Biển cấm hay biển hướng dẫn!?? các cụ giúp cháu với!

blackpaint

Xe container
Biển báo hiệu trên QL1 Bắc Ninh - Hà Nội như trên là đúng điều lệ:
1 . Biển chỉ dẫn là biển số 417 "chỉ hướng đường phải đi cho từng loại xe"
2 . Làn trong cùng giới hạn tốc độ tối đa - tối thiểu là 80 - 60 (chú ý có tốc độ tối thiểu nhé - nhưng k dám dám phạt vì đã bị dính kiện cáo rồi); làn thứ 2 chỉ quy định chạy tối đa 80 k có tối thiểu.
3 . Cái sai ở đây là trong Luật GTĐB, Điều lệ báo hiệu đường bộ không có khái niệm xe du lịch, nên nói chung vẫn cãi tốt vì k có khái niệm xe du lịch nên fhi thé có thẻ hiểu là xe đang đi du lịch, chở khách du lịch, ...
Cái điều lệ ấy cụ tự nghĩ ra phải không ạ??? Cụ cho em xem biển này là số bao nhiêu trong Luật với? Cũng câu hỏi này cụ có thể hỏi xxx nếu nó dừng xe cụ lại nhá. Cụ hỏi thêm là nếu xe con muốn vượt nhau thì thế nào? Tránh sang dải phân cách hử? Với lại xe con nếu đi 50km/h thì đi thế nào?
Cái này chỉ có tác dụng chỉ dẫn thôi, mình chỉ phải tuân thủ 2 cái biển tròn tròn thôi.

Điều 21: Vị trí đặt biển báo theo chiều ngang đường:
b) Những biển viết bằng chữ chỉ áp dụng riêng đối với xe thô sơ và người đi bộ, trong một số trường hợp hạn chế được phép đặt mặt biển song song với chiều đi.

Chỉnh sửa cuối:

hieubf

Xe hơi
Đúng là chả có cái nước nào phân đường ngu như VN cụ nhể. em xem hệ thống đường Autobahn của Đức, ko giới hạn tốc độ, số làn cũng thế này, làn giữa là làn đi bt, xe nào cần vượt thì vào làn trong, nếu ko có xe phía trước thì lại phải vào làn giữa. xe nào cũng vậy. chỉ có VN mới phân kiểu xe này xe nọ thế kia trên đường cao tốc. bó tay thật. nhất là mình đi đúng tốc độ mà gặp con sên trước mặt thì ko biết làm thế nào :(. lại phải vi phạm luật, mà mấy con sên nó có bị tóm đâu cơ chứ :(
Thế thì nhất định không thể nhường cho xe nào vượt được à?

anhtho

Xe ngựa
Đúng là chả có cái nước nào phân đường ngu như VN cụ nhể. em xem hệ thống đường Autobahn của Đức, ko giới hạn tốc độ, số làn cũng thế này, làn giữa là làn đi bt, xe nào cần vượt thì vào làn trong, nếu ko có xe phía trước thì lại phải vào làn giữa. xe nào cũng vậy. chỉ có VN mới phân kiểu xe này xe nọ thế kia trên đường cao tốc. bó tay thật. nhất là mình đi đúng tốc độ mà gặp con sên trước mặt thì ko biết làm thế nào :(. lại phải vi phạm luật, mà mấy con sên nó có bị tóm đâu cơ chứ :(
Cụ so sánh giữa Việt Nam và Đức như đúng rồi vậy. Nhiều nước châu Âu còn theo Đức không nổi, Việt nam mình đâu có cửa so với nó. Một nước làm ra nhiều loại xe 4b vào loại hàng đầu TG, còn ta thì chắc mới có công nông đầu ngang. So thế nào được. Ở Việt thì cứ theo luật Việt thôi cụ ơi.

airblade.2k11

Xe tải
Em không chắc, nhưng hình như có quy định là xe chở khách (người) dưới 9 chỗ thì gọi là xe du lịch.

Em thì thắc mắc, nếu em đi xe con, nhưng em muốn đi dưới 60km/h thì làm thế nào.
Cái này thì em chiệu :D. Bác nào biết thì giải thích để em đc mở mang tầm mắt với, em lót dép ngồi hóng ợh.

Tôi thì thấy đi đường này có chuyện bực mình nhất là mình đi đúng làn đường, tốc độ quy định rồi, nhưng nhiều khi có nhiều xe chạy sau cứ nhấp đèn xin vượt , nhiều ông còn xin loạn xạ cả lên, không cho vượt thì cũng khó mà cho vượt thì mình phạm luật khác làn, vậy tình huống này các bác thường xử lý như thế nào ?
Còn cái này thì cụ cứ xi-nhan chuyển làn ngoài, cho nó vượt xong lại xi-nhan chuyển làn trong là đc mà. Vạch đứt thì cụ cứ chuyển làn thoải mái, miễn là đừng đi quá lâu ở đó là đc

Giang5555

Xe đạp
Hay hay, nhào vô góp chuyện!

