[Funland] Bệnh xá OF: Phòng chẩn trị đa khoa Đông Y (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Smee april

Xe điện
Cụ Sâu kèn cho em hỏi tí: Con gái của em em (cháu gọi em bằng bác) mới ba tuổi, da nó rất dữ. Suốt từ lúc sinh ra tới giờ bị bao nhiêu là chứng bệnh ngoài da rồi. Hiện giờ nó đang bị:
1. Mụn mọc trên đầu. Đầu tiên là một cái mụn to mọc ra, sau đó mọc thêm vài cái mụn nhỏ hơn xung quanh cái mụn to. Sau vài ngày chúng cùng có bọc mủ màu trắng ở đầu. Mẹ nó đã cho đi khám bác sĩ da liễu mấy ngày rồi. Bs cho đơn là bôi thuốc: 1 thuốc mỡ (em khôgn nhớ rõ tên) và xanhmetylen. Nhưng thuốc bôi mấy ngày không đỡ và vẫn xuất hiện thêm các mụn khác. Híc?
Em chụp ảnh rồi nhưng không biết up ảnh trên này. Cụ có nick Yahoo hay Skype cho em xin để em gửi ảnh ạ.
2. Móng chân, móng tay: Khóe móng chân, móng tay (đặc biệt là ngón cái) của con bé toàn mọc vào cạnh ngón tay, ngón chân và toàn gây viêm, nhức. Cái này nó bị từ lúc mới sinh tới giờ. Cứ đỡ được một thời gian rồi lại bị lại.

Cụ có bài thuốc nào hay để chữa thì cho nhà em xin với? Hay cụ cho em cái hẹn em đưa cháu qua khám ạ?( Nhà em ngay Thanh xuân, theo em hóng được là rất gần cơ quan cụ. )

Em cảm ơn cụ nhiều nhiều ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ Sâu kèn cho em hỏi tí: Con gái của em em (cháu gọi em bằng bác) mới ba tuổi, da nó rất dữ. Suốt từ lúc sinh ra tới giờ bị bao nhiêu là chứng bệnh ngoài da rồi. Hiện giờ nó đang bị:
1. Mụn mọc trên đầu. Đầu tiên là một cái mụn to mọc ra, sau đó mọc thêm vài cái mụn nhỏ hơn xung quanh cái mụn to. Sau vài ngày chúng cùng có bọc mủ màu trắng ở đầu. Mẹ nó đã cho đi khám bác sĩ da liễu mấy ngày rồi. Bs cho đơn là bôi thuốc: 1 thuốc mỡ (em khôgn nhớ rõ tên) và xanhmetylen. Nhưng thuốc bôi mấy ngày không đỡ và vẫn xuất hiện thêm các mụn khác. Híc?
Em chụp ảnh rồi nhưng không biết up ảnh trên này. Cụ có nick Yahoo hay Skype cho em xin để em gửi ảnh ạ.
2. Móng chân, móng tay: Khóe móng chân, móng tay (đặc biệt là ngón cái) của con bé toàn mọc vào cạnh ngón tay, ngón chân và toàn gây viêm, nhức. Cái này nó bị từ lúc mới sinh tới giờ. Cứ đỡ được một thời gian rồi lại bị lại.

Cụ có bài thuốc nào hay để chữa thì cho nhà em xin với? Hay cụ cho em cái hẹn em đưa cháu qua khám ạ?( Nhà em ngay Thanh xuân, theo em hóng được là rất gần cơ quan cụ. )

Em cảm ơn cụ nhiều nhiều ạ.
Kụ gửi ảnh cái nhọt vào mail: Dongyvinhxuan@yahoo.com.vn hoặc dongyvinhxuan@gmail.com.vn cho e nhé
Còn nếu tiện kụ đt cho e và đưa cháu đến khám vào các buổi sáng tại BV.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Khám trực tiếp thì đến đâu hả cụ?
cn có khám không ạ?
cháu chỉ được nghỉ cn thôi ạ
các ngày khác cháu phải đi làm ạ hic
Vậ mợ có thể đt cho nhà cháu vào ngày chủ nhật để hẹn khám.

Smee april

Xe điện
Dạ em vẫn hóng ạ. Số của cụ Sauken có phải là 0912004067 không ạ?

sakuda

Xe điện
Dạ em vẫn hóng ạ. Số của cụ Sauken có phải là 0912004067 không ạ?
đã bảo từ từ...................
các bác sỹ hội chẩn xong rồi, nhưng .....

Phải gặp cô bác của bệnh nhân để sờ mạch đã ....... Đông y mờ! :-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

Smee april

Xe điện
đã bảo từ từ...................
các bác sỹ hội chẩn xong rồi, nhưng .....

