[Funland] Bệnh từ mồm mà ra

anh2vungtau

Xe đạp
Chào các bác, các cụ.
Hiện nay mình thấy tỷ lệ ung thư ngày càng tăng và trẻ hóa mà nguyên nhân chính chắc do sử dụng thực phẩm không đảm bảo an toàn tích tụ lâu ngày.
Các bác có kiêng khem kiểu gì cũng không được vì xung quanh mình toàn hóa chất trong thực phẩm
Nếu kiểm soát tốt được nguồn thực phẩm sẽ tốt cho sức khỏe cho cả tương lai cả dân tộc ấy chứ
Vậy tại sao không làm chặt từ khâu sản xuất đến lưu thông và Phạt thật nặng vào như vụ cồn thì tốt biết mấy các cụ nhỉ.

hưvô

Xe lăn
Phát hiện lớn & hay đấy bác

langtoilangtoi

Xe điện
Chào các bác, các cụ.
Hiện nay mình thấy tỷ lệ ung thư ngày càng tăng và trẻ hóa mà nguyên nhân chính chắc do sử dụng thực phẩm không đảm bảo an toàn tích tụ lâu ngày.
Các bác có kiêng khem kiểu gì cũng không được vì xung quanh mình toàn hóa chất trong thực phẩm
Nếu kiểm soát tốt được nguồn thực phẩm sẽ tốt cho sức khỏe cho cả tương lai cả dân tộc ấy chứ
Vậy tại sao không làm chặt từ khâu sản xuất đến lưu thông và Phạt thật nặng vào như vụ cồn thì tốt biết mấy các cụ nhỉ.
Tỷ lệ ung thư thì cụ có số liệu cụ thể không hay đọc trên báo hoặc face ?

Giờ nhiều người tuyên truyền ăn thực dưỡng rồi chay rồi các thứ rất loạn cào cào. Cái nguy hại là nhiều người tin và làm theo

vanhai493

Xe điện
Phát hiện của bác thớt thật là vĩ đại
Tôi đề nghị trao giải nô ben vì sức khỏe toàn dân cho bác để ghi nhớ công ơn phát hiện vĩ đại của bác

NayruLove

Xe buýt
Chào các bác, các cụ.
Ngắn hạn thì chi phí (tiền, nhân lực vật lực, văn hóa nhận thức, môi trường, xử lý hủy bỏ cái cũ....) cao quá cụ ơi. Cụ tính thử xem :(

Giohanoi

Xe buýt
Tôi đề nghị trao giải nô ben vì sức khỏe toàn dân cho bác để ghi nhớ công ơn phát hiện vĩ đại của bác
Em thấy cụ ấy đưa ra ý kiến rất hay trong thời buổi môi trường ô nhiễm & thực phẩm bẩn vây quanh chúng ta hàng ngày. Cụ ko nên bỉ bôi như thế...
Cá nhân em thì cũng chỉ biết tự bảo vệ bản thân và gia đình bằng cách mua thực phẩm ở siêu thị và có nguồn gốc rõ ràng. Ví dụ như thịt thì mua của CP & Meatdeli.... hạn chế ăn ở đường phố thôi

kizura_x

Xe tải
Không kiểm soát xuể, vì kinh tế xã hội ta còn khó khăn, quá nhiều vấn đề cần phải xử lý. Hơn nữa dân vẫn nghèo nên chuộng đồ rẻ, mà đồ rẻ thì chất lượng kém. Quan trọng vẫn là do kinh tế người dân thôi, chứ ai chả muốn ăn thực phẩm organic

alo090

Xe máy
Chào các bác, các cụ.
Vấn đề cụ nêu chắc ở trển đều biết nhưng quan trọng là ai làm, làm ntn và làm đến đâu thôi.
Em ở dưới cố gắng học thuộc khẩu hiệu báo đài hay tuyên truyền: Hãy là người tiêu dùng thông thái :))

