bị bắt khi dắt xe ??

daobuocvnn

Xe tải
Xxx sai vì khẳng định bắt xe khi xe tắt máy phạt gương càng sai
Người dắt xe cũng sai vì e dự rằng ng dắt xe ra khỏi cơ quan xe nổ máy và nếu bị dừng xe sẽ bị phạt bổ xung lỗi không gương.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Cụ này trả lời cụ thể rồi mà !
- Xe ko nổ máy, người điều khiển chưa ngồi lên tham gia giao thông thì tuýt còi vi phạm giao thông sao đc
- ko đc dừng xe vì lỗi ko gương , chỉ đc xử phạt kèm khi vi phạm lỗi khác. Tức là dừng xe chỉ để phạt ko gương là sai
có thật không cụ. hôm nọ em bị bắt vì lỗi không gương h vẫn bực. mũ mã đoàng hoàng đi đúng làn xin nhan cẩn thận thế mà đứng giữa đám đông bị *** vào vợt vì tội không gương

maianh2004

Xe tải
Dắt xe vẫn là tham gia giao thông, nếu dắt xe đi vào đường 1 chiều thì bị lỗi ngược chiều, kể cả đi bộ ko xe cộ gì, luật rồi. Trường hợp dắt xe ko gương theo em thì ko bắt đc, dắt xe thì ko phải sử dụng gương, xe ko có gương nta ko dám đi, nta dắt để an toàn, dắt đi lắp gương, dắt vì xe ko đảm bảo an toàn...
Chả bắt đc

VN - AutoCar

Đi bộ
Theo em bắt xe khi xe chưa nổ máy là ko đúng. Khi xe chưa nổ máy thì không thể coi là 1 phương tiện giao thông được và cũng sẽ không có ng điều khiển phương tiện giao thông.
Còn nếu dắt xe ra cổng, chọc chìa khóa, ngồi lên và nổ máy là có thể phạt đc rồi. Thân!

Mr.Alo

Xe lăn
cái quan trọng là luật thì ko thấy cụ nào đưa ra , chứ cứ ngồi phát biểu theo ý kiến cá nhân thế ko ăn thua , làm việc với xxx là phải rõ đúng hay sai chứ

Matizcoi

Xe cút kít
Xe ô tô mới đăng kí trên đường đi đăng kiểm bị xxx vẫy lại tội ko kiểm định được ko các bác?

cháu lên 3

Xe container
dắt xe cũng là tham gia giao thông rồi, đi bộ cũng là tham gia giao thông, trừ khi vác xe lên vai :))

tronghieu1407

Xe hơi
Website
hico.vn
ợ, thế rốt cuộc dắt xe đi ngược chiều có vi phạm không các cụ?

Kara_men

Xe buýt
Dắt xe vẫn là tham gia giao thông, nếu dắt xe đi vào đường 1 chiều thì bị lỗi ngược chiều, kể cả đi bộ ko xe cộ gì, luật rồi. Trường hợp dắt xe ko gương theo em thì ko bắt đc, dắt xe thì ko phải sử dụng gương, xe ko có gương nta ko dám đi, nta dắt để an toàn, dắt đi lắp gương, dắt vì xe ko đảm bảo an toàn...
Chả bắt đc
Em thì nghĩ khác. Dắt xe vẫn là tham gia giao thông, nhưng với tư cách là người đi bộ. Người đi bộ là đi bộ, còn mang theo vật gì thì kệ họ (trường hợp này là xe máy).

"Điều 9. Xử phạt người đi bộ vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 60.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không đi đúng phần đường quy định, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều này;
Nếu dắt xe đi dưới lòng đường thì sai tòe loe, ăn ngay quả phạt 55k :D

oojimioo

Xe tăng
bắt láo rồi, vậy các cụ mà bê cái bánh xe đi trên đường thì nó túm lại phạt cho đủ thứ :))

Mr.Alo

Xe lăn
Em thì nghĩ khác. Dắt xe vẫn là tham gia giao thông, nhưng với tư cách là người đi bộ. Người đi bộ là đi bộ, còn mang theo vật gì thì kệ họ (trường hợp này là xe máy).

"Điều 9. Xử phạt người đi bộ vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 60.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không đi đúng phần đường quy định, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều này;
Nếu dắt xe đi dưới lòng đường thì sai tòe loe, ăn ngay quả phạt 55k :D
bữa đó em hóng thấy xxx toàn phạt 250-350k cụ ạ :D

papilon

Xe hơi
sao các cụ dắt xe ở đấy hiền thế nhỉ, không gương, dắt xe lại còn bắt, em chả hiểu nó ra cái lỗi gì . Sao nó không ra trước cửa mấy cửa hàng sửa xe máy mà bắt, Thợ nó toàn dắt xe k phanh, k bô, k đầu, mít,... vào sửa. Như một số cụ nói bắt là đúng thì nó ra đấy hốt bạc ngon rồi.

Mr.Alo

Xe lăn
sao các cụ dắt xe ở đấy hiền thế nhỉ, không gương, dắt xe lại còn bắt, em chả hiểu nó ra cái lỗi gì . Sao nó không ra trước cửa mấy cửa hàng sửa xe máy mà bắt, Thợ nó toàn dắt xe k phanh, k bô, k đầu, mít,... vào sửa. Như một số cụ nói bắt là đúng thì nó ra đấy hốt bạc ngon rồi.
thì toàn chị em phụ nữ , nông dân ... thì nhìn thấy xxx là run rùi :D

Sase

Xe hơi
e là e ứ biết. nhưng e thấy "tham gia giao thông" = "chạy xe trên đường" = "dắt xe trên đường".... không lẽ dắt xe thì ko đi trên đường, ko tham gia giao thông sao? khác nào chỉ Chạy mới tới đích còn đi bộ thì ko tới đích đc?

Đấy là e ví dụ: Bắt xe không gương là đúng luật nhé!
Cụ nói thế sai rồi. Hai hành vi khác nhau. 1 là đi bộ, hai là điều khiển phương tiện cơ giới. Hành vi dắt xe là đi bộ cụ à. Mà thẩm quyền của CSGT không được phép kiểm tra người dắt xe, việc này là của CS trật tự, nếu CSGT đứng kèm với 1 vài xxx áo xanh thì điều đó lại hoàn toàn bình thường nhé

maxchichi

Xe máy
" Xe ko nổ máy, người điều khiển chưa ngồi lên tham gia giao thông thì tuýt còi vi phạm giao thông sao đc"
em thick câu này của cụ

100%duc

Xe hơi
" Xe ko nổ máy, người điều khiển chưa ngồi lên tham gia giao thông thì tuýt còi vi phạm giao thông sao đc"
em thick câu này của cụ
em cũng thick câu này của kụ. Em cũng chẳng hiểu luật giao thông gì cả nhưng em cũng nghĩ là chưa điều khiển giao thông thì sao gọi là vi phạm được. Nói chung là xxx toàn kiếm cớ thui, gần tết rùi lại càng kiểm tra nhiều