Bị đập vỡ kính hậu xe,các cụ có căm phẫn ko?

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ chủ, hàng xóm thế thi sao mà sống được.
bán anh em xa, mua láng giềng gần, thế mà........

Longnn1141

Xe tải
Ném C trộn mắm tôm
Bức xúc

TONGIA

Xe lừa
Gặp ca đó mình phải đưa ra trước một cánh tay thân thiện.
Còn cứ cương thì khổ cả 2 bên. Sống như thế bằng lên rừng mà sống.

likeforte

Xe tải
Gia đình cụ có điều kiện thì kiếm khu nào dân trí cao mà sống cho khỏe!

Clayton

Xe điện
Đã ra đến chính quyền rồi thì cứ bình tĩnh mà theo, đừng manh động và nóng giận, coi chừng bị nó phản đòn đó.

Tuy nhiên, nếu Công an hòa giải và nó xuống nước, tỏ ra biết điều thì cũng nên nhún đi một tí.

Trong cuộc sống, đôi khi có việc hơi nho nhỏ thôi, nhưng dần dần bị các bên cứ thế, cứ thế đẩy lên cao, cho đến khi không dừng lại được nữa. Em cũng đã có vài lần bị như thế, sau đấy cũng thấy hơi tiếc là sao mình không kiếm cách khác giải quyết cho êm hơn ngay từ đầu mà vẫn được việc.

Vẫn biết, nói thì dễ vậy, nhưng khi sự việc xảy ra trên thực tế mới biết nó khó như thế nào, nhưng dù sao vẫn cứ thật bình tĩnh cụ chủ ạ.

tiengtrung.vn

Xe tải
e cũng từng rơi vào cảnh này , đầu tiên thì nhún , nhún hết ko dc thì bật , và bật xong nó thấy mình ko dễ nhai thì nó buông cụ ạ

Cu_in_Car

Xe điện
Cụ chủ thớt nên bình tĩnh trong mọi tình huống, nếu có thể nhờ cậy để dằn thì dằn đến nơi đến chốn (dưng em dự cụ cũng chả có những mối quan hệ "đặc biệt" này để bây giờ vẫn ngồi đây để hỏi cao kiến) còn không cứ bắt tay làm lành, nhún đi cho êm việc trước đã sau này rảnh rỗi, hết việc xử lý lại cũng chả muộn #:-s
Đối diện nhà em có 1 thèng ku hơn 40 thuộc dạng tứ chiếng hết hơi về ngồi xó bếp, trên bần cùng 1 tí vì cũng có con wave mà đi chỉ vì ghen ăn tức ở mà sau những ngày tháng em mới về ở, chè chén gọi nhau bây giờ thâm thù ra mặt, luôn gây sự và chửi đổng rất bậy. Em tránh không đối diện và coi như nó chửi nó nghe, khi nào đụng chạm trực tiếp đến mình hẵng hay
Cuộc sống là thế đấy, tuyệt đối không có va chạm thù hằn nhưng chỉ vì họ cứ thấy mình tằng tằng đi lên mà chẳng cùng đinh như nó là cũng vô tình trở thành mâu thuấn và đối đầu đấy ạ
Vụn vặt, tủn mủn, ghen ăn tức ở và bon chen vẫn còn nằm trong 1 số bộ gien ít ỏi của chủng người Á Đông cụ à b-(

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Người nhà cụ bị đánh thì cụ không căm phẫn, kính xe bị đập thì lại căm phẫn -> xe quý hơn người???

cerato08

Xe điện
Tại sao cụ chủ không sang nhà hàng xóm nói chuyện thẳng thắn để tháo gỡ xích mích? Phải làm tận gốc chứ cứ trả thù nhau kiểu này thì mệt mỏi và ức chế lắm. Nhưng em nghĩ cả hai bên cùng phải xem lại về ứng xử của mình vì thời nay mà tự dưng họ đuổi đánh, phá đồ, đánh phụ nữ thì chắc cũng phải có nguyên nhân

xaunhatxahoi

Xe điện
kiểu này cứ phải luật lâm nghiệp thì mới triệt để được

zippor

Xe buýt
Nghe chuyện của cụ ức thay cho cụ, nhưng theo e trước khi làm gì cụ nên nghĩ tới gấu và F1 trước đã, còn nếu đã tới mức này thì cái nhà đấy cũng là cái hạng đầu đường xó chợ rồi, cụ làm gì thì cũng chỉ thiệt vào thân mình thôi, tránh voi chẳng xấu mặt nào, nếu chuyển được chỗ ở e nghĩ cụ nên làm sớm.

