[Funland] Biển Hải Tiến Thanh Hóa bẩn quá

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Đợt e đi SS ghé xuống Vạn Chài chui vào cái lán cọ sát biển gọi mâm uống rượu, xong vào FLC xem cho biết mà đến cổng thì bảo vệ, rồi an ninh trang bị dùi cui, bộ đàm chắn đường bắt mua vé 80k, gọi là phí tham quan
Cảm giác như vào khu vực cấm, kiểu như đại sứ quán Mỹ không bằng. Mất hứng !
30/4 vừa rồi em đi SS, em cũng chạy vào FLC chơi mà đâu thấy thu vé gì đâu.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Ở miền Bắc thì cụ nên đi Quảng Ninh, dịch vụ đắt tí nhưng công khai, minh bạch, không lừa dối, chặt chém.
Quảng ninh cũng chém buốt lắm cụ à . Miền bắc được cái gần , tranh thủ xe nhà cả đi cả về trong 2 ngày thôi chứ vào miền trung mới thấy họ làm du lịch chuyên nghiệp là như nào . Chưa kể đồ hải sản rẻ hơn hẳn

nvht

Xe điện
Quảng ninh cũng chém buốt lắm cụ à . Miền bắc được cái gần , tranh thủ xe nhà cả đi cả về trong 2 ngày thôi chứ vào miền trung mới thấy họ làm du lịch chuyên nghiệp là như nào . Chưa kể đồ hải sản rẻ hơn hẳn
Cụ bị chém ở địa điểm nào ở Quảng Ninh àh?

Mycar222

Xe điện
e thấy mấy năm vừa rồi lờ đờ ở HT lấn biển để làm kè vỉa hè, mở rộng đường, cầu cảng
khiến cho buổi chiều khi thủy triều lên bãi cát bờ biển còn rất ít không gian
tham và ngâu làm cho HT ko còn nhiều hấp dẫn

Nhà cháu mới đi Cô Tô về, ở Cô Tô công nhận bãi tắm thích, nước trong sạch sẽ, mỗi tội bãi biển trước mặt thị trấn thì bẩn quá, nước thải của khu dân cư đổ thẳng ra biển nên mùi hôi thối rất khó chịu, nhất là sau cơn mưa thì càng mùi.
Đi coto cụ phải tặm ở Hồng Vàn, hoặc Vàn Chảy chứ. Bãi gần thị trấn làm sao tắm được ạ :(. Đợt em đi côt thì em nằm vùng mấy ngày ở Hồng Vàn, Vàn Chảy, và Coto con cụ ạ :). Em đang hóng năm nay quay lại đây :) :D:D:D

fanmu1234

Tháo bánh
Em có ý kiến giống cụ. Nc biển đục nhưng ko phải do bẩn, sóng lớn như thế nước cứ lưu chuyển liên tục thì ko thể bẩn được. Biển Thanh Hoá chỉ ko đẹp chứ còn tắm là sướng nhất trong những bãi biển em đã đi (Phú Quốc, Nha Trang, Đà Nẵng, Phan Thiết biển xanh cát trắng nhưng bãi biển nước sâu khá nguy hiểm, em gần như ko dám xuống nước ra xa, tắm cảm giác ko an tâm mất cả sướng). Mỗi Sầm Sơn là em cứ ôm phao lao ra biển, hò hét inh ỏi vui dã man.
Biển để chơi là chính chứ không phải để tắm nhé mợ.

Bơi biển, mợ cẩn thận với "dòng chảy xa bờ", nguy nhiểm lắm.

