[OFTV] Bị dàn cảnh cướp trên đèo Đá Đẽo và cách xử lý khôn ngoan của 1 ofer

tôi yêu ô tô

Xe container
Có hình minh họa đây luôn các bác ạ, gặp trường hợp này...Các cụ đóng góp phương án giúp em xem.

Kiểu này hoặc là lách qua nếu ko chạm, hoặc lùi lại chứ ko ra ngoài. Nhìn chả giống vụ ngã tẹo nào, dàn cảnh thì cũng nên tạo vết xe đổ cho hợp lý chứ cụ nhể :))

LS460L_1

Xe máy
Có hình minh họa đây luôn các bác ạ, gặp trường hợp này...Các cụ đóng góp phương án giúp em xem.

Công nhận gặp ca này thì khoai quá, chả lẽ ngồi chốt cửa gọi điện và cầu cứu.:))

quaychan

Xe tăng
Hôm ấy em và ông chú chạy trong Đồng Lộc ra Hà Nội theo đường HCM. Khi đến ngã tư Khai Sơn (Nghệ An) thì đúng chính ngọ; nhìn hai bên ngã tư vắng hoe không một bóng người, em đã bắt đầu thấy lành lạnh sống lưng. Chạy thêm vài cây nữa, lúc này đường bắt đầu len lỏi qua rừng cây, hai bên tuyệt nhiên không có nhà ở, khung cảnh hoang vu khiến em nổi hết cả gai ốc.

Đang đóng 80 cây chuối/giờ bất chợt từ đằng sau có hai chiếc xe máy chở 4 người đàn ông liên tục áp sát và đòi vượt lên. Nhìn qua gương chiếu hậu, em phát hiện ra đó là 4 thằng thanh niên, tuổi từ 20 đến 25, mặt mũi rất cô hồn, hai thằng ngồi sau mỗi đứa cầm hai con dao rèn từ nhíp xe ô tô Gatz 69, dài phải đến gần mét, mũi dao nhọn hoắt chĩa thẳng lên trời. Ông chú em cầm lái mà tay run lẩy bẩy, mồ hôi túa ra như tắm, nói không thành tiếng "Bỏ mẹ rồi cháu ơi! Giờ mần răng bây dừ?". Em cười nhạt bảo "Chú yên tâm đê, cháu chỉ cần gáy cúc cù cu phát, chúng nó ngã cái rầm ngay!".

Em đi cắm cơm đã, tí kể tiếp....

(Ngã tư Khai Sơn đây ạ).

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Với tình trạng tội phạm ngày càng có xu hướng manh động và táo tợn hơn đối với xã hội nói chung và đặc biệt là với các Ofer là lái xe đường dài nói riêng. Các hoạt động dàn cảnh tai nạn để cướp trên các cung đường vắng thời gian gần đây đang xảy ra khá nhiều. Vậy làm sao để có thể kịp thời nhận dạng và phòng tránh rủi ro cũng như có thể giúp đỡ người bị nạn (nếu là thật).

Xin mời các cụ các mợ cùng xem chia sẻ của một lái xe đường dài đã từng khôn khéo nhận ra mánh khóe của lưu manh để bảo vệ chính bản thân mình. Thông qua đây cũng mong các cụ các mợ đóng góp thêm những kế sách, phương án để đối phó với loại tội phạm này.

Kính mời các cụ các mợ.

Em xem hết Clip mà không thấy cảnh "... dàn cảnh cướp trên đèo Đá Đẽo ..."
Vậy nội dung Clip chính xác không hay Min Mốc câu viu?

bimbim71

Xe điện
Em đã từng bị tụi nó đuổi trên đường HCM đoạn Hương Sơn năm 2014.

minh91

Xe container
Kể ra mà tạo dựng lại bằng hình ảnh giả lập thì câu chuyện sẽ hấp dẫn hơn

Với tình trạng tội phạm ngày càng có xu hướng manh động và táo tợn hơn đối với xã hội nói chung và đặc biệt là với các Ofer là lái xe đường dài nói riêng. Các hoạt động dàn cảnh tai nạn để cướp trên các cung đường vắng thời gian gần đây đang xảy ra khá nhiều. Vậy làm sao để có thể kịp thời nhận dạng và phòng tránh rủi ro cũng như có thể giúp đỡ người bị nạn (nếu là thật).

Xin mời các cụ các mợ cùng xem chia sẻ của một lái xe đường dài đã từng khôn khéo nhận ra mánh khóe của lưu manh để bảo vệ chính bản thân mình. Thông qua đây cũng mong các cụ các mợ đóng góp thêm những kế sách, phương án để đối phó với loại tội phạm này.

