[Funland] Bị bắt lỗi đè vạch trong nội thành

jazzzzz

Xe lăn
Nếu có phân làn rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải mà mình rẽ phải thì phạm luật. Còn như ở ngã 3 Hàng Đậu - Trần Nhật Duật mình rẽ phải ok. Nhưng thực tế đèn đỏ mình đi làn ngoài và làn giữa không rẽ được vì xe máy chờ đèn đỏ lên cầu Long Biên
Cứ cho là dưới đường có các mũi tên rẽ phải đi, hoặc cụ đang đi làn bên phải, đèn đỏ cụ rẽ phải.
XX vịn và bảo biển này không có trong QC41 thì sao nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container
Nếu XX bắt và bẩu nó không nằm trong QC41 và phạt thì sao: tôi là người thực thi, anh vượt đền đỏ tôi phạt, muốn gì anh ta kiến bên giao thông công chính.
Cứ cho là dưới đường có các mũi tên rẽ phải đi, hoặc cụ đang đi làn bên phải, đèn đỏ cụ rẽ phải.
XX vịn và bảo biển này không có trong QC41 thì sao nhỉ
Nếu đúng quả này xx nó bắt cụ và nói như thế cụ đàng hoàng ghi âm và có thể vả luôn vào mặt nó mà ko sợ gì hết nhá :))

AnhViVu

Xe điện
Lỗi này có gì là nặng hả cụ? Người tham gia giao thông dừng đèn đỏ, vô tình chèn một phần nhỏ của bánh xe lên gạch liền, không gây mất an toàn hay cản trở ai, phạt cái gì? Ngay cả nhắc nhờ cũng chẳng nên, vì cái này không có ai cố ý làm cả. Cảnh sát GT là để giúp người dân chứ không phải là đứng khắp các ngã tư chăng camera rồi chờ người ta lỗi nhỏ như con kiến mà phạt hoặc nhận 50-50.
Chả có gì nặng cả, ai ko nắm được luật bị các anh dọa thì phải chịu thôi.

Lastbet

Xe buýt
Còn vạch mắt võng hay có ở đoạn rẽ ưu tiên trong ngã tư. Vạch này được đi vào nhưng ko được dừng đỗ trên vạch. Trường hợp vạch mắt võng kết hợp với vạch mũi tên chỉ hướng đi thì cần tuân thủ hướng đi
Trường hợp đến vạch mắt võng có mũi tên rẽ phải nhưng đèn tín hiệu rẽ phải lại đang đỏ thì có được đi không bác. Dừng chờ đèn đỏ thì lỗi dừng trên vạch mắt võng mà rẽ phải thì lỗi với đèn tín hiệu rẽ phải.

Dogmatix

Xe tăng
Lâu lắm mới lên phố, sáng nay e bị bắt lỗi đè vạch ở ngã 4 qua bốt hàng đậu rẽ sang Trần Nhật Duât, cay . lúc e bị 1 cụ bán tải cũng bị
Chỗ này và bên kia cầu Chương Dương (cấm theo giờ) là 2 chỗ kiếm cơm chính của 2 chốt ở 2 đầu cầu mà cụ.
Trước còn ì xèo chán cái vạch nó mới dịch sang bên trái được hơn mét đấy, chứ ngày xưa nó nằm chình ình giữa đường, khối xe bị bắt lỗi.

Nhưng mà dù dịch sang trái rồi (tức là sang phía làn ngược chiều rồi), nhưng rất nhiều xe lạ vẫn bị dính chưởng.

fishbed4

Xe tăng
Cuối Hàng Đậu rẽ phải sang Trần Nhật Duật có biển cho phép rẽ phải và đèn tín hiệu - vạch mắt võng. Khi đèn xanh thì đi làn nào rẽ cũng đúng luật, khi đèn đỏ được rẽ phải nhưng phải đi trong phần vạch mắt võng có vẽ mũi tên chỉ hướng đi phải theo. Nên khi lái xe ước lượng đèn đếm ngược đủ thời gian hay không thì phải di chuyển dần về phần vạch mắt võng bật xi nhan rẽ phải thì auto đúng luật.
Chỗ này đèn đỏ, không cần vào làn bên phải kẻ mắt võng vẫn được rẽ phải cụ ơi. Dưới làn đường kẻ mũi tên đi thẳng và rẽ phải mà.

jazzzzz

Xe lăn
Nếu đúng quả này xx nó bắt cụ và nói như thế cụ đàng hoàng ghi âm và có thể vả luôn vào mặt nó mà ko sợ gì hết nhá :))
Trường hợp này chưa xẩy ra nhưng đúng là cái biển đó k nằm trong quy chuẩn, nếu XX nó vịn cớ này thì sao.

Trường hợp này chưa xẩy ra nhưng đúng là cái biển đó k nằm trong quy chuẩn, nếu XX nó vịn cớ này thì sao.
Em thì chưa ăn đòn, nhưng thấy giang hồ đồn vậy, nên tránh rắc rối, e đi như vậy cho chắc, tránh phiền toái. Thấy nhiều xe bị bắt, mà ko rõ họ bị lỗi gì

Girl lai oto

Xe tải
Chả có gì nặng cả, ai ko nắm được luật bị các anh dọa thì phải chịu thôi.
Nếu lái xe lấn sang bên kia vạch, ảnh hưởng tới an toàn của người khác thì Ok phạt, nhưng có người chỉ đè vạch cũng đòi phạt, khiếp tôi thấy cái bẫy.

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trường hợp đến vạch mắt võng có mũi tên rẽ phải nhưng đèn tín hiệu rẽ phải lại đang đỏ thì có được đi không bác. Dừng chờ đèn đỏ thì lỗi dừng trên vạch mắt võng mà rẽ phải thì lỗi với đèn tín hiệu rẽ phải.
Thứ tự chấp hành: người điều khiển giao thống -> đèn -> biển báo - > vạch. Cứ thế mà làm thôi bác. Còn trường hợp như bác nói là lỗi của bên giao thông vận tải làm lếu láo, đã vạch mắt võng rồi lại còn đèn báo cấm rẽ. Ví dụ như đoạn Tôn Đức Thắng rẽ trái ra Nguyễn Thái Học, có đèn đỏ rẽ phải sẽ không có vạch mắt võng nữa

formen

Xe lăn

cụ thớt dính cái vạch vàng này, chỗ này nổi tiếng từ xưa nay rồi. đâu phải bây giờ mới gặp.

formen

Xe lăn
còn chỗ này cụ nào biển tỉnh mà đè ntn cũng dễ đc vẫy vào gặp văn lắm.

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Yeutocdo84

Xe hơi
Cụ nào ở tỉnh về HN chơi , chú ý biển báo , vạch kẻ đường cẩn thận nhá

Romeo_HN

Xe tăng
Lâu lắm mới lên phố, sáng nay e bị bắt lỗi đè vạch ở ngã 4 qua bốt hàng đậu rẽ sang Trần Nhật Duât, cay . lúc e bị 1 cụ bán tải cũng bị
Em cũng bị chỗ này, em hạ kính và CSGT báo lỗi sai làn, em vui quá và nói lập cho anh biên bản đúng lỗi đã báo. Chú ấy nói "Em chỉ tuyên truyền nhắc nhở, lần sau anh đi đúng làn cho phép" còn chả thèm xem giấy tờ của em.

neverfg

Xe điện
Híc... chỗ này như khúc sông nhiều cá... cần thủ thường xuyên ngồi câu.

Chỉnh sửa cuối: