Biển Hải Tiến, 1 góc nhìn khác về xứ Thanh

bocun

Xe buýt
Đẹp đấy, mùa này em cũng phải đến. em thích yên tĩnh và thơ mộng mà.
Em can cụ, xin cụ đi xa xa 1 tí. Biển ở đây bẩn và đục lắm, chủ yếu là dân địa phương ra tắm. Hàng quán ko nhiều, cụ mà ở tối thì còn buồn nữa. Hôm 12/5 bọn em làm ở tt Bút Sơn định ra Hải Tiến nghỉ 1 đêm, nhưng lúc ra nhìn thấy chán quá liền quay về TPTH ở luôn.

mango

Xe tăng
em thích kiểu yên tĩnh ở HT, biển cũng thoai thoải. Chỉ có 2 điều tiếc:

+ Nước đục
+ Ko có bể bơi trong resort.

Nhưng hè này em lại đến HT dù vừa đi hôm 30/4 vừa rồi.

ninhkent

Xe tăng
Em vừa đi về xong em comment nhầm xang cả bên SẦM SƠN nhưng cùng 1 giuộc cả các cụ ạ "EM mới đi Hải Tiến thanh hóa về. Thực lòng để tổ chức cho công ty thời điểm này là em cũng đọc một bài của 1 cụ trên of. E đánh giá rất khách quan vì EM không phải người Thanh hóa. Gọi điện trên HN đặt phòng thì OK. Trước khi cụ kia đi ở Villa 6 phòng là 500k 1 phòng, em đi sau cụ ấy 1 tuần giá đã lên 800k 1 phòng. EM thuê cả 1 cái villa 10 phòng. EM tổ chức cho nhân viên đi nghỉ, có đặt đồ để nướng, đốt lửa trại. GỌi điện xuống, bla bla dưới này có hết, bọn em sẽ chu đáo. Nhưng đến nơi chả có gì. Đào một cái lỗ dưới cát, cho than xuống, nướng ăn. Đặt gà trên Hn trước, tiền gà riêng, tiền công làm gà riêng thế mới ảo. Cho gà cả con "ai nướng"??????? Tôm, mực.... Hỏi đến que xiên và vỉ nướng, nó còn không có làm ngay 1 câu " TƯỞNG ANH ĐÃ CHUẨN BỊ SẴN". Không có 1 dịch vụ gì, câu trước đá câu sau. Nói chung là em có thể khẳng định dịch vụ ở Thanh Hóa không bao giờ khác lên được. CÒn chưa nói về phòng ốc, không bằng nhà nghỉ bình dân. Nói chung ai đi, dù có alo trước sẽ được rót mật vào tai. Nhưng đừng tin!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Em vừa đi về xong em comment nhầm xang cả bên SẦM SƠN nhưng cùng 1 giuộc cả các cụ ạ "EM mới đi Hải Tiến thanh hóa về. Thực lòng để tổ chức cho công ty thời điểm này là em cũng đọc một bài của 1 cụ trên of. E đánh giá rất khách quan vì EM không phải người Thanh hóa. Gọi điện trên HN đặt phòng thì OK. Trước khi cụ kia đi ở Villa 6 phòng là 500k 1 phòng, em đi sau cụ ấy 1 tuần giá đã lên 800k 1 phòng. EM thuê cả 1 cái villa 10 phòng. EM tổ chức cho nhân viên đi nghỉ, có đặt đồ để nướng, đốt lửa trại. GỌi điện xuống, bla bla dưới này có hết, bọn em sẽ chu đáo. Nhưng đến nơi chả có gì. Đào một cái lỗ dưới cát, cho than xuống, nướng ăn. Đặt gà trên Hn trước, tiền gà riêng, tiền công làm gà riêng thế mới ảo. Cho gà cả con "ai nướng"??????? Tôm, mực.... Hỏi đến que xiên và vỉ nướng, nó còn không có làm ngay 1 câu " TƯỞNG ANH ĐÃ CHUẨN BỊ SẴN". Không có 1 dịch vụ gì, câu trước đá câu sau. Nói chung là em có thể khẳng định dịch vụ ở Thanh Hóa không bao giờ khác lên được. CÒn chưa nói về phòng ốc, không bằng nhà nghỉ bình dân. Nói chung ai đi, dù có alo trước sẽ được rót mật vào tai. Nhưng đừng tin!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"
Khổ thân lão, xin chia sẻ...

ninhkent

Xe tăng

quangdzung

Xe điện
Số cụ đen quá. Mấy năm nay em đều đến đấy cả mà thấy phòng ốc vẫn ngon đó chứ. Chắc cụ hay ở 5* nên đến đó thì khổ rồi
Chia buồn với cụ

hanoien

Xe điện
Lão giả nhuận bút 1o củ bài đê, chơi với lão luôn...
10 củ mà có phóng sự Hoàng sa thì ngon quá, mai đặt cọc luôn. Nhưng giờ TQ nó đang cấm oánh bắt cá đấy, lão mang con Kilo ra đó tập trận đê.

cảm ơn cụ, thực sự em bức xúc quá, cho nên phọt lên đây. Cho cụ khác biết để đề phòng. ;)) ;)) ;))
Chắc lúc em đi chưa có khách nên dv cũng còn tàm tạm. Còn cụ quen 5 sao, full service thì chắc chỗ này k hợp lắm.