Em không chắc, nhưng hình như có quy định là xe chở khách (người) dưới 9 chỗ thì gọi là xe du lịch.

Em thì thắc mắc, nếu em đi xe con, nhưng em muốn đi dưới 60km/h thì làm thế nào.
Câu hỏi hay, nhào vô chém gió tý!
Các cụ ạ! Phân làn rõ ràng, không cãi, nhưng nếu trong trường hợp chủ thớt bị xxx vịn, do lành quá mà bị chém thôi.
Xe con thì phải đi làn bên trái là đúng rồi, nhưng có những trường hợp phải đi vào làn trong vì những lý do khác nhau: em đang muốn chạy chậm hơn 60km/h, xe không đảm bảo kỹ thuật, thấy động cơ xe là lạ.... Đi vào làn của xe tải vô tư.
Với lý do: vạch phân làn là vạch đứt quãng, và làn trong cùng bên phải là là dừng đỗ xe khẩn cấp mà.
Phân làn trên chỉ là tương đối, không bắt buộc phải tuân theo.

Riêng nói về xxx Bắc Ninh thì CHUỐI phải nói là cả VƯỜN chứ không phải nải với quả đâu.
Các cụ có biết vụ XXX Bắc Ninh bắt lỗi đúng với biển của chủ thớt hỏi nhưng là phần tốc độ: Bất cứ cụ nào chạy tốc độ trong phạm vi từ 60 -:- 80 bị vịn tất tật. nếu chậm và nhanh hơn lại không sao! Ha..ha....!
Sau đó kiện cáo tùm lum, cuối cùng XXX "sờ lỗi" vì em hiểu sai biển! Bác tài nào bị phạt mà còn giữ biên lai thì được hoàn tiền! Nhưng số này ít lắm.
Chuối cả vườn chưa các CỤ! :))

Giang5555

Xe đạp

Nghe Giang hồ đồn thổi, trên tuyến HN-LS những chú SÊN này là AMY của XXX đấy.
vì CỤ nóng tính thì cụ dính thôi.
XXX Thái Nguyên bắt lỗi đè vạch liền:
LX: Em phải vòng ra tránh xe máy, vì xe máy lạng ra ngoài phần đường của em.
XXX: Anh không biết, tại sao chú lại tránh? Sao không phanh lại?
( Ha ...ha.... đoạn này xe được chạy 80! )
Các cụ đỡ được không???

Website
www.otofun.net
Câu hỏi hay, nhào vô chém gió tý!
Các cụ ạ! Phân làn rõ ràng, không cãi, nhưng nếu trong trường hợp chủ thớt bị xxx vịn, do lành quá mà bị chém thôi.
Xe con thì phải đi làn bên trái là đúng rồi, nhưng có những trường hợp phải đi vào làn trong vì những lý do khác nhau: em đang muốn chạy chậm hơn 60km/h, xe không đảm bảo kỹ thuật, thấy động cơ xe là lạ.... Đi vào làn của xe tải vô tư.
Với lý do: vạch phân làn là vạch đứt quãng, và làn trong cùng bên phải là là dừng đỗ xe khẩn cấp mà.
Phân làn trên chỉ là tương đối, không bắt buộc phải tuân theo.

Riêng nói về xxx Bắc Ninh thì CHUỐI phải nói là cả VƯỜN chứ không phải nải với quả đâu.
Các cụ có biết vụ XXX Bắc Ninh bắt lỗi đúng với biển của chủ thớt hỏi nhưng là phần tốc độ: Bất cứ cụ nào chạy tốc độ trong phạm vi từ 60 -:- 80 bị vịn tất tật. nếu chậm và nhanh hơn lại không sao! Ha..ha....!
Sau đó kiện cáo tùm lum, cuối cùng XXX "sờ lỗi" vì em hiểu sai biển! Bác tài nào bị phạt mà còn giữ biên lai thì được hoàn tiền! Nhưng số này ít lắm.
Chuối cả vườn chưa các CỤ! :))
Chuẩn không cần chỉnh ạ. Gặp các chú xxx trong trường hợp này cứ bảo" các anh cứ bảo bọn GTCC nhà anh nó kẻ thêm cái vạch liền với cái mũi tên từ đầu đường đến cuối đường đi rồi em trình giấy tờ và nhận lỗi, chịu phạt";)).

