[Funland] Bí mật tái cuộc tái cơ cấu lịch sử tại TP Bank: Chiến lược dùng Banker kết hợp băng vệ sinh và vàng trang sức

chanthat123

Xe tăng
Anh Vượng trả lương cao hay không thì chịu, vì tôi chưa bao giờ hỏi Lương của ai cả.
Cái chắc chắn là: Lương nhân viên trong đó không có kiểu: 8 triệu chuyển khoản để làm BHXH, 12 triệu chuyển ngoài.
Lương vài ngàn cũng đóng đủ thuế cho vài ngàn.

Tôi biết vài Công ty lên sàn, và cả cái công ty siêu mini chỗ tôi đầu quân, đang làm kiểu Lách luật đó.
Em chưa gặp cty nào chuyển lương cho em kiểu đó, ngoài trừ có tập đoàn cũ của em họ tách lương ra cho em để em giảm tối đa nhất thuế tncn

sthd

Xe lăn
Hồi những năm 2002 có cái chương trình "Khởi nghiệp" trên vtv1. Trong tổ đội ngũ cầm trịch (tương đương các shark bây giờ trong show Shark) có một vị là giám đốc ngân hàng gì đó cũng kiểu vực dậy ngân hàng như này. Các cụ còn nhớ vị giám đốc đó và Bank đó là bank nào không ạ?
Em thì hồi ấy ấn tượng mãi vì bác này thường nhận xét tương đổi chuẩn những ứng viên tham gia chương trình. Và luôn có những nhận xét mang tính động viên, khích lệ. Hồi ấy thì nữ giám đốc Vinamilk là khắt khe nhất vì thường là người trực tiếp rót vốn đầu tư.
VP bank à? cũng nghỉ lâu rồi

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa gặp cty nào chuyển lương cho em kiểu đó, ngoài trừ có tập đoàn cũ của em họ tách lương ra cho em để em giảm tối đa nhất thuế tncn
Nhiều công ty làm kiểu đó mà bác, nhất là khi mặt bằng lương ở mức 20-25 triệu và dành cho vài chục chú.
Lương thấp thì cũng thế, đối với doanh nghiệp, nhưng như Công ty may chẳng hạn, độ vài ngàn công nhân, làm kiểu đó lại khó.

Lương cao hẳn thì đỡ thiệt hại hơn.

Crusaderland

Xe điện
Tôi thấy ông chủ cũng kém tính toán thật.
Để ngoài, trốn thuế, tiết kiệm được 1 tẹo, mỗi 32% tiền BHXH các loại.
Để nguyên, không trốn thuế, như cậu Vova Vượng, tiết kiệm được hẳn những 20% tiền thuế TNDN phải đóng.

Kém là phải, không bứt lên được.
Như năm nay thì chủ đóng 20% thôi cụ, mà lại trên phần thu nhập tính BH, còn lại là cụ đóng.
So với giảm 20% thuế TNDN khi hạch toán đầy đủ thì thế nào tốt hơn cụ ơi.

Emesco

Xe điện
Đầy tháng đít tôn lão chủ
Giao chỉ tiêu nộp quà
Người lao động bị ăn cướp trắng trợn mồ hôi nước mắt
Oán hận ngút trời
Rồi chúng mày lãnh đủ

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Như năm nay thì chủ đóng 20% thôi cụ, mà lại trên phần thu nhập tính BH, còn lại là cụ đóng.
So với giảm 20% thuế TNDN khi hạch toán đầy đủ thì thế nào tốt hơn cụ ơi.
Người lao động ký net, thì ông chủ đóng hết bác ạ, dù là thay mặt bác và thay mặt bên sử dụng lao động.
Thế nên, in endeffect vẫn là:
Nếu nhân viên nhận 10 triệu, thì tay chủ phải nhè ra 13.2 triệu.

