Thảo luận Bị gãy tay biên.

Tungluong90

Xe đạp
Xin được các bác tư vẫn thảo luận về vấn đề của em ạ. Xe em bị gãy tay biên thủng khoang máy. Vào hãng bổ máy không ra kết quả gì (ngập nước, mùn than, dầu đểu, ...) Đều không phải nguyên nhân. Vào 3 tháng trước em có đi xe bị trượt bánh lật ngang 2 bánh phải lên. Và hãng kết luận là do xe bị lật làm dầu trong máy bị dồn dẫn đến việc cong tay biên và sau 3 tháng thì gãy và lỗi do người sử dụng. Em hoang mang quá thật sự không hiểu nổi? Em tìm hiểu mãi mà chưa thấy có trường hợp nào trước đây nên chưa thể chấp nhận được.

Chỉnh sửa cuối:

_AHA_

Xe điện
E đi San, đang chạy đường trên cao còn bị xì khói gẫy tay biên

Einstein.

Xe tăng
Xin được các bác tư vẫn thảo luận về vấn đề của em ạ. Xe em bị gãy tay biên thủng khoang máy. Vào hãng bổ máy không ra kết quả gì (ngập nước, mùn than, dầu đểu, ...) Đều không phải nguyên nhân. Vào 3 tháng trước em có đi xe bị trượt bánh lật ngang 2 bánh phải lên. Và hãng kết luận là do xe bị lật làm dầu trong máy bị dồn dẫn đến việc cong tay biên và sau 3 tháng thì gãy và lỗi do người sử dụng. Em hoang mang quá thật sự không hiểu nổi? Em tìm hiểu mãi mà chưa thấy có trường hợp nào trước đây nên chưa thể chấp nhận được.
Nếu đúng là bị lật ngang kênh 2 bánh phải lên thì thợ nó bắt chuẩn đấy cụ. Dầu nó nghiêng hết về 1 bên bơm ko lên đc nên ko bôi trơn đc cho xilanh dẫn tới ép cong tay biên thôi

nguyenx

Xe điện
Nhọ rồi. Lật lại mới nổ được chứ, mà không nổ thì dầu chui vào buồng đốt lối nào vậy cc?

Tungluong90

Xe đạp
Nhọ rồi. Lật lại mới nổ được chứ, mà không nổ thì dầu chui vào buồng đốt lối nào vậy cc?
Lúc lật em tắt máy luôn. Cứu hộ lên xong là nổ máy đi bình thường không có vấn đề gì xảy ra.

Tungluong90

Xe đạp
Nếu đúng là bị lật ngang kênh 2 bánh phải lên thì thợ nó bắt chuẩn đấy cụ. Dầu nó nghiêng hết về 1 bên bơm ko lên đc nên ko bôi trơn đc cho xilanh dẫn tới ép cong tay biên thôi
Em chỉ thắc mắc là rất nhiều xe lật ngang lật ngược sao lại không xảy ra lỗi này.

nguyenx

Xe điện
Chọc cùi vỡ lốc thì khó đọc nhưng cơ bản khó có thể do lật xe được.

datto70

Xe điện
Số nhọ nhỉ. Các này phải các cụ chuyên môn cao ( cả lý thuyết + thực tế ) phán mới chuẩn.

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]

xe cụ là xe gì thế ạ ?

poiuy

Xe cút kít
Hôm trước thì có thới Fadil thay dầu ở 16000km thấy lẫn mạt sắt. Giờ lại thêm vụ này.
Tay biên tự gãy chắc do lỗi vật liệu chăng?

Trada_thuoclao

Xe buýt
Dầu nó là chất lỏng, kể cả có ngửa bụng lên giời thì cuối cùng nó vẫn về được với đáy các te chứ làm gì có chuyện dầu bị dồn. Thằng hãng trả lời bố láo, định trốn trách nhiệm.
Tay biên gãy thường chỉ có 2 nguyên nhân chính là thủy kích và lỗi vật liệu. Có thể có xuất hiện bọt khí hoặc nứt sau khi đúc mà ko phát hiện ra. GM Daewoo thì chì thế thôi, nhưng mà phải bảo hành chứ, ai chơi bài cùn thế kia :D

Tungluong90

Xe đạp
Dầu nó là chất lỏng, kể cả có ngửa bụng lên giời thì cuối cùng nó vẫn về được với đáy các te chứ làm gì có chuyện dầu bị dồn. Thằng hãng trả lời bố láo, định trốn trách nhiệm.
Tay biên gãy thường chỉ có 2 nguyên nhân chính là thủy kích và lỗi vật liệu. Có thể có xuất hiện bọt khí hoặc nứt sau khi đúc mà ko phát hiện ra. GM Daewoo thì chì thế thôi, nhưng mà phải bảo hành chứ, ai chơi bài cùn thế kia :D
Em buồn lắm bác ạ. Dò hỏi em từ việc có thay dầu ngoài không, rồi đổ xăng ở đâu, đến lịch sử sữa chữa thì em hợp tác và rất có trách nhiệm với lời nói của mình nói ra như thế với hãng và ngay lập tức bị đổ hết trách nhiệm. Em thật sự thất vọng