Khối người biết bơi vẫn chết đuối ở biển với dòng chảy xa bờ, dù chỉ bơi cách bờ 50m

AcMilan90

Xe tăng
Cụ chạy vào thêm 80km nữa, hỏi bãi biển Quỳnh Nghĩa, Qùynh Lưu, Nghệ An. Biển sạch, trong, nằm ngay eo núi, có hang mắt rồng, hải sản rẻ, chỉ có dịch vụ là hơi kém thôi cụ.
Năm nào nhà em cũng vào đây nghỉ 3 ngày. Sáng ra gần như chỉ có 1 mình mình 1 bãi biển. Ăn tươi và rẻ hơn CL, SS.

dez

Xe đạp
Em đi Hải Tiến năm 2016.
Em chạy bộ dọc 10km bãi biển (1 vòng 23km), thì thấy rất nhiều đầm nuôi tôm và nước thải đen kịt từ đầm xả trực tiếp ra biển. Cả một mương xả nước sinh hoạt đầy túi nylon nữa.

Nhưng dù sao lúc ấy thấy biển còn đục kiểu phù sa, chứ năm ngoái 2018 em đi Sầm Sơn với Cty, thấy nước biển toàn mùn rác, cát cũng đen đen bẩn bẩn kiểu mùn rác ấy. Xuống tắm một lần sợ luôn.
Nói chung Sầm Sơn và Hải Tiến sẽ không bao giờ nằm trong lựa chọn của em.

Arizona

Xe tăng
e thấy mấy năm vừa rồi lờ đờ ở HT lấn biển để làm kè vỉa hè, mở rộng đường, cầu cảng
Em thấy công bộc làm thế là bớt hẳn được nhân công dọn rác và cào cát mỗi ngày. Nước biển lên sát kè sẽ dọn sạch bãi tắm cho sáng mai luôn :D

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Đục thì đa số biển miền bắc đều đục cụ ạ, 100% biển Thanh hoá đều đục.
Muốn trong xanh đẹp thì ngoài bắc có Hạ Long, Miền trung có Cửa lò

luu linh

Xe buýt
Chiều qua em xuống biển phải phi lên bờ gấp vì mùi nước hôi tanh. Cá chết nhiều mùi khiếp lắm, rác nhiều. Sợ nhất là mấy cái Cano cứ quây lấy khách mời mọc, khói dầu hôi ko chịu được.

Bạch Tử Du

[Tịch thu bằng lái]
Nói một câu thẳng thắn thế này. Du thề không bao giờ bước chân đến Thanh Hóa. Kể cả đi tàu hoặc ô tô qua. Cùng lắm là cưỡi máy bay bay qua để vòng qua biển, tránh đất Thanh Hóa.
Tất nhiên có lúc va chạm với người Thanh Hóa, nhưng đời này, kiếp này luôn luôn dương cờ trắng xin hàng.
Con chim bị thương còn sợ cành cong, Du đến giờ vẫn nơm nớp sợ hãi.

Accorddd

Xe hơi
Nói chung không tiêu hóa được. Có bắt buộc phải đi thì cứ ở mẹ nó trong phòng xong rồi về

Dân Tổ

Xe container
Nói một câu thẳng thắn thế này. Du thề không bao giờ bước chân đến Thanh Hóa. Kể cả đi tàu hoặc ô tô qua. Cùng lắm là cưỡi máy bay bay qua để vòng qua biển, tránh đất Thanh Hóa.
Tất nhiên có lúc va chạm với người Thanh Hóa, nhưng đời này, kiếp này luôn luôn dương cờ trắng xin hàng.
Con chim bị thương còn sợ cành cong, Du đến giờ vẫn nơm nớp sợ hãi.
Cám ơn Du đã nói điều nhiều người muốn nói :D Giờ này vẫn có thớt mở về Thanh Hóa với du lịch Thanh Hoá thì thua cmnr =))

Dan du an

Xe cút kít
Em nghĩ thời Pháp đã khảo sát rất kỹ nhiều yếu tố nên chỗ nào họ không làm bãi tắm thì hẳn là có lý do. Giờ theo trào lưu phát triển du lịch nên chỗ nào cũng thành bãi tắm dù nhiều bãi như Thái Bình, Nam Định em thấy đầy bùn bèo.....không dám xuống tắm luôn

XámChâuPhi

Xe tải
Đúng là ngu, không có tầm.
Tất cả các công trình du lịch, ks, chỉ được xd cách bờ biển 300m. Quy hoạch một khoảng không gian quảng trường mới thoáng đẹp.