Bệnh xơ gan em nhờ các bác giúp ạ

perfect_vp

Xe buýt
Gia đình em 2 tháng nay rất đau buồn khi biết 1 người thân đang bị bệnh xơ gan, và ung thư gan. hiện nay đang điều trị bằng cách xạ hóa chất ở bệnh viện Bạch Mai.
em thực sự bối dối và rất lo lắng. nên em mở topic này kính nhờ các cụ bác sỹ OF xem có cách nào, thuốc nào chưa trị hay làm kéo dài thời gian của bệnh nhân ko ạ,
các bác tư vấn cho em với ạ,

perfect_vp

Xe buýt
mod ơi sửa giúp em cái típ ạ.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Gia đình em 2 tháng nay rất đau buồn khi biết 1 người thân đang bị bệnh xơ gan, và ung thư gan. hiện nay đang điều trị bằng cách xạ hóa chất ở bệnh viện Bạch Mai.
em thực sự bối dối và rất lo lắng. nên em mở topic này kính nhờ các cụ bác sỹ OF xem có cách nào, thuốc nào chưa trị hay làm kéo dài thời gian của bệnh nhân ko ạ,
Bác vào BVBM là yên tâm rồi, nói chung xơ gan ung thư hóa thì tiên lượng không được tốt lắm nhất là khi đã có di căn. Điều quan trọng bây giờ là gia đình bác động viên người thân có một tinh thần thoải mái và lạc quan nhất có thể.

@ALL:
Cụ mợ nào nào có cách hay vào giúp bác chủ thread với ạ

perfect_vp

Xe buýt
Bác vào BVBM là yên tâm rồi, nói chung xơ gan ung thư hóa thì tiên lượng không được tốt lắm nhất là khi đã có di căn. Điều quan trọng bây giờ là gia đình bác động viên người thân có một tinh thần thoải mái và lạc quan nhất có thể.

@ALL:
Cụ mợ nào nào có cách hay vào giúp bác chủ thread với ạ
cụ chính lại ko nhớ em rồi,
chính em là người đã gọi điện nhờ cụ giúp đỡ qua bác sơn rách, nhưng sau đó nghĩ lại thấy hơi ngại nên e ko dám làm phiền bác

perfect_vp

Xe buýt
Sao lại không nhớ, hẹn mà không gọi lại
vâng thực sự là hôm đó khi nge tin của bác sỹ xong em choáng, em ko biết mình nên làm gì và ntn, e thực sự xin lỗi cụ Chính nhé
các cụ ơi, giúp em đi,

MrKien_Trung

Xe điện
cụ đang điều trị ở khoa nào, BS nàod vậy cụ

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nói thêm để cụ hình dung hơn về tình hình sức khỏe của bố cụ, K gan có tiên lượng nhìn chung rất xấu, mà lại có kèm theo xơ gan thì tiên lượng xấu hơn nữa. Không biết trước đó có tiền sử Viêm gan virus không. Hiện nay có nhiều phương pháp điều trị K gan lắm( Hóa trị , nút mạch, tiêm cồn, phẫu thuật và một số phương pháp nữa....), nếu giai đoạn sớm, khối U khu trú thì xét khả năng phẫu thuật là tối ưu. Các phương pháp hiện nay chỉ là kéo dài thời gian sống thêm mà thôi. Mà cụ đã nằm tại Khoa Ung Bướu BM thì tốt rồi, cụ cần nhờ gì tại khoa đó em có thể giúp được hết

perfect_vp

Xe buýt
Em cũng nói thêm để cụ hình dung hơn về tình hình sức khỏe của bố cụ, K gan có tiên lượng nhìn chung rất xấu, mà lại có kèm theo xơ gan thì tiên lượng xấu hơn nữa. Không biết trước đó có tiền sử Viêm gan virus không. Hiện nay có nhiều phương pháp điều trị K gan lắm( Hóa trị , nút mạch, tiêm cồn, phẫu thuật và một số phương pháp nữa....), nếu giai đoạn sớm, khối U khu trú thì xét khả năng phẫu thuật là tối ưu. Các phương pháp hiện nay chỉ là kéo dài thời gian sống thêm mà thôi. Mà cụ đã nằm tại Khoa Ung Bướu BM thì tốt rồi, cụ cần nhờ gì tại khoa đó em có thể giúp được hết
trước đây bố em có bị viêm gan B nữa cụ ạ.
khối U hiện nay là 4x6 cm, liệu có cách nào ko cụ, em thấy người ta bảo có thể gép gan, như trường hợp của Bố e có thể gép đc ko cụ?

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
trước đây bố em có bị viêm gan B nữa cụ ạ.
khối U hiện nay là 4x6 cm, liệu có cách nào ko cụ, em thấy người ta bảo có thể gép gan, như trường hợp của Bố e có thể gép đc ko cụ?
Bố cụ mà có tièn sử viêm gan trước đó thì trước mắt cụ uống thuốc kháng Virus ngay đi ( dùng Tenofovir 300mg uống mỗi ngày 1 viên), ăn tết xong cụ đưa em toàn bộ các kết quả XN em sẽ xem và nhờ cả bậc thầy của em hội chẩn thêm để đưa ra phương pháp điều trị hợp lý nhất. Không phải trường hợp bào cũng phẫu thuật và tiến hành ghép gan được mặc dù ở VN hiện nay kỹ thuật ghép gan đã làm được, nó có chỉ định cụ thể mà nói ở đây không hết được. Còn nếu cụ muốn mau thuốc Tenofovir thì cứ PM cho em, em sẽ giúp cho vì em có thể lấy được giá rẻ mà cụ không thể mua được

Chỉnh sửa cuối:

taylailua

Xe buýt
lạc quan yêu đời nhìn vào sự thật sẽ kéo được lâu hơn. Chú rể tôi làm như thế mà sống thêm được gần 5 năm đấy

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
lạc quan yêu đời nhìn vào sự thật sẽ kéo được lâu hơn. Chú rể tôi làm như thế mà sống thêm được gần 5 năm đấy
Cụ perfect nên để ý đến ý kiến của cụ này nhé. Cái này bao gồm nhiều thứ: điều trị tích cực, quan tâm động viên tâm lý gia đình tốt, tạo cho người bệnh có niềm tin để chiến đấu.... đó là hướng tốt nhất.
cần gì cứ tóm lấy bs Chính là ok rồi.
Chúc ông cụ vượt qua được khó khăn này!

