[VHGT] Bị tuýt còi, gọi “người thân”!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khi bị lực lượng CSGT phát hiện, xử lý hành vi vi phạm luật giao thông, hầu hết những người vi phạm đều thực hiện động tác đầu tiên là… rút điện thoại gọi người thân.

http://dantri.com.vn/c728/s728-650713/bi-tuyt-coi-goi-nguoi-than.htm

"Nếp" xấu này đang có xu hướng trở thành một thủ tục, thói quen của những người vi phạm luật giao thông.

Vừa rồi em có 2 ông bạn bị tuýt còi cũng alo cho người thân, 1 bị tuýt ở đường 5 đoạn hải dương, và có gọi cho người thân, nhưng đã bị anh này từ chối thẳng thừng bằng tin nhắn là nghiêm cấm nhờ vả, và phải tự giải quyết. 1 anh bạn nữa cũng gọi cho người thân, giải quyết xong, call lại để cảm ơn như bị anh này yêu cầu lần sau không nhờ nữa.

Để bình đẳng giữa dân đen và người nhà cán bộ, em ủng hộ việc cấm gọi cho người thân, hãy dùng kinh nghiệm của OF để xin các chú ;))

Hãy nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông thì chẳng phải alo phiền ai cả

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vâng, em cũng OK cùng với cụ. Trước khi vào OF em cũng đã từng gọi cho người thân ạ!

am4ter

Xe hơi
thực ra cái chuyện cấm nghe ĐT trong lúc làm việc e thấy có thông báo. Nhưng hình như ko ai chấp hành ... e cũng đi xem 141 nhiều vẫn thấy mấy bác giao thông nghe ĐT từ người thân.

phyn07

Xe buýt
Ngày trước Em toàn gọi, nhưng bây giờ chấp hành tốt luật giao thông đường bộ rồi ;))

gago69

Xe lăn
Khi bị lực lượng CSGT phát hiện, xử lý hành vi vi phạm luật giao thông, hầu hết những người vi phạm đều thực hiện động tác đầu tiên là… rút điện thoại gọi người thân.

http://dantri.com.vn/c728/s728-650713/bi-tuyt-coi-goi-nguoi-than.htm

"Nếp" xấu này đang có xu hướng trở thành một thủ tục, thói quen của những người vi phạm luật giao thông.

Vừa rồi em có 2 ông bạn bị tuýt còi cũng alo cho người thân, 1 bị tuýt ở đường 5 đoạn hải dương, và có gọi cho người thân, nhưng đã bị anh này từ chối thẳng thừng bằng tin nhắn là nghiêm cấm nhờ vả, và phải tự giải quyết. 1 anh bạn nữa cũng gọi cho người thân, giải quyết xong, call lại để cảm ơn như bị anh này yêu cầu lần sau không nhờ nữa.

Để bình đẳng giữa dân đen và người nhà cán bộ, em ủng hộ việc cấm gọi cho người thân, hãy dùng kinh nghiệm của OF để xin các chú ;))

Hãy nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông thì chẳng phải alo phiền ai cả
Cụ nói chuyện có mùi mứt, chưa thấy bao giờ có chuyện xxx lại (đàng hoàng) đứng bắt lỗi cả, *** toàn dùng võ bẩn, mà ứng với bọn bẩn thì cũng phải dùng roi mà hành xử chứ, chả lẽ những cụ có người thân làm lớn lại phải chấp nhận để xxx vớ vỉn cắn à, hay là cụ đang thể hiện thái độ Ghen ... !

unknown.king

Xe tăng
ngày trước khi vào of, em cũng bị vịn 1 lần, gọi người thân. từ khi vào đây thì chưa bao giờ bị hỏi thăm nữa. e đi cũng cẩn thận hơn, biển báo cố gắng chấp hành. chắc các chú thương :D

caisua

Xe lăn
em thấy chả phạt nhiều tiền nữa, cứ bắt người vi phạm đi lao động công ích là xong
mà em nhắc lại là cụ chủ thớt trả avatar cho em kẻo có ngày em nộp phạt thay cụ thì đểu