vocuc_trongrong

Xe tăng
VP bank à? cũng nghỉ lâu rồi
Ông giám đốc cafe Trung Nguyên hồi tham gia chương trình đó giờ không biết làm đâu rồi cụ nhỉ? Trung Nguyên thời đó nổi gần như nhất VN nên ông này cũng gây được nhiều ấn tượng trong chương trình đó.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Klq, nhưng cụ nào làm ở TPB xác nhận giúp em phát...giờ đây anh CEO Nguyễn Hưng cũng lại chuyển hệ như anh Tú PCT TPB ạ 🙄

darthvader

Xe điện
Softbank của thiên tài Masayoshi trả giá 44 để nâng tổng sở hữu TPB lên 22% là ngon rồi, bàn tay vàng của Masa sẽ đưa giá của TPB lên tầm cao mới :D

fanmu1234

Tháo bánh
Cháu thấy dịch vụ ổn nhất là ông lớn Agribank hay thường gọi là ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn, bố tổ nhà chúng nó ck gấp mà 3 ngày sau mới nhận đc tiền, gọi hỏi thì bảo ck ngoài giờ hành chính với t7 và chủ nhật nên lâu, vay tí tiền thì bắt vác cả họ ra kí tên, điểm chỉ rồi mới duyệt,
Có một ngân hàng nổi tiếng với Slogan " Ngân hàng 2 tuần bắt 1 người" =))=))=))

cn39c2001

Xe tăng
TPB trước rất ổn, đi đầu về công nghệ và tiện ích nhưng nửa năm gần đây liên tục lỗi, thậm chí tuần trước lỗi 2 lần, mỗi lần 2 ngày, rất ức chế x-(
Có vẻ data center của TPB, đặc biệt cả vấn đề bảo mật đợt này rất có vấn đề
Em dùng TPB từ 2008, từ khoảng 2015 thì là ngân hàng giao dịch chính. Nhưng tuần rồi em đã chuyển hầu hết tiền sang NH khác, chỉ để lại vài triệu phục vụ thanh toán điện nước thôi

Dr.Chen

[Tịch thu bằng lái]
Website
johnchenvn.wordpress.com
TPB trước rất ổn, đi đầu về công nghệ và tiện ích nhưng nửa năm gần đây liên tục lỗi, thậm chí tuần trước lỗi 2 lần, mỗi lần 2 ngày, rất ức chế x-(
Có vẻ data center của TPB, đặc biệt cả vấn đề bảo mật đợt này rất có vấn đề
Em dùng TPB từ 2008, từ khoảng 2015 thì là ngân hàng giao dịch chính. Nhưng tuần rồi em đã chuyển hầu hết tiền sang NH khác, chỉ để lại vài triệu phục vụ thanh toán điện nước thôi
Dạo này hay xảy ra lỗi thật. Mình cũng chuyển bớt sang ngân hàng khác cho yên tâm.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ nếu tính trong hệ thống NN thì cá nhân e thấy Vietin mảng int bank ngon nhất :D
Bên CP thì mấy bank mb tech tp vp như nhau cả thôi, cá nhân e lại khoái TP nhất ở cái live bank, sử dụng cá nhân cho nộp rút $ khá là ổn
Mấy năm liền TP lọt top NH bán lẻ tốt nhất. Nhưng nếu xét về mảng hỗ trợ doanh nghiệp xây lắp thì chán mớ đời, có thể là chủ trương không ưu tiên của họ :)

diboduoimua

Xe tăng
Mỗi phòng giao dịch của TPBank đều có 1 em phó giám đốc xinh như hoa hậu nhưng chả cần biết gì về nghiệp vụ ngân hàng cả. Chuyên dùng để cskh Vip.
em có nghe cô bạn thuộc diện hoa khôi 1 bank kể về việc đi mời khách VIP và khách VIP mồi gái đẹp... mới biết nhiều thằng nó trơ trẽn kinh khủng.

tomtomchát

Xe container
MB, Tech giờ cây ATM rút và nộp tiền mọc nhiều, em thấy thuận tiện phết. Ngán nhất là hôm nào ra nạp thẻ visa mà đứng xếp hàng :D
banh kinh vào thẻ visa luân chứ sao phải xếp hàng nộp tiền mặt ạ?

Quy Lão

Xe tăng
em có nghe cô bạn thuộc diện hoa khôi 1 bank kể về việc đi mời khách VIP và khách VIP mồi gái đẹp... mới biết nhiều thằng nó trơ trẽn kinh khủng.
Thì cả 2 bên đều có lợi ích riêng khi vào việc với nhau mà ;))

giacmo1234

Xe tải
Vâng, cụ nói điều mà ai cũng biết :))
Nhân viên thì già, phòng giao dịch thì chậm như con sên, mọi thứ giống như 1 người nông dân, mặt trời lên cao mới dậy vươn vai đi làm ruộng
Không biết cụ sinh ra ở đâu. Vế đầu em không nói, nhưng vế sau nói về người nông dân là sai nhé. Không biết thì dựa cột mà nghe.