[Thảo luận] Bị dính điểm mù khi lùi, em suýt gây họa.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em vừa về xong, vẫn chưa hết bàng hoàng ạ.

Từ trước đến nay mỗi khi lùi em đều nhìn 3 gương và ngoái đầu ra sau (do xe không có camera, cảm biến lùi). Hôm nay em vẫn làm vậy, tuy nhiên bị dính điểm mù mà em không hề ngờ tới.
Mẫu thân của em lên xe là không quan tâm đến chuyện lái xe, may mắn thay (hoặc như mẫu thân em bảo là được các cụ ở trên phù hộ) hôm nay tự dưng bảo thấy bất an nên trước khi em lùi mẹ ngoái lại nhìn ra sau thì giật mình thấy đứa bé nên hét lên. Đúng lúc em vừa hạ phanh tay xong, chuẩn bị nhả côn. Nếu không được nhắc thì chắc chắn em sẽ lùi ủn luôn đứa bé rồi ạ.

Đây là góc nhìn khi em ngoái đầu lại, bị cái tựa đầu che cái khoảng ở sau, đứa bé nó thấp hơn nên không thể thấy.

Đây là góc nhìn khi em nhìn vào gương, hoàn toàn bị cái tựa đầu che và cũng không thấy. Và đương nhiên gương 2 bên tai đều không thấy.

Lúc em vào xe và nổ máy là đứa bé hoàn toàn không đứng ở đó, vậy mà vừa cài số lùi đã đứng ở đấy rồi. Quá may mắn ạ ^:)^

Mẫu thân em ép mai phải đi lắp cái cảm biến lùi luôn, các cụ mợ tiện giúp em lắp loại 4 mắt nào hợp lý với ạ.

/Mẫu thân em nhìn thấy là vì ngồi ghế phụ, góc nhìn chéo không bị tựa đầu che nên thấy chỏm tóc đứa bé.

TVPL

Xe container
Em tài non, chơi cả camera và cảm biến ngay từ lúc lấy xe: lùi chả thèm ngoái, chỉ việc nhòm vào cái màn hình và liếc 2 gương phụ.

danghung83hn

Xe buýt
cục tựa đầu sau cao quá nhỉ, các xe đời mới nó làm cái này phẳng hơn.

xmen

Xe buýt
Cụ nên lắp cam lùi vì nhiều khi cảm biến lùi cũng không thấy hết đâu ạ, còn nếu lắp được cả 2 thì càng tốt

aleksandr

Xe tải
Cụ nên nhìn cả gương trái nữa chứ ợ.
Nếu cụ chỉnh gương trái đúng cách thì hoàn toàn nhìn được vị trí khoanh đỏ của cụ đấy ợ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ nên nhìn cả gương trái nữa chứ ợ.
Nếu cụ chỉnh gương trái đúng cách thì hoàn toàn nhìn được vị trí khoanh đỏ của cụ đấy ợ.
Không thấy cụ ạ, em ấy đứng rất gọn vào bên trong xe. Như em nói em nhìn cả 2 gương trái phải đều không thấy.

Vâng em viết thiếu ạ em muốn các cụ tư véo cho em cả camera lẫn cảm biến lùi luôn rồi em cân đối lắp cả 2 hoặc lắp cái nào tốt hơn! Chứ thế này em sợ lắm rồi.

Rốn lồi

Xe tăng
Em cũng rơi vào trường hợp như Cụ chủ 1 lần dù rằng em khá tự tin khi lùi nên không lắp cả cam & cảm biến. Mà em lùi cả vào cái xe rác cơ ạ, cái xe rác thùng hình tam giác ý, nó thấp hơn kính sau & ở một vị trí nào đó mà chẳng nhìn thấy đâu trong cả 3 gương luôn X_X, may mà chỉ kịch một phát bị lõm 1 vết bằng quả táo thôi :(

buffalo

Xe tăng
Chả cần non hay già, trẻ con thì bất cứ lúc nào cũng vô tư..nên lắp cái camera cho lành :D

takarinchidotoj

Xe tải
Sắm ngay quả cảm biến lùi cụ ạ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em cũng rơi vào trường hợp như Cụ chủ 1 lần dù rằng em khá tự tin khi lùi nên không lắp cả cam & cảm biến. Mà em lùi cả vào cái xe rác cơ ạ, cái xe rác thùng hình tam giác ý, nó thấp hơn kính sau & ở một vị trí nào đó mà chẳng nhìn thấy đâu trong cả 3 gương luôn X_X, may mà chỉ kịch một phát bị lõm 1 vết bằng quả táo thôi :(
Em thì giục cụ lớn nhà em lắp từ lâu mà cụ lớn nhà em cũng bảo không cần thiết nên em đành phải tự thân vận động, giờ thì em tự đi thay thôi. Sợ đến già luôn ạ!

Chả cần non hay già, trẻ con thì bất cứ lúc nào cũng vô tư..nên lắp cái camera cho lành :D
Có cái cảm biến lùi là an tâm hơn hắn, bác nên lắp ngay và luôn :)
Vâng mai em đi lắp luôn ạ. hãi quá.!

luv

Xe tải
Màn trên gương chiếu hậu + cam lùi + 4 cảm biến lùi.
Cụ ra Trung già 86 võ thị sáu nhé, ngon bổ rẻ

vtuevt

Xe tải
Chúc mừng cụ đới dưng mà không chờ may mắn mãi được đâu cụ ợ. Nhà cháu cứ trang bị đến tận răng cho chắc ợ

No Fear

Xe điện
Camera và cảm biến hỗ trợ rất tốt cụ ạ. Lắp cũng rẻ thôi cho an toàn.

kanmoloko

Xe tải
Ca mê da và cảm biến lùi cho nó nhàn hạ, khỏe người và an toàn cụ ah

Rốn lồi

Xe tăng
Em thì giục cụ lớn nhà em lắp từ lâu mà cụ lớn nhà em cũng bảo không cần thiết nên em đành phải tự thân vận động, giờ thì em tự đi thay thôi. Sợ đến già luôn ạ!
Em lùi vào cái xe to tổ bố này mới xấu hổ Cụ ạ X_X, hôm đó chở cô bạn Việt kiều Úc, lại giữa trưa nắng chang chang chứ không phải trời tối. Đúng là về chiều cao của xe rác thì nó thấp hơn xe (em đi xe hatchback), lúc em đậu xe vào thì đã lùi gần sát vào nó rồi nên không còn thấy trong gương giữa khoang lái nữa, còn gương phải bên phụ cũng hết thấy luôn :(

Jinzin

Xe điện
Lắp camera lùi đi cụ, lắp cho yên tâm.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Màn trên gương chiếu hậu + cam lùi + 4 cảm biến lùi.
Cụ ra Trung già 86 võ thị sáu nhé, ngon bổ rẻ
Cụ Trung Già có à cụ? Em định ra đó sửa lại cái gương cụp với điều khiển từ xa cho xe, cụ ấy có cả cái cam lùi thì tiện quá.

Em lùi vào cái xe to tổ bố này mới xấu hổ Cụ ạ X_X, hôm đó chở cô bạn Việt kiều Úc, lại giữa trưa nắng chang chang chứ không phải trời tối. Đúng là về chiều cao của xe rác thì nó thấp hơn xe (em đi xe hatchback), lúc em đậu xe vào thì đã lùi gần sát vào nó rồi nên không còn thấy trong gương giữa khoang lái nữa, còn gương phải bên phụ cũng hết thấy luôn :(
Vâng may là không bị đổ rác lên xe k thì thum thủm lắm ạ hehe. Xe em trước đang đỗ cửa nhà thì bị con này nó trôi tự do (họ mải quét rác nên để nó trôi) uỵch phát lõm một chút ở nắp cốp sau, phải đi gò lại.