Bị ốm ngay trước chuyến đi được chờ đợi hơn 1 năm.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ, cháu tàu ngầm OF khá lâu và rất thích các chuyến đi của các cụ, sau khi F1 nhà cháu cai sữa, cháu và gấu quyết định lái xe vào Huế thôi xong lại vòng ra. Hỏi ý kiến các cụ ở mấy topic rồi chuẩn bị cháu đã sẵn sàng để tối mai xuất phát. Vậy mà giờ 2 vợ chồng viêm họng rồi hắt xì các kiểu. Mất công xin nghỉ phép rồi nên cháu không muốn hoãn với cả cháu đang rất muốn đi :(( Có cụ nào vừa ốm vừa đi chơi giống cháu không ạ. :((

HÀ NỘI – CỬA LÒ – ĐỒNG HỚI – HUẾ - PHONG NHA KẺ BÀNG – NAM ĐÀN – HÀ NỘI

Ngày 0: Hà Nội – Cửa Lò (290km – 6h)

Đi làm về tối lái xe xuất phát Hà Nội – Cửa Lò nghỉ đêm Cửa Lò.

Ngày 1: Cửa Lò – Đồng Hới (222km – 5h)

Sáng check in biển Cửa Lò, ăn sáng, rồi xuất phát đi Đồng Hới.

Check in ngã ba đồng lộc, bãi đá nhảy trên đường đi

Đến Đồng Hới check in khách sạn ở Nhật Lệ, đi chơi cồn cát, hồ bàu tró, bãi biển Nhật Lệ, ăn tối nhà hàng Hải Yến (Trương Pháp, Quang Phú)

Ngày 2: Đồng Hới – Huế (167km – 3h30’)

Sáng thăm tượng đài mẹ Suốt, Quảng Bình quan, … xuất phát đi Huế

Đi đường biển thăm địa đạo Vĩnh Mốc, Cửa Tùng, Thành cổ Quảng Trị, Thánh địa La Vang.

Check in khách sạn ở Huế, đi thuyền sông Hương. Ăn tối ở quán Mỹ Tâm 24 Lê Duẩn.

Ngày 3: Huế - Đông Hà hoặc Đồng Hới ( 167km – 3h30’)

Sáng thăm quan Huế: thăm đại nội, nhà vườn An Hiên, chùa Thiên Mụ, lăng Tự Đức, Minh Mạng, Khải Định, cầu Trường Tiền, núi ngự, trưa ăn bún thịt nướng Huyền Anh đường Kim Long, chiều thăm phá Tam Giang nếu có thể.

Xuất phát đi nghỉ đêm tại Đông Hà hoặc Đồng Hới, ăn tối ở quán Hẻm 299 Trần Hưng Đạo Đông Hà, Quảng Trị. Check in cầu Hiền Lương.

Ngày 4: Đông Hà – ( 160km – 3h) Phong Nha Kẻ Bàng – Vinh Nghệ An ( 210km – 4h30’)

Du lịch động Thiên Đường ,Suối Mooc (ăn trưa xôi gà), rồi xuất phát đi Vinh theo đường Hồ Chí Minh, tối ngủ tại Vinh.

Ngày 5: Vinh – Nam Đàn Quê Bác –Hà Nội (310km – 6h)

Thăm quê bác rồi xuất phát về Hà Nội, tối ngủ ở nhà mềnh.

VẬT DỤNG CẦN THIẾT

Quần áo, giầy dép, bàn chải, kem đánh răng, dầu gội, khăn tắm khăn mặt

Đồ bơi, kính, máy sấy tóc, mũ, khẩu trang.

Chăn gối, đệm hơi.

Sạc điện thoại, pin dự phòng, dây sạc pin dự phòng, tai nghe, máy ảnh, gậy tự sướng, tripod

Nước uống, nước tăng lực, hoa quả, ruốc, đồ ăn liền, giấy ăn, giấy vệ sinh, giấy ướt.

Bếp ga du lịch và 1 nồi nhỏ, dao gọt hoa quả, kéo, bát đũa, bật lửa.

Đèn pin, đèn thắp sáng đứng, biển cảnh báo nguy hiểm.

Can 10l nước sạch.

Ô che nắng, áo mưa, túi nilon to nhỏ.

Dụng cụ thay lốp xe đầy đủ, dây câu acqui, máy đo áp suất lốp, bơm xe.

Dây chun, dây thừng, băng dính, rẻ lau.

