[Funland] Bệnh viện Hồng Ngọc - có làm tiền không?

namson229

Xe điện
Bệnh viện này chuyên môn cực kém. Siêu âm ko nhìn ra sỏi. Sau nó cho đi chụp ct thì ra sỏi.
Xong nó cãi chầy cãi cối
vào viện lớn Nhà nước thôi cụ ạ, bạch mai, việt đức, 108... nhiều viện tư giờ thuê bác sỹ viện nhà nước đang làm (làm thêm) hoặc bác sỹ đã nghỉ hưu ở viện NN

nowhereland

Xe điện
HN dành cho những cụ nào có bảo hiểm, vào xử lý những bệnh lý đơn giản chủ yếu là an dưỡng thì ok, vì dịch vụ của nó là sang và tốt. Còn chuyên môn thì em đánh giá là không cao, các ca phẫu thuật hay xử lý phức tạp là phải đặt lịch thuê bs bệnh viện công về. Khám bệnh thì cũng đa số các bs có chuyên môn không cao.
Chi phí thì rõ ràng là rất đắt với các cụ không có bảo hiểm vào làm dịch vụ.

bimbim1976

Xe điện
vào viện lớn Nhà nước thôi cụ ạ, bạch mai, việt đức, 108... nhiều viện tư giờ thuê bác sỹ viện nhà nước đang làm (làm thêm) hoặc bác sỹ đã nghỉ hưu ở viện NN
Em vẫn còn bằng chứng bằng giấy in ra. Nó trả kết quả bằng email thì xoá luôn cái kết quả kia đi.
Hôm đó em cấp cứu vì đau sỏi nên chui vào đó gần nhất cụ ạ.

bimbim1976

Xe điện
HN dành cho những cụ nào có bảo hiểm, vào xử lý những bệnh lý đơn giản chủ yếu là an dưỡng thì ok, vì dịch vụ của nó là sang và tốt. Còn chuyên môn thì em đánh giá là không cao, các ca phẫu thuật hay xử lý phức tạp là phải đặt lịch thuê bs bệnh viện công về. Khám bệnh thì cũng đa số các bs có chuyên môn không cao.
Chi phí thì rõ ràng là rất đắt với các cụ không có bảo hiểm vào làm dịch vụ.
Đến cái siêu âm còn k nhìn ra thì khám nối gì cụ nhỉ

aitymo

Xe điện
Gặp cái này cháu mới nghĩ lại...
Chả là răng bị buốt do men răng ở chân bị hỏng, trước em làm cửa hàng châu long hai vợ chồng bs trẻ được đâu hơn 10 năm bây giờ bị buốt, quay lại thì của hàng đó ko còn nữa nên tiện có BH thôi chạy vào HN cho nhanh...
Vào BV cho vào phòng có Bé trẻ nha sỹ hay thực tập thì không biết nhưng nó cứ gạ em nhổ hai cái răng hàm bên trong... Em không đồng ý nghĩ bụng đang yên đang lanh lài bỏ ra 5tr để phá 2 cái răng (đúng làm hâm)
Nhưng từ hôm làm về đến giờ bị mẻ 2 cái răng một trên , một dưới không hiểu có phải bị dùng keo đểu hàn không các cụ nhỉ?

conco1978

Xe tăng
Hôm đó con tôi bị ốm, sốt cao và ho, tôi nghĩ cần phải chụp chiếu gì đó và bsy tốt nên tôi tìm đến Hồng Ngọc ở Keangnam.

8h tối rồi.

sau khi đo nhiệt độ bsy bảo 40 độ và khuyên gia đình nhập viện ngay lập tức, và làm các xét nghiệm. Đo nhịp thở bình thường, tôi cũng nghi con tôi bị viêm phế quản.
- Chụp Xquang phổi
- Xét nghiệm máu
- Xét nghiệm cúm A/B/H1N1
tổng hết khoảng gần 2 triệu.

Tôi đã sắp đồng ý nhập viện, tôi có BH bảo việt. Nhưng họ cần đặt cọc 5triệu và BV ở tận Yên Ninh.

"Anh q định nhập viện ko? để bên em sắp xếp xe"

Anh có bảo hiểm BV, nhưng trong vòng 5 tiếng anh phải mang thẻ và g khai sinh bản sao đến đây!

Bản phô tô đc ko? họ bảo không anh ạ.

"GD tự đưa đc ko ạ?"
Chúng tôi khuyên anh đi xe bệnh viện, vì nhỡ đi đường cháu có khả năng bị co giật?! ( trc đó đã uống thuốc hạ sốt)

Tôi hỏi ko nhập viện được không ạ?
Bsy bảo rất nguy hiểm.

Sau khi nhận kq xong, kết luận sốt và viêm phế quản. Nhà tôi cũng ở gần bệnh viện nên tôi đã ko nghe theo lời khuyên bsy là phải đi xe bệnh viện và nhập viện luôn.

đi xe bv tôi nghĩ chắc cũng mất 2 củ nữa, lên năm mất 1-2 củ nữa.

Con tôi về nhà và sáng hsau chơi bình thường. Tôi nghĩ ko k biết kq xét nghiệm máu có thật ko nữa hay chỉ modified trên word.

Bị khủng hoảng niềm tin, bị làm tiền, tôi nghĩ như vậy..sau nhiều lần vào Hồng Ngọc tôi sẽ ko bao giờ quay lại đó nữa.

Một lũ bác sỹ, y tá tệ hại. Cái thằng lấy máu cho con tôi hành nghề như làm lần đầu.
Em chưa thấy BV làm tiền ở chỗ nào, con cụ sốt 40 độ là gần mức có thể bị co giật rồi, rất nguy hiểm. BS chỉ đưa ra cảnh báo còn lựa chọn như thế nào là do gia đình

LongLH

Xe điện
Em vẫn còn bằng chứng bằng giấy in ra. Nó trả kết quả bằng email thì xoá luôn cái kết quả kia đi.
Hôm đó em cấp cứu vì đau sỏi nên chui vào đó gần nhất cụ ạ.
Siêu âm nhiều lúc không nhìn thấy đâu. Em từng bị thế rồi- lần đầu tiên bị vào đã khoa Đức Giang siêu âm không thấy, lăn lộn chán chê thì nó tự xoay đi và rơi xuống bàng quang thế là hết đau về đi tè nó theo ra thì mới biết bị sỏi. Lần 2 cũng đau triệu chứng tương tự chạy vào 108 siêu âm không thấy, đi chụp cắt lớp thì thấy. Lúc đó thì em bắt đầu sốt rồi, nhưng bên 108 bảo sỏi nhỏ cứ tự để nó ra không tia cho em- em thấy cũng nhiều ca đang chờ tia nên chắc họ cho mình xếp lốt. Em phi sang Vinmec, yêu cầu bác sĩ tia và chỉ định mời bá sĩ theo ý mình- cả đến khi rút ống JJ là hơn 42 củ- được cái Bảo Hiểm trả hết. Ông anh trai em cũng bị một lần trung tá nên vào 108, họ siêu âm cũng ko ra, chạy sang bên 115 thì lại thấy. Đấy là em nói việc cụ thể sỏi tiết niệu. Còn BV Hồng Ngọc thì nhạc phụ nhà em tí chết ở đó một lần nên nhà em cũng cạch.

mr teppi

Xe buýt
Em có thằng bạn, có khám sức khoẻ, tầm soát UT ở HN. Khoảng 2 năm sau HN gọi điện khám tầm soát là lúc nó UT sắp chết cmnr.

dpl

Xe lăn
Hôm đó con tôi bị ốm, sốt cao và ho, tôi nghĩ cần phải chụp chiếu gì đó và bsy tốt nên tôi tìm đến Hồng Ngọc ở Keangnam.

