[Funland] Bị ngân hàng thu xe sau 2 năm mua xe tại Salon. Liệu em có mất trắng không CCCM

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Xác suất này cao nhất, mà nếu như vậy là tội hình sự rồi, nếu làm đúng thì các ông bán bao gồm chủ xe và salon sẽ ăn đủ!!!
Saloon đây, saloon đây bác.
Cái cậu Hưởng và cậu thread là giao dịch cá nhân, bác nhé.

Bác sang gặp đồng chí Hưởng đòi nhé.

Đến đồng chí Huyền Như có cả dấu tròn của cơ quan chủ quản, định đổ vạ cho bank, còn không ăn ai kia kìa, nữa là đồng chí Hưởng.

Lái xe máy

Xe tăng
Tất cả các cụ mắng cụ chủ đáng đời vì trốn thuế cho e hỏi đã bao các cụ bán bds chưa? Nếu rồi thì ngậm hộ e cái hột thị cái!!!
K ai bảo đáng đời.
Chỉ là khi đã chấp nhận k công chứng, k nộp thuế thì phải chấp nhận tính vô hiệu của hợp đồng. Dám làm dám chịu.

Tony_Le

Xe container
Tất cả các cụ mắng cụ chủ đáng đời vì trốn thuế cho e hỏi đã bao các cụ bán bds chưa? Nếu rồi thì ngậm hộ e cái hột thị cái!!!
Bán BĐS khai giá thấp trốn thuế là tội với nước với dân nhưng vẫn khôn vợi vợ là được tiền.

Mua xe ô tô thế kia gọi là kém hiểu biết về pháp luật chứ chưa gọi là trốn thuế được vì đi nộp cũng không thuế nào cho nộp.

KeanuR

Xe tăng
Đky cụ e nghi Fake vì e có con xe đky gần cụ vừa so thấy khác
Đấy cứ tin Gara đi, e biết nhiều vụ ntn rồi

MinhKhoi2007

Xe tăng
Ngân hàng pháp lý nó đầy đủ mới cho vay và thu xe, giờ chỉ kiện bên bán nhưng giấy mua bán chẳng có dấu thì lại chỉ kiện cá nhân thằng ký. Tóm lại để điều tra chủ cũ và thằng bán thì chi phí ngang cái xe.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Chủ thớt cầm 1 Cà vẹt, ngân hàng cầm 1 Cà vẹt. Quá dị.

Người bán xe ko phải là chủ cũ, em đoán là vậy. Đây khả năng rất cao là lừa đảo rồi.

Arabia

Xe tăng
Trả lời ngắn gọn
1) Có mất xe không - - > có, chắc chắn mất xe
2) Sau đó thì sao - - > kiện salon tội lừa đảo. Đòi được bao nhiêu tiền thì tùy nhưng nó đã cùn đến độ thách thức thế kia thì quá trình đòi cũng cam go lắm.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Ngân hàng pháp lý nó đầy đủ mới cho vay và thu xe, giờ chỉ kiện bên bán nhưng giấy mua bán chẳng có dấu thì lại chỉ kiện cá nhân thằng ký. Tóm lại để điều tra chủ cũ và thằng bán thì chi phí ngang cái xe.
Chưa chắc cái Cà vẹt ngân hàng cầm là thật nữa cơ. có khi Bank đó cũng đang run rồi

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Trả lời ngắn gọn
1) Có mất xe không - - > có, chắc chắn mất xe
2) Sau đó thì sao - - > kiện salon tội lừa đảo. Đòi được bao nhiêu tiền thì tùy nhưng nó đã cùn đến độ thách thức thế kia thì quá trình đòi cũng cam go lắm.
Kiện ông Tưởng kia chứ nhỉ? giấy trắng mực đen mà

gotoancau

Xe buýt
Mua bán có công chứng họ sẽ tra soát trên hệ thống xe có thế chấp ở đâu k.
Các cụ mua xe cũ cũng cần phải check kỹ thông tin này.
Chủ xe vay ngân hàng đã tất toán hợp đồng vay (đăng ký gốc ngân hàng đã trả) nhưng có thể chưa xoá đăng ký giao dịch đảm bảo.
Em đã gặp, tiện đây chia sẻ với các cụ.
Em mua xe của một cụ, cụ này vay NH và thế chấp bằng chiếc xe này, khi em mua thì khoản vay đã trả hết nợ và NH đã trả lại đăng ký, nhưng cụ này không biết phải có thủ tục xoá đăng ký GDĐB nên không kết hợp cùng NH đi làm. Em mua xe này sang tên bình thường (vì cùng ở HN), khi em bán xe ra tỉnh ngoài thì không đăng ký được vì xe này chưa xoá đăng ký GDĐB (nên TS vẫn thuộc NH), sau em phải tìm đến NH nhờ vả mãi mới xoá được cái này.

manuever

Xe buýt
một cái vẫn làm đúng luật => lách thuế
một cái làm dell theo 1 luật gì, 1 xu thuế cùng dell đóng => trách ai bây giờ

huutrinh6688

Xe điện
Chia buồn cùng cụ thớt. Mua xe tiếc j cái biển.

kienbinh

Xe điện
Sao biết là bản đăng ký cấp lại hả bác ?

