[Funland] Bệnh viện Công tính hiệu quả quá thấp.

Dan du an

Xe cút kít
kg hẳn thế bv tư họ kg đủ tiềm lực để làm được như bv công .. cụ xem bv tư chủ yếu làm các xét nghiệm và điều trị bn là chính . vì kg hẳn vì nguồn nhân lực mà vì các trang thiết bị cao cấp và đắt tiền họ kg đủ so với bv công . bv tư cũng kg đủ tiềm lực mở rộng quy mô bv như : diện tích bv như bv công đâu ........................
Nó đủ khả năng nhưng quan trọng là bác sỹ, nhìn toàn trẻ măng mặc rõ đẹp nhưng loay hoa loay hoay.

butchikim

Xe ba gác
Em đã nằm ở viện Công và đưa người nhà đi khám thấy viện quản lý vận hành của BV Công quá kém....
1. Cả BV có mấy cái máy soi chụp thiếu trầm trọng trang thiết bị dẫn đến ùn tắc BN phải chờ, cái này nếu ra tư nhân thì quá đơn giản.
2. Nếu bất kỳ máy móc nào hỏng, quí trình sửa chữa mua sắm phải mất thời gian quá lâu thậm chí vài tháng, trng lúc này bệnh nhân dùng chung máy dẫn đến quá tải.
3. Nay có ông chú đi khám K, tối qua họ yêu cầu thuốc tháo thụt trong đêm để sáng nay chụp, chiếu.... Đến lúc đi chụp, chiếu thì họ hẹn 3 ngày sau lí do máy hỏng...
Dịch vụ công vận hành kiểu này hiệu quả quá thấp... Giám đốc bv chỉ cần tăng gấp đôi gấp 3 số máy siêu âm, chiếu chụp là hết phải chờ đợi ngay....
Không thế thì sao có cửa cho bệnh viện tư với việc làm thêm cho các BS...

Pumzen

Xe ba gác
Ông chú cụ chủ khám ở BV nào thế?

datinh

Xe container
Không gây mê thì đúng là phê thật . E thấy ít ai ns đại tràng mà ko gây mê .
lúc " khám mê" . vị cầm trịch đọc bệnh án em
xét thấy gây mê không an toàn nên bảo làm tươi.
em cũng xác định . nên không kêu la gì. may thấy quả polyp ở trong . họ bèn cắt phéng.
tưởng thế nào. cái cục ấy nó bắn ra như viên đạn vậy. nhẹ cả ngừi. không phát hiện sớm thì nó ác tính hóa có mà toi.

Demchinhhang.net

Xe container
Để mua sắm trang thiết bị Y Tế thì BV Công sẽ lấy giá từ 3 năm trước để làm kinh phí...đến lúc mua thù lại phải theo thời cuộc, rồi lại 1 vòng.

hm.tuan

Xe điện
Bv công mà mua đc 1 hệ thống mays khoảng 2tỷ trở lên cccm biết thủ tục như thế nào và mất bao lâu ko? Chưa kể chi phí đi đêm!

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Nó đủ khả năng nhưng quan trọng là bác sỹ, nhìn toàn trẻ măng mặc rõ đẹp nhưng loay hoa loay hoay.
em nói thật nhé. trang thiết bị thì bv tư chắc chắn luôn kg bằng bv công đâu . các dàn máy chụp CT hay X-Quang ... bv tư may ra có vài phòng chứ bv công thì có hàng chục phòng luôn . diện tích bv công thì rất rộng . trình độ y bs đều ở mức cao. như bv việt - đức . bạch mai.... nếu mình xòe tiền luôn ..các bs ở đây đều quý bệnh nhân hơn cả quý bác HỒ ấy chứ ... kể cả gội đầu cho bn cũng có hộ lý gội cho ..miễn có tiền cảm ơn BS chính . ra bv tư nhìn mấy ông bs trẻ măng em thật sự ái ngại khi họ chém với em thế này.. nếu GĐ mình tin tưởng thì em sẽ mổ cho người nhà . còn nếu GĐ có điều kiện thì có thể lên việt - đức ( người nhà em bị 1 khối u sát cột sống. trình bs mà còi mổ lơ mơ liệt cmn luôn ) bs viện tư nói thế em vô cùng quan ngại sâu sắc về trình độ bs viện tư đấy