Trada_thuoclao

Xe buýt
Em buồn lắm bác ạ. Dò hỏi em từ việc có thay dầu ngoài không, rồi đổ xăng ở đâu, đến lịch sử sữa chữa thì em hợp tác và rất có trách nhiệm với lời nói của mình nói ra như thế với hãng và ngay lập tức bị đổ hết trách nhiệm. Em thật sự thất vọng
Cụ bổ máy ở đại lý hay 3S nào? Có biên bản làm việc cụ thể và văn bản trả lời từ chối bảo hành của hãng ko? Cái này rất quan trọng nhé.
Theo em cụ cứ gọi lên CSKH và phản ánh, ko đồng ý với câu trả lời trên. Sau đó cụ có thể đưa lên mạng xã hội, cuối cùng thì có thể khởi kiện nếu ko thấy thỏa mãn. Anh Thông Mazda BT50 hồi xưa cũng thế.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chà , xe fadil thế là xe Vinfast à , xe cụ có còn bảo hành không ?
Cụ phải quay video thợ bên vinfast phán như thế nào , rồi cụ chụp ảnh , quay phim đưa lên mạng
Nếu cần thì mạnh tay hơn là thuê luật sư kiện , cần thiết thì cho xe lên xe kéo đi rong khắp Hà nội ,
Mềm nắn - rắn buông
Chỉ cần đọc còm mèn trên box vin này thôi là đủ sợ với đội ngũ sales vin rồi
Giờ như thế này lại bảo tại xe lật !!! Nghe mà thấy thương cụ chủ xe quá
Em ghét vin , nhưng cũng không phải vì thế mà ghét ẩu ghét lây cả chủ xe vinfast
Mong cụ được hãng xe vinfast đền bù đầy đủ , đúng người , đúng lỗi
Năm mới thế là kém vui rồi !
Cụ chốt câu quá chuẩn. Nhọ cho cụ chủ thớt quá. Mà những Topic này vắng bóng độ ngũ seeder ghê.
;;)

Tungluong90

Xe đạp
Cụ bổ máy ở đại lý hay 3S nào? Có biên bản làm việc cụ thể và văn bản trả lời từ chối bảo hành của hãng ko? Cái này rất quan trọng nhé.
Theo em cụ cứ gọi lên CSKH và phản ánh, ko đồng ý với câu trả lời trên. Sau đó cụ có thể đưa lên mạng xã hội, cuối cùng thì có thể khởi kiện nếu ko thấy thỏa mãn. Anh Thông Mazda BT50 hồi xưa cũng thế.
Sáng nay khi ngồi nói chuyện thì em được thông báo kết luận sơ bộ thế và bảo em chuẩn bị tinh thần ra tết có câu trả lời cuối. Hôm đó em sẽ ghi âm lại cuộc nói chuyện. Nếu vẫn từ chối bảo hành em nghĩ em sẽ cần biên bản và khiếu nại. Em bực nhất đó là sát tết bao nhiêu việc rồi tết cần đến xe nhất thì nhập kho giờ đi bộ và taxi

Tungluong90

Xe đạp
Chà , xe fadil thế là xe Vinfast à , xe cụ có còn bảo hành không ?
Cụ phải quay video thợ bên vinfast phán như thế nào , rồi cụ chụp ảnh , quay phim đưa lên mạng
Nếu cần thì mạnh tay hơn là thuê luật sư kiện , cần thiết thì cho xe lên xe kéo đi rong khắp Hà nội ,
Mềm nắn - rắn buông
Chỉ cần đọc còm mèn trên box vin này thôi là đủ sợ với đội ngũ sales vin rồi
Giờ như thế này lại bảo tại xe lật !!! Nghe mà thấy thương cụ chủ xe quá
Em ghét vin , nhưng cũng không phải vì thế mà ghét ẩu ghét lây cả chủ xe vinfast
Mong cụ được hãng xe vinfast đền bù đầy đủ , đúng người , đúng lỗi
Năm mới thế là kém vui rồi !
Cám ơn bác đã góp ý thảo luận. Xe em mới mua 1 năm rưỡi còn bảo hành.

nguyenx

Xe điện
Hãng nào cũng có lỗi, các tt bảo hành ló làm ntn thôi. Cháu còn tận tay làm cái dc 2000 kva mới cứng của bọn tư bản già cỗi hỏng tay biên.

Hungviet91

Xe đạp
Anti đc dịp cắn trộm ghê nhỉ dù chưa hiểu nguyên nhân như nào là cứ thấy vin là lao lại cắn. Như chủ thớt miêu tả khi xe nghiêng dầu máy nó dồn về một bên mà lúc cứu hộ xong nổ máy luôn dầu chưa kịp chảy lại như cũ.

Chỉnh sửa cuối: