe buýt
Nếu vậy thì phải bắt đền chỗ hãng bảo dưỡng chứ cụ.

Em thấy trong hãng đồ đạc thay thì tin tưởng nhưng mấy cu cậu thợ nhiều cậu lóng ngóng lắm, có những lỗi đơn giản mà mò cả ngày chẳng ra.
Vâng. Em vào hãng thêm 3 lần nữa để tìm bệnh mà chưa khỏi nên mới nhờ các cao nhân OF chẩn đoán hoặc biết nơi sửa tốt chỉ cho em. Xe e toàn bảo dưỡng hãng mà thợ có vẻ non lắm ạ

Kim Tak Gu

Xe máy
theo em thi no lien qua den xang thoi.thay bom xang va kiem ta cac đường dẫn ống xăng