3Gái

Xe tăng
Website
10 củ mà có phóng sự Hoàng sa thì ngon quá, mai đặt cọc luôn. Nhưng giờ TQ nó đang cấm oánh bắt cá đấy, lão mang con Kilo ra đó tập trận đê.

Chắc lúc em đi chưa có khách nên dv cũng còn tàm tạm. Còn cụ quen 5 sao, full service thì chắc chỗ này k hợp lắm.
Lão đặt hết đê. Hôm rồi anh Thăng cưỡi trực thăng ra Trường Sa Lớn uống rượu trưa, đánh đàn chiều với mục đích chính là khảo sát, thu phí tàu thuyền trên Biển Đông. Thằng Khựa nghe thấy, mất vía luôn. Thế là tụi em cứ ngồi Cam Ranh uống rượu, ngắm Kilo cho nhàn. He! He!..

chuvoicon

Xe tăng
Em chuột bạch rồi đới...tẹo nữa up vài cái ảnh cho các Cụ coi
Linh trường làm gì mà giá gấp 3 hả cụ, gấp rưỡi cùng lắm gấp đôi thôi, cơ mà em cũng chưa thấy cụ nào chuột bạch khu đấy rồi để update cho anh em nhỉ

mà cụ đi đường nào thế, đường 10 hay đường 1 đi ngon hơn hả cụ

3Gái

Xe tăng
Website
Em chuột bạch rồi đới...tẹo nữa up vài cái ảnh cho các Cụ coi
Nhà cháu đã qua 3 điểm du lịch biển của Thanh Hóa là Linh Trường, Sầm Sơn và Hải Tiến.

Nói đừng giận nhưng thực sự có thừa tiền mới vào ở Linh Trường thời điểm này. Nguyên do: Đang xây dựng; cả khu nghỉ không 1 bóng cây, nhìn xe cộ đậu ngoài giời nắng mà xót xòn xọt; phòng nghỉ xếp ken nhau như chung cư, chả may nó mất điện, khách không phọt vào làng tránh nắng, em bé bằng con kiến; phòng ăn nhếch nhác, đồ ăn không ngon; phòng ở không có điện thoại, gọi phục vụ phòng, phải qua... di động...

Nếu cũng số tiền nghỉ Linh Trường, em vào Sầm Sơn và ở Vạn Chài, thích hơn...

ninhkent

Xe tăng

EM không thích chỉ biết đi quảng cáo mà không nói ra những điều không thật trong đó. Ảnh chụp toàn những chỗ đẹp nhất. Nhà tắm thì bé như cái kẹo, em nằm đệm của nó đến đau cả lưng. bla bla bla............

hanoien

Xe điện
EM không thích chỉ biết đi quảng cáo mà không nói ra những điều không thật trong đó. Ảnh chụp toàn những chỗ đẹp nhất. Nhà tắm thì bé như cái kẹo, em nằm đệm của nó đến đau cả lưng. bla bla bla............
E cũng chẳng quảng cáo làm gì, với em thế là ok. Sorry cụ nếu vì em mà cụ đi về rồi k hài lòng nhé, mỗi ng có cách đánh giá riêng. Villa của cụ khác chăng, chứ cái em dùng phòng tắm to đùng, đệm nó cứng và mới nên k bị đau lưng như cụ.

cụ ơi cụ cho em hỏi mình đặt ở văn phòng nào ạ ?
Có văn phòng ở HN để đặt phòng. Cụ vào oeb site http://www.haitienresort.com.vn/ có số dt mà.

Em vừa đi nghỉ chỗ Eureka LT đợt 30/4 vừa rồi, bọn em đi 4 gia đình (toàn vợ chồng trẻ nên chưa có baby) thuê hẳn 1 Villa mất 3.250k (cả tiền phụ phí lễ tết rồi). Nói chung ở đây không khi trong lành, biển sạch và đẹp, giá cả cũng ổn, phòng ốc mới, đầy đủ tiện nghi, biển riêng nên tắm cũng sướng và thoải mái. Có mấy điều em thấy chưa ổn:
1. Chưa có bể bơi
2. Chưa có nhiều dịch vụ giải trí, như Tenis ... (hiện mới chỉ có Karaoke phòng ốc cũng được)
3. Ăn bút phê nước ngoài vườn giá đắt (350k/ng) mà không ngon, bắt mọi người tự nướng nên ăn mất cả sướng.