[Luật] Biển báo thế này có hợp chuẩn không? - Hải Phòng

dream1616

Xe buýt
  • kính các cụ, em ngu si nhờ các cụ giải đáp giúp.
  • Em đi cao tốc từ HN về HP, sau khi ra khỏi cao tốc em bon theo đường Phạm Văn Đồng, về đến gần chân Cầu Rào 2 thì đã ý thức để ngó cái biển tốc độ ở vỉa đường nhưng mà khuất quá, với cả chủ quan có cái biển xanh lè trên giá Lọng môn rồi nên cứ đủ tốc mà tiến, ko ngờ vẫn bị tuýp còi.
Các xxx sau khi thông báo lỗi của em tốc độ 65/50 và có cho xem hình ảnh trên cái máy bắn có gắn con Canon thì quả là có biển xe em và đầu 1 con công chạy ngược chiều thì lập bb giữ bằng.
Em có thắc mắc sau nhờ các cụ thông thái giúp:
1. Là cái biển như trong hình có tác dụng ko? Nó đá nhau với cái biển trên giá long môn ở làn em đi là đc 70 cơ
2. Nếu trong ảnh ngoài xe em ra còn cái đầu con công kia, lỡ máy bắn vào đầu con công thì em cãi kiểu gì để tránh cái lỗi này.
3. Vị trí bắn và lập chốt ở đây có hợp lệ ko? Thời gian em bị bắn là 10h9p đến 11h thì hết ca làm việc của tổ xxx đó.
4. Nếu biển trên ảnh ko có giá trị khi ko kèm với biển P.127b thì em sẽ phải đơn khiếu kiện ở đâu, trước hay sau khi ra Qđinh xử phạt?
Em rất cảm ơn cụ nào đã tận tình giải đáp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Đoạn cụ bị bắn có cái biển 50 ở vỉa hè, em nghĩ là xxx bắn chuẩn đấy cụ à.

Thuy_CK

Xe điện
Cụ up ảnh cái biển lên cho dễ hình dung ạ !

dream1616

Xe buýt

Bẩm các cụ đúng là bẫy thật ạ. Trước cái biển này mấy chục mét có biển vuông xanh 70 treo trên giá long môn hẳn hoi cơ. Chiều qua đấy em sẽ vòng 1 vòng kiếm clip post hầu các cụ ạ.

wavell

Xe hơi
đoạn này qua đồ son nên các a xxx vẫy các cụ vào để chỉ địa điểm ăn ghẹ ngon bổ rẻ đây mà

Kia_Pride_92

Xe hơi
Em thấy cái biển đặt trước cây mà. Hiệu lực của biển đc tính từ chân biển đổ về sau và bên trái và biển mới nhất sẽ có hiệu lực thay thế có các biển cắm trước nó. Cụ thế là cái biển cụ chủ nói nằm trên phạm văn đồng là đúng và xxx bắt lỗi cụ đi quá 50km/h là chuẩn. Chỉ có cái là cái biển này cắm gần giá long môn quá sẽ gây khó khăn cho ng điều khiển xe cụ ạ

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
  • kính các cụ, em ngu si nhờ các cụ giải đáp giúp.
  • Em đi cao tốc từ HN về HP, sau khi ra khỏi cao tốc em bon theo đường Phạm Văn Đồng, về đến gần chân Cầu Rào 2 thì đã ý thức để ngó cái biển tốc độ ở vỉa đường nhưng mà khuất quá, với cả chủ quan có cái biển xanh lè trên giá Lọng môn rồi nên cứ đủ tốc mà tiến, ko ngờ vẫn bị tuýp còi.
Các xxx sau khi thông báo lỗi của em tốc độ 65/50 và có cho xem hình ảnh trên cái máy bắn có gắn con Canon thì quả là có biển xe em và đầu 1 con công chạy ngược chiều thì lập bb giữ bằng.
Em có thắc mắc sau nhờ các cụ thông thái giúp:
1. Là cái biển như trong hình có tác dụng ko? Nó đá nhau với cái biển trên giá long môn ở làn em đi là đc 70 cơ
2. Nếu trong ảnh ngoài xe em ra còn cái đầu con công kia, lỡ máy bắn vào đầu con công thì em cãi kiểu gì để tránh cái lỗi này.
3. Vị trí bắn và lập chốt ở đây có hợp lệ ko? Thời gian em bị bắn là 10h9p đến 11h thì hết ca làm việc của tổ xxx đó.
4. Nếu biển trên ảnh ko có giá trị khi ko kèm với biển P.127b thì em sẽ phải đơn khiếu kiện ở đâu, trước hay sau khi ra Qđinh xử phạt?
Em rất cảm ơn cụ nào đã tận tình giải đáp ạ.
Có biển 50 đoạn đó, trước sau biển 50 còn có biển 40 cơ, nhưng mới bỏ biển 40 rồi. Chắc cụ không quen đường nên không để ý đoạn gần đến khách sạn có biển.

boy2228

[Tịch thu bằng lái]
Xxx đã bắn thì chỉ có chuẩn , thêm 1 tình huống để cccm rút knh nghiệm ạ !

578

Xe tải
Chuẩn rồi chia buồn cùng cụ quả này nhà nước thu được thuế rồi.