[Thảo luận] Bị chém đẹp - gửi xe ở bể bơi Thái Hà?

BlueF

Xe tải
sao cụ không đưa ngay cho nó 5k, rồi khóa xe lại, cứ để đấy và đi cụ nhỉ
... Và lúc ra lấy xe thấy cánh cửa có chữ viết bằng chìa khóa "Nợ 45.000 ngàn đồng". Há há. :)):)):)) Trừ khi đầu cụ có sừng có mỏ có khi nó lại không dám lấy tiền.

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
ngày xưa em đi học, gửi xe trong trường Kiến Trúc hết 1k cả ngày. bây h em cũng đi học. cũng gửi xe trong trường Kiến Trúc nhưng hết 10k 1 buổi tối

tungle

Xe máy
Cụ không ngại đi bộ thì qua trường Thủy Lợi hoặc Viện Khoa học Thủy lợi (góc ngã tư Sơn Tây - Chùa Bộc), 20k/ngày.

Cơ quan em ở gần bể bơi Thái Hà, khu này không có chỗ nào để xe cả ngoài cái sân bể bơi, mọi ngày em chạy 2b, gửi mất 5 nghìn đồng / từ sáng tới chiều.
Hôm nay, trời mưa gió, em oánh 4b đi làm cho đỡ zét mướt, đến nơi, bảo vệ mở cửa cho vào, ở đây cũng trật nên loay hoay 1 lúc đỗ xe vào chỗ xong. Lúc quay ra em hỏi bao tiền, bảo vệ đòi 50k (gửi từ sáng đến 6h chiều).
Em nè lưỡi, lắc đầu, thiết nghĩ, ông mày thà vứt xe ở bên Thái Thịnh, 10k/ngày, xong bắt taxi về Thái Hà cũng chỉ mất thêm 15k, nhưng thôi, lần này ông mày chót đỗ vào bãi rồi, chứ từ nay ông mày cạch cái bể bơi này ra.
Các cụ xem bảo vệ bể bơi Thái Hà chém 50k như vậy có chấp nhận được không ợ?
Nhân tiện các cụ cho em hỏi quanh khu Thái Hà này có chỗ nào gửi xe được không, chỉ cho em với, hôm nào mưa gió chạy 4b cho khỏe, cảm ơn các cụ.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chỗ Văn miếu - Quốc tử Giám có chỗ nào gửi xe qua đêm ko nhẩy?

BigC

Xe tăng
Em gửi ở sân Chung cư Mỹ Đình I là 10k / ban ngày.
Em gửi ở tòa nhà Hà Thành - Thái Thịnh từ 6h đến 18h cũng 10k.
Sao rẻ thế nhỉ? Khu Hỏa Lò, Lý Thường Kiệt toàn 40k/ngày thôi ạ, kể cả là khách gửi hàng ngày chứ không phải khách qua đường đâu.

N68

Xe điện
Chỗ này em biết, OF nhà mình có cụ chấp nhận giá cao gửi xe ở đó gần 10 năm rồi:21: Đơn giản như cách đây khoảng 7, 8 năm gì đó giá trông 1 chiếc xe matiz bé xíu nếu gửi bên bãi công viên gò Đống Đa chỉ khoảng 220k đến 250k. Nhưng nếu gửi bên Bể bơi Thái Hà có thể lên đến 700k nếu không muốn 5 giờ sáng dậy đánh xe ra để ngoài đường cho BB hoạt động và sau 19h30 tối mới được cho vào. Vậy mà vẫn có người xin gửi vì muốn gần nhà.

Bể bơi là cơ quan hành chính sự nghiệp có thu trực thuộc UBND Quận Đống Đa nên bảo vệ cũng là nhân viên nhà nước ăn lương đàng hoàng. Trông xe là để cho công đoàn cải thiện đời sống cán bộ vì đặc thù bể bơi chỉ có mấy tháng hè hoạt động để nuôi cả năm. Giá trông đắt hơn chỗ khác vì các lý do sau:

1/ Vị trí rất đắc địa vì quanh đó hầu như không có bãi gửi nào to như thế cạnh tranh

2/ Vì có 3 ca một ngày đêm nên nếu gửi xe lẻ nằm nối tiếp khung thời gian 6h - 14h - 22h đều bị thu gấp đôi tiền vì số tiền đó phải chia đôi cho 2 ca trực khác nhau.

3/ Số tiền trông xe tháng phải nộp gần hết cho công đoàn cơ quan nên các đồng chí bảo vệ ở đấy ngoài số tiền trông xe máy thì tranh thủ chém khách gửi lẻ.

Em hóng hớt được nên chia sẻ với bác chủ thớt chút thông tin.

