Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

blackpaint

Xe container
Biển cấm tất cả mọi phương tiện quay đầu hay chỉ cấm ô tô quay đầu? Hôm nào cụ tiện post ảnh lên xem sao!
Ảnh thì mời cụ vào đây, cũng trong thớt này thôi:
http://www.otofun.net/threads/430269-bien-cam-o-to-re-trai-duoc-phep-quay-dau/page24

Cấm mọi phương tiện cụ ạ, còn có biển chỉ cấm ô tô quay đầu thôi cụ ạ, cụ lục trước vài trang có cụ nói có ảnh đấy. Thực ra họ chỉ cần cắm biển cấm ô tô quay đầu là cũng đủ vì chỉ có ô tô mới quay đầu tại các giao cắt, vì trước dải phân cách (có 10 mét thôi) xe máy quay thoải mái mà, làm gì có xe máy nào đi thêm vài mét nữa để quay đầu nếu không có biển cấm quay đầu.

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Các cụ tranh luận rôm rả quá, theo em thì ai quan niệm biển cấm rẽ trái tức là không được quay đầu thì cứ thế mà làm, cũng đâu có gì sai.
P/S: cảm ơn cụ chủ đã mở mang tầm mắt cho em.
không biết ai quan niệm nhưng chắc chắn phải từ luật nào đó, thầy dậy e lý thuyết ở c500 cũng bẩu biển cấm trái cấm cả quay đầu và Phần mềm thi sát hạch chấm vậy thì cứ thế theo thôi.

cụ chủ cứ lấy xe ra chỗ biển cấm rẽ trái,rồi quay thử đầu xe xem sao rồi về đây re viu nhé.

buicongchuc

Xì hơi lốp
cụ chủ cứ lấy xe ra chỗ biển cấm rẽ trái,rồi quay thử đầu xe xem sao rồi về đây re viu nhé.
Cụ nhắc đến em la có em liền. Em xin ghi lại cho rõ là Biển cấm mọi phương tiện rẽ trái. Gặp biển này em chả dám quay đầu đâu ạ, nếu có chết chắc chả ai thương.

Becgie

Xe điện
Chán hẳn mấy cụ cứ bảo "cấm rẽ trái" là cấm luôn cả quay đầu - cái này tất nhiên là đúng vì Luật nó cấm như thế.
Nhưng cái cụ chủ nói là cái biển "cấm oto rẽ trái" chứ có phải là biển "cấm rẽ trái" đâu. Chẳng lẽ nhiều cụ không phân biệt đc 2 biển này.:-oX_X

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
Đoạn đậm xanh thì không hiểu cụ tranh luận về cái gì, hay là về cái thiếu xxx nên không thử xử lý người vi phạm chỗ đó, cần mở thêm trường đào tạo xxx.
Đoạn đậm vàng nếu GTCC cắm thêm biển cấm ô tô rẽ trái (vào Hàng Than) thì người điều khiển ô tô được cảnh báo trước tốt hơn.

Cấm cái gì hả cụ?
Đoạn đậm xanh để muốn cụ đưa lên tình huống cho đủ trường hợp, để nói lên rằng rộng rãi, đủ và thừa chỗ cho xe ô tô làm được thao tác quay đầu xe không cần đỏ, xxx k bắt, nhưng không có nghĩa là luật cho phép - cũng giống như đi đêm vắng, gặp đèn đỏ, dừng chờ đèn xanh thì đúng luật, nếu vượt đèn đỏ xác suất bị bắt hay TNGT có thể chỉ 1/1000 nhưng vẫn là sai luật.
Ảnh thì mời cụ vào đây, cũng trong thớt này thôi:
http://www.otofun.net/threads/430269-bien-cam-o-to-re-trai-duoc-phep-quay-dau/page24

Cấm mọi phương tiện cụ ạ, còn có biển chỉ cấm ô tô quay đầu thôi cụ ạ, cụ lục trước vài trang có cụ nói có ảnh đấy. Thực ra họ chỉ cần cắm biển cấm ô tô quay đầu là cũng đủ vì chỉ có ô tô mới quay đầu tại các giao cắt, vì trước dải phân cách (có 10 mét thôi) xe máy quay thoải mái mà, làm gì có xe máy nào đi thêm vài mét nữa để quay đầu nếu không có biển cấm quay đầu.
Lý luận của 2 cụ ở đây xem ra có vẻ không được ổn lắm. Nhưng mà thôi, cứ để sau này CQCN sẽ hiệu chỉnh luật cụ thể hơn cho mọi người cùng rõ. Mọi tranh luận tạm thời chấm dứt tại đây để dành thời gian cho năm mới làm những việc khác nữa.

X-Mas & Happy New Year

Thất Nghiệp

Xe đạp
Em thấy nhiều cụ học luật cớ bằng chạy chắc ko ít mà 2 cái biển "Cấm tất cả các phương tiện rẽ trái" với cái biển "Cấm ô tô rẽ trái" mà cũng không phân biệt được thì quá buồn.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em thấy nhiều cụ học luật cớ bằng chạy chắc ko ít mà 2 cái biển "Cấm tất cả các phương tiện rẽ trái" với cái biển "Cấm ô tô rẽ trái" mà cũng không phân biệt được thì quá buồn.
xxx lại giỏi "nương theo chiều gió" để hành củ tỏi.

hoanch

Xe hơi
Cụ này chắc....mua bằng đây mà hjhj....

tuankeuqn

Xe hơi
Cụ nên đi thi lại luật thôi

ngocduy.vtb

Xe hơi
Giờ e mới biết có vụ này :))

XeDapXin

Xe tải
Ko hiểu cụ có học lý thuyết khi thi bằng lái xe ko vậy...

cutit90

Xe hơi
Cụ chủ chắc lúc thi bao thi lý thuyết hả? hỏi ngớ ngẩn quá.

Chỉnh sửa cuối:

trankts

Xe buýt
Cụ chủ chắc ngâm cứu luật nhiều nên phát hiện rất thú vị. Em mới đọc mấy trang đầu và mấy trang cuối thôi, chưa đọc cả bài. Mong có cụ nào am hiểu luật giải thích cho anh em. Nếu như có thể quay đầu được ở biển cấm ô tô rẽ trái thì anh em áp dụng và biết cách tranh luận với XXx. Ai có ý kiến phản biện mong cũng trích dẫn luật đầy đủ và thuyết phục . Em nghĩ những ai comment kiểu nhà trường dạy thế, hay tôi nghĩ thế thì không nên.
Mà hình như cụ chủ thớt làm cùng nghề với em đấy! Cụ là kts có phải không/???

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ chủ chắc ngâm cứu luật nhiều nên phát hiện rất thú vị. Em mới đọc mấy trang đầu và mấy trang cuối thôi, chưa đọc cả bài. Mong có cụ nào am hiểu luật giải thích cho anh em. Nếu như có thể quay đầu được ở biển cấm ô tô rẽ trái thì anh em áp dụng và biết cách tranh luận với XXx. Ai có ý kiến phản biện mong cũng trích dẫn luật đầy đủ và thuyết phục . Em nghĩ những ai comment kiểu nhà trường dạy thế, hay tôi nghĩ thế thì không nên.
Mà hình như cụ chủ thớt làm cùng nghề với em đấy! Cụ là kts có phải không/???
Cái nghề bạc bẽo ấy cụ nhắc làm gì, giờ em chỉ thích lái xe đâu đó cho vui thôi! Cụ chịu khó đọc hết trang đầu, chú ý những chỗ đánh dấu xanh hoặc đỏ cụ sẽ hiểu. Vì luật của mình là luật lá mờ cụ. Có thớt còn đăng lờ đờ nhà mình coi "nghị định cao hơn cả luật và hiến pháp".

maidtn2801

Xe tải
Đúng là biên báo VN cg rắc rối nhỉ

M.E.V.N

Xe hơi
Chốt hạ là biển cấm ô tô rẽ trái thì vẫn được quay đầu( nhưng nếu không có việc cần thiết quá thì không nên). Còn biển cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì không được quay đầu. Chủ đề đến đây là hết.