Biển 137, 138 - Liệu có phải cứ Cấm rẽ trái là Cấm quay đầu?

fitear

Xe tải
Cấm rẽ trái (phải) là cấm quay đầu, còn cấm quay đầu nhưng vẫn dc rẽ

bibabibo

Xe tải
Nếu bây giờ thay vì đặt 1 biến thì người ta đặt 2 cái biển thế này, các bạn nghĩ sao:

Biển nào nó có tên của nó và có giải thích rõ của từng biển không thể dùng chung được,vd của cụ giống như kiểu nhà có đứa con bị bê đê không thể nào là nhà có nếp có tẻ đc ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Nhân chủ đề "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu" đang "nóng". Với biển 103c - Cấm ô tô rẽ trái, 80% các cụ cho là cũng cấm ô tô quay đầu, 20% còn lại cho là KHÔNG CẤM ô tô quay đầu. Hôm vừa rồi em đi qua Nguyễn Tri Phương gặp biển này.

(em mượn tạm cái ảnh bên Autopro để minh họa vì quên ko chụp ảnh)

Do có việc phía đầu Trần Phú - Lý Nam Đế nên em quyết định quay đầu trở lại Nguyễn Tri Phương để đi qua khu Quân đội sang ngõ 34 TP. Tuy nhiên cũng hơi lăn tăn, không nhớ rõ biển này có cấm quay đầu không?

Trong các biển báo cấm rẽ có 2 biển này cũng cấm rẽ trái:

Các cụ cho ý kiến xem:

1. Hai biển này có cấm các phương tiện quay đầu không?
2. Bao nhiêu % ý kiến cho là CÓ cấm quay đầu xe, bao nhiêu % cho là KHÔNG cấm quay đầu xe?

Ý kiến của em thì 2 biển này KHÔNG cấm quay đầu xe và em dự là trên 90% cho là CÓ cấm quay đầu xe. 8->
Vẫn được phép quay đầu các cụ nhé, vì cái biển số hiệu 137, 138 này không quy định "cấm quay đầu".

longvuvan

Xe hơi
Cụ buồn cười nhể, cụ thay cái biển rẽ trái thì trong Qui chuẩn nó qui định khác rồi. Một nguyên tắc cơ bản của văn bản QPPL là phải rõ ràng, ko đa nghĩa, không suy đoán... nó qui định thế nào thì chỉ hiểu theo nghĩa đó mà thôi.
Cho em vào thống kê đc phép quay đầu nhé cụ chủ.
Các cụ chả giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt gi cả.

Cấm đi thẳng và rẽ trái: Được quay đầu

Cấm rẽ trái và quay đầu thì phải sử dụng biển (124c)

Cha xxx nào mà bảo Biển chỉ cấm rẽ rế trấi nhưng ông ấy bắt cấm quay đầu thì cãi bỏ mẹ đi, và hỏi có học tiếng việt không hay theo trung cộng?

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/bien-cam-re-trai-khong-con-cam-quay-dau-3432395.html

longvuvan

Xe hơi
Biển "Cấm rẽ trái" là cấm quay đầu, biển "Cấm oto rẽ trái" thì ko cấm oto quay đầu, biển "Cấm quay xe" và "Cấm oto quay đầu xe" thì ko cấm rẽ trái, biển "Chỗ quay xe" thì cấm rẽ trái.
Cụ huyên thuyên quá

Cụ đọc kỹ TT nhé

Hỏa Miêu

Xe máy
Chỉ đc rẽ phải. Rồi kiếm chỗ vạch đứt quay đâuuf là ok.

Gomtamlinh

Xe tải
Đọc nhiều quá, XXX nào vào bật mí cho cccm biết XXX thường hiểu như thế nào đi. Tiếng Việt mình ngôn ngữ phong ba lắm, tránh trường hợp mất thời gian

quantaotau

Xe máy
Website
google.com
Cấm rẽ trái (phải) là cấm quay đầu, còn cấm quay đầu nhưng vẫn dc rẽ

VayDepzendPham

Xe hơi
Website
www.ktadesign.com.vn
Các cụ chả giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt gi cả.

Cấm đi thẳng và rẽ trái: Được quay đầu

Cấm rẽ trái và quay đầu thì phải sử dụng biển (124c)

Cha xxx nào mà bảo Biển chỉ cấm rẽ rế trấi nhưng ông ấy bắt cấm quay đầu thì cãi bỏ mẹ đi, và hỏi có học tiếng việt không hay theo trung cộng?

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/bien-cam-re-trai-khong-con-cam-quay-dau-3432395.html
Cảm ơn cụ, vậy là tháng 11 mới áp dụng, e tưởng từ tháng tám

_MeoTom_

Xe tăng
Hơ hơ, hôm qua đi chỗ ngã 4 trước bx Mỹ Đình (chiều từ cầu vượt Mai Dịch về bx MĐình), em xúi chú taxi quay đầu khi có biển cấm rẽ trái tưởng là đc áp dụng may chú ấy non gan ko thì chú CA đang đứng góc bên kia tóm sống.