Phải gặp cô bác của bệnh nhân để sờ mạch đã ....... Đông y mờ! :-??:-??:-??
Cái chú này........... không phải bác sĩ mà cứ đòi. Cái này có khi cũng gọi là quấy rối... dạng tinh thần đấy nhé. Bác hỏi cho bệnh nhân nhà bác nên sốt ruột lắm.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Nhà cháu xem cái ảnh của kụ gưiử rồi, nhưng nó không rõ lắm kụ ạ, chưa dám chẩn đoán giề... :-s

mr.ken_no1

Xe container
Aloooo, hôm SN 05/6 nhà cháu đã được thấy mẹt của thầy thuốc roài. Lúc đó phần vì nhà cháu phê bia đầu đau như búa bổ (chơi SN mất cả vui), phần vì thấy bác đang chém gió với nhiều bác nữa nên hem ra bắt cái tay với bác, hì.

sakuda

Xe điện
Cái chú này........... không phải bác sĩ mà cứ đòi. Cái này có khi cũng gọi là quấy rối... dạng tinh thần đấy nhé. Bác hỏi cho bệnh nhân nhà bác nên sốt ruột lắm.
Ơ hay, chị buồn cười chửa, chú cũng nà bác sỹ, dưng mà là bác sỹ ....'......... Thú y. Hị hị

stevejob

Xe buýt
Giờ em mới biết, chúc các cụ sớm thất nghiệp, hehe

bau67

Xe container
Cụ Sauken cho Cháu hỏi ạ !
Cháu năm nay 48 tuổi, năm ngoái đợt 1000 năm, Cháu có Nhậu, lúc ra khỏi Quán thì bất chợt bị Ngất, đại tiện cả ra. May là gần nhà, Gấu Cháu mang luôn 1 viên An Cung đến cho uống. Từ ấy đến nay, thỉnh thoảng vẫn bị Ê nửa đầu sau bên phải. Mỗi lần vậy, Cháu lại uống 1 viên An Cung thì thấy đỡ, thường 3 tháng Cháu uống 1 viên. Đi đâu xa cũng phải Thủ 1 viên. Cháu bây giờ là Tiệt Rượu Chè rồi. Mỗi tối, trước khi đi ngủ đều tâp 1 vài động tác Yoga ( trồng Chuối) để thông Máu lên Não. Giờ thì Trí Nhớ tự dưng cũng kém hẳn. Cháu muốn Nhờ Cụ khám hộ cho Cháu ạ ! SĐT của Cụ có phải là 0912004067 không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@bau67:
Trước khi cụ sauken có ý kến, bác nên đi chụp cho em cái MRI sọ não và làm cái điện tâm đồ nhá nhá, sau đó ta sẽ bàn tiếp^^

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Cụ Sâu dạo này đi đâu mà hem thấy về nhà vậy nhỉ?
Em có một việc nhờ cụ giúp đỡ ạ.
Em không biết là từ bao giờ nữa em bị bệnh "lạnh chân" ạ, không phải là sờ vào chân nó lạnh đâu mà chân em rất ấm ạ. Nhưng mà em luôn có cảm giác bị lạnh chân. Tối đi ngủ kể cả 4 mùa luôn nếu em không đi tất thì không thể nào ngủ được, cảm giác lạnh chân làm cho mình ko thể nào ngủ được. Nhiều hôm uống rượu say hay mệt quá đi nằm nghỉ rồi ngủ quên không đi tất thì y rằng chỉ được khoảng tiếng là phải dậy đi tất, cảm giác lạnh rất khó chịu ạ, mặc dù sờ chân thì rất ấm. Nhiều lần em lười và quyết tâm sửa thói quen đi tất (em ngu nên cứ tạm cho rằng đó là thói quen ạ, hì) em đã cương quyết ko đi tất nhưng không thể nào ngủ được, cảm giác lạnh từ bên trong ý, em lấy chăn quấn quanh chân đến mức đổ cả mồ hôi chân mà vẫn có cảm giác lạnh đó. Dậy đi tất vào thì đâu lại vào đấy ngay ạ. Thế mới khộ chứ. Em chưa chữa trị bao giờ cả ngoài việc ngâm nước nóng và mát xa chân, dưng chẳng ăn thua. Em nghe nói bệnh này phải chữa bằng Đông Y nên trăm sự em nhà cụ chữa giúp em cái. Nếu phải cần qua chỗ cụ để khám thì cụ báo cho em nhá.
Em cám ơn cụ nhiều ạ!!!!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Vậy mai kụ qua em xem nhé. Chỉ sợ các kụ ở xa, chứ bất cứ bệnh gì, khám trực tiếp vẫn là tốt nhất!

mr.ken_no1

Xe container
Vậy mai kụ qua em xem nhé. Chỉ sợ các kụ ở xa, chứ bất cứ bệnh gì, khám trực tiếp vẫn là tốt nhất!
Cụ ơi hôm nào em qua chỗ cụ em sẽ alo trước để xin gặp kụ nhá.
Hôm nay F1 lớn nhà em hơn 2 tuổi bị ốm: Bác sỹ viện nhi TW chuẩn đoán là: Viêm hạch mạc treo ruột
Triệu trứng của cháu nhà em là: nôn nhiều, không chịu ăn, kêu đau bụng và tối hôm qua bắt đầu sốt 37,4 độ. Ngày hôm nay thì lên 38 độ rồi.
Cả nhà lo quá cụ ạ, nhìn người nó cứ lả đi, hixhix.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Cụ ơi hôm nào em qua chỗ cụ em sẽ alo trước để xin gặp kụ nhá.
Hôm nay F1 lớn nhà em hơn 2 tuổi bị ốm: Bác sỹ viện nhi TW chuẩn đoán là: Viêm hạch mạc treo ruột
Triệu trứng của cháu nhà em là: nôn nhiều, không chịu ăn, kêu đau bụng và tối hôm qua bắt đầu sốt 37,4 độ. Ngày hôm nay thì lên 38 độ rồi.
Cả nhà lo quá cụ ạ, nhìn người nó cứ lả đi, hixhix.
Viêm hạch mạc treo hiện nay rất hay gặp ở trẻ em, biểu hiện bằng hội chứng nhiễm trùng và hội chứng tắc ruột cơ năng. Tốt nhất cụ cho cháu vào viện khám xét và theo dõi cẩn thận. Điều đáng sợ nhất là bỏ sót các dấu hiệu bụng ngoại khoa khác.
Chúc cháu nhà cụ mau khỏe^^

mr.ken_no1

Xe container
Viêm hạch mạc treo hiện nay rất hay gặp ở trẻ em, biểu hiện bằng hội chứng nhiễm trùng và hội chứng tắc ruột cơ năng. Tốt nhất cụ cho cháu vào viện khám xét và theo dõi cẩn thận. Điều đáng sợ nhất là bỏ sót các dấu hiệu bụng ngoại khoa khác.
Chúc cháu nhà cụ mau khỏe^^
Em cám ơn cụ drchinh ạ! Trộm vía F1 nhà em đến hôm nay đã không bị nôn nữa rồi, Gấu vẫn cho ăn nhẹ, chưa dám cho ăn cơm hay cơm nhá.
Hôm thứ 6 vì thấy F1 ăn vào kêu đau bụng và ăn vào thì nôn hết nên Gấu cho đi viện nhi TW khám: Kết quả là viên hạch mạc treo. Mua thuốc theo đơn về cho uống ngày t6 và t7 thì vẫn thế, chẳng giảm gì cả, cháu vẫn kêu đau bụng và ăn vào là nôn ra bằng hết, kết hợp với việc uống kháng sinh cháu nó cứ như là bị lả đi chạ muốn ăn uống gì.
Sốt ruột quá hôm CN 2vc lịa đưa đi nhi TW, đi về rồi thì mới thấy chán, mất công mất của, F1 thì mất máu, bà bsy thì bảo cứ đơn thuốc cũ mà dùng, nếu gia đình ko yên tâm thì cho cháu vào nằm viện (rồi đe luôn là hết giường rồi nên 3 cháu nằm chung 1 giường), em quyết định là ko nằm viện. Còn 1 điều này nữa ạ, hôm trước siêu âm thì cho kết quả viêm hạch mạc treo, 2hôm sau siêu âm thì bảo là ko có dấu hiệu gì bất thường, đúng là chạ biết thế nào mà lần cả.
Cuối cùng là 2vc em quyết định cho cháu về nhà chăm sóc. Và e cũng dự định sẽ alo hỏi 1 số cụ drof để nhờ giúp đỡ, dưng từ CN đến hôm nay trộm vía cháu không nôn nữa và đã đùa nghịch trở lại.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@mr.ken_no1:
Em vẫn dự F1 nhà cụ bị viêm hạch mạc treo, dùng kháng sinh sau 3 ngày là đỡ - hết triệu chứng đau bụng và nôn... (kiểu tắc ruột cơ năng). Đi khám, siêu âm lại và lấy máu làm xét nghiệm là đúng rồi, cụ không phải ân hận gì cả. Nếu không có mấy thứ khám, siêu âm lại và làm xét nghiệm thì làm sao bác sĩ có thể dám cho F1 nhà cụ về và tiếp tục dùng thuốc như cũ.
Chúc F1 nhà cụ khỏe mạnh^^

Trạng thái
Thớt đang đóng