Thuốc, đồ y tế.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em xách mỗi hai cái quần đùi áo lót là đi cung này còn xa và dài hơn cụ
Em cũng muốn vào đến Nha Trang xong vòng ra nhưng xin nghỉ được có 5 ngày nên em sợ hơi vội cụ ạ. Em đi thử chuyến này ngon về sau em đi vào tận Cà Mau hihi

Xe vài bánh

Xe điện
Đi chơi kiểu này mà ốm thì mất cả hứng thú ý nghĩa, cụ nên để khi nào khoẻ hãy đi.
Cụ đi đường bằng, quán sá đông đúc đầy đủ, không cần chuẩn bị bếp mới gas làm gì, mang đi rồi mang về thôi!
Thời gian cụ sắp xếp quá kín, sợ không thực hiện đúng lịch trình được đâu.

vt2phuc

Xe điện
hắt hơi sổ mũi ho hen chuyển mùa ko đáng lo lắm. đi khỏe mà.

tien luong

Xe hơi
Dọc thôi đã tháy cụ khoẻ rồi cho e di vay chắc e chịu

tuannet

Xe hơi
Có mỗi cái cần câu thì cụ lại quên . Em đi đâu cũng phải có cái cần câu với cả túi mồi câu . Ra biển mà không câu kéo được vài con cá thì chán lắm

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Đi chơi kiểu này mà ốm thì mất cả hứng thú ý nghĩa, cụ nên để khi nào khoẻ hãy đi.
Cụ đi đường bằng, quán sá đông đúc đầy đủ, không cần chuẩn bị bếp mới gas làm gì, mang đi rồi mang về thôi!
Thời gian cụ sắp xếp quá kín, sợ không thực hiện đúng lịch trình được đâu.
Vâng em cứ để lịch thế còn đi được đến đâu thì đến mà cụ, có mỗi 2 vợ chồng nên dễ bàn, mong là mai khỏe khoắn trở lại. Nghe lời cụ em bỏ lại bếp ga, cũng thấy hơi nguy hiểm.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
hắt hơi sổ mũi ho hen chuyển mùa ko đáng lo lắm. đi khỏe mà.
2 vợ chồng bị luôn cụ ạ, em đang uống thuốc nhưng dù sao vẫn phải xuất phát vì máu đã lên tận não rồi cụ ạ :)) Thank cụ.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi cái cần câu thì cụ lại quên . Em đi đâu cũng phải có cái cần câu với cả túi mồi câu . Ra biển mà không câu kéo được vài con cá thì chán lắm
Em fun tí, em chỉ có mỗi cái cần gắn vào người thôi cụ ạ, còn câu cá em lại không biết câu :))

vt2phuc

Xe điện
2 vợ chồng bị luôn cụ ạ, em đang uống thuốc nhưng dù sao vẫn phải xuất phát vì máu đã lên tận não rồi cụ ạ :)) Thank cụ.
Có mấy cái em nghĩ không cần thiết:

khăn tắm khăn mặt: cái này ks có rồi, mang làm gì đâu.

máy sấy tóc: như trên

Chăn gối, đệm hơi: Cụ định ngủ đường ợ? :D, mang cái chăn mỏng trên xe là ok.

Nước uống, nước tăng lực, hoa quả, ruốc, đồ ăn liền, giấy ăn, giấy vệ sinh, giấy ướt: mang ít thôi, hết đến đâu mua đến đó. :D. Vào trỏng mua còn rẻ hơn ngoài này ấy chứ

Bếp ga du lịch và 1 nồi nhỏ bát đũa: bỏ

Can 10l nước sạch: Cái nè chắc cũng không cần.

tuannet

Xe hơi
Em fun tí, em chỉ có mỗi cái cần gắn vào người thôi cụ ạ, còn câu cá em lại không biết câu :))
Cái cần đấy cụ mà quên thì chắc đi hôm trước hôm sau gấu nhà cụ đòi về gấp . Đi du lịch là để ( Tức cảnh sinh tình ) phải không cụ

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy cái em nghĩ không cần thiết:

khăn tắm khăn mặt: cái này ks có rồi, mang làm gì đâu.

máy sấy tóc: như trên

Chăn gối, đệm hơi: Cụ định ngủ đường ợ? :D, mang cái chăn mỏng trên xe là ok.

Nước uống, nước tăng lực, hoa quả, ruốc, đồ ăn liền, giấy ăn, giấy vệ sinh, giấy ướt: mang ít thôi, hết đến đâu mua đến đó. :D. Vào trỏng mua còn rẻ hơn ngoài này ấy chứ

Bếp ga du lịch và 1 nồi nhỏ bát đũa: bỏ

Can 10l nước sạch: Cái nè chắc cũng không cần.
Em chuẩn bị lịch trình còn phụ kiện đi kèm em giao cho gấu cụ ạ, Em đã chính thức remove đệm hơi, bếp ga bát đũa và ít đồ lại. Còn khăn em vẫn thích dùng của mình hơn vì em cũng làm khách sạn, em sợ...:P

Hoanmiu

Xe hơi
chuẩn bị kỹ ghê vậy trời

KHÔI MẬP

Xe buýt
Thưa các cụ, cháu tàu ngầm OF khá lâu và rất thích các chuyến đi của các cụ, sau khi F1 nhà cháu cai sữa, cháu và gấu quyết định lái xe vào Huế thôi xong lại vòng ra. Hỏi ý kiến các cụ ở mấy topic rồi chuẩn bị cháu đã sẵn sàng để tối mai xuất phát. Vậy mà giờ 2 vợ chồng viêm họng rồi hắt xì các kiểu. Mất công xin nghỉ phép rồi nên cháu không muốn hoãn với cả cháu đang rất muốn đi :(( Có cụ nào vừa ốm vừa đi chơi giống cháu không ạ. :((

HÀ NỘI – CỬA LÒ – ĐỒNG HỚI – HUẾ - PHONG NHA KẺ BÀNG – NAM ĐÀN – HÀ NỘI

Ngày 0: Hà Nội – Cửa Lò (290km – 6h)

Đi làm về tối lái xe xuất phát Hà Nội – Cửa Lò nghỉ đêm Cửa Lò.

