[Funland] Bị nhà mạng FPT lừa tiền lắp mạng, làm cách nào đòi lại hả các cụ ???

Honda Dailuc

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cách đây 3 tuần e có gọi lên Viettel để lắp mạng, nhân viên trực điện thoại giới thiệu Fpt tới. Họ bảo khu vực Nguyễn Văn Cừ nhà e chỉ có mạng Fpt. Sau khi có 1 nhân viên Fpt tới đưa hợp đồng ký và thu tiền cước trả trước 6 tháng với số tiền hơn 2 triệu. Cứ tưởng vài ngày sau có mạng ai ngờ 1 tuần sau nhân viên Fpt lại gọi bảo phải dùng gói cước trả trước 1 năm mới lắp mạng cho cty e. E từ chối và yêu cầu trả lại tiền thì chính thằng nhân viên thu tiền của e cứ hẹn lên hẹn xuống đến giờ vẫn không chịu trả tiền. Mai e định lên Fpt lôi thằng giám đốc ra hỏi ngô khoai sao ko lắp mạng mà cũng ko trả tiền.

Hôm qua e gọi VNPT thì hôm nay có mạng luôn mà cũng với gói cước trả trước 6 tháng hết có 1,2 triệu còn có thêm 1 đường dây điện thoại cố định miễn phí. Cứ nghĩ mạng nhà nước nhân viên phong cách lởm hơn tư nhân nên lúc đầu ko gọi. Ai ngờ cái kết ko như e nghĩ...

Mai lên đòi nó tiền mà ko trả thì phải xử thế nào hả các cụ ???

mizuyama77

Xe buýt
E thấy cái bọn Fpt vớ vỉn thật. Chưa làm j đã thu hết cmn tiền. Bắt khách hàng hóng. Cụ gọi lên chửi tổ bố thằng giám đốc đi cho chúng nó thay đổi cách làm.

Hưng Híp

Xe tăng
Chắc tuỳ khu vực cụ ạ, chỗ em viettel không có cáp, vnpt thì đường truyền quốc tế như hạch, mỗi fpt là ổn

Quangps63

Xe hơi
Tùy từng khu vực và địa bàn kinh doanh thôi cụ ạ, Ở Quê Em đường nào cũng rộng & Mạng nào cũng thông... Nói tóm lại là tốt hay xấu, nhanh hay chậm đều do mấy thằng L Ã N H Đ Ạ O tuốt, nó không trú tâm vào việc kiểm tra giám sát nên mấy thằng nhân viên cù nhầy thôi. ( ở Quê Em đã có một thời như chỗ Cụ ). Cụ gọi ngay cho số 04 7300 8888 hoặc 1900 8198.

Nhà Hoa Ban

Xe tải
Cụ lên tận tổng cho em , hiha cụ cầm đằng lưỡi thì vui rồi , đợi đợi và đợi cụ ạ

Honda Dailuc

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ lên tận tổng cho em , hiha cụ cầm đằng lưỡi thì vui rồi , đợi đợi và đợi cụ ạ
e định lên mấy lần nhưng bận quá ko đi được, có 2 triệu nhậu cái hết mà mất công với bọn Fpt này quá

Honda Dailuc

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tùy từng khu vực và địa bàn kinh doanh thôi cụ ạ, Ở Quê Em đường nào cũng rộng & Mạng nào cũng thông... Nói tóm lại là tốt hay xấu, nhanh hay chậm đều do mấy thằng L Ã N H Đ Ạ O tuốt, nó không trú tâm vào việc kiểm tra giám sát nên mấy thằng nhân viên cù nhầy thôi. ( ở Quê Em đã có một thời như chỗ Cụ ). Cụ gọi ngay cho số 04 7300 8888 hoặc 1900 8198.
để mai e táng hotline của chúng nó chửi cho 1 trận vậy

Honda Dailuc

Xe đạp
Website
www.facebook.com
E thấy cái bọn Fpt vớ vỉn thật. Chưa làm j đã thu hết cmn tiền. Bắt khách hàng hóng. Cụ gọi lên chửi tổ bố thằng giám đốc đi cho chúng nó thay đổi cách làm.
có cách nào biết số di động của thằng Tổng giám đốc FPT Tele lởm ko cụ, e mắng nó 1 trận cho nó đuổi bớt bọn nhân viên củ chuối.

thanhnguyen.mh

Xe tải
2M thì là con số cũng lớn đó cụ, đưa thì dễ, lấy lại mới khó, kể cả vô ngân hàng gửi tiền cũng vậy ~X(

Honda Dailuc

Xe đạp
Website
www.facebook.com
hôm nay e phải mò lên tận FPT 256 Ngô Gia Tự làm ầm lên bọn nó mới chịu trả tiền, lúc đầu lại hẹn họ với lý do người cầm tiền ko có ở đây. E kiên quyết cho 15p nữa ko trả thì abc lúc đó mới chịu đưa tiền.

Ngồi đợi lấy tiền thấy dòng chữ quảng cáo của bọn nó e muốn gỡ hết xuống :(

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
lúc đầu đọc em còn sợ cụ bị mấy bọn web giả mạo lừa
ví dụ gõ GG là lắp mạng VNPT thì ra 1 loạt trang web nghe có vẻ chính thống mà vào thì toàn thông tin liên lạc cá nhân, bó tay .

thinhkieuphong

Xe điện
em ngày xưa lắp mạng ADSL của Viettel cũng tí bị lừa
Em gọi tổng đài viettel ==> xong nó bảo sẽ có nv đến kí hd
Xong có 1 thằng đến cũng hợp đồng đàng hoàng, xong nó thu 150k. Em đợi dài cổ ra chả thấy nó lắp, gọi thằng đó nó hứa lên hứa xuống. Gọi tổng đài cũng thế. Xong 2 tuần nó mới lắp cho, lúc nv nó lắp em đưa cái phiếu thu ra bảo sao thu từ đời nào mà giờ mới lắp thì mấy ông nv bảo đây là công ty quái nào chứ có phải bên viettel đâu, em nhìn lại mới ớ ra là công ty viễn thông khỉ gió gì ấy. Hoá ra là bọn tổng đài nó cấu kết ra ngoài cho 1 bọn cò mồi làm dịch vụ, may mà nó còn lắp cho em ko em cũng lên văn phòng nó làm ầm lên như cụ chủ

ví dụ gõ GG là lắp mạng VNPT thì ra 1 loạt trang web nghe có vẻ chính thống mà vào thì toàn thông tin liên lạc cá nhân, bó tay .
VNPT thì có wweb chính thống mà :D

Mà thế quái nào cụ chủ gọi lên Viettel mà nó lại giới thiệu sang FPT nhể. Bọn này nó cạnh tranh nhau mà.

Luxury eBikes

Xe hơi
Website
www.facebook.com
dạo này lừa nhiều phải cẩn thận cụ nhỉ