Bệnh viêm họng khó chữa?

PhoNhanMy

Xe máy
16 - CHỮA HO DAI DẲNG KHÔNG DÙNG THUỐC
Hiện nay, những thay đổi khắc nghiệt của thời tiết đang làm gia tăng số người mắc các chứng ho mà đa phần người bệnh đã được chẩn khám và dùng thuốc nhưng ho vẫn tiếp tục kéo dài. Trong những trường hợp này, một số liệu pháp ủ ấm lòng bàn chân hoặc kích thích huyệt dũng tuyền có hiệu quả rất nhanh chóng.

Ho là một phản xạ tự nhiên của cơ thể để tống xuất những vật lạ, có thể là chất dịch nhầy hoặc vi khuẩn đang khu trú trên đường thở. Ho là một dấu hiệu thường gặp của các chứng cảm cúm thông thường do nhiễm trùng đường hô hấp. Vấn đề là nhiều khi cảm cúm đã qua đi nhưng triệu chứng ho vẫn không dứt, dù người bệnh đã đi khám bác sĩ, đã dùng thuốc kháng sinh. Đôi khi ho khan, không đờm, không sốt nhưng gây khó chịu
Có một cách đơn giản để chữa trị chứng ho dai dẳng này, chủ yếu là làm ấm vùng bàn chân bằng cách xoa dầu nóng vào lòng bàn chân và mang tất vào trước khi đi ngủ. Cách chữa này cũng đặc biệt hiệu quả đối với các chứng ho do lạnh thường xảy ra vào mùa đông, mùa xuân ở trẻ em và nhiều người cao tuổi. gây khó ngủ, mệt mỏi, mất sức.
Trong cách chữa trên, ủ ấm lòng bàn chân giúp tăng cường lưu thông khí huyết xuống phía dưới tạo hiệu ứng giáng khí. Xoa dầu nóng giúp kích hoạt huyệt dũng tuyền. Dũng tuyền là tỉnh huyệt của đường kinh túc thiếu âm thận, huyệt đặc trị để trừ hư hỏa, giáng khí nghịch.
Cách làm
Chuẩn bị 1 đôi tất dầy và 1 lọ dầu nóng hoặc dầu cù là.. Trước khi ngủ, hãy thoa dầu vào vùng huyệt dũng tuyền ở lòng bàn chân trước khi mang tất vào và để qua đêm trong khi ngủ. “Lưu ý nhớ xoa bóp tương đối mạnh, bấm sâu vào huyệt dũng tuyền”. Động tác đơn giản nhưng hiệu quả rất kỳ diệu. Nhiều trường hợp hiệu quả có thể thấy được ngay sau đêm đầu tiên. Huyệt dũng tuyền ở chỗ lõm giữa lòng bàn chân.
Điều này đặc biệt hiệu quả với trẻ em kể cả trẻ mới được vài tháng tuổi. Trước khi bé đi ngủ dùng dầu day bấm từ giữa lòng bàn chân lên phía ngón chân, cứ day từ dưới lên trên như vậy mỗi bàn chân 15 giây rồi đổi qua bên chân bên kia quay lại chân này. Mỗi lần 15 giây đổi đi đổi lại mỗi bên được 3 lần 45 giây rồi đi tất vào cho bé. Hầu như 80% là bé khỏi ngay lần đầu tiên. (Nhiều người tham làm lâu hơn nghĩ nó hiệu quả hơn nhưng thực tế ngược lại hoàn toàn. Bị nặng hơn và lâu khỏi hơn). Nếu vẫn còn ho giờ ngủ trưa làm lại cho bé và tối làm thêm lần nữa khi đi ngủ. Lần sau ho lại làm như vậy mà không cần dùng thuốc ho hay kháng sinh.
Bạn có thể dán miếng cao Slonpas vào huyệt Dũng tuyền đó rồi di tất dầy vào cho ấm chân.
Cách khác: Lấy 1 củ tỏi bóc vỏ giã nát cho vào cốc nhỏ với 2 thìa mật ong hấp khoảng 20 phút. Ngày ăn 2 – 3 củ như vậy. Trẻ nhỏ 1 củ có thể chia làm 2 – 4 – 6 lần uống trong ngày tùy thheo trọng lượng. Có thể pha với nước ấm cho bé dễ uống. Vô cùng hiệu nghiệm có khi chỉ một ngày là khỏi.

hoahongbian

Đi bộ
mời các lão qua số 28 Nguyễn Văn Trỗi-mộ lao nhé
Cụ ơi, e cũng bị viêm họng mãn, xung huyết, viêm amidan mãn. Đờm lúc nào cũng vướng. Sáng sáng khạc ra màu nâu. Thuốc nam của cụ có phải sắc không để e lết qua?

thầy mộc

Xe tăng
e cũng bị y như cụ
chủ. cụ ở đâu e lấy vài thang
Haizzz hoá ra cũng nhiều cụ gióing em, hơi tí là viêm họng, khổ quá luôn hik
Thân mẫu em lại hay bị viêm amidan, tái đi tái lại, nuốt rất rất đau, thỉnh thoảng lại phải nằm viện để điều trị. cụ có thuốc chữa không ợ?
Em cũng bị viêm họng nặng quá. Cụ ở đâu em qua cụ cho em xin 1 liều được không ạ.
qua đây em biếu miễn phí hoặc gọi thẳng cho em sdt 0912.595.936.
em ship biếu miễn phí 100% nhé.
cái đó chỉ không bị viêm dạ dày trào ngược thì em khẳng định dùng 1 tháng khỏi.