Ngày 1: Cửa Lò – Đồng Hới (222km – 5h)

Sáng check in biển Cửa Lò, ăn sáng, rồi xuất phát đi Đồng Hới.

Check in ngã ba đồng lộc, bãi đá nhảy trên đường đi

Đến Đồng Hới check in khách sạn ở Nhật Lệ, đi chơi cồn cát, hồ bàu tró, bãi biển Nhật Lệ, ăn tối nhà hàng Hải Yến (Trương Pháp, Quang Phú)

Ngày 2: Đồng Hới – Huế (167km – 3h30’)

Sáng thăm tượng đài mẹ Suốt, Quảng Bình quan, … xuất phát đi Huế

Đi đường biển thăm địa đạo Vĩnh Mốc, Cửa Tùng, Thành cổ Quảng Trị, Thánh địa La Vang.

Check in khách sạn ở Huế, đi thuyền sông Hương. Ăn tối ở quán Mỹ Tâm 24 Lê Duẩn.

Ngày 3: Huế - Đông Hà hoặc Đồng Hới ( 167km – 3h30’)

Sáng thăm quan Huế: thăm đại nội, nhà vườn An Hiên, chùa Thiên Mụ, lăng Tự Đức, Minh Mạng, Khải Định, cầu Trường Tiền, núi ngự, trưa ăn bún thịt nướng Huyền Anh đường Kim Long, chiều thăm phá Tam Giang nếu có thể.

Xuất phát đi nghỉ đêm tại Đông Hà hoặc Đồng Hới, ăn tối ở quán Hẻm 299 Trần Hưng Đạo Đông Hà, Quảng Trị. Check in cầu Hiền Lương.

Ngày 4: Đông Hà – ( 160km – 3h) Phong Nha Kẻ Bàng – Vinh Nghệ An ( 210km – 4h30’)

Du lịch động Thiên Đường ,Suối Mooc (ăn trưa xôi gà), rồi xuất phát đi Vinh theo đường Hồ Chí Minh, tối ngủ tại Vinh.

Ngày 5: Vinh – Nam Đàn Quê Bác –Hà Nội (310km – 6h)

Thăm quê bác rồi xuất phát về Hà Nội, tối ngủ ở nhà mềnh.

VẬT DỤNG CẦN THIẾT

Quần áo, giầy dép, bàn chải, kem đánh răng, dầu gội, khăn tắm khăn mặt

Đồ bơi, kính, máy sấy tóc, mũ, khẩu trang.

Chăn gối, đệm hơi.

Sạc điện thoại, pin dự phòng, dây sạc pin dự phòng, tai nghe, máy ảnh, gậy tự sướng, tripod

Nước uống, nước tăng lực, hoa quả, ruốc, đồ ăn liền, giấy ăn, giấy vệ sinh, giấy ướt.

Bếp ga du lịch và 1 nồi nhỏ, dao gọt hoa quả, kéo, bát đũa, bật lửa.

Đèn pin, đèn thắp sáng đứng, biển cảnh báo nguy hiểm.

Can 10l nước sạch.

Ô che nắng, áo mưa, túi nilon to nhỏ.

Dụng cụ thay lốp xe đầy đủ, dây câu acqui, máy đo áp suất lốp, bơm xe.

Dây chun, dây thừng, băng dính, rẻ lau.

Thuốc, đồ y tế.
Mấy cung đường "muỗi" thế này thì vừa đi cấp cứu vừa đi cũng được ý chứ. Fun tí!!! Mấy cung đường đơn giản, lại trên đất Việt Nam mình thì lo gì cụ. Cứ lên đường là khỏi ốm đấy!

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Chắc 2 vợ chồng cụ đang trên đường rồi. Cụ cập nhật tình hình đi lại cho em hong với
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, em thay hết lịch trình vì đường 1 theo em cũng dễ đi với cả không mệt lắm. Hôm qua em ở Vinh, giờ thì vào Huế rồi ạ, ngày kia em ra Đồng Hới sau. Em đăng tạm cái ảnh
Mấy cung đường "muỗi" thế này thì vừa đi cấp cứu vừa đi cũng được ý chứ. Fun tí!!! Mấy cung đường đơn giản, lại trên đất Việt Nam mình thì lo gì cụ. Cứ lên đường là khỏi ốm đấy!

fusionvie

Xe điện
5 ngày với cung này thì cũng thong thả. Chúc vc cụ có chuyến đi thú vị