[Thảo luận] Bị taxi đâm rồi bỏ chạy ngay chốt CSGT!

minck

Xe container
@ Cụ chủ thớt:
Đối với những thằng ko có đạo đức và lương tâm của người Lái xe thì ko việc gì phải bận tâm cả...(Với lũ *Ma* này thì mình ko thể mặc áo cà sa dc)...
Phải trừng trị nó để cứu giúp nhiều người đang là nạn nhân tiềm ẩn của nó...
Nó sẽ bị phạt nguội: (Theo hình ảnh)
-Lỗi ko chấp hành biển báo và vạch kẻ đường: Phạt 150k
-Lỗi Vượt phải trái luật: Phạt 2.500K Giam GPLX 2 tháng
- gây tai nạn rồi bỏ chạy: Phạt 5.000K Giam GPLX 2 Tháng
Khắc phục hậu quả do gây tai nạn...
Ngoài ra nó còn bị Hãng phạt ...
Thiệt hại khoảng gần 10 củ và có ít nhất 2 tháng ngồi nhà kiểm điểm bản thân.

( P/s: Phật tổ Như Lai có thể đem kinh đến tận tay cho vua Đường. Nhưng vẫn ko làm thế...Và có như vậy thì Tôn Ngộ Không mới diệt trừ dc bao Yêu quái cho muôn dân...)

Chỉnh sửa cuối:

wagon865.46

Xe tăng
Chào các cụ! sáng nay em đã xuống làm việc với 01 anh Thanh tra và 01 anh Đội trưởng quản lý xe 29A - 340.71 của hãng Taxi, ngay từ đầu em không đề cập gì đến việc đền bù sửa chữa mà nêu quan điểm cần sự cầu thị và hợp tác từ phía Hãng và lái xe, em cũng nói rõ là cảm ơn Hãng đã thực hiện tốt việc tiếp nhận ý kiến phản ánh của người bị thiệt hại do lái xe của hãng gây ra (tất nhiên là hình ảnh và lý lẽ em gửi email cho các anh ấy rất chi tiết từ hôm Thứ 7 rùi).

Em sơ lược như sau:
- Lúc đầu hai anh ở hãng có vẻ phân trần có thể là va chạm vô tình, kể lể sự vất vả đi lại trên đường của lái xe (bênh quân nhà đây mà), cậu lái xe (sinh năm 1988) quanh co bảo chỉ thấy gương quyệt vào nhau thôi và đổ vết xước đó là do em gây ra từ trước, cậu ta chỉ thấy hai gương va vào nhau và thấy không sao nên vội đi, do định đón khách ở trong Hà Đông nên rẽ trái cho nhanh (rõ ràng đang xinhan rẽ phải, đâm vào xe khác, thấy CSGT bỏ chạy lại bao biện)
- Em thấy nóng mặt rồi nhưng vẫn bình tĩnh vì mình có lẽ phải, em bảo em không vu khống vì đây là sự thật, nếu cần đi thẩm định vết xước, khoảng thời gian, vết sơn của hai xe thì ra ngay và cũng để xem cậu ta có thật tình hối lỗi không.
- Sau khi 4 người cùng xem lại clip trên máy tình của em thì anh Thanh tra lôi cậu lái xe ra ngoài thì thầm to nhỏ, khi quay vào thì ông Thanh tra biết là lái xe đã sai thật và đề nghị cậu ấy xin lỗi và chấp nhận sửa chữa xe em - còn giới thiệu Trung tâm bảo dưỡng của họ rất chuyên nghiệp....
- Em hỏi xe taxi có đây không rồi ra chụp ảnh, yêu cầu cả 02 anh bên hãng ra kiểm chứng và xác nhận việc em bị taxi đâm.
- Khi quay lại phòng thì anh Thanh tra thay mặt hãng và lãi xe xin lỗi em và đồng ý để lái xe tự bỏ tiền ra khắc phục sửa chữa cho xe em.
- Quan trọng thái độ của cậu lái xe, lúc đó là 10h20 gần 1 tiếng (có gián đoạn khoảng 10' vì em có điện thoại việc riêng) mà cậu lái xe vẫn chưa có một lời xin lỗi, không cầu thị vẫn đôi co. Lúc đó em rất bực rồi nhưng vẫn bình tĩnh em nói một hồi cho thỏa cơn bức xúc để 02 anh bên hãng và cậu lái xe biết mà học lại các ứng xử, cách tham gia giao thông (lúc đó em thấy mình nói nhiều), em còn cho xem toàn bộ giấy tờ em chuẩn bị, phân tích cái thiệt hơn, mất được khi cả hai bên và tuyên bố dừng cuộc nói chuyện lúc 10h30 để suy nghĩ xem cho lái xe đền bù hay báo Công an vào cuộc.

Thưa các cụ! đúng là đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại, em cũng phân vân là có nên làm đến cùng không vì các cụ đều tư vấn em làm đến cùng, nhưng nghĩ cũng tội cho cậu lái xe, mà còn chi tiết này thì tội cậu ấy càng nặng là cu con nhà em hôm đó ngồi bên phụ ghế sau, cậu lái xe mà đâm vào cửa sau có lẽ còn ảnh hưởng đến con em chứ chẳng chơi.

Em biết không nên đẽo cày giữa đường nhưng đúng là lúc này em đang phân vân việc báo CA vụ này hay không. Lúc 12h00 cậu lái xe có gọi cho em xin lỗi và xin sửa xe cho em, nhưng em chưa đồng ý vì đang còn suy nghĩ.

Đa ta các cụ đã góp ý, phân tích giúp em về vụ việc. Các cụ cho em suy nghĩ thêm rồi báo cáo lại các cụ nhé!

wagon865.46

Xe tăng
Cụ khỏi phải mất công làm việc với hãng taxi, cũng cùng một ruộc thôi, như em lần trước bị tai nạn, hai mẹ con đến tận VP hãng, nó cũng cho đại diện ra làm việc, cũng yêu cầu gọi xe về hãng, khi chiếc xe đó về thì lái xe chối bay chối biến, xung quanh đấy có đến 20 ông tài taxi nhâu nhâu vào nói là "nhìn xe có vết gì đâu mà bảo là gây tai nạn...", em chán chẳng buồn đôi co, chỉ yêu cầu hãng làm cho ra nhẽ, thế nhưng chúng nó phủi luôn, lúc đấy hai mẹ con đứng ngoài trời mưa gió rét mướt để đợi nó giải quyết, nhưng cuối cùng không được, vì thế em ức chế nên làm đến cùng, nó cũng tưởng mình không làm gì được nên ngoan cố, cuối cùng em cho ra ngô ra khoai luôn.
Cụ cứ trình đơn luôn đi, để lâu mứt trâu hóa bùn cụ ợ, :!!
Tình hình thế nào rồi Cụ chủ ?
Mấy hôm rồi kết quả sao rồi cụ chủ, lôi cổ được chú taxi đó ra làm việc chưa
Chờ xem kết quả cụ chủ giải quyết vụ này thế nào
Ủng hộ cụ đi tìm công lý.
Ủng hộ cụ chủ làm đến cùng vạch mặt thằng chạy ẩu này. Gì chứ bỏ chạy là phải đến cùng.
tình hình thế nào rồi cụ
những thằng khốn nạn cần phải được nghiêm trị. Ủng hộ cụ cái. Cụ cần thêm nhân lực để gây sức ép thì cứ ới ae WGC nhé.
Cụ nói đúng cmn luôn. Éo ai chẳng vì miếng cơm manh áo, nhưng vì điều đó mà ảnh hưởng xấu đến người khác là ko được.
Đi trên đường nhiều lúc bực mình và bức xúc với xe Taxi lắm, chỉ muốn chửi mấy câu nhưng chửi trong xe thì mình nghe chứ ai nghe đâu. Thôi thì tự an ủi vậy, lái Taxi cũng là cái nghề của xã hội, họ cũng phải bon chen, chịu áp lực kiếm đồng tiền bát gạo nuôi vợ nuôi con. Lắm lúc nhìn họ bị phạt cũng cám cảnh lắm, nhưng riêng vụ này thì ủng hộ cụ chủ làm cho ra nhẽ để Cty họ còn giáo dục và đào tạo cho lái xe rút kinh nghiệm cho những trường hợp ntn.
Cảm ơn các cụ như Hội nghị Diên hồng ấy ai cũng hô đánh! Có cụ còn phân tích giúp "miệng liền tai" dưng cũng đều quyết tâm hô đánh cả!

Hoaimong

Xe buýt
Thà một lần đau còn hơn cả đời bứt rứt. Cụ làm một lần để giúp nhiều người trong đó có cả những lái xe taxi khác ý thức hơn trong việc tham gia giao thông, giảm thiểu những va chạm không đáng có. Nhân ái không phải chỉ có là tha thứ mà còn là dạy bảo.

ubisapro

Xe trâu
Chào các cụ! sáng nay em đã xuống làm việc với 01 anh Thanh tra và 01 anh Đội trưởng quản lý xe 29A - 340.71 của hãng Taxi, ngay từ đầu em không đề cập gì đến việc đền bù sửa chữa mà nêu quan điểm cần sự cầu thị và hợp tác từ phía Hãng và lái xe, em cũng nói rõ là cảm ơn Hãng đã thực hiện tốt việc tiếp nhận ý kiến phản ánh của người bị thiệt hại do lái xe của hãng gây ra (tất nhiên là hình ảnh và lý lẽ em gửi email cho các anh ấy rất chi tiết từ hôm Thứ 7 rùi).

Em sơ lược như sau:
- Lúc đầu hai anh ở hãng có vẻ phân trần có thể là va chạm vô tình, kể lể sự vất vả đi lại trên đường của lái xe (bênh quân nhà đây mà), cậu lái xe (sinh năm 1988) quanh co bảo chỉ thấy gương quyệt vào nhau thôi và đổ vết xước đó là do em gây ra từ trước, cậu ta chỉ thấy hai gương va vào nhau và thấy không sao nên vội đi, do định đón khách ở trong Hà Đông nên rẽ trái cho nhanh (rõ ràng đang xinhan rẽ phải, đâm vào xe khác, thấy CSGT bỏ chạy lại bao biện)
- Em thấy nóng mặt rồi nhưng vẫn bình tĩnh vì mình có lẽ phải, em bảo em không vu khống vì đây là sự thật, nếu cần đi thẩm định vết xước, khoảng thời gian, vết sơn của hai xe thì ra ngay và cũng để xem cậu ta có thật tình hối lỗi không.
- Sau khi 4 người cùng xem lại clip trên máy tình của em thì anh Thanh tra lôi cậu lái xe ra ngoài thì thầm to nhỏ, khi quay vào thì ông Thanh tra biết là lái xe đã sai thật và đề nghị cậu ấy xin lỗi và chấp nhận sửa chữa xe em - còn giới thiệu Trung tâm bảo dưỡng của họ rất chuyên nghiệp....
- Em hỏi xe taxi có đây không rồi ra chụp ảnh, yêu cầu cả 02 anh bên hãng ra kiểm chứng và xác nhận việc em bị taxi đâm.
- Khi quay lại phòng thì anh Thanh tra thay mặt hãng và lãi xe xin lỗi em và đồng ý để lái xe tự bỏ tiền ra khắc phục sửa chữa cho xe em.
- Quan trọng thái độ của cậu lái xe, lúc đó là 10h20 gần 1 tiếng (có gián đoạn khoảng 10' vì em có điện thoại việc riêng) mà cậu lái xe vẫn chưa có một lời xin lỗi, không cầu thị vẫn đôi co. Lúc đó em rất bực rồi nhưng vẫn bình tĩnh em nói một hồi cho thỏa cơn bức xúc để 02 anh bên hãng và cậu lái xe biết mà học lại các ứng xử, cách tham gia giao thông (lúc đó em thấy mình nói nhiều), em còn cho xem toàn bộ giấy tờ em chuẩn bị, phân tích cái thiệt hơn, mất được khi cả hai bên và tuyên bố dừng cuộc nói chuyện lúc 10h30 để suy nghĩ xem cho lái xe đền bù hay báo Công an vào cuộc.

Thưa các cụ! đúng là đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại, em cũng phân vân là có nên làm đến cùng không vì các cụ đều tư vấn em làm đến cùng, nhưng nghĩ cũng tội cho cậu lái xe, mà còn chi tiết này thì tội cậu ấy càng nặng là cu con nhà em hôm đó ngồi bên phụ ghế sau, cậu lái xe mà đâm vào cửa sau có lẽ còn ảnh hưởng đến con em chứ chẳng chơi.

Em biết không nên đẽo cày giữa đường nhưng đúng là lúc này em đang phân vân việc báo CA vụ này hay không. Lúc 12h00 cậu lái xe có gọi cho em xin lỗi và xin sửa xe cho em, nhưng em chưa đồng ý vì đang còn suy nghĩ.

