[Thảo luận] Bị Lập Biên Bản ngã tư Minh Khai - Bạch Mai ? ai là người sai ?

ninhcd

Xe tăng
- E dự biển cụ ngoại tỉnh nên nó làm căng bắt nạt;
- Quả biên bản cụ ký rồi, e ko bít có lật lại được ko nữa, cụ nào có kinh nghiệm bổ sung e với?

romantic_kt1

Xe tăng
Em ủng hộ cụ khiếu nại vụ nì! Cụ sửa mấy từ trong đơn đi nhé: "đứa em"; "đã đi qua mũi xe"; ... mấy từ này như văn tả không phải văn hành chính cụ ợ. Ngoài ra cái đoạn nì cụ cần xem lại: "- Xây dựng hệ thống nút giao thông Bạch Mai - Minh Khai đầy đủ biển báo để người tham gia giao thông không mắc Bẫy" - Câu nì cụ viết cho sướng và giải tỏa bức xức nhưng theo em thì không nên bởi một số lý do sau:
1. "BẪY" - xxx giăng bẫy và bẫy đã sập, chẳng hóa ra xxx bẫy đúng à?
2. "BẪY" - từ nì dùng sướng nhưng gây ức chế cho người thụ lý giải quyết đơn từ, điều nì vô hình chung lại phản tác dụng đối với việc khiếu nại của cụ.
Vì vậy, em mạo muội đưa ra ý kiến sửa thế nì: "- Xây dựng lại hệ thống biển báo, chỉ dẫn phân làn tại nút giao thông Bạch Mai - Minh Khai minh bạch, phù hợp với điều kiện thức tế, tránh cho người tham gia giao thông bị xử lý oan như trường hợp của tôi"
Trong đơn cụ nên viện dẫn các văn bản như Luật, Nghị định, Thông tư về việc phân làn làm căn cứ để khẳng định mình đã bị xử lý vi phạm oan sai.
Chúc cụ thành công!

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]

Matizcoi

Xe cút kít
bác bị bắt láo rồi .Y như E hôm bị bắt láo ở trường trinh -Tôn thất tùng .Nhưng bác ơi dù bị bắt láo nhưng AE mình ở tỉnh lạ lên khó cãi lắm .Vẫn chịu thiệt thòi thôi .Ko tìm được công bằng với bọn này đâu
Ko được cụ ơi, phải chiến cho nó khỏi thế, ít nhất nó cũng phải thích nghi bằng cách tìm lỗi khác chứ :D

Luu Lehong

Xe container
Chỗ này em cũng đã bị bắt láo 1 lần cách đây 2 năm do lần đầu đi vào. Trên này các cụ đã nói mãi mà bọn xxx vẫn thế à. Láo thật ~X(

Matizcoi

Xe cút kít
Em xem lại BB òi, cụ chủ kiện củ khoai nhé, nóa ghi "Điều khiển xe đi ko đúng phần đường quy định" tại địa điểm Bạch Mai-Minh Khai.
Như vậy lỗi nài được xác định thành "đi sai làn đường quy định", sau có kiện nóa bẩu anh đi vào làn xe mái thì he he. Thôi em sin tria bùn mới cụ, nộp phải cho nhanh dồi sau rút kinh nghiệm, ghi âm quay phim chụp ảnh và ghi í kiến của mình vào, việc còn lại của Thanh tra TP hoặc Thanh tra Bộ xử lí.

hoangdole

Xe buýt
Chỉ tiếc rằng cụ đã ký BB và nhận lỗi trong BB thì giờ lật kèo sao đây?
Cụ phải ghi rõ vào phần ý kiến của người vi phạm là tôi ko công nhận lỗi trên chứ.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em xem lại BB òi, cụ chủ kiện củ khoai nhé, nóa ghi "Điều khiển xe đi ko đúng phần đường quy định" tại địa điểm Bạch Mai-Minh Khai.
Như vậy lỗi nài được xác định thành "đi sai làn đường quy định", sau có kiện nóa bẩu anh đi vào làn xe mái thì he he. Thôi em sin tria bùn mới cụ, nộp phải cho nhanh dồi sau rút kinh nghiệm, ghi âm quay phim chụp ảnh và ghi í kiến của mình vào, việc còn lại của Thanh tra TP hoặc Thanh tra Bộ xử lí.
Vẫn có cái để khiếu kiện cụ ạ :D , cái BB năm 2005 :))

747

Xe tăng
kiện thôi bác ơi. bác cứ làm cái thread trên này đảm bảo anh em trên HN sẽ sát cánh cùng bác.

cháu lên 3

Xe container
Xin phép được cảm ơn các cụ Off đã ủng hộ và động viên em khiếu nại lên chánh thanh tra về việc này. Và Nhất là bác Thanh Bình.

Em đã viết xong đơn khiếu nại dự là ngày mai sẽ in ra và gửi cho các bên liên quan.

các cụ có time thì đọc qua giúp em xem còn điều nào cần sửa đổi cho hợp lý và chặt chẽ không nhé . Em xin cảm ơn ạ

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
-------------------------------
ĐƠN KHIẾU NẠI
(Về việc: xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long thuộc đôi 4)
-Kính gửi Chánh thanh tra giao thông Hà Nội ông Giáp.
-Trưởng phòng CSGT công an TP Hà Nội.
- Đội trưởng đội cảnh sát giao thông hà nội số 4.
Tên tôi là: xxxxxx
Tôi viết đơn này để phản đối việc xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long như sau:
Vào ngày 14 tháng 10 năm 2012 tôi điều khiển xe ô tô Biển Kiểm Soát 15A-05809 đi từ Hải Phòng lên Hà Nội để chở đứa em lên bệnh viện Hà Nội. Vì đã có hẹn giờ nên tôi đi từ Hải Phòng đã cố gắng và tuân thủ tuyệt đối mọi luật lệ an toàn giao thông để tránh mất thời gian hay sự cố ngoài ý muốn. Vào lúc 11 giờ 55 phút cùng ngày tôi vào hà nội từ cầu Vĩnh Tuy đến nút giao thông :Bạch Mai - Minh Khai. Do Quan sát từ trước thấy đường không có biển báo phân làn, không có vạch kẻ phân làn nên tôi đã cho xe vào làn bên trái của vạch kẻ liền trên đường để đi qua nga tư nhưng khi vừa đi vào làn này thì thượng sỹ Nguyễn Gia Long đã đi qua mũi xe và yêu cầu cho kiểm tra giấy tờ Xe. Sau khi đưa giấy tờ đầy đủ cho Thượng sỹ(Gồm Bằng Lái Xe và Đăng Ký Xe) thì tôi tấp xe vào lề đường để làm việc. Thượng sỹ Long cho biết tôi đã vi phạm lỗi đi sai làn đường bên trái nên đã thu giữ Bằng Lái và Giấy tờ xe oto của tôi. Nhưng tôi không đồng ý với lỗi xử phạt này vì không hề có biển phân làn hay vạch kẻ phân làn nên không thể xử phạt tôi vì lỗi đi sai làn. Sau đó Thượng Sỹ Nguyễn Gia Long mới chỉ tay lên đèn tín hiệu rẽ trái và giải thích rằng đây là “phân làn” và anh không được phép đi vào làn bên trái.Tôi không đồng tình với sự giải thích này và yêu cầu Thượng Sỹ Long nêu ra luật đó nằm ở điều khoản luật giao thông đường bộ nào. Nhưng đồng chí long không nêu ra được và bắt tôi phải kí vào biên bản chấp nhận lỗi sai và tôi đã mất rất nhiều thời gian mà 2 bên không thể thống nhất được vấn đề.
Vì còn hẹn đưa em đến bệnh viện và cũng chưa ăn uống gì nên đã ký vào biên bản để đi tiếp hẹn lúc sau quay lại giải quyết tiếp. Lúc 3h chiều tôi quay lại nút giao thông này chỉ gặp đồng chí Đức và không phải ca trực của đồng chí Long. Tại đây tôi đã chụp ảnh và quay lại video clip của nút giao thông này chứng tỏ không hề có bất cứ một biển báo phân làn hay một vạch kẻ phân làn nào để làm bằng chứng.
Tôi: Nguyễn Đình Thanh xin được cam đoan rằng tất cả các lời tường trình nêu trên của tôi đều là sự thật. Và tôi xin chịu mọi trách nhiệm về pháp luật nếu sai.
Với lòng mong mỏi các cán bộ chiến sĩ công an nhân dân luôn luôn chấp hành nghiêm chỉnh điều lệnh; xây dựng nếp sống văn hoá vì nhân dân phục vụ, tôi bằng đơn này, kính đề nghị Chánh thanh tra giao thông Hà Nội ông Giáp, Trưởng phòng CSGT công an TP Hà Nội và Đội trưởng đội cảnh sát giao thông hà nội số 4.
- Xem xét xử lý lại trường hợp của tôi và rất nhiều người khác khi đi qua nút giao thông này.
- Có hình thức xử lý thích đáng , yêu cầu kiểm điểm và học lại luật giao thông đường bộ đối với thượng sỹ Nguyễn Gia Long.
- Yêu cầu thượng sỹ Nguyễn Gia Long công khai xin lỗi bằng gặp mặt trực tiếp hoặc văn bản có xác nhận của lãnh đạo.
- Trả lại ngay toàn bộ giấy phép lái xe và đăng ký xe ô tô .
- Bồi thường chi phi đi lại, tổn thất tinh thần và tình cảm tốt đẹp của tôi đối với các chiến sĩ cảnh sát cũng như công an Thủ Đô Hà Nội.
- Xây dựng lại hệ thống nút giao thông Bạch Mai – Minh Khai đầy đủ biển báo để người tham gia giao thông không mắc phải BẪY.
Tôi mong sớm nhận được phản hồi từ các bên liên quan để có hành động tiếp theo là tiếp tục khiếu nại. Trong thư tôi đã đính kèm giấy tờ liên quan là bản photocopy biên bản làm việc ngày hôm đó.
Trân trọng.
Hải Phòng, ngày 15 tháng 10 năm 2012
Người khiếu nại
Cụ nên sửa lại thêm mấy chỗ này nhé
1. Phản đối -> Phản ánh
2. Bằng lái xe và đăng ký xe -> Bằng lái, đăng ký, sổ đăng kiểm, bảo hiểm TNDS
3. Bỏ hẳn dòng chữ đỏ dưới cùng đi vì ko cần thiết đâu

