[Funland] BIDV đứng ngoài cuộc chơi, phí chuyển tiền quá cao

MrMilan

Xe điện
VCB có cái gói đặt 4tr trong TK miễn phí toàn bộ, kể cả chuyển trong lẫn ngoài. Nhưng VCB kém tech ở chỗ còn chưa có máy nhận tiền add vào tài khoản. BIDV đang xử lý hậu quả thời trước đã mệt rồi, hơi đâu lo đổi mới dịch vụ, tất yếu sẽ bị tụt hậu lai. Trước cứ kiểu cho vay theo mệnh lệnh bên ngoài, tưởng hay, giờ mệt.

Cụ đúng là chém ẩu, BIDV hiện tại đang thử nghiệm 5 máy rút nộp tiền tự động, đăng ký tài khoản trực tiếp

1. CHi nhánh TP Hồ Chí Minh
2. Chi nhánh Hoàn Kiếm
3. Chi nhánh Sở 1 - Vincom Hà Nội
4. Chi nhánh Quảng Ninh
5. Chi nhánh Đông Hà Nội

à em nói luôn, m ấy cái máy này rẻ hơn máy ATM truyền thống nhiều nhé, chứ ko phải các bank lớn họ ko đủ tiền mua đâu

bau67

Xe container
Nhà Cháu dùng VCB Digibank thì chuyển không mất phí nhưng điều kiện là không ít hơn 4.000.000đ trong tài khoản. Trước, chuyển khác ngân hàng số tiền lớn chút phí chuyển là 11.000đ.

Toilatoi242

Xe tăng
VCB có cái gói đặt 4tr trong TK miễn phí toàn bộ, kể cả chuyển trong lẫn ngoài. Nhưng VCB kém tech ở chỗ còn chưa có máy nhận tiền add vào tài khoản. BIDV đang xử lý hậu quả thời trước đã mệt rồi, hơi đâu lo đổi mới dịch vụ, tất yếu sẽ bị tụt hậu lai. Trước cứ kiểu cho vay theo mệnh lệnh bên ngoài, tưởng hay, giờ mệt.
Nó tính cả rồi, găm 4tr trong tk 1 tháng trượt giá 1% là 40k là nó ăn đủ rồi.

Xanh Chín

Xe hơi
em nghe nói bidv cho vay lãi suất tốt nhất hiện nay đó ah :)
Nên ai đi cứ đi, ai ở cứ phải ở thôi...
Có cụ nào vay bidv cho em xin thông tin với, để xác nhận tin trên có chuẩn ko ah :)
Chuẩn cụ, hình như có 7% hay 7,5%/ năm

Chỉnh sửa cuối:

ngu ngơ

Xe điện
Cụ đúng là chém ẩu, BIDV hiện tại đang thử nghiệm 5 máy rút nộp tiền tự động, đăng ký tài khoản trực tiếp

1. CHi nhánh TP Hồ Chí Minh
2. Chi nhánh Hoàn Kiếm
3. Chi nhánh Sở 1 - Vincom Hà Nội
4. Chi nhánh Quảng Ninh
5. Chi nhánh Đông Hà Nội

à em nói luôn, m ấy cái máy này rẻ hơn máy ATM truyền thống nhiều nhé, chứ ko phải các bank lớn họ ko đủ tiền mua đâu
Máy như của TPbank có chức năng làm thẻ trực tiếp phải to gấp mấy lần ATM loại cũ, chắc không rẻ như cụ nói.

MrMilan

Xe điện
Máy như của TPbank có chức năng làm thẻ trực tiếp phải to gấp mấy lần ATM loại cũ, chắc không rẻ như cụ nói.
Máy của BIDV cũng có chức năng làm thẻ trực tiếp, nhưng họ chưa làm.
Em trao đổi với bên FPT, họ bán dòng máy này thì máy của BIDV là hiện đại và đắt nhất thời điểm bây giờ rồi

kienvinh

Tháo bánh
Tôi đang sử dụng dịch vụ ở cái ngân hàng mà thông thường chuyển 50k cũng mất phí 11k cơ.

Sau tìm hiểu ra họ có gói dịch vụ tài khoản XYZ (tên thương mại, ta ví dụ là tài khoản lộc tài gì đó đi) có phí chuyển tiền không giới hạn bằng 0 với một số điều kiện (không nói ở đây).

Tôi thích gọi là phí chuyển tiền bằng không, hơn là miễn phí như cách marketing của ngân hàng. Thế đúng bản chất hơn, bởi có gì miễn phí đâu. Cân nhắc có lợi thì ta triển thôi.

Sau khi dùng dịch vụ đó thì đúng là mình ưu tiên dùng tài khoản đó cho mọi giao dịch, tiền ra tiền vào như nước (bốc phét tý), gọi là lộc tài không sai 😜

ngu ngơ

Xe điện
Máy của BIDV cũng có chức năng làm thẻ trực tiếp, nhưng họ chưa làm.
Em trao đổi với bên FPT, họ bán dòng máy này thì máy của BIDV là hiện đại và đắt nhất thời điểm bây giờ rồi
Cụ cứ đùa em, TPbank không phải từ FPT mà ra :))

Mấy ông bank nhà lước ko chơi đc, chắc là chỉ dành cho những doanh nghiệp to.

Phán Thông

Xe buýt
Em dùng BIDV, VCB và Tech thì thấy bank nào cũng mất phí hết. Em thanh toán banking nhiều nhưng ko chú ý phí phủng lắm vì em thấy rằng, kể cả mất phí thì việc ko phải cầm tiền mặt, ko phải vác mẹt thớt đi thanh toán cũng là quá tiện ạ. Đòi hỏi miễn phí hết cho những dịch vụ tiện ích là ko thỏa đáng.
Nhưng mà thu phí rút tiền ATM của chính ngân hàng mình gửi tiền thì quá là vô lối.
Đã vậy những khoản phí của nhà băng không hề bị khống chế.

Đăng ký cái MB mà dùng, tải app về đăng ký là xong, khỏi phải ra bank, lại đk số tk là số đt luôn, quá tiện :)

honglong1

Xe điện
Nhà Cháu dùng VCB Digibank thì chuyển không mất phí nhưng điều kiện là không ít hơn 4.000.000đ trong tài khoản. Trước, chuyển khác ngân hàng số tiền lớn chút phí chuyển là 11.000đ.
Gói 4tr là bao gồm cả thẻ TD thì phải. E chỉ chơi bình quân 2tr là đã miễn phí chuyển tiền ngoài VCB rồi. Còn nữa số dư bình quân 2tr em chỉ để trong tk 30tr có 2 ngày/tháng thôi. còn lại rút hết.