[Funland] Bệnh viện Công tính hiệu quả quá thấp.

StarCity_81

Xe hơi
BV công gọi là tự chủ chứ thực ra có tiền cũng không phải thích mua gì thì mua đâu, kể cả tự chủ hoàn toàn, mua sắm vẫn phải theo luật đấy. Không cẩn thận bị kỷ luật với đi tù như chơi chứ đùa.
Tự chủ nhưng vẫn phải xin ý kiến, thế mới đặc sắc chứ cụ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Không nói gì đến bệnh viện công hay tư, mà quán phở đông khách thôi. Sao họ không tăng quy mô lên để khách vào phát ăn luôn, không phải chờ.
Đi may cái quần, sao chủ họ không thuê thêm người để khách đến may là lấy luôn mà cứ phải chờ ít thì vsif ba ngày mới được lấy

thosandocu

Xe buýt
Cụ mới ko hiểu gì! Có mấy loại tự chủ nhé.
- tự chủ toàn diện là bv tự quyết hết về chi thường xuyên, tuyển nhân sự, đầu tư máy móc thiết bị. Trước đây bộ y tế thí điểm vài bv lớn như Bạch Mai nhưng các bv xin thôi hết rồi.
- tự chủ 1 phần: đa số bv tự chủ kiểu này. Tức là bv lo chi thường xuyên như lương nhân viên, một số chi phí gián tiếp… riêng máy móc thiết bị vẫn phải trônh chờ vào ngân sách nhà nước cấp. Vậy nên ko có tiền ngân sách thì ko mua máy móc gì hết.
cụ mới kg hỉu..em đã trao đổi với vài anh bạn bs ở tuyến tỉnh hỏi về vấn đề này rồi
- cho bv tự chủ nhưng nhân sự chủ chốt vẫn do tỉnh điều về . mua bán trang thiết bị vẫn xin ý kiến tỉnh ( vẫn dùng dùng ngân sách nn ) đó là tự chủ nửa vời . khác gì các cty cổ phân đâu nn nắm 51% con lại 49 % tư nhân ..vây ai điều tiết ai đây ...thế đó chứ đel cho tự chủ hoàn toàn 100% đâu ngồi đó mà mơ..vì sao á..vì còn liên quan tới BHYT kia kìa
Em đã bảo rồi mà, kiểu gì cũng cãi nhau.

hitle888

Xe điện
em vửa lằm viện công tuần lễ đây
mọi thứ ổn mà. có ai ta thán gì đâu
trừ phi ca nào phức tạp mới cần việt đức các cái. kiểu ghép xương xẩu các thứ :D
klq em bị nội soi đại tràng không gây mê. cảm giác thú vị lắm.
Ngoài lề tí, nếu cụ thích con trai thì món đấy phê. Chứ không thì xoắn phải biết

hm.tuan

Xe điện
giờ kg như xưa đâu . viên công thuộc tuyến tỉnh mà tỉnh kha khá ..họ coi như bv cũng là cty làm ăn có thu có chi.. hội đồng nhân dân tỉnh họ phê duyệt mua bán nhanh đấy và mua luôn vài dàn máy ấy chứ
Vầng, e dành thời gian cãi với cái đầu gối của em thôi.
Chả nhẽ tự nhiên nó lại nằm chềnh ềnh trong cái nghị quyết của HĐND tỉnh đc?

just for fun

Xe lăn
Nếu bác sĩ tuyến tỉnh chỉ làm chuyên môn và ko phải quản lý bệnh viện thì em ko tin bác sĩ tuyến tỉnh đó hiểu rõ về tự chủ bv hay thậm chí đọc cái NĐ60.
Mấy ai để ý nếu ko làm công tác vâth tư y tế hoạc quản lý

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
em vửa lằm viện công tuần lễ đây
mọi thứ ổn mà. có ai ta thán gì đâu
trừ phi ca nào phức tạp mới cần việt đức các cái. kiểu ghép xương xẩu các thứ :D
klq em bị nội soi đại tràng không gây mê. cảm giác thú vị lắm.
Cảm giác thế nào bác bật mí cho ạ ;))