Website
www.otofun.net
em nói cụ đừng giận , Nói chung là cụ đi học lại luật , đừng kêu ở trên này làm gì . chỗ này bao nhiêu người nói rồi /
Học thế nào hả cụ?;)). Cái thằng xxx nó biết rõ là bắt không đúng dưng cứ bắt bẩn thì sao lại bắt lái xe đi học được ợ?:(

@ Các cụ,

Em vẫn nghi bọn này có thông đồng với kho bạc về 1 tài khoản bửn, chứ không có lý gì chúng toàn dùng biên bản đã hết hạn, lại không có phân ghi "ý kiến người vi phạm":-?, các cụ thấy sao?:)

Ngo nho

Xe tăng
Cụ nói chuẩn, mẫu này đã bị thay thế bằng các mẫu BB trong NĐ34/2010 vì thế đương nhiên không còn hiệu lực.
Nhưng nếu xử lý, xxx có thể chỉ phải rút kinh nghiệm.
Người vi phạm đã công nhận sai phần đường mà không có clip làm chứng cứ thì em nghĩ không lật lại được đâu.

LuckyCar

Xe container
Xin phép được cảm ơn các cụ Off đã ủng hộ và động viên em khiếu nại lên chánh thanh tra về việc này. Và Nhất là bác Thanh Bình.

Em đã viết xong đơn khiếu nại dự là ngày mai sẽ in ra và gửi cho các bên liên quan.

các cụ có time thì đọc qua giúp em xem còn điều nào cần sửa đổi cho hợp lý và chặt chẽ không nhé . Em xin cảm ơn ạ

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
-------------------------------
ĐƠN KHIẾU NẠI
(Về việc: xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long thuộc đôi 4)
Người khiếu nại
Các phần khác các cụ có ý kiến rồi, theo em cụ nên cân nhắc câu từ thêm chút, thằng trên nó không có quyền ra quyết định xử phạt, nó chỉ là người lập biên bản vi phạm thôi, ngoài ra đội 4 là đội 4 nào.... Các phần khác nói chung văn phong chưa phải theo kiểu hành chính.

blackpaint

Xe container
Em góp ý cái khung cho cụ thêm bớt nhóe:
Tôi viết đơn này để khiếu nại việc lập biên bản sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long tại BB số…. như sau:
Vào hồi 11 giờ 55 phút ngày 14 tháng 10 năm 2012 tôi điều khiển xe ô tô Biển Kiểm Soát 15A-05809 đi theo hướng từ đường Minh Khai đến Đại La, qua ngã tư …. Do quan sát thấy không có biển báo phân làn đường, mà chỉ có vạch liền chia làn đường nên tôi đã cho xe đi vào làn ngoài cùng bên trái để đi qua nga tư. Tuy nhiên trước vạch dừng chờ đèn đỏ, thượng sỹ Nguyễn Gia Long ra hiệu dừng xe, yêu cầu kiểm tra giấy tờ và lập Biên bản với lỗi “Điều khiển xe ô tô đi không đúng phần đường quy định”
Tôi nhận thấy việc lập biên bản số …. Là không đúng qui định, bởi những lý do sau:

