[Funland] Bệnh từ mồm mà ra

wildness

Xe điện
Cá biển thì cũng đánh bắt ướp cả tuần mới mang về. Con gần bờ thì nước không sạch.
Đánh bắt ở Biển về thì họ chỉ ướp đá thôi cụ, chỉ có đám dân buôn nếu vc đi xa thì có thể bị ướp đạm hoặc hàn the.

cha biet chi

Xe điện
Các sếp đang còn ăn phong bì thì kiểm soát sao dk.với lại các anh ấy chỉ kiển soát bàn giấy báo cáo thôi.còn thực tế ko quan tâm.

jazzzzz

Xe lăn
Khâu mồm lại là xong, đỡ tốn tiền

Mytv

Xe điện
Nói chung là tự mình lo cho mình thôi. Cái gì không nên ăn nhiều thì đừng ăn nhiều. Như em hồi 2018 chuyển chỗ làm. Đơn vị mới phục vụ cả ăn sáng. Nhưng thực đơn đều như vắt tranh là tuần 3 bữa phở, 2 bữa bún. ( phở bò, phở gà, bún ngan, bún cá, bún mọc) thứ 7, cn ai đi làm thì combo mì tôm bò. Hậu quả là gút nhiều. Nhưng đấy là cái nhìn thấy còn tuần nốc 2 bát phở, 3 bát bún thì sợ nhất là ung thư. Em thì 2 năm nay bỏ ăn sáng ở cơ quan mặc dù rất tiện. Ở nhà ăn lành mạnh hơn, thay đổi nhiều hơn như mỳ gạo, cơm, ngô, khoai, sắn, xôi, bánh mỳ.
Từ lúc lấy vk bạn nhà e giúp e thay đổi hẳn thói quen ăn hàng quán. Sáng ăn ỏ nhà đồ tự làm. Thèm lắm mới ra hàng. Hoa quả ăn theo mùa. Ko ăn hoa quả nhập. Chuối là loại nhà e ăn hàng ngày. Thôi thì bóp miệng lại cho yên tâm

nhaque_tb

Xe buýt
Hoạ từ mồm mà ra, bệnh từ mồm mà vào

nguyentoan.uct

Xe điện
Chào các bác, các cụ.
Hiện nay mình thấy tỷ lệ ung thư ngày càng tăng và trẻ hóa mà nguyên nhân chính chắc do sử dụng thực phẩm không đảm bảo an toàn tích tụ lâu ngày.
Các bác có kiêng khem kiểu gì cũng không được vì xung quanh mình toàn hóa chất trong thực phẩm
Nếu kiểm soát tốt được nguồn thực phẩm sẽ tốt cho sức khỏe cho cả tương lai cả dân tộc ấy chứ
Vậy tại sao không làm chặt từ khâu sản xuất đến lưu thông và Phạt thật nặng vào như vụ cồn thì tốt biết mấy các cụ nhỉ.
Biết rồi, khổ lắm, nói mãi. Cái gì cũng thấy được hết, như việc vi phạm giao thông xuống xử lý nhanh là chuyện mặc định, nghe đến Trần Duy Hưng, Đồ Sơn, Quất Lâm vậy. Nhưng mà xóa đi làm ván khác thì nó lại là chuyện khác.

nguyentoan.uct

Xe điện
Từ lúc lấy vk bạn nhà e giúp e thay đổi hẳn thói quen ăn hàng quán. Sáng ăn ỏ nhà đồ tự làm. Thèm lắm mới ra hàng. Hoa quả ăn theo mùa. Ko ăn hoa quả nhập. Chuối là loại nhà e ăn hàng ngày. Thôi thì bóp miệng lại cho yên tâm
Vừa tốt cho sức khỏe lại tiết kiệm cụ nhỉ.

cusao

Xe lăn
Em thấy cụ ấy đưa ra ý kiến rất hay trong thời buổi môi trường ô nhiễm & thực phẩm bẩn vây quanh chúng ta hàng ngày. Cụ ko nên bỉ bôi như thế...
Cá nhân em thì cũng chỉ biết tự bảo vệ bản thân và gia đình bằng cách mua thực phẩm ở siêu thị và có nguồn gốc rõ ràng. Ví dụ như thịt thì mua của CP & Meatdeli.... hạn chế ăn ở đường phố thôi
Không phải là bỉ bôi đâu, chủ đề này cả xã hội đã biết và lên tiếng từ rất lâu nhưng chưa thấy có biện pháp gì để cải thiện, tại sao thì không thể trả lời vắn tắt được.
Dù rất yêu nước nhưng so với các nước trong khu vực vẫn phải cay đắng thừa nhận rằng công tác quản lý môi trường sống trong đó có atvstp của ta hầu như vô tác dụng chứ đừng nói đến tiêu chuẩn an toàn thực phẩm. Tạm thời chưa so với âu - mỹ