toannguyenftu

Xe hơi
Cảm ơn bác nhiều. Vấn đề là em có bị dạ dày và hay ợ chua lắm ạ

thầy mộc

Xe tăng
Cảm ơn bác nhiều. Vấn đề là em có bị dạ dày và hay ợ chua lắm ạ
hiiii
em biết mà nếu viêm họng thông thường thì rất nhanh, còn viêm họng mà có cả đau dạ dày , thì chính là viêm dạ dày trào ngược gây viêm họng, phải ưu tiên điều trị dạ dày trào ngược đã, khỏi dạ dày trào ngược rồi thì họng sẽ tự khỏi.
thân ái.

toannguyenftu

Xe hơi
hiiii
em biết mà nếu viêm họng thông thường thì rất nhanh, còn viêm họng mà có cả đau dạ dày , thì chính là viêm dạ dày trào ngược gây viêm họng, phải ưu tiên điều trị dạ dày trào ngược đã, khỏi dạ dày trào ngược rồi thì họng sẽ tự khỏi.
thân ái.
Vâng em cảm ơn bác. Em phải đi điều trị dạ dày thôi ạ

hoahongbian

Đi bộ
Có cụ nào dùng thuốc của bác 0912.595.936 chưa? Cho e xin tí rì viu với! Thanks CCCM

linhdkph

Xe máy
cụ chỉ cần kiêng thuốc với xúc miệng nước muối thường xuyên sẽ thấy điều kì diệu ạ hehe

canhcam82

Xe máy
Cụ có hút thuốc lá không? Nếu có thì cũng phải xem xét đến vấn đề này đấy nhé!

vutruzero

Xe hơi
E thuốc lá thì không, rượu 5 chén là say, bia 5 cốc cũng són cả ra. Thế mà 1 năm đâu cũng sơ sơ khoảng 6 tháng cái họng nó hành hạ.

quanyen

Xe hơi
Cụ thử mua mấy cái viêm ngậm xem có hiệu quả ko? Cho cổ họng nó dễ chịu hơn ấy ạ!

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
em bị viêm amidan mãn mà không cắt được, thời tiết như năm nay bị sốt mấy đợt :( có thuốc nào trtệt được không các cụ

datto70

Xe điện
Có vẻ viêm họng nan giải quá
Em cũng bị họng hạt, 1 năm bị từ 2-4 lần, bị khoảng 15 năm rồi, tìm các thầy đông tây y đều kg khỏi
Thuốc tây uống mãi rồi, được vài lần đầu sau nhờn, chịu, hiện đã đến giai đoạn Tiêm kháng sinh
Đông y cũng đã chữa: châm cứu cài chỉ kết hợp uống thuốc sắc kéo dài 3 tháng ( của phòng khám trong ngõ ở Nguyễn Chí Thanh), khỏi được 6-7 tháng lại bị lại
Hiện chưa biết ở đâu chữa được hiệu quả@-)

Trangkute

Xe đạp
Gặp các dược sĩ hệ trung cấp.

viet_hau

[Tịch thu bằng lái]
em đang ho đây mệt lắm ấy

lhlA

Xe hơi
Có vẻ viêm họng nan giải quá
Em cũng bị họng hạt, 1 năm bị từ 2-4 lần, bị khoảng 15 năm rồi, tìm các thầy đông tây y đều kg khỏi
Thuốc tây uống mãi rồi, được vài lần đầu sau nhờn, chịu, hiện đã đến giai đoạn Tiêm kháng sinh
Đông y cũng đã chữa: châm cứu cài chỉ kết hợp uống thuốc sắc kéo dài 3 tháng ( của phòng khám trong ngõ ở Nguyễn Chí Thanh), khỏi được 6-7 tháng lại bị lại
Hiện chưa biết ở đâu chữa được hiệu quả@-)
E giống bác hè năm nào cũng vào viện tiêm 1 tuần

hathaian

Xe đạp
Đơn giản khỏi nhanh, ko mất tiền nhưng ko ai tin chữa viêm họng, viêm amidan, viêm thanh quản bằng lá lược vàng.

tvgsg10

Xe tăng
Cái món này em cũng tin lão thầy mộc này phết hôm nào rảnh em vào trà đá với lã tý.
Thân mẫu em lại hay bị viêm amidan, tái đi tái lại, nuốt rất rất đau, thỉnh thoảng lại phải nằm viện để điều trị. cụ có thuốc chữa không ợ?
Em cũng bị viêm họng nặng quá. Cụ ở đâu em qua cụ cho em xin 1 liều được không ạ.
Kính cccm, cháu bị bệnh viêm họng mãn tính, họng hay bị ngứa... nên thành quen lúc nào cũng èm hèm.... cccm có cách nào trị dứt điểm ko ạ? Cháu cảm ơn cccm!