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ là khi mắc bệnh là phải lạc quan yêu đời, tinh thần thoải mái thì bệnh cũng đỡ được một phần rồi.Nhưng mà cụ nói ung thư gan mà chỉ có lạc quan yêu đời mà sông đến nay được 5 năm rồi thì em bó tay với cụ thật sự rồi.Như vậy coi như là đã điều trị khỏi K gan vì trong ung thư nếu thời gian sống thêm > 5 năm mà không có tái phát hay di căn thì đó được gọi là đã điều trị khỏi. Có lẽ trường hợp nhà cụ đã chẩn đoán nhầm rồi còn trên thực tế em chưa gặp trường hợp nào như vậy đâu

ducdien

Xe máy
Thực ra thì mọi trường hợp đều có thể xảy ra, Cho dù là xác suất rất thấp. Còn chỉ định điều trị thuốc diệt virus trong trường hợp này cần cân nhắc ạ (Xơ gan mất bù + ung thư gan) xem thuốc nào hợp lý, theo dõi ra sao.

Chutich

Xe tải
Mời cụ vào đây:http:http://www.otofun.net/threads/299120-nam-linh-chi-nam-lim-xanh-chua-ung-thu
Cháu đã trực tiếp gặp cụ Nguyễn Đình Hoa,người từ cõi chết trở về vì căn bệnh xơ gan cổ trướng.

Chỉnh sửa cuối:

perfect_vp

Xe buýt
Bố cụ mà có tièn sử viêm gan trước đó thì trước mắt cụ uống thuốc kháng Virus ngay đi ( dùng Tenofovir 300mg uống mỗi ngày 1 viên), ăn tết xong cụ đưa em toàn bộ các kết quả XN em sẽ xem và nhờ cả bậc thầy của em hội chẩn thêm để đưa ra phương pháp điều trị hợp lý nhất. Không phải trường hợp bào cũng phẫu thuật và tiến hành ghép gan được mặc dù ở VN hiện nay kỹ thuật ghép gan đã làm được, nó có chỉ định cụ thể mà nói ở đây không hết được. Còn nếu cụ muốn mau thuốc Tenofovir thì cứ PM cho em, em sẽ giúp cho vì em có thể lấy được giá rẻ mà cụ không thể mua được
em cảm ơn cụ, cụ đang công tác ở BM ạ, nhất định em sẽ nhờ các cụ giúp
Cụ perfect nên để ý đến ý kiến của cụ này nhé. Cái này bao gồm nhiều thứ: điều trị tích cực, quan tâm động viên tâm lý gia đình tốt, tạo cho người bệnh có niềm tin để chiến đấu.... đó là hướng tốt nhất.
cần gì cứ tóm lấy bs Chính là ok rồi.
Chúc ông cụ vượt qua được khó khăn này!
cảm ơn 2 cụ, Bố em cũng rất lạc quan, gia đình, anh chị em đều quan tâm, động viên,

perfect_vp

Xe buýt
Mời cụ vào đây:http:http://www.otofun.net/threads/299120-nam-linh-chi-nam-lim-xanh-chua-ung-thu
Cháu đã trực tiếp gặp cụ Nguyễn Đình Hoa,người từ cõi chết trở về vì căn bệnh xơ gan cổ trướng.
cháu cũng đã tham khảo và tìm hiểu mọi người về nấm linh chi, và đích thân cháu đã tìm gặp bà PGS.TS Nguyễn Thị Chính, người đã nghiên cứu Nấm linh chi, và có đến của hàng thuốc nấm linh chi ở 44A Tràng Thi, nhưng có vẻ ko có gì tin tưởng được cả, hay là do em đang lo lắng nên chưa biết hết, cụ nào rành về bà Chính và nấm linh chi giúp em cái ạ
cụ chủ tịch quê ở đâu vậy ạ.?

Chỉnh sửa cuối:

Chutich

Xe tải
cháu cũng đã tham khảo và tìm hiểu mọi người về nấm linh chi, và đích thân cháu đã tìm gặp bà PGS.TS Nguyễn Thị Chính, người đã nghiên cứu Nấm linh chi, và có đến của hàng thuốc nấm linh chi ở 44A Tràng Thi, nhưng có vẻ ko có gì tin tưởng được cả, hay là do em đang lo lắng nên chưa biết hết, cụ nào rành về bà Chính và nấm linh chi giúp em cái ạ
cụ chủ tịch quê ở đâu vậy ạ.?
Nhìn cái mẹt cháu,chắc cụ đoán ra gốc gác thui.
Cụ alo trực tiếp cho cụ Hoa để biết tác dụng chữa bệnh của nấm nhá:01677.410.700(cụ này giờ đi buôn nấm,khá giả lắm vì nhờ thương hiệu mà bán giá gấp 3-4 lần thị trường,cháu mua của người dân trực tiếp đi hái về bán).

vietran

Xe ba gác
Cụ chủ thớt phải nhìn thẳng vào sự thật để k mất tiền oan và để nâng cao chất lượng sống những ngày còn lại của bệnh nhân.