Pumzen

Xe ba gác
Không gây mê thì đúng là phê thật . E thấy ít ai ns đại tràng mà ko gây mê .
Cuối năm ngoái nhà cháu đi nội soi dạ dày và đại tràng ở 108. Do không thoả thuận ngay từ đầu là nếu nội soi có polip thì các bs chủ động cắt luôn. Sau khi tỉnh dậy thì bs thông báo nhà cháu có polip sigma ở đại tràng, thế là nhà cháu quyết định cắt luôn. Lúc cắt hoàn toàn ko gây mê, nhà cháu còn theo dõi quá trình cắt polip của mình. Nói chung cũng khá khó chịu khi họ bơm hơi để đại trang giãn phình ra để dễ thao tác. Bụng cứ co thắt từng cơn rất khó chịu.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Bv công mà mua đc 1 hệ thống mays khoảng 2tỷ trở lên cccm biết thủ tục như thế nào và mất bao lâu ko? Chưa kể chi phí đi đêm!
giờ kg như xưa đâu . viên công thuộc tuyến tỉnh mà tỉnh kha khá ..họ coi như bv cũng là cty làm ăn có thu có chi.. hội đồng nhân dân tỉnh họ phê duyệt mua bán nhanh đấy và mua luôn vài dàn máy ấy chứ

rgbhis

Xe tăng
Em đã nằm ở viện Công và đưa người nhà đi khám thấy viện quản lý vận hành của BV Công quá kém....
1. Cả BV có mấy cái máy soi chụp thiếu trầm trọng trang thiết bị dẫn đến ùn tắc BN phải chờ, cái này nếu ra tư nhân thì quá đơn giản.
2. Nếu bất kỳ máy móc nào hỏng, quí trình sửa chữa mua sắm phải mất thời gian quá lâu thậm chí vài tháng, trng lúc này bệnh nhân dùng chung máy dẫn đến quá tải.
3. Nay có ông chú đi khám K, tối qua họ yêu cầu thuốc tháo thụt trong đêm để sáng nay chụp, chiếu.... Đến lúc đi chụp, chiếu thì họ hẹn 3 ngày sau lí do máy hỏng...
Dịch vụ công vận hành kiểu này hiệu quả quá thấp... Giám đốc bv chỉ cần tăng gấp đôi gấp 3 số máy siêu âm, chiếu chụp là hết phải chờ đợi ngay....
Mời cụ sang bọn tư bản giãy chết, bác sĩ gia đình bên đó sẽ bắt cụ chờ 3 tuần.

rgbhis

Xe tăng
giờ kg như xưa đâu . viên công thuộc tuyến tỉnh mà tỉnh kha khá ..họ coi như bv cũng là cty làm ăn có thu có chi.. hội đồng nhân dân tỉnh họ phê duyệt mua bán nhanh đấy và mua luôn vài dàn máy ấy chứ
Lời cụ mâu thuẫn nhau. Cty thu chi tự chủ thì việc gì còn phải qua hđnd tỉnh. Đã qua hđnd tỉnh thì chắc chắn ko phải tự chủ hoàn toàn. Mà hdnd 1 năm họp dăm kỳ thôi, nếu mà việc phê duyệt mua bán đưa vào kỳ họp thì chờ cả năm đấy.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Lời cụ mâu thuẫn nhau. Cty thu chi tự chủ thì việc gì còn phải qua hđnd tỉnh. Đã qua hđnd tỉnh thì chắc chắn ko phải tự chủ hoàn toàn. Mà hdnd 1 năm họp dăm kỳ thôi, nếu mà việc phê duyệt mua bán đưa vào kỳ họp thì chờ cả năm đấy.
cụ chả hiểu gì..hiện tại nhà nước bắt đầu cho các bv tự chủ ( nhưng vẫn dưới sự kiểm soát của nn ..chưa thả lỏng hết cỡ ) phía hđnd tỉnh và tỉnh bắt đầu coi bv công dần trở thành tự chủ ( coi như cty có thu có chi ... dưới dưới sự quản lý của tỉnh..nói cho dễ hiểu các bank đều làm gì cũng dưới sự giám sát của bank nhà nước) . cụ hiểu chứ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cuối năm ngoái nhà cháu đi nội soi dạ dày và đại tràng ở 108. Do không thoả thuận ngay từ đầu là nếu nội soi có polip thì các bs chủ động cắt luôn. Sau khi tỉnh dậy thì bs thông báo nhà cháu có polip sigma ở đại tràng, thế là nhà cháu quyết định cắt luôn. Lúc cắt hoàn toàn ko gây mê, nhà cháu còn theo dõi quá trình cắt polip của mình. Nói chung cũng khá khó chịu khi họ bơm hơi để đại trang giãn phình ra để dễ thao tác. Bụng cứ co thắt từng cơn rất khó chịu.
Chắc cụ đi soi 1 mình . Chứ có người nhà đi kèm thì người nhà có thể quyết luôn đc