Mytv

Xe điện
Trong đây có 1 bs tuyến tỉnh còm đấy
Cụ Giang công tác bên y thì phải. :D
Nếu bác sĩ tuyến tỉnh chỉ làm chuyên môn và ko phải quản lý bệnh viện thì em ko tin bác sĩ tuyến tỉnh đó hiểu rõ về tự chủ bv hay thậm chí đọc cái NĐ60.
Bs làm chuyên môn thuần tuý thì ko biết là bt. Có phải cứ là bs thì nắm dc toàn bộ đâu phỏng cụ

duyhung10

Xe tải
Vẫn bv công nhưng em vào khám bảo hiểm thì như cụ nói nhưng em qua khám tự nguyện cũng của bv đó thì khác 1 trời một mực, cả tòa nhà điều hòa máy móc hiện đại ko thiếu máy gì, nv nhã nhặn mình mới cảm nhận thế nào là được phục vụ

alceste

Xe điện
Vào viện tư mà khám cụ à. Sạch đẹp, đầy đủ
Viện tư như Hồng Ngọc vẫn xếp hàng cả buổi như thường. Bệnh viện quá tải thì có nhưng một phần cũng phải quen với việc xếp hàng chứ trừ cấp cứu còn nước nào cũng vào xếp hàng cả. Bệnh viện thì lúc vắng lúc đông, nếu chứ xây dựng công suất max để đáp ứng cao điểm ko ai phải chờ thì lúc thấp điểm thì các cụ lại kêu bác sỹ rảnh quá ngồi chơi chứ chưa luôn chân luôn tay.

vjtcon

Xe điện
Cụ thớt chắc kb rất nhiều vde lq mua sắm bv công đâu tự quyết đc, nhìn bạch mai là thấy rõ

sskkb

Xe tăng
Hiệu quả thấp :-/
Em không rõ cụ dựa vào tiêu chí nào, nhưng đánh giá theo tỷ lệ bệnh nhân được chữa chạy thành công trên số tiền và trang thiết bị được đầu tư thì bệnh viện công nó quá là hiệu quả.

Muttet111111

Xe hơi
Cụ làm như là dễ lắm ý. E đang làm ở viện đây. Dán lại cái đầu dò siêu âm có 1 tí thôi đã 35tr rồi, kèm theo 3 báo giá , hợp đồng, họp hội đồng mua sắm , sữa chữa. Làm sai thôi cuối năm Sở nó ktra sai nó có mà treo cổ mình lên. Huống gì mua mới máy Xquang với Siêu âm cả tỷ bạc

thosandocu

Xe buýt

datinh

Xe container
Nếu kg ị trước .. Khi nội soi kg gây tê..em.dự cụ ta sẽ phọt mứt ra ...😁
khâu chuẩn bị mới khét
họ cho cái đơn. xuống nhà thuốc mua 2 lọ dung dịch gì đó. pha trế 3 lít nước lọc. trong 2 h phải lốc sạch chỗ đó
xong một lúc sẽ nhải vô wc. sản phẩm sẽ tuồn ra ồ ạt. cứ ra vào độ gần chục phát thì cuối cùng phụt ra nước trong là đạt.
khi lên khoa ns lại vọt thêm ra chút nước nữa. khi hết cảm giác buồn thì họ cho vận cái quần có khe hở. nhảy lên cái bàn. nằm co ro như anh hút thuốc phiện. sao cho lỗ .... chìa ra
kỹ thuật viên sẽ bôi gel hay gì đó vào . cảm giác như cái khẩu để làm cổng. xong cho cái vòi nội soi vào.
đến đoạn cua gấp mới xốn sang. may em cũng chịu đựng được.
chứ không rọn sạch ruột có mà đầy mày ngô. soi vào mắt. :D
lúc em ok rồi thì hóng có cụ già bị chọc. la ó rầm rĩ :D.
vào viện thấy hãi. già trẻ trai gái chọc tuốt. khám bệnh mà.
nhìn chung nếu không phát sinh gì thì mất độ hơn 30 min thôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

datinh

Xe container
Cụ làm như là dễ lắm ý. E đang làm ở viện đây. Dán lại cái đầu dò siêu âm có 1 tí thôi đã 35tr rồi, kèm theo 3 báo giá , hợp đồng, họp hội đồng mua sắm , sữa chữa. Làm sai thôi cuối năm Sở nó ktra sai nó có mà treo cổ mình lên. Huống gì mua mới máy Xquang với Siêu âm cả tỷ bạc
cái này bên điện lực cũng vậy. cu thợ nó bảo tay hx em. ông làm như thay bóng đèn cột như ra chợ mua bó rau vậy.
nó quy trình hẳn hoi đấy.