[Funland] Bị lừa 1.5 tỷ vì chơi chứng khoán quốc tế

Gun512

[Tịch thu bằng lái]
Một đợt gọi chào mời mình suốt, phiền quá. Giờ không thấy chào mời chơi ck qt nữa.

J.Livermore

Xe máy
E nói thật, nếu đã ko có trình độ trading thì tốt nhất tránh mấy loại đòn bẩy cao. Học giao dịch thì cũng nên học từ tiền thịt ít 1 đi lên. Chứ cứ lao vào như thiêu thân thì cháy tài khoản là sớm hay muộn thôi.
Tốt nhất mấy kiểu đấy thì gửi tiết kiệm cho lành. Mà ko gửi đc tiết kiệm thì cứ kiếm gói Trái Phiếu nào an toàn, ls độ 10%/năm là tránh đc lạm phát. Lại nhàn cái đầu.

winnghiepdu

Xe điện
Có cụ nào mở tài khoản chứng khoán ở nước ngoài ở công ty chứng khoán nước sở tại, để đầu tư vào chứng khoán nước đó không cho em hỏi chút kinh nghiệm.

Sht712

Xe hơi
Chán các cụ, các cụ cứ bảo người ta tham, người ta bị lừa..... thế hỏi lại các cụ có ai không tham không ? , có ai chê tiền không ? .

Cậu em của thớt làm việc cty FDI lớn thì em nhận định cũng phải có trình độ hiểu biết rồi. Bèo nhèo thì cũng biết lên google mà gõ vài chữ hỏi nó.

Lúc vay tiền, cái nào nó chả nói rõ lãi, với tỷ lệ lãi, các cụ chấp nhận thì nó mới bắn tiền, chứ cancel thì nó gửi tiền cho làm gì. Có ai bắt cụ cầm tiền của bọn nó đâu, đến lúc Ko trả được thì lại tính bùng, Rồi cuối cùng lại bảo nó đi lừa.

Ai cũng thế thôi, đến lúc cơn lên, túng quá thì hóa liều hết thôi.

Còn em của cụ thớt, vốn dĩ ban đầu vay qua app thừa biết ko dc pháp luật bảo hộ rồi. Biết thực hiện giao dịch ko hợp pháp, rồi sau đến lúc trả vay lại lôi luật hỏi có đúng pháp luật ko, có vi phạm pháp luật ko ?

Bài học nào cũng cần trả học phí !

MrPhong2022

Xe đạp
Giờ bọn nhân viên thể loại này tấn công nhiều quá. Hôm trước có đứa thỏ thẻ, e ở bên công ty chứng khoán có báo cáo gửi các nhà đầu tư, rồi cho e email, zalo... để e gửi nhé. Mở ra toàn bài zử " ko làm ko mất thời gian... ngày xơi vài củ", cứ mật ngọt thế là chết toi. Giữa thời bình mà cứ chui lủi, trốn tránh thì mệt nhỉ, lỡ may gặp bọn nó thì vỡ mẹt. Chúc mừng cụ nào như em em của thớt.