nguyenviethoang

Xe hơi
Hoàn toàn ok với các Cụ, nếu mình vi phạm luật thì nên nhận khuyết điểm "em sai "còn nếu bị bắt oan thì cũng phải đấu lý với xxx, để làm được điều này các Cụ phải thuộc luật GTĐB để họ không dễ bắt nạt, kinh nghiệm của tôi khi bị xxx thổi còi dừng xe việc đầu tiên tôi chấp hành đỗ vào bên phải lề đường không tắt máy, bật xinh nhan phải, hạ kính xuống hỏi phủ đầu: "Các đ/c bắt tôi vì lỗi gì" xxx nói " mời anh xuống xe cho kiểm tra giấy tờ" mở cửa bước xuống cầm theo giấy tờ xe thì xxx dơ tay chào, mình cũng lịch sự chào lại: " chào anh" xxx xem qua giấy tờ không thấy có vần đề gì và thông báo lỗi " vượt phải" mình bảo đúng và giải thích ngay nếu Đ/c có bắt tôi thì phải bắt cái thằng xe tải kia không chịu nhường đường mặc dù đường rất thoáng không có chướng ngại vật phía trước, cãi lý mất 2 phút biết không ăn thịt được quay sang hỏi " anh làm nghề gì...anh đi về đâu vậy" mình trả lời ngay mấy câu lưu loát thế là xxx trả giấy tờ và " mời anh đi". xxx rất kỵ với "người vi phạm" xuống xe là rút điện thoại ra gọi, các CỤ để ý điều này, nếu lần sau không may bị xxx tuýt còi các Cụ cứ bình tĩnh thao tác như vậy sẽ không mất tiền mua sữa cho Con. Đôi lời cùng các Cụ.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ nói chuyện có mùi mứt, chưa thấy bao giờ có chuyện xxx lại (đàng hoàng) đứng bắt lỗi cả, *** toàn dùng võ bẩn, mà ứng với bọn bẩn thì cũng phải dùng roi mà hành xử chứ, chả lẽ những cụ có người thân làm lớn lại phải chấp nhận để xxx vớ vỉn cắn à, hay là cụ đang thể hiện thái độ Ghen ... !
Hihihi em ghen mà, em là dân đen nên không chẳng gọi được cho ai, lên phải đòi hỏi công bằng chớ

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em thấy chả phạt nhiều tiền nữa, cứ bắt người vi phạm đi lao động công ích là xong
mà em nhắc lại là cụ chủ thớt trả avatar cho em kẻo có ngày em nộp phạt thay cụ thì đểu
Nay mới thấy cụ, cái avatar em load từ pc lên đới, cụ yên tâm đi, ai sai thì phạt, phạt thì xe cũng phải có biển số rõ ràng chứ, đâu phải cứ nhìn thấy xe giống nhau là phạt là lá la

bad girl

Xe máy
cụ ơi.ví dụ bị thu xe thì phải gọi ng đến đón về chứ cụ.hjc,

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ ơi.ví dụ bị thu xe thì phải gọi ng đến đón về chứ cụ.hjc,
Wa tình huống mới, và mọi người lưu ý khi tham gia giao thông phải mang giấy tờ đầy đủ, kể cả xe thuê, mượn

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
trước e mới lái xe k hiểu luật toàn đóng phạt ngu thế nên thuộc hết tên các anh XXX các đội.
Bg nếu bị bớ tranh luận k ăn thua e lại bảo anh này a kia :)). Mỗi tội các anh hồi trước đứng đường bây giờ lên ngồi ghế hết rồi.

buidinhphuoc

Xe điện
Em ý à, bị tuýt thì độc gọi người thân mang xiền đến

quocviet

Xe container
chịp, em thì chả quen ai để mà gọi cả? :(

laixechuanchi

Xe hơi
E nói thật là e cũng có người thân, nhưng mà chưa nhờ. Thậm chí rút đt ra gọi e còn thấy ngại cho người thân của em lắm lắm.
E nghĩ là nếu xxx cắn bẩn, bẫy... thì gọi cho người thân còn chấp nhận đc, chứ cố tình đi sai tình đi sai thì nên xin cái biên bản cho nó nhanh.

nameless_vnn03

Xe hơi
Số 38 Lê Thanh Nghị - Hai bà Trưng - Hà Nội
Website
namanhlaptop.vn
E thấy việc gọi điện thoại là bình thường nhưng còn tùy vào hoàn cảnh. Gặp cảnh thực sự cần thiết phải nhờ vả thì vẫn phải giải quyết bằng cách ấy thôi ạ!
Nói như cụ chủ thớt cũng chỉ đúng một phần thôi!

Ericsson337

Xe buýt
Các kụ lại lấy búa tạ đập ruồi rồi! nếu mình sai thì mình đi nộp phạt để lần sau nhớ, còn nếu mình không sai thì cứ chiến đấu đến cùng với phương châm "Bình tĩnh, tự tin ắt chiến thắng" các kụ nhỉ