1. Theo điều… khoản thì …
2. Theo …

Về các lý do thì tôi gợi ý như sau:
+ Thứ nhất: là không có biển phân làn (cụ thể là biển 411) do đó tôi đi vào làn ngoài cùng là hoàn toàn hợp lý.
+ Thứ hai: Đèn không có tác dụng phân làn, xanh thì đi, đỏ dừng lại. Trên thực tế việc dừng xe tôi ở trước vạch chờ đèn là sai pháp luật, vì đèn có hiệu lực ở phía sau đèn, sau khi đi qua vạch dừng chờ đèn. Trên thực tế xe tôi chưa đi qua vạch chờ đèn.

Cụ phải đưa được các điều khoản của Luật GTĐB và Điều lệ báo hiệu đường bộ nhé.

Từ các lý do nêu trên, tôi cho rằng việc lập BB số … là không đúng qui định của pháp luật. Vì vậy tôi yêu cầu:
1. Hủy bỏ biên bản …
2. Trả lại giấy tờ, … cho tôi
3. Xin lỗi trực tiếp tôi về việc lập biên bản …

Em thấy cụ viết trong đơn khiếu nại mà cứ như viết tiểu thuyết, cụ lại không có bằng chứng nào như ghi âm, hình ảnh nên mọi lời cụ nói đều là cơn gió … bay hết veo. Cũng may cho cụ là chỗ này ngoài cái lỗi sai làn đường thì chả còn lỗi nào khác cả, nó mà có làn riêng cho xe thô sơ thì cụ chết luôn, chả cãi đc, Giấy trắng mực đen mà cụ.

Cụ cho cái Đơn lên trang đầu cái đê

Sir.Loongtoong

Xe đạp
Hic, cách đây gần 2 năm em cũng bị phát hệt như cụ, ức chế lém nhưng cũng ngậm ngùi đưa xxx 400k để đi cho nhanh vì có việc gấp( E cũng dân tỉnh lẻ nhưng xe e biển thủ đô ạ). Chia buồn cùng kụ thôi(e mà ngụ ở thủ đô chắc chắn cãi ngay)

phutrong_nguyen

Xe tăng
Phí cho cụ chủ quá....có khá nhiều thớt chiến đấu vì cái vụ vịn láo ở những ngã tư củ chuối này mà cụ chủ ko sưu tầm hết để chiến đấu. Giờ cứ theo tư vấn mấy cụ trong box là đi kiện tụng thì cũng mệt cho cụ lắm vì cứ HP-HN-HP thì cũng ngại.

Matizcoi

Xe cút kít
Cái nài lấy lí do tận dụng BB còn tồn do in ấn quá nhiều nên tính khả dụng vẫn còn, liên quan đến liên Bộ chứ chả đùa (em được cử đi làm HĐ in ấn 1 lần dồi em biết, % phê lắm - mà em chỉ làm ở 1 đơn vị tôm tép, chứ cá mập như các Bộ thì ....).
Trong nghị định 2010 chỉ ghi mẫu BB xử lí như thế như thế, ko ghi các BB trước trái với BB nài đều ko có giá trị, mà chỉ có hiệu lực của BB nài từ ngày nào ngày nào thôi ạ.
Chả khác cái GPLX với cái CMTND mẫu mới và cũ cùng tồn tại song song đấy thây.

nguyenducduy

Xe điện
em đi với cả cô em nữa. cô em bảo chiến sĩ trên ra chỉ hộ cái biển hoặc vạch kẻ phân làn nó nằm ở đâu để lần sau ko mắc lỗi nữa. Đôi co 1- 2 câu nó còn định cầm dùi cui đập cô em trong khi đó em nói chuyện rất bình tĩnh. Em thấy chiến sĩ này không có tư cách nói chuyện với dân và muốn mọi chuyện nhanh chóng nên đã chấp nhận kí vào biên bản rồi phóng thẳng đến bạch mai. Mọi chuyện xong xuôi e ngồi quán nước mới mò vaò forum và đọc được rất nhiều bài viết về nút thắt giao thông ở đây. quả thực đã điên ngày càng điên hơn
Sao không để nó đập một phát sau đó cho nó về nuôi gà luôn hả cụ, gặp những thằng này thì càng phải làm mạnh tay để nó hành động