[Funland] Bị gan nhiễm mỡ độ 2 có nên ăn kiêng theo phần ăn dinh dưỡng fitfood?

duonglam89

Xe hơi
Bữa rồi đi khám định kỳ, phát hiện bị gan nhiễm mỡ độ 2, xui quá trời quá đất cccm ạ. Bác sĩ cũng nói chỉ số ko quá cao, chỉ nhích so với độ 1 chút xíu. Nhưng quan trọng cần chú ý chế đô ăn uống. Do không có kiến thức dinh dưỡng nên em đang tính coi có nên oder gói ăn healthy theo tuần để ăn kiêng hay không ạ. Em tìm hiểu thấy bên fitfood có gói fit 2 bữa 1 ngày, được nhiều người rcm vậy nên cũng tính tham khảo, ko biết cụ mợ nào nhà mình từng đặt các gói ăn bên này chưa? Và cho e xin ý kiến bị gan nhiễm mỡ độ 2 có nên ăn kiêng the chế độ nào là phù hợp nhất?

bonconsois

Xe đạp
Cứ bị gan hay gì nhiễm mỡ là nên cẩn thận. Xây dựng chế độ ăn uống cho phù hợp là đc
Khuyên chân tình cụ cứ tập thêm tí thể dục thể thao là ok hơn

Mũi tên bạc

Xe container
Khuyên cụ là đừng có order mấy thằng dở hơi đó. Cụ bị gan nhiễm mỡ thì việc đầu tiên là cụ kiêng rượu bia; việc thứ hai là hạn chế ăn các món có chứa nhiều mỡ và colesteron như: Nội tạng động vật, mỡ, canh cua, trứng, ... và uống thêm thuốc bổ gan, tập thể dục đều đặn. Mấy loại vớ vẩn đừng uống, nhiều thằng bán hàng nó bán cho được chứ đạo đức nghề nghiệp nó xa xỉ lắm!

vietp910i

Xe hơi
Bữa rồi đi khám định kỳ, phát hiện bị gan nhiễm mỡ độ 2, xui quá trời quá đất cccm ạ. Bác sĩ cũng nói chỉ số ko quá cao, chỉ nhích so với độ 1 chút xíu. Nhưng quan trọng cần chú ý chế đô ăn uống. Do không có kiến thức dinh dưỡng nên em đang tính coi có nên oder gói ăn healthy theo tuần để ăn kiêng hay không ạ. Em tìm hiểu thấy bên fitfood có gói fit 2 bữa 1 ngày, được nhiều người rcm vậy nên cũng tính tham khảo, ko biết cụ mợ nào nhà mình từng đặt các gói ăn bên này chưa? Và cho e xin ý kiến bị gan nhiễm mỡ độ 2 có nên ăn kiêng the chế độ nào là phù hợp nhất?
Gan nhiễm mỡ cụ hạn chế chất béo, mỡ động vật, tránh các thực phẩm giàu cholesterol, kiêng bia rượu, gia vị cay nóng.... nên xd chế độ ăn hợp lý. Nếu ko có thời gian, k có người đun nấu thì cụ oder thử 1-2 tuần coi sao. Fitfood VN thấy gấu em nó tập gym ăn gói Meat cũng ok đấy. Nó có cả gói ăn chay ăn heo thì đấy. Tốt hết cụ cứ nhờ họ tv xem gói nào phù hợp với bệnh của cụ là đc

duonglam89

Xe hơi
Khuyên cụ là đừng có order mấy thằng dở hơi đó. Cụ bị gan nhiễm mỡ thì việc đầu tiên là cụ kiêng rượu bia; việc thứ hai là hạn chế ăn các món có chứa nhiều mỡ và colesteron như: Nội tạng động vật, mỡ, canh cua, trứng, ... và uống thêm thuốc bổ gan, tập thể dục đều đặn. Mấy loại vớ vẩn đừng uống, nhiều thằng bán hàng nó bán cho được chứ đạo đức nghề nghiệp nó xa xỉ lắm!
À những vấn đề kiêng khem thì em vẫn phải ghi chú lại cụ ạ. Còn về các bữa ăn trong ngày, nói thật em ko có thời gian, cũng không có nhiều kiến thức về heo thì. Nên đang phân vân không biết có nên oder kiểu gói ăn như gói fit ngày 2 bữa bên đó không. Chứ thuốc men hay kiêng khem gì mình vẫn phải tuân thủ chứ cụ

ducvietxx

Xe đạp
cụ cứ tìm hiểu kỹ thôi, mẹ em thỉnh thoảng oder gói ăn chay bên này thấy cũng ra gì phết, bà cụ khó tánh mà thấy khen đồ đa dạng, tươi ngon, thực đơn phong phú, đảm bảo lắm

CúĐêm

Xe tải
Cụ chủ nên tăng cường ăn các loại rau xanh, hoa quả tươi để có chất xơ kích thích nhu đường ruột, tránh táo bón, và phòng chống bệnh xơ vữa động mạch. Rau xanh cung cấp nhiều loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể. Các loại vitamin A và E có tác dụng tránh tích tụ thêm mỡ trong gan.
Đồ uống thì cụ nên chọn các loại nước có lợi cho gan như atiso, trà nụ vối, lá sen. Chúng có tác dụng giảm lượng mỡ trong gan, thanh nhiệt, điều hòa cơ thể đồng thời chống tích tụ mỡ ở gan
Kính cụ

nnsun

Xe máy
Gan nhiễm mỡ cụ hạn chế chất béo, mỡ động vật, tránh các thực phẩm giàu cholesterol, kiêng bia rượu, gia vị cay nóng.... nên xd chế độ ăn hợp lý. Nếu ko có thời gian, k có người đun nấu thì cụ oder thử 1-2 tuần coi sao. Fitfood VN thấy gấu em nó tập gym ăn gói Meat cũng ok đấy. Nó có cả gói ăn chay ăn heo thì đấy. Tốt hết cụ cứ nhờ họ tv xem gói nào phù hợp với bệnh của cụ là đc
Em đây oder gói tuần ở bên Fitfood VN này suốt. Chả có ai nấu cho, mà cần đảm bảo dinh dưỡng thì ăn theo khẩu phần mấy bên này cũng ok đấy. Giá vừa phải, thực đơn đa dạng thay đổi liên tục nên ko bị ngán, chế biến mới và giao tận nơi mỗi ngà. Khẩu phần ăn cân bằng, đủ chất, định lượng calories và macro cụ thể trên từng món ăn luôn cụ ạ.

duonglam89

Xe hơi
Em đây oder gói tuần ở bên Fitfood VN này suốt. Chả có ai nấu cho, mà cần đảm bảo dinh dưỡng thì ăn theo khẩu phần mấy bên này cũng ok đấy. Giá vừa phải, thực đơn đa dạng thay đổi liên tục nên ko bị ngán, chế biến mới và giao tận nơi mỗi ngà. Khẩu phần ăn cân bằng, đủ chất, định lượng calories và macro cụ thể trên từng món ăn luôn cụ ạ.
ok cụ em đang tham khảo xem sao, vì nói thật cũng làm gì có thời gian nấu nướng, cộng thêm ko có kiến thức dinh dưỡng vụ nà, để em nghiên cứu kỹ lại bên fitfood này cụ ạ
Cụ chủ nên tăng cường ăn các loại rau xanh, hoa quả tươi để có chất xơ kích thích nhu đường ruột, tránh táo bón, và phòng chống bệnh xơ vữa động mạch. Rau xanh cung cấp nhiều loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể. Các loại vitamin A và E có tác dụng tránh tích tụ thêm mỡ trong gan.
Đồ uống thì cụ nên chọn các loại nước có lợi cho gan như atiso, trà nụ vối, lá sen. Chúng có tác dụng giảm lượng mỡ trong gan, thanh nhiệt, điều hòa cơ thể đồng thời chống tích tụ mỡ ở gan
Kính cụ
ok em sẽ note lại, mấy cái kiêng khem cũng không quá khó

Lyvanthong

Xe đạp
Gan nhiễm mỡ nên chú ý chế độ ăn uống tí cụ ạ
Ăn uống cẩn thận thì không đáng lo quá đâu, độ 2 cũng nhiều người bị lắm, tém cái cửa khẩu lại thôi

Hàn Trầm

Xe máy
Bị gan nhiễm mỡ độ 2 có nên ăn kiêng theo phần ăn dinh dưỡng Fitfood ok đấy cụ ạ. Bên này đồ ăn làm đảm bảo mà, cụ cứ trao đổi là tình trạng cụ như thế, họ sẽ setup thực đơn cho cụ ok nhất. Ngoài các gói ăn thì họ còn có cả các sản phẩm healthy dùng kèm như combo canh lười, gói nước ép lạnh trái cây tươi, nước mát thanh nhiệt, snack gạo lứt rong biển.... cũng khá ổn

Phỗng new

Xe điện
Tuyền thứ khó kiêng: bia rượu, nhậu, lòng lợn, đồ nướng...khổ thế.

cocsku

Xe cút kít
Em cũng nhiễm mỡ độ 2 rồi, không biết năng tập chạy có giảm độ được không?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em bị, hỏi bs nói chả có thuốc gì chỉ bớt ăn và tập thể dục.
Em ăn giảm tí chút, tập thể dục sau 2 năm thì về “ hơi nhiễm mỡ” chưa thành độ.

Z90

Xe tăng
E chỉ khuyên cụ như này, kể cả khỏe mạnh, cứ ăn ít là sống lâu! :D Bệnh toàn từ mồm vào cả