PS: bác có cạch chỗ đấy nó vẫn cười tươi bác ạ, thu nhập bảo vệ ở đấy khoảng mười triệu/tháng đấy ạ
Chuyện chỉ có ở xứ Vịt mình thôi bác nhẩy
Bác có ai quen ở đấy không, xin giúp cho em một chân bảo vệ với ạ *-)

non_tay

Xe hơi
Nhà em ở đầu ngõ Thái Thịnh 2, quanh đấy ko có bãi nào gửi 24/24. Gửi ở bên mấy trường học thì toàn 6-7h sáng phải đánh xe ra. Gửi sau 10h tối là 20K, gửi từ 6h tối đến sáng là 40K. Hỏi thuê tháng thì chỗ nào cũng bảo hết. Bác nào biết chỗ nào có thể gửi tháng được ở quanh quanh nhà em thì chỉ cho em với.
Giống hệt tình trạng của em rồi. Em ở trong Vĩnh Hồ nè. Cả cái khu Thái Thịnh, đường Láng đằng sau lưng, gầm cầu vượt Ngã Tư Sở... đều ko còn chỗ nào nhận nữa cả, trường Thái Thịnh chỉ nhận buổi đêm.

Hôm qua em vừa xin được 1 chân ở bãi ngay ngã 3 Nguyên Hồng, Vũ Ngọc Phan, Trúc Khê, cạnh cây xăng ấy. 1,250k/ tháng (có mái che). Hơi xa nhưng cũng đành, chấm dứt mấy tháng trời long đong chuyện gửi cái xe, nhục không tưởng. Bác thử ra hỏi nó xem còn chỗ nào không thì gửi.

cantona

Xe container
Chỗ này em biết, OF nhà mình có cụ chấp nhận giá cao gửi xe ở đó gần 10 năm rồi:21: Đơn giản như cách đây khoảng 7, 8 năm gì đó giá trông 1 chiếc xe matiz bé xíu nếu gửi bên bãi công viên gò Đống Đa chỉ khoảng 220k đến 250k. Nhưng nếu gửi bên Bể bơi Thái Hà có thể lên đến 700k nếu không muốn 5 giờ sáng dậy đánh xe ra để ngoài đường cho BB hoạt động và sau 19h30 tối mới được cho vào. Vậy mà vẫn có người xin gửi vì muốn gần nhà.

Bể bơi là cơ quan hành chính sự nghiệp có thu trực thuộc UBND Quận Đống Đa nên bảo vệ cũng là nhân viên nhà nước ăn lương đàng hoàng. Trông xe là để cho công đoàn cải thiện đời sống cán bộ vì đặc thù bể bơi chỉ có mấy tháng hè hoạt động để nuôi cả năm. Giá trông đắt hơn chỗ khác vì các lý do sau:

1/ Vị trí rất đắc địa vì quanh đó hầu như không có bãi gửi nào to như thế cạnh tranh

2/ Vì có 3 ca một ngày đêm nên nếu gửi xe lẻ nằm nối tiếp khung thời gian 6h - 14h - 22h đều bị thu gấp đôi tiền vì số tiền đó phải chia đôi cho 2 ca trực khác nhau.

3/ Số tiền trông xe tháng phải nộp gần hết cho công đoàn cơ quan nên các đồng chí bảo vệ ở đấy ngoài số tiền trông xe máy thì tranh thủ chém khách gửi lẻ.

Em hóng hớt được nên chia sẻ với bác chủ thớt chút thông tin.

PS: bác có cạch chỗ đấy nó vẫn cười tươi bác ạ, thu nhập bảo vệ ở đấy khoảng mười triệu/tháng đấy ạ
Trời, e mở mang thêm tí, bảo vệ lương 10t, làm bảo vệ như mấy ông này sướng quá hóa phởn cũng đúng :77:

giacmoxe4

Xe điện
Mai em bỏ làm công ty đi xin một chân bảo vệ trông xe oto thôi.Kiếm ghê quá.:77::77::77:

Xe Ha Noi

Xe tải
Năm ngoái em cũng gửi xe ở BB Thái Hà. Mặc dù có quen biết sơ sơ mã thằng Trưởng Phòng Bảo vệ (tên là Dũng) vẫn thu em 700k tháng, trước khi vào phải lót tay nó 200k. Gửi được 4 tháng thì nó đuổi ra không cho gửi nữa. Em cú quá chuyển sang Viện kiểm soát Q.Đống Đa đối diện ĐH Thuỷ Lợi gửi cũng 700k nhưng bảo vệ ở đây dẽ chịu hơn.

Nếu bác nào cần gửi ban ngày thì cho vào chỗ em cũng được, hình như là 30k/ngày

xecoi

Xe tải
Cụ cho sang trường Thủy lợi đi ạ. Gửi cả ngày đắt thì họ lấy 20k, còn em thì toàn hạ kính 10k bảo vào học. (của đáng tội là em cũng đi học trong đấy thật) :)):)):))

Relaxtech

Xe buýt
Cơ quan em ở gần bể bơi Thái Hà, khu này không có chỗ nào để xe cả ngoài cái sân bể bơi, mọi ngày em chạy 2b, gửi mất 5 nghìn đồng / từ sáng tới chiều.
Hôm nay, trời mưa gió, em oánh 4b đi làm cho đỡ zét mướt, đến nơi, bảo vệ mở cửa cho vào, ở đây cũng trật nên loay hoay 1 lúc đỗ xe vào chỗ xong. Lúc quay ra em hỏi bao tiền, bảo vệ đòi 50k (gửi từ sáng đến 6h chiều).
Em nè lưỡi, lắc đầu, thiết nghĩ, ông mày thà vứt xe ở bên Thái Thịnh, 10k/ngày, xong bắt taxi về Thái Hà cũng chỉ mất thêm 15k, nhưng thôi, lần này ông mày chót đỗ vào bãi rồi, chứ từ nay ông mày cạch cái bể bơi này ra.
Các cụ xem bảo vệ bể bơi Thái Hà chém 50k như vậy có chấp nhận được không ợ?
Nhân tiện các cụ cho em hỏi quanh khu Thái Hà này có chỗ nào gửi xe được không, chỉ cho em với, hôm nào mưa gió chạy 4b cho khỏe, cảm ơn các cụ.
Thực ra nếu so vơi GTCC thì cũng bình thường. Đằng này kinh doanh lậu, mà lại còn khách quen mà lấy thế gọi là ko biết điều bác ạ. Nhưng chắc bác hơi kiệm lời nên nó thế.

Năm ngoái em cũng gửi xe ở BB Thái Hà. Mặc dù có quen biết sơ sơ mã thằng Trưởng Phòng Bảo vệ (tên là Dũng) vẫn thu em 700k tháng, trước khi vào phải lót tay nó 200k. Gửi được 4 tháng thì nó đuổi ra không cho gửi nữa. Em cú quá chuyển sang Viện kiểm soát Q.Đống Đa đối diện ĐH Thuỷ Lợi gửi cũng 700k nhưng bảo vệ ở đây dẽ chịu hơn.

Nếu bác nào cần gửi ban ngày thì cho vào chỗ em cũng được, hình như là 30k/ngày
Chuẩn là thằng cha Dũng đầu to đấy ạ:21: Nhưng mà cũng thuộc loại bù nhìn từ thời BB còn thuộc Sở TDTT sót lại. Thằng cha này cũng chẳng quyết được vấn đề nhận hay không nhận đâu. Chắc bác gửi đầu năm, đến khoảng tháng 4 thì BB mở cửa nên mặt bằng bị co lại nên cái vụ quen sơ sơ của bác không được giải quyết. Giá 700k chắc là thuộc diện còn trống chỗ nào thì nhét chỗ đấy chứ không phải diện chui vào 4 cái chuồng có mái che:P

Chỗ BB thu phí cao cũng là do đắc địa và nguồn khách gửi lẻ dồi dào từ mấy quán rượu như Nguyên Hói, Hoàng Phương... trong ngõ 7, nhà nghỉ Thái Hà trong ngõ 3. Hồi trước nhà hàng An Đông hay tổ chức đám cưới thì nhiều hôm chỉ làm tí buổi trưa là các chú bảo vệ làm hơn củ ngon ơ:21: Quân số bảo vệ ở đấy cũng có một số chuyển sang bên sân bóng Hoàng Cầu làm nghe đâu kiếm cũng tốt lắm:)

theanhhuawei

Xe hơi
Em cũng đang để xe tháng ở bể bơi Thái Hà, có 800k/tháng thôi. Cụ mất 50k bởi vì họ tính theo ca-kíp gì đấy, hehe, em thấy bảo vệ ở đấy gọi các xe như của Kụ là Gà ợ (l). Nếu bác muốn rẻ hơn thì mang sang Hà Thành Thái Thịnh hoặc Đặng Tiến Đông nhé, đều ngon bổ rẻ đấy :69:

jimbeam

Xe tải
Khu thai ha tìm chỗ gửi xe hơi khó,trước em cũng gửi xe ở bể bơi thái hà dài hạn,mọi thứ oki,giờ giấc oki,mỗi cái cứ sắp đến hè là các bác ý lại bảo em chịu khó tìm chỗ để xe khác,qua hè lại về,hic,giờ có chỗ nào chỉ nhận xe có 3 tháng mỗi năm ở khu đấy đâu.khi tìm được chỗ khác cũng tiện như thế thì em đành byebye,dù đã đóng trước tiền gửi xe trước 1 tháng rùi,nhưng cũng bỏ thui.

karens

Xe buýt
Thực sự vấn đề để xe ô tô càng ngày càng khó, tôi dự là sắp tới còn cạnh tranh khốc liệt và khủng hoảng chỗ để xe ô tô, khi đó giá để xe sẽ leo thang, anh em 4b chắc phải hạn chế đi xe 4b mất. Đó là điều tất yếu khi phát triển đô thị ko quan tâm đến cơ sở hạ tầng, chỗ để xe, để ngoài phố thì chật trội và bị mất cắp vặt.

Tôi dự là ....:) không muốn nói nữa vì chưa biết giải pháp nào cho nó tối ưu cả.

Thai Ha

Xe buýt
Các cụ cạch chỗ này ra, 50k nó thu lâu rồi ợ.

Gap373

Xe điện
Cuối năm, tranh thủ cầy cuốc:P