search

Xe điện
Ý nghĩa tốt đẹp ban đầu là ưu tiên xe con, chỉ cho xe tải xe khách đi làn trong.
Nhưng khi XXX đói qua thì cắn càn, phạt bừa thôi.
Dạo này dư luận bức xúc nên có thấy XXX phạt xe con đi làn trong đâu
Chuẩn ko cần chỉnh. Luật GT thì nếu cấm xe con thì cấm cả xe tải, khách. Ngược lại xe tải khách mà ko cấm thì xe con đi thoải con gà mái, nhưng ts cái bọn xxx nó lại phang người ta theo cái chữ, như thế này thì những loại xe ko đc liệt kê trong đây xe ko đc chạy, giả sử xe bán tải, xe rơ moóc... (ko thấy chữ trên biển) :))

Website
www.otofun.net
Chuẩn ko cần chỉnh. Luật GT thì nếu cấm xe con thì cấm cả xe tải, khách. Ngược lại xe tải khách mà ko cấm thì xe con đi thoải con gà mái, nhưng ts cái bọn xxx nó lại phang người ta theo cái chữ, như thế này thì những loại xe ko đc liệt kê trong đây xe ko đc chạy, giả sử xe bán tải, xe rơ moóc... (ko thấy chữ trên biển) :))
Những xe không có trong các biển trên thì theo các anh xxx nhà mình là...ở nhà=))

anhtho

Xe ngựa
Em vẫn thắc mắc xe du lịch là xe gì. Ở đầu đường 5 cũng có cái biển gần dư lày, và cũng có nhắc tới một loại xe là "xe du lịch". Cụ nào biết tài liệu của cơ quan NN nào nói rõ về cái này thì giải ngố cho nhà em với !

buicongchuc

Xì hơi lốp
Người nước ngoài đến Việt Nam, phải đi học tiếng Việt thành thạo trước khi cầm lái!

thienphuc

Xe điện
em nghĩ ta nên bắt xxx dở quyển luật ra và chỉ vào nhóm biển báo vì ta có quyền yêu cầu thế.còn nếu xxx chỉ đc lỗi trong quyển luật ghi k chấp hành biển nào đó phạt như nào đó thì ta đành chơi bài
tại chương 2 điều 8 khoản a mục 1 có ghi :
khống chấp hành biển báo vạch kẻ đường phạt 150k

em bị ở chí linh sao đỏ xxx bảo em sai làn cho 2 lít k nghe em bắt dở luật ra chương 2 điều 8 khoản a mục 1 đọc to cho tôi nghe xem nào.xxx k đọc xin em mỗi thằng 1 lít em bảo éo cho nữa cho 1 lít thôi xxx đòi lập bb
em bảo giỏi lập đi k đưa lại giấy tờ thì về viết kiểm điểm nhanh còn kịp xxx xin số đt em rồi trả giấy tờ
hoho nó giật mình vì từ lúc xuống em cầm ppc
em đi rồi nó alo bảo thôi bỏ qua cho anh em khát quá xin anh cốc nước anh k cho thì thôi xóa hộ đoạn ghi âm
em bảo uh thôi gián nhấm anh bỏ qua cho sau anh đi qua các chú đừng có hỗn.

donkihote78

Xe tải
em nghĩ ta nên bắt xxx dở quyển luật ra và chỉ vào nhóm biển báo vì ta có quyền yêu cầu thế.còn nếu xxx chỉ đc lỗi trong quyển luật ghi k chấp hành biển nào đó phạt như nào đó thì ta đành chơi bài
tại chương 2 điều 8 khoản a mục 1 có ghi :
khống chấp hành biển báo vạch kẻ đường phạt 150k

em bị ở chí linh sao đỏ xxx bảo em sai làn cho 2 lít k nghe em bắt dở luật ra chương 2 điều 8 khoản a mục 1 đọc to cho tôi nghe xem nào.xxx k đọc xin em mỗi thằng 1 lít em bảo éo cho nữa cho 1 lít thôi xxx đòi lập bb
em bảo giỏi lập đi k đưa lại giấy tờ thì về viết kiểm điểm nhanh còn kịp xxx xin số đt em rồi trả giấy tờ
hoho nó giật mình vì từ lúc xuống em cầm ppc
em đi rồi nó alo bảo thôi bỏ qua cho anh em khát quá xin anh cốc nước anh k cho thì thôi xóa hộ đoạn ghi âm
em bảo uh thôi gián nhấm anh bỏ qua cho sau anh đi qua các chú đừng có hỗn.
nhà cháu sợ cụ rồi !he3