anh2vungtau

Xe đạp
phát hiện tuyệt vời ở chỗ đó cụ ạ, chứ thay "ra" bằng "vào" thì cũng ko mới.:)
Xin lỗi các cụ nếu tiêu đề chưa chính xác.
Mình cũng chỉ suy nghĩ đưa ý kiến để các cụ cùng trao đổi làm sao giảm bớt thực phẩm độc hại và mong cơ quan chức năng có thể kiểm soát để hạn chế bớt (và mình lấy ví dụ làm quyết liệt như vụ cồn - dù mình cũng ko thích vụ 0% lắm)
Nếu quá khó thì như nhiều cụ nói sẽ phải là người tiêu dùng thông thái thôi chứ không trông chờ gì được.

Tứ thập

Xe tải
Ăn bẩn nó sinh ra đấy cc ạ. Mọi cái đều có giá cả, đc 1 cái gì ko phải của mình sẽ phải trả bằng một cái khác. Haiz, có những cái ko mua đc bằng tiền thì lại có nhiều người sẵn sàng nhận tiền để đánh đổi.

duynguyen1703

Xe máy
Chủ thớt mới bàn về "ăn", nên mở rộng thêm "thở" và một số thứ khác nữa. Riêng về vấn đề "thở" thì tôi kính đề nghị mấy cụ kiêng ăn hay chọn ăn nên kiêng thở hoặc thở ít đi nữa cho triệt để ạ

Dacia90

Xe tăng
Theo đúng tiêu đề thớt thì “Bệnh từ mồm bác sỹ mà ra”.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Do ăn uống thì sao trong viện nhi đã có cháu ung thư? E cho là do đột biến gen gì đó chứ k phải do ăn uống

Hải Linh Lưu

Xe hơi
Ngày xưa ăn sạch đấy vẫn chết trẻ đầy, bệnh đầy, mấy ai thọ . Nhà em bây giờ có ông bà em thì thọ, chứ các cụ thời trước nữa thì toàn sống đến 50-60 > Nên ăn uống nó là 1 phần, 1 phần là khí hậu, một phần là quy luật trời đất thôi, ngày càng nhiều vi khuẩn lạ xuất hiện . Và hơn nữa, cuộc sống không thể tránh dược bệnh tật đâu ạ.

Hải Linh Lưu

Xe hơi
Do ăn uống thì sao trong viện nhi đã có cháu ung thư? E cho là do đột biến gen gì đó chứ k phải do ăn uống
đúng là nhiều bé đẻ ra đã có mầm ung thư. Nhưng mầm đó có thể từ đột biến gen mà do cha mẹ ăn uống hoặc hít không khí có vi khuẩn lạ.

rongmayman

Xe tải
Buổi chiều VC mình đi làm về muộn, BX đi làm về tiện qua chợ mua vội khúc cá kho, về đến nhà mình ngửi nó chua như mùi chậu cám lợn ngày xưa, mà BX đã giao hẹn trước nếu kho lâu cá hỏng rồi thì chị trả đó. Sau mang khúc cá ra trả rồi mắng cho một trận mà đứa bán cá im thít. Bây giờ đạo đức kinh doanh nó bằng con số 0 tròn chĩnh thôi các cụ ạ. Học trường công thì nhà trường đưa các cơ sở dạy thêm đủ thứ mất phí vào chương trình học bán trú: nào họa, nhạc, cầu lông, bóng đá, nhảy, bóng rổ... Sống chết mặc bay, tiền thày bỏ túi. Giáo dục, Y tế và Vệ sinh an toàn thực phẩm hiện tại nói không ngoa là nó nát quá rồi. Không cần phải đến người Tàu hại người Việt như trước mà chính người mình vì kinh tế khó khăn mà hại nhau là cũng đủ rồi.

Diep1979

Xe điện
Cụ nói cái mà chúng cháu đều biết ạ.

Nhưng cái chúng cháu cần biết là chế tài xử lý, kiểm soát nguồn gốc thực phẩm, lương tâm cán bộ quản lý cũng như người chăn nuôi, trồng trọt thì chưa thấy ai nhắc đến :))