[Funland] Bệnh từ mồm mà ra

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quê cháu ăn sạch đây mà chết vì ung thư ngay càng gia tăng và trẻ hóa, nó còn nhiều yếu tố chẳng hạn môi trường sống, đa số những yếu tố này có cải thiện nhờ kinh tế, mà dân mình tỉ lệ nghèo còn cao nên được ngày nào biết ngay ấy đã.

buikhacthinh

Xe tăng
Về quê mua đất làm nhà làm vườn.Chăn nuôi trồng rau sạch tự cung tự cấp cho yên tâm cụ ạ.
Chứ giờ ăn uống sợ này kia thì chỉ có nhịn thôi.

jang

Xe tăng
Vua chúa ngày xưa ăn toàn thứ bổ béo, thực phẩm sạch mà đa số không sống quá 60. Dân den thì chắc còn thấp hơn. Thế hệ bây h ăn thực phẩm bẩn, tuổi thọ trung bình vẫn > 70. Tính ra thế là thọ rồi. Vậy nên chắc cũng ko cần phải kéo dài thêm tuổi thọ các cụ nhỉ.

vandinh

Xe container
Em thấy cái mồm là bẩn nhất cái gì cũng đút vào.

demen2003

Xe tăng
Chào các bác, các cụ.
Hiện nay mình thấy tỷ lệ ung thư ngày càng tăng và trẻ hóa mà nguyên nhân chính chắc do sử dụng thực phẩm không đảm bảo an toàn tích tụ lâu ngày.
Các bác có kiêng khem kiểu gì cũng không được vì xung quanh mình toàn hóa chất trong thực phẩm
Nếu kiểm soát tốt được nguồn thực phẩm sẽ tốt cho sức khỏe cho cả tương lai cả dân tộc ấy chứ
Vậy tại sao không làm chặt từ khâu sản xuất đến lưu thông và Phạt thật nặng vào như vụ cồn thì tốt biết mấy các cụ nhỉ.
Ko cần đi đâu xa cụ ra ngay quanh các trường ĐH giúp tầng lớp SV có học, có nhận thức, trẻ trung...mà sao cứ chén các món hàng rong ướp tẩm mầu mè, xúc xích, nướng xiên đủ loại...ko nhãn mác, ko hạn sử dụng, rồi tới các quán nướng, lẩu topping 100k/nồi để thông não đc tầng lớp này thì các tầng lớp thảo dân khác ok ngay. Ko có người chén thì có mà bán cho ma cụ ạ???

Trungpv

Xe tăng
thu nhập chỉ mua đc thực phẩm giá rẻ thì biết phải làm sao. muốn ăn thực phẩm sạch như Mỹ, Nhật nhưng dân có chịu đc giá thực phẩm như bên bển hay ko .

milevsko

Xe tăng
Về quê mua đất làm nhà làm vườn.Chăn nuôi trồng rau sạch tự cung tự cấp cho yên tâm cụ ạ.
Chứ giờ ăn uống sợ này kia thì chỉ có nhịn thôi.
Trước em cũng sợ này nọ, tuần 2 lần đi metro mua đồ ăn cho sạch sẽ, chả bao giờ mua thịt ngoài chợ, hoa quả táo tầu lại càng không. Sau dịch thì thôi buông xuôi, thấy nhiều ông bà đại gia, tiền tấn mà vẫn lăn đùng ra chết trẻ. Quan trọng là thực phẩm sạch và môi trường trong lành nhưng giờ Hà Nội thứ 3 thế giới về ô nhiễm thế này thì có chạy trời cũng không khỏi nắng. Thôi thì mình không có điều kiện thì phó mặc cho số phận. Phố em hôm trước có 2 đám ma, một bà cụ sinh năm 1930 và 1 ông sinh năm 1961. Bà cụ thì die do già, còn ông kia thì ung thư. Hội lô đề phố em bảo bà cụ sống tốt, chết tốt nên chắc không thiêng nên không đánh, còn bạn trẻ kia thì bảo do sống ác nên cũng không đánh, ai ngờ tối đề về 16, tuổi của hắn lúc mất là 2 con 63. Bà già kia cho lộc mà chả ai biết, 2 con lô 30. Hôm sau lại ra tiếp hay sao em cũng không để ý.