Cung đấy xuống phong nha ngại nhất gặp bò đứng giữa đường lúc tầm tối. Trên đỉnh đèo đá đẽo có cái bia, ở đấy bộ đội gác đầy các bác sợ gì. Đợt quốc lộ 1 làm đến quảng trị . Đi xuyên việt hay đi đường đấy

Kính mời các cụ các mợ.

Cung đấy xuống phong nha ngại nhất gặp bò đứng giữa đường lúc tầm tối. Trên đỉnh đèo đá đẽo có cái bia, ở đấy bộ đội gác đầy các bác sợ gì. Đợt quốc lộ 1 làm đến quảng trị . Đi xuyên việt hay đi đường đấy

mazda3_pro

Xe lăn

xe mất phanh

Xe container
Các ngài phải khôi phục nick, mời Cúc Cù Cu về phỏng vấn vụ cướp và chống cướp ở đường mòn HCM của Ofer ấy :))
thù dai nhớ lâu vãi :))...
Ông 3c ấy kể quả cướp đấy cũng ly kỳ :)))... dù đúng dù sai thì đó cũng k thể là sự phản ứng của người non kinh nghiệm xh, trường đời đc :).

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

xe mất phanh

Xe container
Năm 2014 gđ e đi Qb chơi, lúc về chạy đg hcm ra hn... đúng giữa trưa qua đoạn Đá đẽo, e cứ phải bám đýt một ông innova chạy mê mải mặc dù năm đó e chạy gentra.... đến mệt. Nhưng giữa trưa nắng gay gắt k một bóng người, k dám chậm chân :)).

LeTai1979

Racing Boy

Nếu là em lách qua đc thì lách qua còn ko thì quay lại đi đg khác hoặc tìm ks ngủ, chứ đêm hôm chả biết đâu mà lần.
Bạn e có trường hợp dừng lại giúp người bị nạn, người nhà ra chả hỏi han gì đấm phát chảy máu mồm, đấy là ban ngày còn ban đêm nó xiên cho phát thì nhục. Thời buổi này muốn làm người tốt khó lắm. :)

xecho rac

Xe điện
từ năm 2010 đến nay em đi hàng chục lượt , xuân mai - Quảng bình xuyên đêm mà em thấy bình thường ạ , quan trọng là chuẩn bị xe cộ và tinh thần thật tốt ạ !

DUONGLAM

Xe điện

Cứ giữ nguyên tốc độ đến gần thì phanh chết xem nó có dám lì không. Nếu nó vẫn nằm im mà mình ko có đường tránh thì tốt nhất ngồi yên trên xe chốt cửa gọi 113.

tomoabc

Xe tải
Hôm ấy em và ông chú chạy trong Đồng Lộc ra Hà Nội theo đường HCM. Khi đến ngã tư Khai Sơn (Nghệ An) thì đúng chính ngọ; nhìn hai bên ngã tư vắng hoe không một bóng người, em đã bắt đầu thấy lành lạnh sống lưng. Chạy thêm vài cây nữa, lúc này đường bắt đầu len lỏi qua rừng cây, hai bên tuyệt nhiên không có nhà ở, khung cảnh hoang vu khiến em nổi hết cả gai ốc.

Đang đóng 80 cây chuối/giờ bất chợt từ đằng sau có hai chiếc xe máy chở 4 người đàn ông liên tục áp sát và đòi vượt lên. Nhìn qua gương chiếu hậu, em phát hiện ra đó là 4 thằng thanh niên, tuổi từ 20 đến 25, mặt mũi rất cô hồn, hai thằng ngồi sau mỗi đứa cầm hai con dao rèn từ nhíp xe ô tô Gatz 69, dài phải đến gần mét, mũi dao nhọn hoắt chĩa thẳng lên trời. Ông chú em cầm lái mà tay run lẩy bẩy, mồ hôi túa ra như tắm, nói không thành tiếng "Bỏ mẹ rồi cháu ơi! Giờ mần răng bây dừ?". Em cười nhạt bảo "Chú yên tâm đê, cháu chỉ cần gáy cúc cù cu phát, chúng nó ngã cái rầm ngay!".

Em đi cắm cơm đã, tí kể tiếp....

(Ngã tư Khai Sơn đây ạ).

https://img.otofun.net/upload/v6/20
19/02/27/2297669-62489-bd22cb2d8a6c63323a7d-62cwbcbcj8ta3elypj9r.jpg
Tiếp đi cụ ơi, hồi hộp quá!

GloryJack

Xe container
Cứ giữ nguyên tốc độ đến gần thì phanh chết xem nó có dám lì không. Nếu nó vẫn nằm im mà mình ko có đường tránh thì tốt nhất ngồi yên trên xe chốt cửa gọi 113.
Trên đèo thì cụ gọi 113 đợi đến khi sang cát họ đến nhé! :))