8h tối rồi.

sau khi đo nhiệt độ bsy bảo 40 độ và khuyên gia đình nhập viện ngay lập tức, và làm các xét nghiệm. Đo nhịp thở bình thường, tôi cũng nghi con tôi bị viêm phế quản.
- Chụp Xquang phổi
- Xét nghiệm máu
- Xét nghiệm cúm A/B/H1N1
tổng hết khoảng gần 2 triệu.

Tôi đã sắp đồng ý nhập viện, tôi có BH bảo việt. Nhưng họ cần đặt cọc 5triệu và BV ở tận Yên Ninh.

"Anh q định nhập viện ko? để bên em sắp xếp xe"

Anh có bảo hiểm BV, nhưng trong vòng 5 tiếng anh phải mang thẻ và g khai sinh bản sao đến đây!

Bản phô tô đc ko? họ bảo không anh ạ.

"GD tự đưa đc ko ạ?"
Chúng tôi khuyên anh đi xe bệnh viện, vì nhỡ đi đường cháu có khả năng bị co giật?! ( trc đó đã uống thuốc hạ sốt)

Tôi hỏi ko nhập viện được không ạ?
Bsy bảo rất nguy hiểm.

Sau khi nhận kq xong, kết luận sốt và viêm phế quản. Nhà tôi cũng ở gần bệnh viện nên tôi đã ko nghe theo lời khuyên bsy là phải đi xe bệnh viện và nhập viện luôn.

đi xe bv tôi nghĩ chắc cũng mất 2 củ nữa, lên năm mất 1-2 củ nữa.

Con tôi về nhà và sáng hsau chơi bình thường. Tôi nghĩ ko k biết kq xét nghiệm máu có thật ko nữa hay chỉ modified trên word.

Bị khủng hoảng niềm tin, bị làm tiền, tôi nghĩ như vậy..sau nhiều lần vào Hồng Ngọc tôi sẽ ko bao giờ quay lại đó nữa.

Một lũ bác sỹ, y tá tệ hại. Cái thằng lấy máu cho con tôi hành nghề như làm lần đầu.
Hồng ngọc nổi tiếng làm tiền mà cụ mợ
Thế mới cơ sở to đẹp đc

tienaka

Xe điện
trẻ con sốt cao thì ngta ưu tiên nhập viện trước cụ nhé, tầm 40 độ là khả năng co giật có thể xảy ra rồi.
các cụ cứ bảo vào nhi TW với các BV tuyến đầu (ở đây chữa sẽ nhanh vì họ cho kháng sinh liều cao ngay từ đầu, điều mà các BV tuyến dưới ko dám hoặc đang bị hạn chế)
con em ốm đi khám thường là sốt >39 thôi, BS sẽ chụp, siêu âm sau đó kết luận có viêm phổi ko, mức độ ntn mới nhập viện, còn vẫn uống thuốc được thì cho về nhà là chính. còn phải tiêm thì họ sẽ cho nhập viện, xét nghiệm thêm để tìm đúng chủng và dùng đúng loại kháng sinh

mmxhung

Xe điện
Gặp phải loại ăn cháo đá bát thì đúng là làm phúc phải tội

QMintech

Xe tăng
Ku con bị cái rằm tre đâm vào tay, cũng ko sâu lắm. Đưa vào HN bắt siêu âm, xét nghiệm ...đủ thứ và mố trích ra. Tổng thiệt hại 4 củ, chả biết đắt hay rẻ may mà có bh.

Vinsa35

Xe hơi
bây giờ ở đâu chả làm tiền cụ ơi. Bố vợ em đi mổ mắt, chả có gì khó cái việc mổ mắt thay thủy tinh thể cả mà phải nằm viện, buồng theo yêu cầu dăm hôm đấy

Alongcamepolly06

Xì hơi lốp
Quy trình ở viện nào giờ chả vậy, có BH thì đỡ, ko thì chấp nhận thôi