Xe bọ xít

Xe container
Không kiểm soát xuể, vì kinh tế xã hội ta còn khó khăn, quá nhiều vấn đề cần phải xử lý. Hơn nữa dân vẫn nghèo nên chuộng đồ rẻ, mà đồ rẻ thì chất lượng kém. Quan trọng vẫn là do kinh tế người dân thôi, chứ ai chả muốn ăn thực phẩm organic
Sau phát triển thì tự thực phẩm bẩn, hóa chất sẽ chết và thực phẩm an toàn theo tiêu chuẩn như Tây, lúc đó GDP và đời sống nhân dân cao như Tây, còn hiện tại thì vẫn phải sống chung, ai có tiền thì lựa chọn thực phẩm an toàn (giá cao) còn đại trà thì từ đơn vị sản xuất tới người dân cùng hưởng cùng chịu thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Phát hiện lớn & hay đấy bác
Cụ chủ lập nick từ năm 2016, nghiên cứu tìm tòi trong 7 năm mới ra phát kiến này. Trong 7 năm ấy cụ chủ chỉ có vài còm vì hiện giờ cụ ấy có 4km

anh2vungtau

Xe đạp
Mình đăng tin để cùng trao đổi xem có cách nào giảm bớt mà nhiều cụ cạnh khóe quá.
Bài báo mới nhất đây: https://vnexpress.net/nhat-ban-tieu-huy-2-lo-sau-rieng-va-ot-viet-nam-4684183.html
Cũng có bác trong bài viết này bình luận: Sao hàng trái cây nội địa không có những xét nghiệm như thế này, để người dân lựa chọn ăn hay không nhỉ .
Chúng ta muốn làm đều có thể làm được: như cục bảo vệ thực vật/ quản lý thị trường... đều có nhiệm vụ và đầy đủ quyền hạn để xử lý được.

matizvan2009

Xe ba gác
thật chứ bệnh phải từ kết luận của bs mà ra.
ngày xưa nghèo, không có máy móc chẩn đoán thì déo biết có ung thư hay không. Ví dụ: ngày xưa ai chết vì (nếu là) ung thư gan thì không có kết luận như thế mà chỉ bảo "ông đấy tự nhiên bụng to/chướng gan, da vàng vọt rồi chết"; ông bị ung thư phổi chết thì họ chỉ phán "ông ấy ho ra máu rồi chết".

matizvan2009

Xe ba gác
Mình đăng tin để cùng trao đổi xem có cách nào giảm bớt mà nhiều cụ cạnh khóe quá.
Bài báo mới nhất đây: https://vnexpress.net/nhat-ban-tieu-huy-2-lo-sau-rieng-va-ot-viet-nam-4684183.html
Cũng có bác trong bài viết này bình luận: Sao hàng trái cây nội địa không có những xét nghiệm như thế này, để người dân lựa chọn ăn hay không nhỉ .
Chúng ta muốn làm đều có thể làm được: như cục bảo vệ thực vật/ quản lý thị trường... đều có nhiệm vụ và đầy đủ quyền hạn để xử lý được.
thuê Nhật xét nghiệm cụ nhỉ

anh2vungtau

Xe đạp
Cụ chủ lập nick từ năm 2016, nghiên cứu tìm tòi trong 7 năm mới ra phát kiến này. Trong 7 năm ấy cụ chủ chỉ có vài còm vì hiện giờ cụ ấy có 4km
Mình đã hiểu tại sao cụ đi xa được như thế vì cụ có những comment như thế này thêm km

PhongFood

Xe điện
Em thấy cụ ấy đưa ra ý kiến rất hay trong thời buổi môi trường ô nhiễm & thực phẩm bẩn vây quanh chúng ta hàng ngày. Cụ ko nên bỉ bôi như thế...
Cá nhân em thì cũng chỉ biết tự bảo vệ bản thân và gia đình bằng cách mua thực phẩm ở siêu thị và có nguồn gốc rõ ràng. Ví dụ như thịt thì mua của CP & Meatdeli.... hạn chế ăn ở đường phố thôi
Cụ thớt chỉ được cái nói suông.
Đề nghị cụ thớt đưa ra bằng chứng cơ sở nào cung cấp thực phẩm không đảm bảo dẫn đến bị ung thư :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Không kiểm soát xuể, vì kinh tế xã hội ta còn khó khăn, quá nhiều vấn đề cần phải xử lý.
Điều gì quan trọng hơn ăn sạch, uống sạch, hít thở không khí sạch của người dân thế?

firstXpan

Xe buýt
thật chứ bệnh phải từ kết luận của bs mà ra.
ngày xưa nghèo, không có máy móc chẩn đoán thì déo biết có ung thư hay không. Ví dụ: ngày xưa ai chết vì (nếu là) ung thư gan thì không có kết luận như thế mà chỉ bảo "ông đấy tự nhiên bụng to/chướng gan, da vàng vọt rồi chết"; ông bị ung thư phổi chết thì họ chỉ phán "ông ấy ho ra máu rồi chết".
Hình như cụ nhớ nhầm, em lại nhớ chuyện "lôn ra máu" mới đúng chứ ạ.

Tuấnbk

Xe buýt
Cụ chủ xem lại tiêu đề của bài viết nhé./.