[Funland] Bị thoái hóa khóp gối sớm duy trì được bao nhiêu năm

MyMac

Xe điện
CỤ BỊ THOÁI HOÁ KHỚP GỐI CẦN CHỮA THÌ PM EM NHÁ, EM GIỚI THIÊU. ĐƯA LÊN ĐÂY LẠI BỊ ĂN CHỬI LÀ CÒ MỒI NÓ KHỔ. OF CŨNG CÓ CỤ DONG DG Ở HẢI DƯƠNG CHỮA THUỐC NAM GIỜ NGON CHOÉT, ĐI BỘ MARATON 12KM NGON LÀNH.

STARIUS

Xe buýt
Em điển hình đây, 40t, cách đây 8 năm tràn dịch, phát hiện thoái hóa khớp gối, được tư vấn chọc dịch, em để thế tự dịc nó tan. 1 năm sau còn bị thoái hóa sống lưng . Bỏ hết các loại thể thao chạy nhảy, chỉ chơi bi a và đi bộ với giày tốt trên máy nhe nhàng, treo cái xà trên cửa đê đu người, may sao từ đấy đến giờ vẫn chưa đau lại. Đang cố giữ càng lâu càng tốt. Già chăc lại bị tiếp.

Khổ tâm

Xe đạp
Em điển hình đây, 40t, cách đây 8 năm tràn dịch, phát hiện thoái hóa khớp gối, được tư vấn chọc dịch, em để thế tự dịc nó tan. 1 năm sau còn bị thoái hóa sống lưng . Bỏ hết các loại thể thao chạy nhảy, chỉ chơi bi a và đi bộ với giày tốt trên máy nhe nhàng, treo cái xà trên cửa đê đu người, may sao từ đấy đến giờ vẫn chưa đau lại. Đang cố giữ càng lâu càng tốt. Già chăc lại bị tiếp.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Đầu gối e bị gai nhẹ không biết giữ đc kâu như cụ không.

gatronggoloa

Xe hơi
e 4x mà cũng đã bị rồi, h đang điểu trị theo thuốc tây để hạn chế thoái hóa nhanh hơn thôi. h đi lại thi thoảng nhói 1 cái đau vl. Bác nào biết chỗ nào điều trị hay chia sẽ nhé!

Khổ tâm

Xe đạp
e 4x mà cũng đã bị rồi, h đang điểu trị theo thuốc tây để hạn chế thoái hóa nhanh hơn thôi. h đi lại thi thoảng nhói 1 cái đau vl. Bác nào biết chỗ nào điều trị hay chia sẽ nhé!
Bị lâu chưa dạ. Tại sau bị thế cụ.

gatronggoloa

Xe hơi
Em đang yên đang lành tự nhiên một đợt đi lại thấy nhói nên đi kiểm tra. đầu tiên là siêu âm có dịch tràn khớp, sau đó chụp phim thì có gai khớp dạng thoái hóa. Theo phương pháp loại trừ ko phải do làm nặng, chơi thể thao nên e bị là do di truyển nếu như trong nhà có người đã từng bị thì mình khả năng cũng cao và đặc biệt là do cơ địa của mình nữa vì nhà em có cô em cũng bị nhưng cô em đã quá 60 thì đó là chuyện dễ hiểu, mình chớm 4x mà bị là sớm quá!

Khổ tâm

Xe đạp
H
Em đang yên đang lành tự nhiên một đợt đi lại thấy nhói nên đi kiểm tra. đầu tiên là siêu âm có dịch tràn khớp, sau đó chụp phim thì có gai khớp dạng thoái hóa. Theo phương pháp loại trừ ko phải do làm nặng, chơi thể thao nên e bị là do di truyển nếu như trong nhà có người đã từng bị thì mình khả năng cũng cao và đặc biệt là do cơ địa của mình nữa vì nhà em có cô em cũng bị nhưng cô em đã quá 60 thì đó là chuyện dễ hiểu, mình chớm 4x mà bị là sớm quá!
Hix tớ 33 tuổi bị rồi nè. Cụ bị bao lâu rồi. Cụ có chơi thể thao nặng không

gatronggoloa

Xe hơi
H
Hix tớ 33 tuổi bị rồi nè. Cụ bị bao lâu rồi. Cụ có chơi thể thao nặng không
Mình đầu 4 đó, một đợt chạy nhiều mỗi sáng tầm 5km, cũng có thể là tiền đề cho bệnh, h nói thật quan hệ vc cũng bị ảnh hưởng

gatronggoloa

Xe hơi
Cụ bị lâu chưa. Quan hệ vc cũng khó khăn
Nửa năm nay rồi. Uống thuốc đều theo đơn thì đỡ, hết thuốc một thời gian lại đau lại. Bác sỹ nói bệnh này xác định sống chung thôi nhưng hạn chế quá trình thoái hóa

Khổ tâm

Xe đạp
Nửa năm nay rồi. Uống thuốc đều theo đơn thì đỡ, hết thuốc một thời gian lại đau lại. Bác sỹ nói bệnh này xác định sống chung thôi nhưng hạn chế quá trình thoái hóa
Bác phải tập thể dục thêm như bơi lội, đạp xe, đi bộ với kết hợp uống thuốc hoặc thực phẩm chức năng mới ổn định đc lâu

anhlt86hn

Xe đạp
Em đam mê bóng đá, cứ nghĩ đá bóng là tốt cho cơ thể nào ngờ đá với tầng xuất cao nên bị thoái hóa sơm. Em lo lắng không biết bao nhiêu năm phải mổ thay khớp. Hiện gời em còn trẻ, còn nhiều việc cần làm vậy mà bị như thế làm em nản cuộc đời. Ai có thông tin xin chia sẻ giúp em.
triệu chứng thoát hóa khớp gối là gì à anh?

muommuomxanh

Xe hơi
giường chiếu phía dưới cho an toàn:D

ducvietxx

Xe đạp
e cũng bóng bánh đây...tuần 1 trận, như thế có quá ko nhỉ ^^:D:D:D:D:D:D:D