Khi bác làm đăng ký lại trường hợp báo mất thì bên CA học cũng gởi thông báo lên hệ thống để kiểm tra mà, tài sản thế chấp của bác tại ngân hàng thì bên CA vẫn truy cập và kiểm tra được, đó là quy trình rồi. Bác không thể mua con xe vay ngân hàng mà có thể đi đăng ký như xe không vay được, lúc làm hồ sơ đăng ký thì nhân viên ngân hàng sẽ đi cùng và lấy luôn cavet xe hay giấy hẹn , và trong hồ sơ đăng ký cũng có mục mua trả góp qua ngân hàng bằng hình thức thế chấp tài sản, CA đâu có ngu, họ lấy hồ sơ gốc ra và truy xuất đến ngân hàng để kiểm tra mà. Chỉ có khả năng là giấy tờ đăng ký xe là giả mà thôi.
Khả năng xe này đã thế chấp ngân hàng , cavet gốc đang bị ngân hàng giữ, giấy đăng ký kia là giả thôi. CA khoogn cấp lại giấy đăng ký xe trong trường hợp mất mà chủ xe không chứng mình được qua hợp đồng mua bán công chứng, bản hồ sơ gốc nộp bên công an lúc làm đang ký rồi
Đăng ký của cụ chủ là đăng ký cấp lại tháng 11/2018. Đến tháng 1/2019 thì phát sinh khoản vay 300tr nên Ngân hàng giữ đăng ký cũ (cấp 2015). Khả năng cả 2 đăng ký đều là thật, bà chị Hảo có vấn đề.

manuever

Xe buýt
Không vô lý đâu các cụ ạ. Mua xe I10 đời 2018 với vào năm 2020 giá 185tr thì đã có mùi rồi. Bảo cụ chủ vô can thì không biết gì mà bị lừa thì không đúng, e rằng có uẩn khúc
cụ nói chuẩn, chủ thớt không n.g.u như các cụ nghĩ trên này đâu mà tư vấn ạ :)))))))))

Arabia

Xe tăng
Kiện ông Tưởng kia chứ nhỉ? giấy trắng mực đen mà
Sorry cụ, đúng là kiện ông Tưởng mới nhục. Vào Salon mua bán xe mà hợp đồng lại ko đứng tên tư cách pháp nhân của Salon, chưa gì đã thấy bốc mùi mà chủ thớt vẫn mua được thì bó tay. Cái giá phải trả cho bài học về kiến thức pháp luật này hơi chát. Hèn gì salon nó dám thách thức.

Leean

Xe tăng
Cụ buồn cười nhỉ. Kể cả đưa lên hỏi ý kiến mà sai ở đâu cũng có quyền trách chứ.
Cụ thớt giờ muốn sự việc có sự can thiệp của Pháp luật để đòi quyền lợi nhưng chính bản thân lại có cái sai trước. Mua cái xe chạy Tỉnh 2 năm trời ko sang tên đổi chủ. Nói giữ biển số đẹp ai người ta tin,
Ông đâm đụng vượt tốc rồi đủ trò người ta quản lí làm sao, rồi đến cơ sự này có phải là do bản thân mình đầu tiên đã không làm đúng đủ giấy tờ thủ tục bảo vệ tài sản của mình, trách nhiệm với thuế má các thứ thì là cái gì.
Tôi bán nhà, căn hộ chung cư cho người mua, nói luôn là không có trốn thuế gì cả, thỏa thuận thế nào thì làm hợp đồng như vậy, tất cả khai đúng giá bán, mua được thì mua, không thì tim người khác, giao dịch xong thì nộp thuế đầy đủ theo nghĩa vụ nhà nước, có vấn đề gì ???

Cụ không nên từ bụng ta suy ra bụng người. Ở đây vẫn còn rất nhiều người sống theo hiến pháp làm theo phát luật. (nói luôn là đây không thèm chém)

Chỉnh sửa cuối: