[Funland] Bị CSGT tóm, thái độ cũng góp phần quyết định mức phạt đúng không các cụ?

Dungdonganh

Xe tải
Em chỉ ghét bọn phường thôi.

Nam Bim325

Xe tăng
Em là cứ phải oách cụ ạ, lom dom rồi run sợ là bị bóp chết ngay. 40% là các chú nhắc nhở cho đi, 60% là nộp phạt lỗi nho nhỏ. Có nhiều lúc anh em họ bảo "bác cho anh em bao nhiêu tùy bác" cho quà xong các chú còn hỏi bác có vui vẻ ko. Thắm đượm tình quân dân lắm luôn í.

Mấy cái loại xăm trổ thu tiền gửi xe láo ở HN gặp em lượn mịa hết, em cứ đọc câu thần chú là ngoan hết, gần như chưa bao giờ phải mất tiền cho bọn đầu trâu mặt ngựa. Trừ những lúc có việc quan trọng mình cho nó cho xong :))
Em cũng bị cái đẹp zai, xuống xe là tay không hất hàm "Gì đấy em ơi". Em chả nhớ em cho tiền xxx lần cuối từ bgiờ, chắc phải trên 5 năm rồi.

NovRainInFall

Xe tăng
Em thấy cơ bản như này:
- Trước tiên là nhìn thức phong thái của lái xe. Nếu nhìn bác có tướng lãnh đạo thì các chú sẽ mềm mại ôn tồn "Bác đi đâu về mà chạy nhanh thế";
Hình thức mà nhìn tầm cán bộ chuyên viên, lãnh đạo Doanh nghiệp thì lời nói của các chú sẽ rất đúng mực, và báo chuẩn giá, có thể còn mềm mại chứ ko nói thách, ko hù dọa.
- Các cụ xuống xe mà nhìn ở quê lên thì thôi rồi, các chú sẽ mang biên bản ra phủ đầu, nói thách giá, báo sai lỗi...
Cụ gì lãnh đạo DNNN ơi, cụ cho nhà cháu in sờ bóc làm quen với cụ :D

VHM

Xe buýt
tùy duyên :))
Ko phải ngẫu nhiên mà mình đi qua bốt đó
Ko phải ngẫu nhiên mà họ dễ hay khó với mình
:D

dattuyet_sghn

Xe điện
Em bị mấy lần đang cần biên bản nên cho cái lỗi nhẹ nhất :D.
Cái này thì ko xin được, vì chả lẽ đi cả ca ko bắt được ai vi phạm thì ai nghe được :D

Laixe80

Xe tăng
Về thái độ với Pikachu, em có 2 trải nghiệm khác nhau:
- 1 lần đi qua đèn vàng ở chỗ Đại Cồ Việt rẽ vào Phố Huế, vạch trắng nằm đúng tầm giữa xe em luôn: xx chặn lại cho xem ảnh chụp đàng hoàng, em xuống xe cái là nhận lỗi xin thông cảm luôn, kết quả xx chỉ nhắc nhở rồi cho đi.
- Lần khác vì có xe trước nên không ước lượng chính xác thời gian thành ra vượt đèn đỏ ở Ngã 4 Vọng: sau khi nộp giấy tờ xe rồi đứng ở cửa cái bốt dưới gầm cầu, xx nói câu huyền thoại: anh ra kho bạc nộp phạt nhé. Hôm đấy thế nào mà em chả biết sợ là gì, đưa tờ 500K cho xx rồi cau có nói rõ to: các ông lắm chuyện vừa thôi, đường đông cố ý đâu, thôi đây, xem trả lại tôi tiền uống nước. Thế là xx vui vẻ trả lại 200K. Nghĩ lại vẫn thấy mình dại, nhỡ cau có nó ghét bắt đi nộp phạt thật thì lại ngu người :D

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là phải hiểu luật, giao tiếp với CSGT phải ôn tồn, từ tốn và nhẹ nhàng.

bimbim5656

Xe container
Nhưng vì bên nó như vậy nên ko được tiếng "nhân văn" :D
Ở bển k có anh hùng Núp và Triệu Quang Phục. Khi bị vịn hay phạt nguội thì k có "người thân" để gọi :))
Xứ giãy chết khó sống thật :D

Giangkpi

Xe buýt
Đấy là cụ ấy có khả năng ngồi lì cả tiếng mà cụ. Nên kết quả cũng xứng đáng vs thời gian cụ ấy bỏ ra rồi
Em nói thế thôi, tình huống thì đầy, cơ mà cụ nói vẫn không thực tế.

altis8629sl

Xe hơi
thái độ hơn trình độ mà cụ. Cụ cứ nắm rõ luật,thấy sai thì nhận, đúng thì tranh luận (chứ đừng cãi nhau) thì xxx họ cũng chẳng căng thằng làm gì.
Giờ camera đầy rẫy, bắt láo, bắt ẩu chắc cũng ít dần. Cứ nắm chắc luật là ok. Đứng mất tiền vì thiếu hiểu biết.