Đa ta các cụ đã góp ý, phân tích giúp em về vụ việc. Các cụ cho em suy nghĩ thêm rồi báo cáo lại các cụ nhé!
Nếu ông lái xe thật tình biết lỗi thì đã ko chối quanh chối co. Đến lúc ko còn đường luì, ko thể chối được nữa mới gọi điện xin lỗi. Thành phần này cụ cứ chém cật lực vào. 1 là sửa xe + nôn ra vài củ cho mày tỉnh ra, bớt ngu và chày cối đi, sau này biết sai thì tự giác mà nhận (cụ có Cam mà nó còn chối quanh chối co như vậy, các anh em khác ko có cam, cụ nghĩ lên hãng bọn nó bênh nhau, hay giải quyết cho cụ???) Em ủng hộ cụ chém nó vài củ cho nó thông não ra. Ko thì cụ đưa cam cho xxx, giam bằng vài tháng, và lỗi cũng 10 củ chứ chả ít. Sa cơ lỡ vận mà mình chém thì chả hay ho j, nhưng trường hợp này em ủng hộ cụ chém, nhiệt tình vào cho nó chừa.

wagon865.46

Xe tăng
Nếu ông lái xe thật tình biết lỗi thì đã ko chối quanh chối co. Đến lúc ko còn đường luì, ko thể chối được nữa mới gọi điện xin lỗi. Thành phần này cụ cứ chém cật lực vào. 1 là sửa xe + nôn ra vài củ cho mày tỉnh ra, bớt ngu và chày cối đi, sau này biết sai thì tự giác mà nhận (cụ có Cam mà nó còn chối quanh chối co như vậy, các anh em khác ko có cam, cụ nghĩ lên hãng bọn nó bênh nhau, hay giải quyết cho cụ???) Em ủng hộ cụ chém nó vài củ cho nó thông não ra. Ko thì cụ đưa cam cho xxx, giam bằng vài tháng, và lỗi cũng 10 củ chứ chả ít. Sa cơ lỡ vận mà mình chém thì chả hay ho j, nhưng trường hợp này em ủng hộ cụ chém, nhiệt tình vào cho nó chừa.
Sáng nay em cũng hỏi một câu giống cụ, cầm camera vào phòng làm việc rồi giơ lên hỏi nếu hôm đấy tôi không có camera mà cứ đến yêu cầu các anh giải quyết thì có được không? 2 anh của hãng và cậu lái xe im lặng. Qua đây em cứ mạnh dạn đề nghị các cụ nên sắm camera để bảo vệ mình và bảo vệ lẽ phải.

Chờ_Một_Tí

Xe buýt
May mà cụ có bằng chứng cụ thể, dù sao thì cuối cùng nó cũng đã xin lỗi cụ (vì không thể chối lỗi,:D)

Việc cho ra xxx hay không thì tùy cụ, nếu cụ thấy vẫn cay và chưa thỏa đáng thì trình đơn, nhưng phải đảm bảo cụ phải quen cứng, nếu ko thì cũng mất time lắm. Cẩn thận xxx lại ăn cả hai mang, hai bên đều thiệt hại vì trong thời gian thụ lý thì cả hai xe liên quan đều bị giữ tại bãi của xxx. Cụ cứ cân nhắc và suy nghĩ, quyết làm hay không do cụ chủ động, các cụ ở trên OF cũng chỉ nghĩ là đứng về phía lẽ phải mà bức xức thay cho cụ nên khuyên cụ làm đến cùng, còn cụ làm hay không tùy cụ. Chúc cụ nhẹ cái đầu, %%-

minck

Xe container
Vấn đề cụ chủ chưa đưa File Video lên đây là cụ đã thương cho thằng Lái xe tắc xi kia rồi đấy...Nếu cụ mà đã đưa lên diễn đàn này rồi thì Thằng kia có mà chạy đằng trời với CSGT... CSGT ở trên này hơi bị đông...Trích xuất File làm bằng chứng rồi gửi QĐ về hãng thì nó *Toi* là cái chắc...Cũng may cho nó còn có thời gian để Sám hối với cụ (Vì hình ảnh cụ chụp lại chưa đủ bằng chứng...chứ Clip thì có cãi vào mắt)...Cơ hội cụ tạo cho nó mà nó ko biết ơn cụ thì cụ cứ cho nó mất tiền NGU cho thông não...Và cụ cho nó biết luôn đường line này để nó biết phản ứng của dư luận bất bình với việc làm thiếu Văn hoá và đạo đức của người LX
(Đã có 1 thằng ở đường VĐ3 trên cao bị 1 thằng Trẻ trâu chuyển làn tạt đầu 1 Ofer...Sau khi đưa File Video Clip lên đây để xả bức xúc thì thằng kia nhận dc ngay QĐ xử phạt của CSGT.)