Trúc Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Biết vậy nhưng lấy đâu ra đồ sạch bây giờ toàn thuốc

Kiabuoisang

Xe container
:-? Cụ đã phát hiện ra Châu Mỹ thứ 2 ạ;
Cụ cố đợi nhiều năm nữa, khi nc ta phát triển được như các nước giàu có trên thế giới thì mọi thứ sẽ được kiểm soát ạ; gắng đợi nhé cụ, sắp rồi ạ; Hoan hỉ.

danleduc

Xe điện
Cụ chủ lập nick từ năm 2016, nghiên cứu tìm tòi trong 7 năm mới ra phát kiến này. Trong 7 năm ấy cụ chủ chỉ có vài còm vì hiện giờ cụ ấy có 4km
Cụ chủ đi có 6 km mà đã lên hơn 400k mã lực.
Em đi bở hơi tai hơn 2000 km mà chưa lên nổi 100k mã lực nè....:D

Em hiểu chủ thớt chắc là dân kinh doanh chuyên nghiệp, lên diễn đàn với mục đích khác chứ không phải còm dạo cho vui hoặc mở thớt hỏi vu vơ đâu. :))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Ngoài thực phẩm , môi trường thì Gen rất quan trọng trong việc chống lại các loại bệnh tật .
Nhà nào mà 2 bên gia đình bố mẹ sống lâu thì thường con tuổi thọ cũng khá cao .
Bên bố hoặc mẹ hay bị bệnh gì thì con thường cũng sẽ bị ảnh hưởng .

duytrong

Xe lăn
Bệnh từ miệng mà vào, giờ cụ phát kiến từ miệng mà ra. Cụ chuẩn bị Đăng ký phát minh đi.

Mytv

Xe điện
Quê cháu ăn sạch đây mà chết vì ung thư ngay càng gia tăng và trẻ hóa, nó còn nhiều yếu tố chẳng hạn môi trường sống, đa số những yếu tố này có cải thiện nhờ kinh tế, mà dân mình tỉ lệ nghèo còn cao nên được ngày nào biết ngay ấy đã.
Quê cụ ở đâu ạ?
Nhiều vùng quê h môi trường, thực phẩm, nước ô nhiễm độc hại gấp nhiều lần tp đó cụ?

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quê cụ ở đâu ạ?
Nhiều vùng quê h môi trường, thực phẩm, nước ô nhiễm độc hại gấp nhiều lần tp đó cụ?
Bắc Ninh cụ ạ, khu cháu kcn, làng nghề các kiểu.

Mytv

Xe điện
Bắc Ninh cụ ạ, khu cháu kcn, làng nghề các kiểu.
Xin lỗi chứ quê cụ thì thôi khỏi nói. Ô nhiễm kinh khủng. Gần 20 năm trc e sang mấy cái làng nghề mà phát hãi. Đánh đổi sức khoẻ lấy kinh tế. Thi thoảng quê cụ vẫn dc đưa lên phóng sự về ô nhiễm.
H may ra chỉ có lên mấy tỉnh miền núi Hà Giang, Cao Bằng... mới dc gọi là sạch thật sự

Supercub_90

Xe điện
Of đúng là ngọa hổ tàng long. Cảm ơn cụ thớt. :D

AF6677

Xe buýt
Mình đăng tin để cùng trao đổi xem có cách nào giảm bớt mà nhiều cụ cạnh khóe quá.
Bài báo mới nhất đây: https://vnexpress.net/nhat-ban-tieu-huy-2-lo-sau-rieng-va-ot-viet-nam-4684183.html
Cũng có bác trong bài viết này bình luận: Sao hàng trái cây nội địa không có những xét nghiệm như thế này, để người dân lựa chọn ăn hay không nhỉ .
Chúng ta muốn làm đều có thể làm được: như cục bảo vệ thực vật/ quản lý thị trường... đều có nhiệm vụ và đầy đủ quyền hạn để xử lý được.
Thật ra ko làm xuể được cụ ạ, đơn giản là từ thói quen tiêu dùng, canh tác và điều kiện chung xã hội
Đơn cử như cá tự nhiên hay thịt tự nhiên ko kiểm soát được các hoá chất tồn dư chẳng ai mà làm được đúng ko cụ những con cá con tôm con cua ốc ếch trên các cánh đồng có thuốc sâu đấy nó vẫn sống và chúng ta vẫn phải chén vì nó tự nhiên thịt ngon...
Chưa nói đến thuốc bảo vệ thưcj phầm trong rau củ quả...
Cụ cứ ngồi cao quá chứ chạy ra cái chợ xép hoặc cụ lượn vào mấy vườn trái cây thì cái cảnh được mùa mất giá được giá mất mùa bán rẻ còn ế lòi ra ấy chứ nên vc cụ lo hay câu hỏi làm kiểu quản lý thì k khả thi đâu.
E là hạn chế hàng quán ăn thì chọn lọc thực phẩm nói chung là mn đều tiếp nhận thông tin hàng ngày và tư tìm cách sử lý sao cho phù hợp vs điều kiện kinh tế sức khoẻ của mình là chính

buicongchuc

Xe ba gác
Em dị ứng với ông bà nào hay dùng từ "bệnh từ mồm mà ra".

Trà Lý

Xe tăng
Họa từ miệng mà ra
Bệnh từ đâu mà vào (cơ thể)?