Tony_Le

Xe container
Đấy là cụ ấy có khả năng ngồi lì cả tiếng mà cụ. Nên kết quả cũng xứng đáng vs thời gian cụ ấy bỏ ra rồi
Không có giấy tờ nó xích xe, túm người chứ ở đấy mà lỳ. Cụ chém vui hay đi xe máy ghẻ thì nghe còn lọt tai, chứ chuyện kể muốn cười cũng không dễ.

Cụ gì lãnh đạo DNNN ơi, cụ cho nhà cháu in sờ bóc làm quen với cụ :D
Cụ cứ lói đểu em.
Nhà em nhiều đời cu li, đến đời em vẫn cu li nhưng lại đóng đc vai ông chủ, cứ tôn hành giả giả hành tôn thôi, đứa lào muốn hiểu xao thì hiểu cụ ợ

escape2012

Xe buýt
Em là cứ phải oách cụ ạ, lom dom rồi run sợ là bị bóp chết ngay. 40% là các chú nhắc nhở cho đi, 60% là nộp phạt lỗi nho nhỏ. Có nhiều lúc anh em họ bảo "bác cho anh em bao nhiêu tùy bác" cho quà xong các chú còn hỏi bác có vui vẻ ko. Thắm đượm tình quân dân lắm luôn í.

Mấy cái loại xăm trổ thu tiền gửi xe láo ở HN gặp em lượn mịa hết, em cứ đọc câu thần chú là ngoan hết, gần như chưa bao giờ phải mất tiền cho bọn đầu trâu mặt ngựa. Trừ những lúc có việc quan trọng mình cho nó cho xong :))
Câu thần chú gì thế, inbox em với?

polizia

Xe container
Em bị lỗi toàn xuống nhận lỗi luôn, bảo thẳng luôn “lỗi này em nhận,ko thắc mắc gì cả, nếu các anh xử lý linh động thì em rất cảm ơn”
Nặng nhất là lỗi quá hạn đăng kiểm 3 tuần bị chặn đầu tóm sống.
Lỗi này khá to tiền và giữ xe nữa.
Em vẫn câu cũ, xong em giai CSGT hỏi anh muốn xử lý thể nào, em bảo là cho anh gửi 1tr nhé.
Xong còn đc hướng dẫn đi đường về nhà thế nào, tránh các tổ đội để khỏi bị tóm tiếp.
Tóm lại trừ đợt chiến dịch hoặc đang có phóng viên quay phim còn đâu cứ hợp tác là trôi hết.
Đc cái em bị bắt đều ko lỗ vì cứ bị CA tóm là thả con lô hoặc biển số xe hoặc số tiền phạt và toàn gỡ đc =))
Riêng lần bị quá hạn đăng kiểm thì sáng hôm sau đi đăng kiểm sớm đc số thứ tự 04 buổi chiều thả con đề 04 x 100k lại chén, tính ra lãi =))

Chỉnh sửa cuối:
Em mới bị tuýt ở ngã tư Xuân La võ Chí Công lỗi đi sai làn. Xuống thái độ ngoan, hơp tác, nhận lỗi. Tòi ra thêm cả lỗi ko giấy tờ. Đố các cụ em giải quyết mềm hết bao nhiêu :D

Về thái độ với Pikachu, em có 2 trải nghiệm khác nhau:
- 1 lần đi qua đèn vàng ở chỗ Đại Cồ Việt rẽ vào Phố Huế, vạch trắng nằm đúng tầm giữa xe em luôn: xx chặn lại cho xem ảnh chụp đàng hoàng, em xuống xe cái là nhận lỗi xin thông cảm luôn, kết quả xx chỉ nhắc nhở rồi cho đi.
- Lần khác vì có xe trước nên không ước lượng chính xác thời gian thành ra vượt đèn đỏ ở Ngã 4 Vọng: sau khi nộp giấy tờ xe rồi đứng ở cửa cái bốt dưới gầm cầu, xx nói câu huyền thoại: anh ra kho bạc nộp phạt nhé. Hôm đấy thế nào mà em chả biết sợ là gì, đưa tờ 500K cho xx rồi cau có nói rõ to: các ông lắm chuyện vừa thôi, đường đông cố ý đâu, thôi đây, xem trả lại tôi tiền uống nước. Thế là xx vui vẻ trả lại 200K. Nghĩ lại vẫn thấy mình dại, nhỡ cau có nó ghét bắt đi nộp phạt thật thì lại ngu người :D
Thì đi nộp chứ sao cụ.

Rốn lồi

Xe tăng
Nhiều Cụ can đảm thật. Em cứ bị xxx vẫy lại là sợ vãi đủ thứ ra...xuống xe có khi còn nhất bộ nhất bái, quỳ lạy mà dâng giấy tờ cho xxx kiểm tra, mặt không dám ngẩng, cắn răng nghe báo lỗi & chấp hành xử phạt :D

NovRainInFall

Xe tăng
Cụ cứ lói đểu em.
Nhà em nhiều đời cu li, đến đời em vẫn cu li nhưng lại đóng đc vai ông chủ, cứ tôn hành giả giả hành tôn thôi, đứa lào muốn hiểu xao thì hiểu cụ ợ
Ơ, e gọi cụ gì là lãnh đạo, hoá ra là cụ ah? Thất lễ thất lễ, bẩm cụ ạ ;))