Chỉnh sửa cuối:

anhvnq.vip

Xe tải
Haizz, các cụ lái ta xi là ẩu lắm ạ, ra đường em cứ tránh xa

minck

Xe container
May mà cụ có bằng chứng cụ thể, dù sao thì cuối cùng nó cũng đã xin lỗi cụ (vì không thể chối lỗi,:D)

Việc cho ra xxx hay không thì tùy cụ, nếu cụ thấy vẫn cay và chưa thỏa đáng thì trình đơn, nhưng phải đảm bảo cụ phải quen cứng, nếu ko thì cũng mất time lắm. Cẩn thận xxx lại ăn cả hai mang, hai bên đều thiệt hại vì trong thời gian thụ lý thì cả hai xe liên quan đều bị giữ tại bãi của xxx. Cụ cứ cân nhắc và suy nghĩ, quyết làm hay không do cụ chủ động, các cụ ở trên OF cũng chỉ nghĩ là đứng về phía lẽ phải mà bức xức thay cho cụ nên khuyên cụ làm đến cùng, còn cụ làm hay không tùy cụ. Chúc cụ nhẹ cái đầu, %%-
Vấn đề ở đây ko phải là Tiền mà là VH ứng xử...Còn cái chữ đo đỏ của cụ thì ko phải bận tâm...

Chỉnh sửa cuối:

wagon865.46

Xe tăng
Kính các cụ, em đưa đoạn video lên đây để các cụ rộng đường dư luận. các cụ chỉnh sang chuẩn HD giúp em, xem trên máy tính rất rõ, nhưng lên đây chạy chuẩn thì rất mờ.

[YOUTUBE]https://youtu.be/Z8iit7I-jqM[/YOUTUBE]

Các cụ xem giây thứ 19 sẽ thấy taxi cố tình vượt phải không được rồi đâm vào xe em, khi đi tiếp thì thấy CSGT đang ở chốt thì liều lĩnh bỏ chạy rẽ trái.

Còn sự việc thì sau khi cân nhắc em đã không trình báo công an quận Hà Đông thụ lý vụ việc va chạm nữa (tức là cậu ta không mất 5 củ tiền phạt gây tai nạn rồi chạy chốn + tiền bến bãi giam xe khám nghiệm + tiền phạt xe không KD từ hãng... ), trưa nay cậu ta đã gọi điện xin gặp để xin lỗi và xin đền bù việc sửa chữa 1 củ, lúc đầu em cũng định nhận nhưng rồi từ chối không nhận tiền, coi như dây là vận đen của mình.

Tuy nhiên việc đền bù thiệt hại thì em bỏ qua nhưng em cũng bảo việc cậu ta vi pham an toàn giao thông thì phải chịu trước pháp luật, em cũng bảo em đã cung cấp thông tin, hình ảnh việc vi phạm đó cho Đội CSGT số 7 để họ căn cứ vào hình ảnh vi phạm rồi ra quyết định phạt nguội. Em làm thế thâm tâm cũng thấy thoảii mái chứ dồn cậu ta vào thế mất gần 10 củ cho một va chạm thì cũng tội, chỉ hy vọng Đội CSGT số 7 phạt nguội cậu ta để cậu ta có bài học.

Một lần nữa xin cảm ơn các cụ đã kịp thời chia sẻ, động viên và theo dõi diễn biến sự việc.

love_football

Xe tải
Hôm qua em cũng bị thằng lái taxi lùi vào đầu xe em, em đang ngồi trong xe, vẫn nổ máy bật điều hòa, tự nhiên bụp 1 cái, em mở cửa ra thì nó chạy mất.
Em ra ngó đầu xe thì không sao nên không gọi hãng bắt đền vì xe em có camera. Tuy nhiên về nhà vẫn hơi tức thì thái độ chạy của thằng taxi đó.