[Funland] bệnh thoái hóa đốt sống cổ

vuongha

Xe tăng
Bà mổ lưng đốt L4, L5 cụ ạ, mà mổ xong đỡ hơn đc chút, 5 -6 năm nay ngày càng đau hơn em sợ vài năm nữa phải mổ lại. Thôi em mua vậy, giảm đc đau tí nào hay tí đấy
Vâng nhưng cái này dùng cho cổ thôi mợ ơi . Lưng thì mợ chịu khó cho cụ vào viện y học dân tộc , 354 .. làm vật lý trị liệu, làm ngoại trú ý , sáng vào làm rồi về thôi . Thì ổn hơn . Chứ lưng em nghĩ chỉ có đai đeo chơ đỡ đâu thôi !

Jamebonds

Xe container
3 năm tr e bị 3 đốt 4-5-6. Ăn k ngửa cổ lên ăn đc.cứ cúi gằm gằm đến nhục
Ngắm gái cũng chịu vì cổ bị cứng đơ òi.
May gặp thầy hợp thuốc nên giờ ổn.
Cụ chủ hay ai quan tâm alo e số dưới chữ kí e chỉ chỗ .
E nhắc tr là may ra hợp thầy,hợp thuốc nhé.k các cụ chưởi e.
cụ inbox cho e thuốc chữa thoái hóa đốt sống với (e bị vôi hóa lưng). Tks cụ

cụ inbox cho e thuốc chữa thoái hóa đốt sống với (e bị vôi hóa lưng). Tks cụ
E đắp thuốc ông lang cụ ạ .
Có j đâu phải ib .
Cụ qua ông lang Hiển số 14 ngõ 8 Kim Giang -Thanh xuân ợ.
Đợt e đắp thuốc 9 tuần 9 lá mất có hơn triệu .
6 năm zùi giờ e không biết giá bn nhưng chắc k cao đâu ạ.
Cụ k gần hà nội thì để e tìm cho cụ cái sđt cụ alo .
Ng ta sẽ hd cụ làm thuốc đắp cũng dễ thôi ạ.

hindi

Xe máy
Em cũng thuộc dạng thoái hóa khá nặng, cứ thay đổi thời tiết cái là đau nửa sau gáy, rồi thường xuyên hoa mắt chóng mặt. Đợt rồi e ngày 2 bữa sáng tối tập vận động cổ, xoay kéo các kiểu, 1 tuần sau ngon lành hẳn.

Jamebonds

Xe container
E đắp thuốc ông lang cụ ạ .
Có j đâu phải ib .
Cụ qua ông lang Hiển số 14 ngõ 8 Kim Giang -Thanh xuân ợ.
Đợt e đắp thuốc 9 tuần 9 lá mất có hơn triệu .
6 năm zùi giờ e không biết giá bn nhưng chắc k cao đâu ạ.
Cụ k gần hà nội thì để e tìm cho cụ cái sđt cụ alo .
Ng ta sẽ hd cụ làm thuốc đắp cũng dễ thôi ạ.
Vâng, cụ cho e sđt nhé. Tks cụ

xedithue

Xe tăng
Tôi bị thoái hoá nhẹ đốt L3-L4. Hẹp đốt cổ C5-C6, dẫn đến đau cổ vai gáy thấy bà cố luôn. Đi khám bs cho thuốc uống cả tháng ko ăn thua. Vẫn đau đầu vai gáy. Chiều đến là cổ mỏi nhừ, cảm giác như muốn rụng đầu khỏi cổ luôn. Đêm nằm thì cổ cứng đơ.
Xoay sang mua Glucosamine về, ngày xơi 2v. Kết hợp tập yoga cho lưng và cổ. Tầm 10 ngày thấy đỡ hẳn luôn. Giờ cứ kiên trì tập thôi. Mỗi lần 15p, ngày 2 lần. Glucosamine thì phải uống vài tháng mới có tác dụng

The Silent

[Tịch thu bằng lái]
Em bị cái vụ này khổ lắm, sáng ngủ dậy 2 tay tê cứng, cổ không quay được, Lâu lâu bị 1 đợt, người cứng đờ. Khổ nhất là buổi sáng lúc ngủ dậy và tối lúc đi ngủ. Đi khám, chụp chiếu các kiểu. Uống thuốc vào đỡ được vài ngày, mà say thuốc vật vờ như kinh khủng. Bác sĩ họ đang kêu bị chèn bó dây thần kinh nặng quá, mà phẫu thuật cũng khó. Em cũng có đợt bơi hì hục mà không ăn thua gì.

ATM

Xe buýt
Vầng, cái gói ngải cứu đó nó vun cao lên mà. Nôm na như một đĩa xào đầy cao ý.
Đặt cái đĩa ấy sát với 1 tấm đệm salon, khi đặt đầu lên đệm salon, cái đĩa đó đặt dưới gáy, như vậy mới từ từ hạ gáy xuống, và rồi đặt gáy lên khi đủ nguội. Đĩa sâu để nc ko tràn ra, hoặc có tràn thì cũng ít thôi. Rải tầm nilon, vì nc rau ngải cứu xanh thẫm khó giặt, lau sạch mà.
Cụ ơi, cho em hỏi chút, rau ngải cứu khô dùng có được không ạ, em ra quầy thuốc nam nó chỉ có loại khô thôi. Em cám ơn Cụ.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Tôi bị thoái hoá nhẹ đốt L3-L4. Hẹp đốt cổ C5-C6, dẫn đến đau cổ vai gáy thấy bà cố luôn. Đi khám bs cho thuốc uống cả tháng ko ăn thua. Vẫn đau đầu vai gáy. Chiều đến là cổ mỏi nhừ, cảm giác như muốn rụng đầu khỏi cổ luôn. Đêm nằm thì cổ cứng đơ.
Xoay sang mua Glucosamine về, ngày xơi 2v. Kết hợp tập yoga cho lưng và cổ. Tầm 10 ngày thấy đỡ hẳn luôn. Giờ cứ kiên trì tập thôi. Mỗi lần 15p, ngày 2 lần. Glucosamine thì phải uống vài tháng mới có tác dụng
Cụ dùng loại nào vậy cụ.

hatinh5760

Xe điện
Ngải cứu khô: có thể ít dầu. E chưa dùng, nên ko rõ.
Ngải cứu tươi : mua ở hàng rau, quầy rau siêu thị (rất sẵn), hàng thuốc lá xông ở chợ.
Hôm e mua, chị bán trứng rán ngải cứu ngồi cạnh, tặng e 1 bó cuộng, lá già (họ ngắt ngọn và lá non để rán trứng ngải cứu để bán); cuộng già đó, e đập dập, để tiết ra hết dầu.
Nói chung: e rất tín nhiệm mục chườm, nằm áp lên ngải cứu. Hết và hết hẳn đau do thoái hóa cổ, cột sống.
Đừng nóng quá, có thể phản tác dụng.

Transit2010

Xe buýt
Nhờ các cụ chút.chả là bu em đi khám bị bệnh này.mà mua thuốc gần năm nay đủ loại vẫn ko ăn thua.Thôi e cứ lên đây làm cái thợt cụ nào bị hoặc đã uống thuốc gì hiệu nghiệm chỉ e vói ạ.E mua về cho bu e uống.
E cảm ơn trước ạ
Em cũng bị món này. Em oánh cầu lông hàng ngày. Mỗi ngày 1 tiếng thấy khỏe cụ ah. Dừng không oánh lại bị lại