Be Grace

Xe điện
Mợ này khác người đây ,không biết trong 12 con giáp mợ cầm tinh con gì nhỉ.Em dự mợ cầm tinh con....... đực.
khác người là sao hả cụ .heheheheh ...em nói thía mà cụ ko hiểu ah .em viết tiếng việt rõ thế mà đọc ko hiểu sao mà bảo em khác người .Tiên trách kỉ .hậu trách nhân .suy nghĩ xem tại sao hàng xóm nó làm thế với cụ nhá

Be Grace

Xe điện
hình như chủ thớt có hàng xóm là mợ Bee
ối ..em làm rề có " vinh hạnh " đới cụ ợ ..em mà có hàng xóm như cụ chủ thì em khôn hồn em dọn đi từ thời tám oánh nào roài ..chứ seo dám ở lại làm hàng xóm với người như cụ chủ đây ah :P

MINA

Xe buýt
ối ..em làm rề có " vinh hạnh " đới cụ ợ ..em mà có hàng xóm như cụ chủ thì em khôn hồn em dọn đi từ thời tám oánh nào roài ..chứ seo dám ở lại làm hàng xóm với người như cụ chủ đây ah :P
Nếu theo như những gì trình bày của cụ chủ thớt,em hiểu rằng,ngoài Gấu nhà cụ chủ thớt hơi đanh đá ra,cụ chủ thớt chưa có vấn đề gì đáng để mọi người phản ứng mạnh như Mợ.
Nếu mợ không phải là hàng xóm,hay người nhà hàng xóm cụ chủ thớt,mợ giải thích giùm em phát:
Lý do gì Mợ bức xúc và nặng lời với cụ chủ thớt thế????
xem lại đường ăn ở đi cụ .chứ suốt ngày cụ đi soi mói vu oan giá họa cho người khác thì nó cũng ám vào cụ đấy.nên ăn ở có đức tí nhé cụ

lananh51

Xe hơi
Em có cao kiến này nhé. Cụ làm cái lán sát nhà nó rồi lựa hôm nào gió thổi sang nhà nó cụ đốt cái lán nhà mình để cháy sang nhà nó. Đây là võ do 1 cao thủ dạy em để đối phó với thằng hàng xóm củ chuối của em nhưng em mời cụ dùng thử trước nếu ổn cụ voka em cái.

Hai_75

Xe điện
Nếu em là bác, em sẽ bán nhà chuyển đi chỗ khác. Đời người ngắn ngủi, việc quái phải khổ thế. Hàng xóm nhà bác và bác sẽ xích mích suốt thôi. Mâu thuẫn sẽ chỉ được giải quyết khi một bên chấp nhận lép vế hoặc bỏ ra đi.

malata

Xe buýt
Em có cao kiến này nhé. Cụ làm cái lán sát nhà nó rồi lựa hôm nào gió thổi sang nhà nó cụ đốt cái lán nhà mình để cháy sang nhà nó. Đây là võ do 1 cao thủ dạy em để đối phó với thằng hàng xóm củ chuối của em nhưng em mời cụ dùng thử trước nếu ổn cụ voka em cái.
Nhà hàng xóm mà cháy thì đền tiền xây lại nhà mới hả Cụ?

lananh51

Xe hơi
Nhà hàng xóm mà cháy thì đền tiền xây lại nhà mới hả Cụ?
Tại nhà mình cháy nó lan sang chứ có phải mình đốt nhà nó đâu mà đền. Nhà tôi cũng bị thiệt hại mà.