Dr Thanh Bùi

Xe container
cụ chả hiểu gì..hiện tại nhà nước bắt đầu cho các bv tự chủ ( nhưng vẫn dưới sự kiểm soát của nn ..chưa thả lỏng hết cỡ ) phía hđnd tỉnh và tỉnh bắt đầu coi bv công dần trở thành tự chủ ( coi như cty có thu có chi ... dưới dưới sự quản lý của tỉnh..nói cho dễ hiểu các bank đều làm gì cũng dưới sự giám sát của bank nhà nước) . cụ hiểu chứ
Trước hình như gđ đc quyết những thứ dưới 100 củ , trên 100 củ thì phải trình lên tỉnh . Giờ e ko biết có khác chưa

Pumzen

Xe ba gác
Chắc cụ đi soi 1 mình . Chứ có người nhà đi kèm thì người nhà có thể quyết luôn đc
Vâng, về sau rút kn, gấu đi khám tổng quát ở Bv Hưng Việt, nhà cháu phải đi cùng và quyết luôn để bs cắt, cũng polip đại tràng. Polip này rất nhiều người có nó trong đại tràng, cắt sớm cho yên tâm.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới ko hiểu gì! Có mấy loại tự chủ nhé.
- tự chủ toàn diện là bv tự quyết hết về chi thường xuyên, tuyển nhân sự, đầu tư máy móc thiết bị. Trước đây bộ y tế thí điểm vài bv lớn như Bạch Mai nhưng các bv xin thôi hết rồi.
- tự chủ 1 phần: đa số bv tự chủ kiểu này. Tức là bv lo chi thường xuyên như lương nhân viên, một số chi phí gián tiếp… riêng máy móc thiết bị vẫn phải trônh chờ vào ngân sách nhà nước cấp. Vậy nên ko có tiền ngân sách thì ko mua máy móc gì hết.
cụ mới kg hỉu..em đã trao đổi với vài anh bạn bs ở tuyến tỉnh hỏi về vấn đề này rồi
- cho bv tự chủ nhưng nhân sự chủ chốt vẫn do tỉnh điều về . mua bán trang thiết bị vẫn xin ý kiến tỉnh ( vẫn dùng dùng ngân sách nn ) đó là tự chủ nửa vời . khác gì các cty cổ phân đâu nn nắm 51% con lại 49 % tư nhân ..vây ai điều tiết ai đây ...thế đó chứ đel cho tự chủ hoàn toàn 100% đâu ngồi đó mà mơ..vì sao á..vì còn liên quan tới BHYT kia kìa

pooka

Xe container
BV công gọi là tự chủ chứ thực ra có tiền cũng không phải thích mua gì thì mua đâu, kể cả tự chủ hoàn toàn, mua sắm vẫn phải theo luật đấy. Không cẩn thận bị kỷ luật với đi tù như chơi chứ đùa.

StarCity_81

Xe hơi
Vấn đề cụ chủ thớt đưa ra có bàn đến tết công gô nhé. Chả có gì trên đời mà ngon, bổ mà lại rẻ cả.