Bệnh Kia dậy sớm bị gõ máy

Nhiên Nguyễn

Xe hơi
đấy là dây cam cao su, chứ xích cam nó bằng sắt như xích xe máy cụ nhé, xích cam ít nhất 12-15 vạn thì mới phải kiểm tra cụ nhé. còn thì cứ vô tư đi, chỉ khi nào đại tu thay cả thể
Có loại bằng sắt, loại bằng cao su cụ ạ

Nhdiep

Xe đạp
Có loại bằng sắt, loại bằng cao su cụ ạ
Hi . Cụ đưa lên mình mới biết là có dây lai cam bằng dây cu roa đấy . Chứ thường trục cam thì phải bằng xích or bánh răng thì độ chính xác của góc mở xupap mới đúng góc độ được . Còn dây cu roa khả năng có sự sai số vì có độ giãn dài phải kg các cụ ?

Nhiên Nguyễn

Xe hơi
Cụ cứ vào YouTube tìm kiếm dây đai cam hoạt động thế nào nhé

nguyentuanlong0

Xe hơi
chào các cụ. Hiện tại em đang đi con kia cerato 2010.cứ vào buổi sáng hoặc để lâu ( nguội máy). Khi đề có tiếng gõ trong động cơ chính xác phát ra từ đầu máy . Nhưng khi máy nổ lên khoảng 1 phút thì hết. Đề lại thì êm.Nhưng để lâu lại kêu ngay.
Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em.Em xin chân thành cảm ơn....
Cái tiếng xupap tạch tạch là đặc sản xe hàn rồi b ạ,b thay dầu tổng hợp như mobil1,castrol edge...sẽ đỡ tí.muốn ko gõ máy lần sau b mua xe nhật,mỹ nhé:))

nguyentuanlong0

Xe hơi
Xe e nó bảo là chạy xích cam cụ ạ . Ra hag bảo xích cam thì lâu hỏng vì nó có dầu bôi đúng ko cụ
Chuẩn cerato chạy xích cam,có xe chạy đai cam như lacetti của GM,đai êm hơn nhưng nhanh toi hơn và dễ đứt,xích tầm 12 vạn mới fai thay thì phải

nguyentuanlong0

Xe hơi
E vưa thay mobi super 10w40 dc ko bac
Mobil b thay là loại rẻ tiền,lsau b nên thay mobil 1 gold 5W30,hoặc castrol edge 5W30 30 chỉ số dầu loãng bơm dầu sữ bơm lên nhanh hơn và máy sẽ nhanh hết tạch tạch hơn.m đi 4 đời xe hàn xe nào cg vậy,sonata của m cg vậy thôi b,hàn máy nó vậy,m mới sang mazda thì ko kêu,camry nhà m cg ko kêu,xe nhật nó ko gõ to như xe hàn b ạ,cái đó ko phải hỏng mà là nó thế đg cố chữa phí tiền

Longvivu1988

Xe đạp
Cam on bac bao a thay ca
Mobil b thay là loại rẻ tiền,lsau b nên thay mobil 1 gold 5W30,hoặc castrol edge 5W30 30 chỉ số dầu loãng bơm dầu sữ bơm lên nhanh hơn và máy sẽ nhanh hết tạch tạch hơn.m đi 4 đời xe hàn xe nào cg vậy,sonata của m cg vậy thôi b,hàn máy nó vậy,m mới sang mazda thì ko kêu,camry nhà m cg ko kêu,xe nhật nó ko gõ to như xe hàn b ạ,cái đó ko phải hỏng mà là nó thế đg cố chữa phí tiền
cam on bac hix e ngu thay ca bom dau ca xich banh rag cam ca bua tag cam van bi

nguyentuanlong0

Xe hơi
Cam on bac bao a thay ca
cam on bac hix e ngu thay ca bom dau ca xich banh rag cam ca bua tag cam van bi
E đã nói là dặc sản của xe hàn mà:))tạch tạch tạch:))xe sau mua xe nhật,mỹ,đức là ko có nghe thấy b nhé,có chăng b nên ktra tăng tổng,bi lốc đhoa,bi tăng ,bi tỳ mấy cái cái đó nó kêu thì rào rào chứ ko tạch tạch b nhé:)

quan_service

Xe buýt
chào các cụ. Hiện tại em đang đi con kia cerato 2010.cứ vào buổi sáng hoặc để lâu ( nguội máy). Khi đề có tiếng gõ trong động cơ chính xác phát ra từ đầu máy . Nhưng khi máy nổ lên khoảng 1 phút thì hết. Đề lại thì êm.Nhưng để lâu lại kêu ngay.
Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em.Em xin chân thành cảm ơn....
bác ko tả cụ thể là kêu thế nào, nó cành cành, hay cọc cọc hay két két, nhưng theo em thì xe bác khả năng rất cao bị kêu ở con đội ah, vì để lâu nhất là qua đêm con đội thủy lực bị kém ko giữ đc dầu nên bị gõ, khi nổ lên khoảnh 3-5 phút máy êm dần vì lúc đó dầu đã bơm căng đc con đội rồi ah, còn bác nào bảo là do chất lượng dầu hay là do lâu ko thay dầu, lọc là ko phải đâu nhé.

Longvivu1988

Xe đạp
bác ko tả cụ thể là kêu thế nào, nó cành cành, hay cọc cọc hay két két, nhưng theo em thì xe bác khả năng rất cao bị kêu ở con đội ah, vì để lâu nhất là qua đêm con đội thủy lực bị kém ko giữ đc dầu nên bị gõ, khi nổ lên khoảnh 3-5 phút máy êm dần vì lúc đó dầu đã bơm căng đc con đội rồi ah, còn bác nào bảo là do chất lượng dầu hay là do lâu ko thay dầu, lọc là ko phải đâu nhé.
Da e mo nap may xe e ko phai đội thuy lực ạ hix

Longvivu1988

Xe đạp
Ko phai đội thuỷ lực mà e thay hết cả bơm cả xich bánh răng búa cam thì là bị gì các thánh cuu e phat

Longvivu1988

Xe đạp
Ko phai đội thuỷ lực mà e thay hết cả bơm cả xich bánh răng búa cam thì là bị gì các thánh cuu e p

Xe nào mới nổ máy cũng gào + kêu do dầu chưa lên, vài phút sau nóng nước là êm ngay.

nguyentuanlong0

Xe hơi
Ko phai đội thuỷ lực mà e thay hết cả bơm cả xich bánh răng búa cam thì là bị gì các thánh cuu e p
Đg ra b nên thay luôn khi mở ra nó rẻ mà,kêu to quá là xe có vấn đề,còn tạch tạch đều đều thì xe hàn nó vậy rồi.b nên mang lên chỗ uy tín xem lại xem,qua chỗ gara toàn thịnh xem b ấy chuyên hàn đó

Longvivu1988

Xe đạp
Đg ra b nên thay luôn khi mở ra nó rẻ mà,kêu to quá là xe có vấn đề,còn tạch tạch đều đều thì xe hàn nó vậy rồi.b nên mang lên chỗ uy tín xem lại xem,qua chỗ gara toàn thịnh xem b ấy chuyên hàn đó
Bac cho e xin địa chỉ ko phải đội thuỷ lực cũng kêu ạ